PDA

View Full Version : Hỏi về việc vệ sinh rubik?

Huyhoang01
08-09-2014, 07:06 PM
Em đây muốn rửa rubik để vệ sinh cho sạch nhưng không biết có tróc sticker không mọi người nhỉ? Và em hỏi dùng xà phòng được không mọi người? Rubik em bẩn qua nên nhờ mọi người giúp! Cảm ơn!

vietducvinamilk
08-09-2014, 07:19 PM
Em đây muốn rửa rubik để vệ sinh cho sạch nhưng không biết có tróc sticker không mọi người nhỉ? Và em hỏi dùng xà phòng được không mọi người? Rubik em bẩn qua nên nhờ mọi người giúp! Cảm ơn!
sticker rubik giờ mình thấy khá xịn, ko lo tróc đâu :)) xà phòng được đấy, mình dùng rồi. nhưng rửa xong nhớ tháo core ra lau hết ốc vít rồi phơi đấy

Nar
08-09-2014, 08:18 PM
tốt nhất là lấy khăn ẩm hoặc cùng lắm thì cho vào nước sạch r phơi khô thôi :3 xà phòng thì hơi quá

dauto98
08-09-2014, 08:28 PM
mình cũng nghĩ thế :v, nhưng chống chỉ định cho core vào nước haiz

Nar
08-09-2014, 09:14 PM
mình cũng nghĩ thế :v, nhưng chống chỉ định cho core vào nước haiz

Core bằng nhựa mà ?? sao lại ko cho đc vào nước :3

rubikmar
08-09-2014, 10:54 PM
Core bằng nhựa mà ?? sao lại ko cho đc vào nước :3
core bằng nhựa nhưng ruột core sẽ tiếp xúc với ốc, và ốc sẽ bị gỉ vì bị oxi hóa khi gặp nước. Tốt nhất k nên rửa co mà chỉ lau qua thôi nhé. :he:

Nar
09-09-2014, 06:55 AM
core bằng nhựa nhưng ruột core sẽ tiếp xúc với ốc, và ốc sẽ bị gỉ vì bị oxi hóa khi gặp nước. Tốt nhất k nên rửa co mà chỉ lau qua thôi nhé. :he:

Thì tháo hết ra rửa sau đó phải để khô vs lắp vào chứ, tất nhiên là ko rửa ốc và lò xo

rubikmar
09-09-2014, 07:47 AM
Thì tháo hết ra rửa sau đó phải để khô vs lắp vào chứ, tất nhiên là ko rửa ốc và lò xo
NHưng phần ruột core là phần kín nên sẽ khó khô hơn là các cubies. Nên tốt nhất đừng nên làm liều. Và có cube chơi nhanh, khỏi phải đợi thì chỉ lau khô qua core thôi.

Huyhoang01
09-09-2014, 02:50 PM
Neu vay em se rua qua bang nuoc sach, vaf lau qua core sau do phoi kho thoi a! cam on moi nguoi rat nhieu vi da giup em nhe!

melody
09-09-2014, 06:12 PM
Neu vay em se rua qua bang nuoc sach, vaf lau qua core sau do phoi kho thoi a! cam on moi nguoi rat nhieu vi da giup em nhe!
Không nên động đến phần core em ơi!

Huyhoang01
09-09-2014, 07:44 PM
Không nên động đến phần core em ơi!
Em lau bằng giấy khô mà!

melody
09-09-2014, 07:46 PM
Em lau bằng giấy khô mà!
Ừ! Tưởng em tháo core ra rửa :v

kimdungdung9
18-09-2014, 09:14 PM
Tóm lại các bác cho rằng vệ sinh oki :)). Lấy khăn ẩm lau là oki nhất vậy. em làm ngay và luôn. mua 3 tuần ăn uống đủ kiểu với nó giờ giun đầy bụng rồi.

dotaspeedcuber
18-09-2014, 10:05 PM
bạn chỉ cần lau với khăn sạch (ẩm hoặc khô) cho kĩ vào, tách các miếng ghép ra lau cho nó sạch rồi đợi khô sau đó sili vô lại bt:fu:

rubikkhuong
20-11-2014, 10:01 AM
Theo cách mình thường dùng, mình thường bỏ các cạnh và góc vào một chậu nước nhỏ + nước rửa chén, khuấy đều. Sau đó dùng bản chải để vệ sinh các pieces. Tráng lại qua nước, để khô rồi ráp lại, sau đó lube rubik. Phần core thì mình dùng khăn giấy lau qua thôi. Theo cảm nhận của mình thì cube rất trơn sau khi vệ sinh theo cách này.