PDA

View Full Version : Hãy giới thiệu về mình!!!

Trang : [1] 2

Nghia
17-02-2008, 11:16 PM
Chào các bạn,

Mình tên là Dương Tuấn Nghĩa, năm nay 17 tuổi. Hiện giờ mình đang học lớp 12 tại trường Lycée Francais Alexandre Yersin ở Núi Trúc. Mình khá rành tiếng Pháp, tiếng Anh.

Mình bắt đầu chơi Rubik từ tháng 10-11 năm trước (2007), hiện tại thì mình biết giải Rubik 3x3, 4x4 và 3x3 Blindfolded (3x3 One-Handed không tính vì không tập tành nghiêm túc). Các kỷ lục của mình thì các bạn có thể xem ở dưới chữ ký.

Mình ít khi ra ngoài chơi, có lúc rảnh thì đi dạo quanh nhà một tí cùng chiếc rubik và đôi tai nghe. Mình rất thích ca nhạc, và mình nghe đủ các thể loại, nhóm: Pink Floyd, The Carpenters, Dire Straits, Simply Red, Nujabes, Air, Justice,.... Mình chơi ghita, có học thầy 3 tháng, nhưng được khoảng 2-3 năm tự học rồi, hồi trước mình có chơi Justin King, Andy McKee, hoặc Antoine Dufour, bây giờ ít thời gian hơn nên không tập nhiều.

Một sở thích khác nữa của mình là hội hoạ, design + nhiều thứ liên quan đến máy tính. Trang Web của mình tại đây <!-- m --><a class="postlink" href="http://www.duongnt.net/bong">http://www.duongnt.net/bong</a><!-- m -->

Vậy đó, hy vọng các bạn sẽ tham gia nhiều trong topic này.

kieuphong
19-02-2008, 04:06 PM
He he thế là em giống anh cái thích chơi rubik và guitar đấy. Anh chơi rubik giờ vẫn còn kém lắm, kỷ lục là 41s.

R.u.b.i.k
30-04-2008, 02:56 PM
Xin cha`o (ko ghi da^'u duoc)
Em te^n la` Nguye^~n Hoa`ng So*n :shock: , dang hoc lo'p 7 truo`ng Ngho^ Si~ Lie^n , q.Ta^n Bi`nh, hcm . Ai o* ga^`n thi` pm cai'
Em cho*i rubik khoang 1 thang' truoc, ki luc cua em la` 1p13, va^n co`n ke'm trong tro` na`y, xin duoc chi giao'
Em thi'ch quay rubik, quay but', quay ta^.p,graffity( em o be^n V2y ne`, co' ai quen ko), cho*i guilty gear xx
Ha^n hanh quen bie^t' moi nguoi

Nghia
01-05-2008, 12:40 AM
Chào Mừng em Sơn đến với diễn đàn RubikVN !

Anh hồi trước cũng mê quay bút, nhưng bây giờ thì cũng không tập tành gì cả nữa. 1p13 là với rubik tàu hay rubik "xịn" rồi ? Thế là cũng khà rồi đấy !

Để đánh dấu thì hiện giờ chỉ có cách là bật VietKey lên mà đánh thồi, anh chưa tìm thấy cách đặt font việt mặc định.

whoami
01-05-2008, 10:35 PM
Đc ku Sơn giới thiệu wa đây Smile Mừng wá gặp toàn cao thủ Smile
Em cũng học NSL, kỷ lục là 40s 3x3 single, avarage 52s :Very Happy:
Xoay cục Rubik mà mặt trắng có logo Rubik'sCube.com ( bôi silicon ) của thằng bạn, nó way 27s single và 33s avarage :Very Happy:
p/s : nhìn anh Nghĩa way dữ wá =p~ 15s là gần = kỷ lục TG rùi anh hả =p~

Nghia
01-05-2008, 11:10 PM
Xin chao whoami đến với RubikVN !

