PDA

View Full Version : cho e hỏi cách vệ sinh rubik dk k, rubik e toàn bụi, chi tiế

philongricker
17-02-2016, 10:14 AM
cho e hỏi cách vệ sinh rubik dk k, rubik e toàn bụi, chi tiết giúp em nha, mà có nên tháo ốc ra k, e sợ tháo ra lắp lại k đúng

zzdrakahzz
19-02-2016, 12:01 PM
Cách vệ sinh đơn giản nhất mà không sợ sai là xoay một tâng của cube 45 độ tháo 1 viên cạnh bất kì và cứ thế tháo ra tiếp, lau sạch từng viên và cả core sau đó lắp lại như lúc tháo ra. Nhưng khi dùng lâu thì trong ốc cũng có nhựa thừa nên tháo ra và lau, em sợ lắp sai thì lên mạng tìm kiếm xem cách lắp.

rubikmar
21-02-2016, 07:26 PM
cho e hỏi cách vệ sinh rubik dk k, rubik e toàn bụi, chi tiết giúp em nha, mà có nên tháo ốc ra k, e sợ tháo ra lắp lại k đúng
câu hỏi này khó trả lời quá nhỉ, thảo ra mà không dám lắp lại thời hơi căng. Em có thể tháo hết ra, tháo cả ốc vít gì ra để vệ sinh cũng đc. Sau đó thì ghi nhớ vị trí tương đối của các tâm là được,( chỉ cần có tâm đúng là có thể gắn lại đc rồi). Đầu tiên lắp tâm trắng vào trước, cho nó xuống dưới (mặt D), tiếp theo là tâm đỏ phía trước (mặt F), tiếp theo là tâm Xanh lá bên phải tâm đỏ (mặt R). bước 2 là 3 tâm còn lại, theo quy tắc Trắng - Vàng, Cam - Đỏ, Xanh dương - Xanh lá là những cặp màu đối nhau.
Chúc e có 1 cục rubik mới.

xiaozay
26-02-2016, 10:30 AM
Thiên tài rubik