PDA

View Full Version : Tư vấn 4x4!

Rubik2X
21-08-2015, 10:35 AM
Mình trước chơi SS, giờ muốn mua 4x4 mới nhưng chưa biết chất lượng từng loại thế nào nên tư vấn cho mình giữa 3 loại này nhé Aosu,weisu và yuxin. Mình nghĩ Aosu đắt nên đang không biết nên mua không. Và cho mình hỏi luôn, weisu và yuxin có nhược điểm gì so với Aosu? Cảm ơn

duycs1999
21-08-2015, 11:14 AM
yuxin: cut, speed ko= weisu, stk xấu và ko bền bằng weisu, rẻ hơn weisu, chống pop tốt hơn weisu
weisu: dễ pop, speed và cut như aosu, stk đẹp bền. nếu ft của bạn tốt thì mua e này
aosu: có tất cả các ưu điểm của 2 cube trên

Rubik2X
21-08-2015, 11:46 AM
yuxin: cut, speed ko= weisu, stk xấu và ko bền bằng weisu, rẻ hơn weisu, chống pop tốt hơn weisu
weisu: dễ pop, speed và cut như aosu, stk đẹp bền. nếu ft của bạn tốt thì mua e này
aosu: có tất cả các ưu điểm của 2 cube trên
Mình mua Aosu mini nhưng sao thấy chẳng nhỏ hơn tiêu chuẩn là mấy. Mơi nên cầm xoay chặt quá, có nên chỉnh ốc 4x4 không bạn? Hay để nguyên thế?

duycs1999
21-08-2015, 12:31 PM
aosu mini mình chưa dùng nh xem review thì thấy có nhỏ hơn aosu thường, nếu bạn thấy chặt có thể chỉnh ốc hoặc lube chứ aosu speed tốt lắm

bancuong6
18-10-2015, 07:41 AM
Chặt quá cũng có thể là một vấn đề do ốc, nhưng mà bạn cứ để đó mà xoay cho quá trình break in thuận lợi và nhanh hơn rồi dần dần thấy tự nhiên hết chặt là cube bạn đang bá rùi đấy :nanni:

Rubik2X
18-10-2015, 02:13 PM
Chặt quá cũng có thể là một vấn đề do ốc, nhưng mà bạn cứ để đó mà xoay cho quá trình break in thuận lợi và nhanh hơn rồi dần dần thấy tự nhiên hết chặt là cube bạn đang bá rùi đấy :nanni:
Vậy không nên nới lỏng ốc 4x4 hả bạn?

bancuong6
18-10-2015, 03:43 PM
Theo mình nghĩ là vậy, thường thì quá trình bắt ốc của nhà sx theo một quy trình hoàn toàn giống nhau nên họ đã căn chỉnh sao cho hợp lí nhất để cube nào cũng 1 độ bằng đó :) Bạn nên để thế xoay thì cube sẽ nhanh vào trạng thái tốt nhất