Mà em tên gì vậy ? Em cũng chơi cùng cục rubik như anh mấy tháng trước, bây giờ anh chuyển sang chơi DIY nhiều hơn. Thành tích của em tốt đấy, cứ thế mà tiến :Very Happy: !

Đứa bạn quay 27s là ai vậy? Sao không mời nó lên đây luôn ?

Anh còn xa kỷ lục thế giới em ạ, hiện giờ là 9s bao nhiêu đó.

starrain_xi
17-05-2008, 05:43 PM
chào các anh ......em là Nguyễn Hải Đăng (Đồng Nai) em choi rubik từ nhỏ nhưng chỉ biết xoay có mỗi một mặt à.......hồi lớp 6 thì quay được 6 mặt nhưng từ đó không chơi nữa......bây giờ thì chơi lại rồi .............thành tích của em còn kém lắm lắm...............khoảng 3 phút.........mong các anh chỉ giáo nhiều...........em cám ơn

Mr_Snape
23-05-2008, 08:51 PM
Chào cả nhà!Em là Linh(Con trai 100%)tên đầy đủ Phạm Bá Linh( nói ra dễ bị cười trừ bạnbè vì quen rồi).
Học sinh lớp 11A1(vừa hết lớp 11 rồi) Trường Trung Học Phổ Thông HAI BÀ TRƯNG, Phúc Yên Vĩnh Phúc!!(Sinh năm 1991)
Ai bít thì liên lạc với em nhé!Ở trường em rubik ko rộ lắm!nản

Sở thíck:Dĩ nhiên là rubik!Mới biết xếp thui.Học được 3 tuần rồi,nhưng ham lắm,em bắt đầu chơi rubik được 4 hôm thì xếp được 6 mặt,toàn thức đến 2-3h sáng để ghi ghi chép chép vị để xem cách di chuyển của các mặt thui! Em chỉ có rubik tàu xoay thoy!Kỉ lục nhất là 1p07s!Híc! Em xoay rubik tàu khổ lắm!
Bổ sung sở thick:Bóng đá,Game và nhạc!Bóng đá mộ nhất là Ronaldinho,đội thích nhất kèm theo tất nhiên là Barca!
Nhạc thì thích đủ loại nhạc nhưng chủ yếu là nhạc cũ trừ nhạc vàng và nhạc đỏ!ít nghe rock trừ mấy bài nổi!Nhóm nhạc yêu thích:Five,N'sync(tan rã hết òy)àh quên!Thích nghe nhạc ngoại hơn là nhạc Việt

Em còn quay rubik gà lắm!Em muốn học thêm nhiều cách và cố nâng cao thành tích hơn>"<!Ai có thể júp em thì liên lạc với em nhá!Thanks cả nhà nhìu

codemaster_1994
24-05-2008, 07:47 AM
moi' choi ma 1'07 roi ah`. Tot' the' con` muon ji nua :P

beboosg
27-05-2008, 11:40 AM
Em tên Phong, em đến từ HCM. Em mới chơi rubik, giải được nhưng còn lâu gần 3'. Mong các bác giúp đỡ!!!

codemaster_1994
27-05-2008, 04:31 PM
Chào bạn! Nice to meet you. Bạn bao nhiu tuổi thế :?:

Nghia
28-05-2008, 10:50 AM
Chào bạn! Nice to meet you. Bạn bao nhiu tuổi thế :?:
Anh ấy đi làm rồi :lol:

codemaster_1994
02-06-2008, 12:46 PM
Quê wá. Anh cho em sorry :lol:

