PDA

View Full Version : Chọn loại cube phù hợp ???

tpthanh1999
15-11-2014, 09:49 AM
Sau một thời gian tiềm hiểu các bài đánh giá các loại rubik, mình thấy loại nào cũng có ưu và khuyết điểm của nó, và còn phụ thuộc vào người chơi là 90%. Nên mình lập chủ đề này để hỏi mọi người: vào thời điểm nào (sub 40-30-20) thi2 nên chọn loại cube nào cho phù hợp; vào thời điểm đó thì nên tập trung luyện tập như thế nào là phù hợp và khoa học (look hay ft).
Lập tupic này chủ yếu để biết thêm cách chọn cube cho các bạn ở ngoại thành và không khá giả mấy. Các ý kiến có thể là không chính xác nhất định nhưng cũng là cơ sở để có thể chọn lựa và luyện tập dễ dàng hơn!!! Thân.

rubikmar
15-11-2014, 05:46 PM
Lập tupic này chủ yếu để biết thêm cách chọn cube cho các bạn ở ngoại thành và không khá giả mấy. Các ý kiến có thể là không chính xác nhất định nhưng cũng là cơ sở để có thể chọn lựa và luyện tập dễ dàng hơn!!! Thân.
Vậy sao bạn k cho ý kiến của mình đi, nói là lập topic cho các bạn khác mà không thấy cho ý kiến gì hết zậy trời !!!

asiraa
15-11-2014, 06:30 PM
Sau một thời gian tiềm hiểu các bài đánh giá các loại rubik, mình thấy loại nào cũng có ưu và khuyết điểm của nó, và còn phụ thuộc vào người chơi là 90%. Nên mình lập chủ đề này để hỏi mọi người: vào thời điểm nào (sub 40-30-20) thi2 nên chọn loại cube nào cho phù hợp; vào thời điểm đó thì nên tập trung luyện tập như thế nào là phù hợp và khoa học (look hay ft).
Theo mình thì nên chọn 1 con cube bền để FT cho vững (vd là con A5). Luyện xuống sub 20-25s thì chuyển qua con speed cube, theo chủ quan mình thì moyu aolong là cube tốt nhất mình từng chơi. Nếu điều kiện kinh tế của bạn kém thì ko sao, chỉ cần để dành mỗi ngày 5-10k, trong vòng 1 tháng là có đủ tiền để mua cube, tốt nhất là đặt hàng ở các website như thegioirubik hoặc rubikocean. Đó là ý kiến của mình, còn quyết định thì tùy bạn

tpthanh1999
15-11-2014, 07:25 PM
Vậy sao bạn k cho ý kiến của mình đi, nói là lập topic cho các bạn khác mà không thấy cho ý kiến gì hết zậy trời !!!
Em sub30 rồi, theo em thì giai đoạn này cần một cube không quá nhanh, luyện tập ft nhiều, màu sticker phải rõ để quen look, con cube theo em chọn vào thời điểm này là weilong

melody
15-11-2014, 09:49 PM
Weilong là ổn rồi thì cứ thế mà chơi còn hỏi ý kiến làm gì. Con weilong bạn đang dùng hội tụ đủ các yếu tố bạn cần đấy

vietducvinamilk
20-11-2014, 10:52 AM
sub 30 thì chơi weilong là ok rồi,

rubik la nhat
23-11-2014, 12:27 PM
Mình đang dủng weilong nẻ. Tốt