PDA

View Full Version : Xin ý kiến về vấn đề tổ chức Giải đấu "Rubik mini"

phatga28
28-12-2009, 09:40 PM
Mình muốn xin ý kiến của các bạn về vấn đề này, mình chưa tổ chức bao giờ nên chưa có kinh nghiệm "trận mạc". Các vấn đề như địa điểm thời gian tiền bạc phần thưởng... mình đã lo xong còn vấn đề duy nhất là... số lượng thành viên tham gia (giải thưởng "rất hấp dẫn" nha các bạn). Góp ý nha
Đây là link bài quảng cáo của mình: http://4gkvn.net/forum/showthread.php?p=51438
(mình định là sẽ phát tờ rơi đến tận mỗi lớp và tất nhiên không quên "tam sao thất bản" đi chút chút :D)
Cám ơn!
p/s: à bạn nào tham gia càng tốt nha, nếu ở gần thì tham gia cho vui :D

anhdahisinh
28-12-2009, 09:50 PM
Bt bọn mình chỉ thi đấu giao lưu học hỏi là chính, k có giải thưởng gì. K biết bạn ở đâu

Yu-Gi-Oh
28-12-2009, 09:53 PM
cha...nghe giải thưởng cũng hấp dẫn đấy :-?....mà ở hà nội hay tp zậy :-/

phatga28
28-12-2009, 09:53 PM
Mình ở xã Gia Kiệm, huyện Thống Nhất - Đồng Nai (gần HCM đó, cách khoảng 70km)
mình cũng đi off mấy lần rồi, ở vùng mình phong trào không mạnh mấy nên phải có phần thưởng làm "mồi câu", thế mà cũng chưa có ai đăng ký :(

minhtri9798
28-12-2009, 10:01 PM
bùn, mình cũng ĐN, Long Khánh nờ hix hix bùn

nuocmat428
28-12-2009, 10:11 PM
hờ hờ mình đồng nai này có off thì pm mình nha ở đâu cũng dc

mrlonely
29-12-2009, 12:58 AM
hay wa nhỉ, chỉ tiếc là xa wa .
Có ai ở Sài gòn tổ chức thì hay biết mấy .:D

Anhxtan
29-12-2009, 06:59 AM
Vấn đề không phải ở giải thường (mặc dù phải nói giải của em rất hấp dẫn) nhưng không phải ai cũng biết trị giá của mấy cube đấy.
Em nên thăm dò xem trường em có ai chơi rubik nhiều không đã, trình độ họ cỡ nào, từ đó mới đưa ra chuẩn phát giải. Không cần giải thương to quá như thế đâu, vậy uổng lắm.

Nói chung em phải đặt nặng việc quảng cáo và hình thức tổ chức 1 chút, thì mới thu hút được nhiều người tham gia. Phát tờ rơi là ý hay
em nên làm thêm băng rôn, tranh vẽ gì đó (tham khảo tranh của Bách Khoa ^^ http://www.rbvn.co.cc/forum/showthread.php?tid=3802 ) và đừng bao giờ để những người có thành tích cao quá thi trước, phải để họ thi sau cùng, còn nếu có thì cũng ráng thuyết phục người ta solve lâu 1 chút, 2 phút chẳng hạn (cho mấy em nhỏ nó mừng)

DuyKhuong
29-12-2009, 07:05 AM
Vì kinh phí ban đầu do BTC tự bỏ ra =.=". Nên vấn đề băng rôn vẫn đang suy nghĩ =.=". Đa số mem sub 30s đều là người quen nên đã ... dặn trước =.=" =)). Chủ yếu là để phổ biến phong trào rubik ở khối 10 mà thôi.

programmer_94
29-12-2009, 09:50 AM
Mình cũng đang định tranh thủ dịp cắm trại tổ chức thi đấu ở trường nhưng có lẽ phần quà chỉ có 1 bộ V4 thôi :-" :-" :-"

vuaquyen92
29-12-2009, 10:50 AM
Cái này thường nên tổ chức khi đã có nhiều người chơi và thành tích của nhiều người ngang nhau chứ tổ chức thi đấu mà ai cũng biết rõ là có người đoạt giải rồi thì người ta không tham gia đâu. Anh cũng đã từng thử và gần như các mem xoay anh biết không ai chịu tham gia, vì thế thay vì thi đấu anh chỉ tổ chức 1 buổi trình diễn xoay cube nho nhỏ trên trường rồi gọi khán giả (tầm 3 4 người lên thi đấu) như vậy sự kích thích các mem trong trường hơn
Còn nếu vẫn tiếp tục tổ chức giải thì chắc chỉ những mem biết mặt nhau là hăng hái thôi, còn nếu muốn kích thích nhưng mem thành tích thấp thì nên chia ra 2 bảng kiểu như forum mình trong khoảng từ bn s đến bn s đó

phatga28
29-12-2009, 11:49 AM
Cám ơn mọi người rất nhiều, có lẽ thời điểm này em tổ chức thi đấu là chưa hợp lý. Năm ngoái phong trào Rubik cũng nổi lên ở trường, cùng thời điểm mà 4r rbvn "nổi như cồn". Lúc đó em định tổ chức luôn nhưng vì còn... sợ, còn nhiều vấn đề chưa giải quyết được. Bây giờ những vấn đề đó "ok" rồi mà vẫn không thành công, có lẽ vì mình ko biết tận dụng thời cơ. Hiện tại thì sô người "vẫn còn chơi Rubik" cũng khá, nếu có cách gì đó thu hút mọi người "trở lại" thì tốt quá.
Anh Quyền có nói là tổ chức 1 buổi TRÌNH DIỄN thì có vẻ hợp lý nhưng có điều là em ko tự tin trước đám đông, sợ nữa là khác :(. Nếu có số lượng người tham gia đông thì em sẽ xem xét lại và chia ra 2 bảng để công bằng hơn (phần thưởng tất nhiên chỉ còn 2 giải thôi).
Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
À mà thành tích của em cũng là khá trong vùng rồi, có điều là em ko tham gia nên tụi nó đâu cần lo lắng (trong lớp có thằng bạn thành tích cũng ngang tầm nó lại tham gia, chắc nó giải nhất quá :D)

Có ai có cách nào quảng cáo tốt ko, phát tờ rơi thì chắc nay mai mình sẽ làm thôi, "mặt dày" lên chút là được mà :D