Newbie ^^
17-06-2008, 06:16 PM
Chào cả nhà ^^
mình là Vũ Minh Hiếu, ngày 28 tháng 1 năm 2009 là ngày thế giới vui mừng kỉ niệm 18 năm hạnh fúc vì mình đã tồn tại trên đời :Razz:
Mình ở BMT, rất vui và bất ngờ vi anh nghĩa hình như có khá nhiều điểm chung dzới mình ^^ Bi h` là hè, và mình đang chuẩn bi bước sang lớp 12, lớp Chuyên Pháp trường THPT chuyên Nguyễn Du, BMT
Sờ thix: Thix đủ thứ! hehehe : mình chơi bóng rổ, guitar, thix vẽ vời, chơi game ^^, đam mê công nghệ... Đương nhiên là ko thể thiếu âm nhạc và cũng ko thể wên rubik rùi Very Happy Hiện tại thì mình vẫn còn đang very gà :Razz: và đang cố gắng để cải thiện :Very Happy:
Ngoài ra thì mình còn rất wan tâm đến lĩnh vực Chính trị và Tài chính - Kinh tế
Tự thấy mình là 1 kẻ tham lam, tham vọng :Smile) khà khà Vui vẻ, hòa đồng, nghịch ngợm và... lười :"> Mình yêu thiên nhiên, thix nhất là gió và mong sau này, chết đi ... cũng sẽ được làm Gió ^^ Mình sẽ rất thix nếu bạn gọi mình là Monsieur Le Vent, hehehe
Hy vọng sẽ được mọi người giúp đỡ nhìu ^^, Cảm ơn các bạn

Newbie ^^
17-06-2008, 06:21 PM
èo, hâm mộ anh Nghĩa wá ^^!, cứ như cái j` anh cũng bik và cũng rành ý nhểy, hiz hiz... Còn mình thì cái j` cũng gà :Sad:(
anh Nghĩa ơi, Núi Trúc là ở đâu zậy? trường của anh nghe cũng lạ nữa hen ( nhưng mà hoành tráng, Trường cấp ba tiếng fáp, mang tên Alexandre Yersin lun! Kinh!) Em đoán anh ở Đà Lạt??? :Razz:
Hy vọng khi nào anh em mình gặp, em sẽ được anh chỉ giáo vài chiêu, hehehe
Chúc anh thi tốt lần này :d

Yagami_Light
17-06-2008, 06:33 PM
Uhm, em chào cả nhà
Em năm nay là 11B1 trường THPT Ngô Quyền,Hải phòng
Sở thích thì đủ thứ , hay làm linh tinh lan man giết thời gian :Very Happy:
Chơi Rubik là 1 thói quen gần đây của em
Em chơi dc Rubik cách đây 3 tháng và ngưng hok chơi nữa
Sau khi dc các bạn trong lớp nhờ chỉ dạy hộ thì em quan tâm hơn và chơi thường xuyên( để bạn bè đừng đuổi kịp, hehe, mình là thầy ít ra cũng phải hơn chứ nhỉ :Rolling Eyes:
Kỉ lục của em là 1p56, thường lấy tròn là 2p :Very Happy:
Và đang muốn cải thiện tốc độ cũng như xoay dc nhiều trò hơn
Mong các anh chỉ giáo :)

kieuphong
17-06-2008, 06:35 PM
Chào mừng Vũ Minh Hiếu đến với clb (sao nghe tên giống cầu thủ bóng đá thế). Nghĩa ở Hà Nội mà, trường Yersin là trường quốc tế, học theo chương trình của Pháp đấy.
Đừng có tự ti vì mình là gà, người nào cũng phải trải qua giai đoạn gà. Cố gắng học nhiều công thức vào thì việc chơi rubik tàu thành tích 1 phút là hoàn toàn có thể.

beboosg
19-06-2008, 08:25 AM
Chào mừng các mem mới đến với rubikvn

Mr_Snape
19-06-2008, 08:27 AM
Ui,Bad Boy pro thế nhờ,có lẽ trong top 5 của 4rum rồi đấy!Chắc chỉ sau anh Nghĩa và Phúc thôi!còn tình hình này thì a Nguyên Anh thua đứt rồi :Wink:
Àh bạn ở Hn là vui rồi,có thể gặp thêm 1 người trong rubik rồi :lol:

kieuphong
19-06-2008, 12:05 PM
Bad boy pro là bangqt chứ đâu phải ai xa lạ, sắp tới bad boy học đc oll thì thành tích còn cao hơn nữa, anh già rồi ko bon chen với lớp trẻ đc, hix hix

ngogiuoc
19-06-2008, 12:09 PM
chào các bác! em la thành viên mới của trang web này! xin co dôi lời tự giới thiệu về bản thân:
tên em la NGuyến Việt Bằng-1991-học Quang Trung- hà Nội
chơi rubik từ tháng 2 năm 2008 va thành tích hiên tại la 35s
xin các bác giúp đỡ để em nâng cao trình độ của mình

chà mới 4 tháng mà 35s thì chắc em phải là người chỉ lại tụi anh rồi đó, rất vui khi được biết em.

