PDA

View Full Version : Đổi mới ban quản trị

Dr X
05-07-2014, 06:53 PM
Nếu chăm online trên forum bạn sẽ thấy:
- Trên forum có trên 23.000 thành viên nhưng chỉ có khoảng dưới 100 member là chăm chỉ. Theo đúng Nội Quy:
“Tài khoản tạo ra quá 3 tháng không post bài hoặc không đăng nhập trong vòng 3 tháng, BQT đều có toàn quyền xử lý này."
- Topic nhảm kiểu hỏi mua Cube, Lube rất nhiều. Spam, quảng cáo gây cãi nhau, mất đoàn kết.Ít topic, member như vậy bị del, ban.
-BQT bận học, đi làm nên không có nhiều thời gian cho forum.
Theo ý kiến của riêng mình và nhiều bạn khác nên bầu thế hệ BQT mới, có năng lực, nhiều thời gian cho forum hơn. Khi họ không làm đúng nhiệm vụ thì cho họ trở lại làm member, đưa người khác nên thay. Như vậy ai cũng có cơ hội để phấn đấu.

Mọi người thấy member nào có năng lực nhất, chăm chỉ nhất? Xin nêu tên.

Một member như mình xin mạn phép tham khảo ý kiến mọi người và Ban Quản Trị diễn đàn.

p0ywave
05-07-2014, 08:06 PM
P0y đồng ý :D:

kprsr
05-07-2014, 08:10 PM
Mình cũng muốn đóng góp, dù thời gian ko quá nhiều :D

dauto98
05-07-2014, 08:35 PM
tình hình là các bác bây giờ thịt hết mấy nick spam đi cho nhẹ 4rum trước :v

tyxoai1996
05-07-2014, 09:56 PM
đc đấy. BQT đều bận công chuyện nên ít khi quan tâm được 4rum, nhưng mà kiếm người vừa đam mê vừa quản lý đc 4rum hơi khoai :3

yugioharcV
06-07-2014, 05:56 AM
chán thật, em online thường xuyên nhưng còn hơi nhỏ

Dr X
06-07-2014, 07:57 AM
chán thật, em online thường xuyên nhưng còn hơi nhỏ
Cái chính là phải có năng lực, triển vọng, cổ động giúp phát triển phong trào. Nhưng cũng phải là các old member kì cựu, gắn bó với forum như máu thịt.

Mình cũng mong thế hệ BQT thứ 3 tiếp tới sẽ coi ngặt, sát với quy định diễn đàn hơn.
Như xóa tất cả các member lập nick để đó hoặc post quá ít như 0 hay 1.Spam, quảng cáo, topic nhảm.

Cá nhân mình thấy forum không cần nhiều member, topic mà lãng phí tài nguyên. Chỉ hi vọng có khoảng vài trăm người thực sự gắn bó, tuyên truyền rộng rãi bộ môn Cubing ngoài đời sống và các trang mạng xã hội là tốt lắm rồi ạ.

fox.jeff197
06-07-2014, 07:59 AM
1 Vote cho Dr X
Thấy cậu này làm là hợp nhất rồi

rubikmar
06-07-2014, 09:29 AM
mình xin góp chút sức

lkhphuc
07-07-2014, 08:09 AM
Mới thi đại học xong, rảnh rỗi quay lại forum thấy đúng chán thật. Thôi từ giờ mình cố gắng vô forum thường xuyên chém gió với anh em vậy. Mình thì ngu cái vụ phát động phong trào này kia nên không giúp quảng bá forum được, cái trường cấp 3 của mình hồi mình mới vô phong trào rubik rất ghê nhưng tới bây giờ mình ra trường thì quay đi quay lại thấy còn có mình mình chơi.

Dr X
07-07-2014, 08:56 AM
Để thay đổi tư tưởng của mọi người rất khó.Với mọi người, thông thường nhìn thấy khối Rubik đã nản rồi (hồi còn bé mình độc cầm ném hay cậy ra lắp lại). Cứ xoay lên-xuống, cùng lắm là một mặt chứ họ đâu có để ý để giải hoàn tất tầng thứ nhất. Cũng chẳng được hai mặt nên rất nhanh nản.
Đam mê thực sự chỉ tự đến và ta nuôi dưỡng nó!
Chúng ta cổ động phong trào, giúp đỡ, tư vấn cho họ về Cubing. Nếu thực sự yêu thích hãy giới thiệu forum với họ.
Hồi mới lập forum, chỉ có rất ít người và đội ngũ BQT. Nhưng ngày hôm nay đã khác, forum vững mạnh hơn nhiều. Tuy nhiên BQT lại rất bận nên không có nhiều thời gian cho forum. Vì vậy nhiều anh em muốn đổi mới BQT để chăm sóc forum tốt hơn.

Trubik
07-07-2014, 09:01 PM
Em đồng ý với ý kiến của anh DR X, vì vậy cũng như anh, em cũng muốn được tham gia vào ban quản trị để có thể phát động phong trào rubik, em còn nhỏ nhưng cái chính là sự đam mê, em có thể phát động phong trào ở trường vì vậy em cũng hiểu rõ được sự đam mê của RUBIK-NÓ ĐÃ VÀ ĐANG NGẤM VÀO MÁU EM RỒI, mong mọi người quan tâm đến Forum mình và phát triển để có thể tạo ra những topic mới, qua đó cũng học hỏi hỏi thêm những người nhiệt huyết như anh Quyền hoặc ảnh Kiều Phong để thế hệ chúng em có thể tiếp tục giữ được phong trào và cảm ơn các bác!:sosad:

rubikmar
08-07-2014, 09:43 AM
Em đồng ý với ý kiến của anh DR X, vì vậy cũng như anh, em cũng muốn được tham gia vào ban quản trị để có thể phát động phong trào rubik, em còn nhỏ nhưng cái chính là sự đam mê, em có thể phát động phong trào ở trường vì vậy em cũng hiểu rõ được sự đam mê của RUBIK-NÓ ĐÃ VÀ ĐANG NGẤM VÀO MÁU EM RỒI, mong mọi người quan tâm đến Forum mình và phát triển để có thể tạo ra những topic mới, qua đó cũng học hỏi hỏi thêm những người nhiệt huyết như anh Quyền hoặc ảnh Kiều Phong để thế hệ chúng em có thể tiếp tục giữ được phong trào và cảm ơn các bác!:sosad:
em bao nhiêu tuổi mà bảo nhỏ hả em. Lớn nhỏ không quan trọng, nhưng a Kiều Phong nói là phải có trách nhiệm là được!

master rubick
26-07-2014, 10:47 PM
cho tôi làm Mod đi tôi cũng xin góp sức:good:

vietducvinamilk
27-07-2014, 07:28 AM
cho tôi làm Mod đi tôi cũng xin góp sức:good:
mod như bạn chắc cái forum này sập luôn

master rubick
28-07-2014, 07:44 PM
mod như bạn chắc cái forum này sập luôn

Why ??????????? tui tốt mà :conga:

huuan2003
16-08-2015, 05:40 PM
em chon anh Rubik2X (http://rubikvietnam.com/forum/members/29857-Rubik2X)

- - - - - - Hệ thống tự động gộp 2 bài viết liên tục khi thành viên spam - - - - - -

Anh này trả lời hầu hết mấy câu hỏi mà em post , online cũng thường xuyên và có trách nhiệm nhắc nhở mọi người lắm ^_^.

hoduyanh7650
19-08-2015, 03:49 PM
Nếu được cho em xin 1 vé :3