PDA

View Full Version : Tư vấn giúp e

MassSubtime
29-05-2014, 08:49 PM
Em là mem mới nên không biết là cái này nên vô Question hay Hardware nên cho nó vào đây đại
1 Tình hình là nhà mới có em A5 đang muốn mua thêm một cái để dự phòng thì đang phân vân giữa MF8 legend,Shengshou,shengshou linglong,C4Y và cyclone stickerless
Tiêu chuẩn ít kẹt pop,speed đầm cỡ A5 thời gian break in lâu( 1 tháng trở lên) cut corner ổn
2 Silicone xịt có hại tay không?
3 Heavy duty là xịt đúng không,Maru,Heavy duty cái nào tốt hơn?

P/S Chắc e là người nhỏ tuổi nhất trong đây vì năm nay e mới lên lớp 7

Thanks

- - - - - - Hệ thống tự động gộp 2 bài viết liên tục khi thành viên spam - - - - - -

À còn nữa nếu FT+cơ bản có chém gió đc không đại khái là sub<1 phút.Có ai học LQĐ THCS quận 3 không,kết bạn với

dohoangkhoi
29-05-2014, 09:01 PM
silicone ko có bị hư tay nhưng đừng xịt nhiều quá bi pop đấy
:brows:

MassSubtime
30-05-2014, 08:19 AM
silicone ko có bị hư tay nhưng đừng xịt nhiều quá bi pop đấy
:brows:

Thanks bác

h22022013n
30-05-2014, 09:38 AM
ko dám đâu nhé, nếu lỡ xịt silicone trúng vào tay thì ngay lập tức phải rửa nước hoặc lấy lửa hơ ngang qua, nếu không sili thấm vào da tích tụ lâu ngày sẽ thànhthư

MassSubtime
30-05-2014, 05:39 PM
ko dám đâu nhé, nếu lỡ xịt silicone trúng vào tay thì ngay lập tức phải rửa nước hoặc lấy lửa hơ ngang qua, nếu không sili thấm vào da tích tụ lâu ngày sẽ thànhthư

Vậy tốt nhất là đeo bao tay
Mà trong đây có ai Áp dụng VLS và HLS chưa?Tức là Valk last slot và Hessler last slot.Cái này bên speedsolving ấy,Nó giúp skip skip gì gì ấy mà liên quan đến OLL .Ai giỏi T/A dịch giùm e
Cái này có tổng cộng 432 công thức thì phải

MassSubtime
02-06-2014, 04:58 PM
Nếu có ai đọc topic này nữa thì trả lời giúp em là Maru 100ml dùng vẫn giống như maru 10 ml đúng không?

- - - - - - Hệ thống tự động gộp 2 bài viết liên tục khi thành viên spam - - - - - -

Chắc hè này phải dùng Maru bên Thegioirubik không biết bao h mới nhập hàng nữa CRC hết trơn luôn MF8 cũng hết luôn ôi chán quá đi

melody
02-06-2014, 05:31 PM
Nếu có ai đọc topic này nữa thì trả lời giúp em là Maru 100ml dùng vẫn giống như maru 10 ml đúng không?

Chắc hè này phải dùng Maru bên Thegioirubik không biết bao h mới nhập hàng nữa CRC hết trơn luôn MF8 cũng hết luôn ôi chán quá đi
Thì rõ ràng là nó vẫn như nhau chỉ khác nhau về thể tích haiz

po9000phuc
10-06-2014, 09:50 AM
em là mem mới nên không biết là cái này nên vô question hay hardware nên cho nó vào đây đại
1 tình hình là nhà mới có em a5 đang muốn mua thêm một cái để dự phòng thì đang phân vân giữa mf8 legend,shengshou,shengshou linglong,c4y và cyclone stickerless
tiêu chuẩn ít kẹt pop,speed đầm cỡ a5 thời gian break in lâu( 1 tháng trở lên) cut corner ổn
2 silicone xịt có hại tay không?
3 heavy duty là xịt đúng không,maru,heavy duty cái nào tốt hơn?

P/s chắc e là người nhỏ tuổi nhất trong đây vì năm nay e mới lên lớp 7

thanks

- - - - - - hệ thống tự động gộp 2 bài viết liên tục khi thành viên spam - - - - - -

à còn nữa nếu ft+cơ bản có chém gió đc không đại khái là sub<1 phút.có ai học lqđ thcs quận 3 không,kết bạn với
mình cũng tính mua con a5 nhưng ko bít nó ra sao,bạn chơi rồi nên cho ý kiến giúp mình với,mình thanks nhiều :333

MassSubtime
11-06-2014, 05:34 PM
mình cũng tính mua con a5 nhưng ko bít nó ra sao,bạn chơi rồi nên cho ý kiến giúp mình với,mình thanks nhiều :333

Thì A5 tốt nhưng phải có sili,không có thì break in xong là ỳ lắm hơi kẹt,nếu bạn mà ra mồi hôi tay nhiều ( tức là chơi sau 30 đến 45 phút mà thấy tay mình nhớt nhợt thì nghỉ một chút ,lau tay lau cube(bên ngoài) rồi đợi tay mình khô thì chơi tiếp nếu không thì sticker sẽ dơ và bị tróc viền ngoài (sát mép)ấy xấu lắm
Chir có nhiêu đó là cần chú ý,chút chơi tốt

JoyRubik
13-06-2014, 08:36 AM

Nói thật lọ 10ml mà bạn dùng bt cũng dc cả năm trời rồi. Còn dùng tiết kiệm chắc dc năm mấy 2 năm. Mình còn lọ CRC còn khoảng 30%, bạn mua mình để lại 40k.

MassSubtime
13-06-2014, 09:20 AM
Nói thật lọ 10ml mà bạn dùng bt cũng dc cả năm trời rồi. Còn dùng tiết kiệm chắc dc năm mấy 2 năm. Mình còn lọ CRC còn khoảng 30%, bạn mua mình để lại 40k.
Ôi:p: Maru dùng 1 năm :bad:vãi thánh:chemgio3:

vietducvinamilk
16-07-2014, 07:40 PM
Ôi:p: Maru dùng 1 năm :bad:vãi thánh:chemgio3:
maru mình dùng hơn 1 năm rồi chưa hết nè? :T cái đó mà dùng mau hết chỉ có nước uống thôi haizz