Mr_Snape
19-06-2008, 02:19 PM
Uay,nhin thay ten la Nguyen viet bang ma ko nghi ra la bangqt,lan truoc anh Nguyen Anh co nhac den!Moi choi 4 thang ma pro the?hom nao gap mat chi to voi nhe!Sao khong dung nick cu ma lap lai vay?

Newbie ^^
20-06-2008, 04:47 PM
^^ hehe, nghe Núi Trúc dzí lại Yersin em cứ tường là ở Đà Lạt, hiz trường học theo chương trình của pháp thì tiếng pháp khỏi chê rùi T_T
Hì, chắc chắn là phải cố gắng nhiu rùi :Razz: wa hè này, hy vọng thành tích xuống dưới khoảng 1/4 thành tích hiện giờ, hehehe, đã bảo em rất có tham vọng mà ;:Wink: khà khà =))
Đúng là có 1 cầu thủ bóng đá tên Vũ Minh Hiếu, nhưng mà thấy đá có 1 thới gian thui, chả wá xuất sắc, mà h`cũng k thấy nhắc tên nữa Nói tóm lại là cũng k nổi tiếng j`, anh Kieuphong nhớ dc hay thật đấy ^^

bangqt
30-06-2008, 08:40 PM
Theo ý kiến của một số mem!
Mình nên dùng nick này để mọi người dễ nhận ra
Em xin tự giới thiệu lại
Em là Nguyễn Việt Bằng
Tuổi 17 (còn trẻ) :D
Thành tích trung bình của em la 35s
Nick chat : <!-- e --><a href="mailto:linkin_rockboy_DJ@yahoo.com">linkin_rockboy_DJ@yahoo.com</a><!-- e -->
Xin mọi người chỉ giáo

Toàn.DC
03-07-2008, 08:57 AM
Mình là Toàn, hiện đang thi ĐH. Đam mê Rubik từ nhỏ tới lớp 9 trong 1 lần không ngủ trưa được thầy dạy tin học chỉ giáo trong 1 tiếng đã biết quay 6 mặt.

Sau đó là một khoảng thời gian hổng có quay :D
..
Đến lớp 12,mình quen với 1 người bạn mới sắm cục Rubik của một mem trên Vietyoyo.Thế là ...niềm đam mê trỗi dậy,ngya trong ngày hôm đó mình đã học dc 10 công thức F2L và OLL (Cái này nghiên cứu và in ra để ở nhà lâu rồi,tại quay Rubik China chán quá nên không học)

Thành tích của mình : 40,55s ,trung bình 5 lần là 54,1 s, còn phải tập luyện nhiều cho bằng anh em.

Ngoài Rubik,mình còn là một aỏ thuật gia đường phố,mời các bạn nếu rảnh có thể check vài video của mình ở: http://www.youtube.com/slimzhasody (gà lắm đừng chê tội nghiệp !)

Nếu có dịp gặp mặt,mình sẽ chỉ các bạn nào quan tâm cách làm ngôi sao 5 cánh từ dây thun (1 tay nhé,k phải 2 tay :) )

Good Luck!

Nghia
03-07-2008, 09:29 AM
Chào Toàn,

Tớ cũng rất thích ảo thuật, nhất là những trick đơn giản có thể thực hiện ngoài đường phố được, nhưng hình như cậu cho nhầm địa chỉ youtube í, tớ không vào được. Hôm nào gặp mặt phải trao đổi về ảo thuật mới được !! :D

Và chúc may mắn cho kỳ thi đại học này nhé, cậu đình thi vào trường nào ?

