PDA

View Full Version : Fingerstrick của M2.....cách tập????

rubikfan1996
22-12-2009, 05:46 PM
Mình hay Ft M2= 2 lần ngón áp út, giờ đi off xong mấy ảnh bảo là phải làm=ngón giữa nữa, nhưng tập mãi ko xong, ai ý kiến gì giúp đỡ ko???

viet_brother
22-12-2009, 06:01 PM
Mình hay Ft M2= 2 lần ngón áp út, giờ đi off xong mấy ảnh bảo là phải làm=ngón F*CK nữa, nhưng tập mãi ko xong, ai ý kiến gì giúp đỡ ko???

nói ngón giữa ko đc hay sao mà phải nói từ đó vậy :|

mình FT M2 bằng cách: ngón áp út trước rồi ngón giữa sau :-?

rubikfan1996
22-12-2009, 06:04 PM
Mình hay Ft M2= 2 lần ngón áp út, giờ đi off xong mấy ảnh bảo là phải làm=ngón F*CK nữa, nhưng tập mãi ko xong, ai ý kiến gì giúp đỡ ko???

nói ngón giữa ko đc hay sao mà phải nói từ đó vậy :|

mình FT M2 bằng cách: ngón áp út trước rồi ngón giữa sau :-?

đã sửa thành ngón giữa:)):))
nhưng tập k thành............

Kurei96
22-12-2009, 06:47 PM
Muốn ft M thì cần chỉnh chút xíu. Chỉ cần chình một trong 2 cái là ngón và cube thôi. Nếu chỉnh ngón thì chỉnh tay sao cho ngón áp úc + ngón giữa thẳng hàng với M, còn chỉnh cube thì chỉnh sao cho M thẳng hàng với ngón áp út + ngón giữa. Thật ra thường thì mình chỉnh 2 cái cùng 1 lúc luôn. Tập hoài là quen

vuaquyen92
22-12-2009, 10:16 PM
Cái này thì tùy một ngón hay 2 ngón đều được miễn sao là nhanh. Mình thì xài cả 2 ngón áp út ở cả tay trái và tay phải để xoay M2, nhưng mình cũng biết 1 mem chỉ xài duy nhất 1 ngón áp út bên tay trái để gảy 2 lần M nhưng tốc độ không hề thua kém mình, ngoài ra mem xài 2 ngón áp út và ngón giữa cũng vậy. Điều quan trọng là gảy cách nào thấy thoải mái nhất thì làm

Sora
28-12-2009, 10:06 AM
Thứ này còn tùy rubik nữa. Rubik xịn thì ngón út gẩy cái cũng được còn rubik giởm thì có mà ................ gãy ngón tay:)):)):)):)):))( hơi quá nhưng cũng chả búng ngon lành đâu)

vuaquyen92
28-12-2009, 11:53 AM
Miễn là có sillicone thì loại dởm cỡ nào cũng M2 được nên không gãy ngón tay được đâu:-B

Sora
28-12-2009, 06:23 PM
Miễn là có sillicone thì loại dởm cỡ nào cũng M2 được nên không gãy ngón tay được đâu:-B

Cái trên là nói đùa thôi mà:D. Chở lại vấn đề đi. Cho hỏi cách cầm rubik sao cho tiện nhất để xoay tất cả các chiều một cách nhanh chóng.
Hỏi vậy vì cả hai bàn tay có 10 ngón mà có 12 hướng xoay(L,L',R,R',U,U',D,D',F,F',B,B')chưa kể ngón đỡ, các ngón phải rời vị trí thường xuyên để dành chỗ quay nên ko bit làm sao tốt nhất

rhapsody
30-12-2009, 11:57 AM
chú mày có thể tham khảo cái video PLL finger tricks trong box hướng dẫn ấy, cái TH chữ H nó có chỉ cách finger tricks M2 đấy: http://www.rbvn.co.cc/forum/showthread.php?tid=695
anh xem nó và từ đấy đến giờ chỉ M2 bằng cách của nó, thuận tay phải thì dùng 2 ngón nhẫn & giữa của tay trái vẩy lên !