Toàn.DC
03-07-2008, 09:53 AM
Chào Toàn,

Tớ cũng rất thích ảo thuật, nhất là những trick đơn giản có thể thực hiện ngoài đường phố được, nhưng hình như cậu cho nhầm địa chỉ youtube í, tớ không vào được. Hôm nào gặp mặt phải trao đổi về ảo thuật mới được !! :D

Và chúc may mắn cho kỳ thi đại học này nhé, cậu đình thi vào trường nào ?

Mình ghi lộn tí,đã fix lại link. Tính thi DH Sài Gòn cho gần nhà hoặc Đại Học Huflit cho chắc ăn.

Jï¶v¶¶v¶¥
03-07-2008, 04:40 PM
He he , chào các bạn . Mình tên là Bách , mình cũng mới chơi rubik's , mong mọi người giúp đỡ minh nhé :P

Mr_Snape
04-07-2008, 08:12 AM
He he , chào các bạn . Mình tên là Bách , mình cũng mới chơi rubik's , mong mọi người giúp đỡ minh nhé
Cái gì cơ?Ông mà mới chơi áh,tui nghe thằng Bằng nói rồi,ông la người không chơi mà vẫn trung bình 33s hả,là wintermoon gì đó ở bên gamevn chứ gì?Cưa sừng làm nghé hả 8)

codemaster_1994
04-07-2008, 04:56 PM
chài, càng ngày gặp pro càng nhìu đấy. Forum càng đông vui :D

bangqt
05-07-2008, 09:22 AM
Ái chà chà ! Thằng Backs cũng vô đây rồi à! HAy đây :D

lizardlovely
12-07-2008, 10:18 PM
kaka chào các bạn , có 1 số người bít tớ roài , nhưng vẫn vào đây câu bài đồng thời đánh dấu 1 cái :D
Tên là Tạ Đức Anh
sv năm 3 Genetic-Bk
Hanoi
1987
hiện tại đang sở hữu 1 con rubik tàu :D
Kỉ lục hiện thời tính đến 22:16 pm 12.07.2008 là : Không có kỉ luc. Sẽ update khi có kỉ lục :|

Saokim999
12-07-2008, 10:27 PM
Mình sinh 84 ở HN tên Tuấn
YM Saokim_Yrc
Kỷ lục của mình nàz sên cụ :mrgreen:
Rubick thì có 1 con sứt mẹ mua có 8k ngay gần chợ bạch mái :twisted:

Lau ko chơi quên gần hết rồi...hôm nào cũng phải học thêm vài thủ thuật quay cho nhanh cái...để đạy mấy em trên cty...tiện được cầm tay lun ấy mà kaka

Mr_Snape
13-07-2008, 08:53 AM
Rubick thì có 1 con sứt mẹ mua có 8k ngay gần chợ bạch máiAnh bị lừa rồi,em mua có 7k thôi :lol:

Chào mừng anh đến với RubikVN :P

kieuphong
13-07-2008, 12:13 PM
Lau ko chơi quên gần hết rồi...hôm nào cũng phải học thêm vài thủ thuật quay cho nhanh cái...để đạy mấy em trên cty...tiện được cầm tay lun ấy mà kaka

Quá chuẩn, dạy rubik là dễ cầm tay con gái lắm, nhất là dạy finger trick, trước toàn phải dùng trò xem chỉ tay mà ko phải lúc nào cũng dùng đc.

Mr_Snape
13-07-2008, 03:08 PM

Quá chuẩn, dạy rubik là dễ cầm tay con gái lắm, nhất là dạy finger trick, trước toàn phải dùng trò xem chỉ tay mà ko phải lúc nào cũng dùng đc.
Ôi mẹ ơi,ngày xưa anh Nguyên Anh còn kiêm cả trò bói chỉ tay hả,hôm này dạy em nhé,chứ lớp em con gái chơi rubik ít lắm,phải dùng trò bói chỉ tay thôi
:lol:

ngogiuoc
13-07-2008, 10:54 PM
hehé có vụ chỉ rubik cầm tay nửa áh, ồi giờ em cũng chỉ cho 3-4 girls rồi, mà có cầm dc đâu, giờ phải rút kinh nghiệm tập finger trick gấp he he

haibovn
15-07-2008, 11:04 PM
Chào tất cả mọi người, mình tên là Hải, sinh năm 1987. Mình bít chơi rubik từ khoảng 3 năm trước, nhưng sau đó chẳng luyện thêm jì mới nên tốc độ trung bình chỉ cỡ 2'30'' đến 3', quay theo cách cơ bản thằng bạn chỉ là làm từng tầng; làm tầng 1,2 rùi mò mặt dưới cùng, cuối cùng là tầng 3. Mình thấy các forum về rubik đề cập rất nhiều về các cách làm nhanh để tăng tốc độ, nhưng chưa tiến hành tập thử^^.

lyanhkiet92
30-07-2008, 09:20 AM
Chào tất cả các members, em là Lý Anh Kiệt (tên thật là Nguyễn Diên Quyết Minh, tên tiếng anh là Robi Seky), sinh năm 1992, ở Trảng Bom, Đồng Nai. Chơi rubik từ năm lớp 9, nhưng đc một thời gian thì bỏ. Vào năm lớp 10, thấy đứa bạn mang cục rubik lên xoay xoay, thế là niềm đam mê lại trỗi dzậy. Đến hè này, khi đc anh ngogioc giới thiệu gia nhập vào Forum này, lòng đam mê Rubik mới lên đến đỉnh điểm. hihi :!:
Ngoài Rubik ra, mình còn vài khả năng khác nữa như xoay bút, xoay vở, biểu diển Football Freestyle. Sở thích khác là nghe nhạc, đọc sách, đi du lịch và lướt web.
Thành tích của mình hiện giờ, các bạn xem chữ ký nhé.
Rất mong đc làm quen với các members. V:-V

alfa_romeo
02-08-2008, 10:29 PM
Chào các bạn.
Mình tên là Lê Trung Nguyên, 1986, HN, sinh viên năm 4 (sắp thành năm cuối) ĐHBKHN.
Mình cũng mới tập chơi rubik được hơn 2 tháng thôi. Thành tích TB khoảng 1m30s.
Rất mong được làm quen với các bạn. :neutral:

Mr_Snape
03-08-2008, 08:14 AM
Chào các bạn.
Mình tên là Lê Trung Nguyên, 1986, HN, sinh viên năm 4 (sắp thành năm cuối) ĐHBKHN.
Mình cũng mới tập chơi rubik được hơn 2 tháng thôi. Thành tích TB khoảng 1m30s.
Rất mong được làm quen với các bạn. :neutral:
Anh Nguyên hôm qua không đến àh?Chán thế,mà thành tích của anh là 1min30s là khá rồi mà,hình như hơn anh Hanh và anh Đức Anh ấy chứ.nhìn 2 anh đấu nhìn mà đau bụng :-O lại còn bảo"Anh em mình tình cảm" chứ! :-O

vuaquyen92
03-08-2008, 10:43 AM
Em vào forum cũng hơn 1 tháng rồi quên chưa giới thiệu
Tên em đầy đủ là Phạm Thế Quyền :mrgreen: sinh năm 92 học trường Nguyễn Tất Thành-Hà Nội
Em mới biết chơi rubik từ đầu năm 2008 sau khi biết xoay thì bỏ (do ko có người để trao đổi :(( )
Vậy nên em mới tâp tạm gọi là nghiêm túc trong hè này thành tích cũng bình thường (lười học công thức mà) sẽ cố gắng để bắt kịp các pro trong forum :neutral:

kieuphong
03-08-2008, 02:45 PM
B-0 Anh hồi trước học A1 Nguyễn Tất Thành này, Quyền cố gắng phổ biến rubik trong trường nhé.

vuaquyen92
03-08-2008, 05:41 PM
Anh hồi trước học A1 Nguyễn Tất Thành này, Quyền cố gắng phổ biến rubik trong trường nhé.
ủa vậy hả anh bọn A1 trường NTT cũng có nhiều đứa chơi rubik lắm học cũng đỉnh nữa :mrgreen: còn em thì học D1 toàn con gái :?:
Hiện tại em cũng đang phổ biến dần dần mới chỉ trong lớp thôi :neutral: (có 1 đứa biết xoay rồi :cool: +thêm 1 đứa nữa nhưng nó xoay kiểu cổ) còn lại thì cũng nhiều đứa xoay đến tầng 2 :cool:

jackblk
03-08-2008, 08:59 PM
kiểu cổ là kiểu gì ạ. hok lẽ là kiểu xoay tầng 1->2->3 á :-??? . Mà tiện lun, em là Lê Thiên Trung, sinh năm 95, pé rùi, gọi ai chả là anh có khi = chú ấy :razz: ! Đang cố gắng nâng cao thành tích, hiện giờ: 1m30s->2m (lạ sao bữa sub có 1m à?? bây giờ nó lên 1m30s???? :shock: :(( )

lyanhkiet92
06-08-2008, 07:36 PM
Thành tích của Quyền dữ dội dzậy mà bảo là bình thường, khiêm tốn qué đi^^! :lol: .
Mình còn gà quá, hi vọng sau khi nhận đc cục DIY mới đặt, thành tích mình sẽ tăng lên đáng kể. hihi

betit0302
20-08-2008, 09:57 PM
Hix, trong này có vẻ toàn con trai nhỉ :(( . Mình mới biết đến 4rom này hôm nay. Mình chơi rubik cũng được lâu lâu rồi, khoảng 4 - 5 năm gì đó. Nhưng không tập luyện gì nên gà lắm, thỉnh thoảng quay 1 tẹo cho khỏi quên thôi. Rất vui được làm quen với mọi người :neutral:

jackblk
20-08-2008, 10:11 PM
Welcome lady. Bạn ko phải là girl duy nhất đâu.
Xin nick cho dễ liên lạc (đang thu thập nick tất cả các mem)

hanhcom
22-08-2008, 11:58 AM
giới thiệu bản thân phát.
Tên: Trương Công Hanh
SN: 1983 (chắc già nhất diễn đàn lol)
Y!M: hanhcom20022002
Nickname: hanhcom, undead, Oo SheIs oO (tùy làm gì mà dùng nickname gì hehe)
Nghề Nghiệp: Bartender, Magician,.....
Sở thích:
- Game Starcraft: race (terran), level (D+)
- Magic and Card Flourish: Card trick(level 4), Flourish(level 2)
- Rubik: fastest 1m20s với cục Rubik 7k :-s (biết chơi rubik hồi năm 2002, chơi tầm 5,6 tháng cái nghĩ, do hông tìm đâu ra rubik xịn để tập lol), tình cờ lên 5s biết cái 4fum này nên tính luyện lại :!: )

Tham gia 4rum với mục đích học hỏi hehe, mục tiêu là làm được Blindfolded

kieuphong
22-08-2008, 07:23 PM
Ông anh cũng chơi star cơ ah, D+ rồi thì chắc apm cũng cao lắm nhỉ, apm cao thì luyện rubik nhanh thôi, chúc anh sớm làm đc BLD

ga fi tiu
22-08-2008, 07:45 PM
Chào các bạn mình là thành viên mới của rubikvn, mình tên là Võ Minh Thắng, hiện ở Q 11 TPHCM, mình 17 tuổi năm nay lớp 12 học ở trường THPT Hùng Vương, mình tập chơi rubik thì lâu rồi[ cách đây 1 năm] và biết quay 6 mặt 3x3 khoảng 3 tháng trước, thanh tích ban đầu của mình là 5 phút :shock: và bây h đã cải thiện khoản 1 phút 30s[vẫn còn kém xa các bạn nhỉ]
Sở thích của mình là Card Magic & card flourish[múa bài], nghe nhạc[nghiên cứu tai nghe nhìu hơn là nghe :razz: ] và cuối cùng là rubik......h mình chi còn luyện rubik thôi, những cái kia mình bỏ hết rồi để chuẩn bị cho ôn thi đại học[mấy cái đó cám dỗ dữ lắm :?: ] mình cũng thích guitar[loại nhạc cụ mình thích nghe nhất trong bản nhạc] nhưng chơi có dịp học.....năm sau học vậy :-< .....mình hay nghe nhạc nước ngoài[thể loại nhẹ nhàng, not hiphop or rock], hòa tấu, instrumental, và cuối cùng là vocal Mỹ Tâm...còn lại nhạc trẻ bây giờ: vứt :((
tham gia forum hi vọng học hỏi thêm nhìu điều mới lạ...xin các bạn chỉ giáo
YM mình là : ga_fi_tiu

nil
24-08-2008, 11:11 PM
Chào mọi người, mình ở SG, tập tễnh chơi, rất mong học hỏi mọi người
Thành tích của mình chả có gì, mới biết xếp thôi, hehe V:-V .
Vào đây để mong học hỏi chơi khá hơn vì món này thú vị quá :neutral:

Mr_Snape
25-08-2008, 04:06 PM
Chào Nil!
Chào Mừng bạn đến với RubikVN!rất vui được quen bạn!cố gắng nâng thành tích nhé!bạn ở HCM nếu được thì khì nào offline thì đi cùng mấy người bên đó nhá :neutral:

marsupilami
29-08-2008, 02:42 PM
Hi pà con, "mai nem" Minh (HCM)
Lúc bé thì chỉ biết lấy rubik chọi chó :twisted: , về già thì đang ôm cục rubik khuyến mãi của Milo tập vặn vặn xoay xoay :shock: ...

bongma_trongdem72
11-09-2008, 03:19 PM
my name is MINH . live in HCM city . my guiness is 1'3s .mình chơi kon rubik 180k .rất hân hạnh đc làm wen . mình đang học cách của lar but not understand . bạn nào bik cách lar thì chỉ cho mình . thanks trước . ID bongma_trongdem72

jackblk
12-09-2008, 11:31 AM
khiếp, chơi cả tiếng anh à, rất hân hạnh. Chào mừng thêm thành viên nữa. Ý chà, kon 180k thì tốt đấy, em nghĩ anh (hay chị) nên hiểu đc quy luật của mọi công thức, và sau đó nên học cách của Fridrich, em học hoài ko xong :cry:

bongma_trongdem72
12-09-2008, 02:05 PM
xinh hãy mở lòng từ bi dạy em học cách của lar or Fridrich. Hix :cry: học trên youtube đc khoảng 2 tuần rùi mà hok hiểu jì ráo hết . PLEASE :((

kieuphong
12-09-2008, 04:58 PM
Chào mừng bạn bóng ma đến với forum, bạn đã đọc qua 2 bài hướng dẫn của mình bên box hướng dẫn chưa vậy? Nếu bạn đã đọc rồi thì bạn cũng đã học đc 1 phần của cách Fridrich đấy.

lyanhkiet92
14-09-2008, 10:03 AM
Welcom to Rubikvn 4rum V:-V V:-V V:-V . Good luck to you in your road to become a super pro solving Rubik's Cube. :B) :B)

overwin2008
21-09-2008, 07:10 PM
Hello everybody...em tên là Ngô Việt Đông....học lớp 10 trường ???(từ từ sẽ biết :razz: ,ko có ý gì âu...).Em gia nhập rubik cách đây 1 tuần.. :-O .Hiện thời kỷ lục là 1 tuần và chưa giải đc cái rubik nào cả.... :?: .Em tính học chơi guitar.Nay gia nhập 4rum xin làm wen tất cả các bạn...and Nice to meet you..... :B)

Mr_Snape
23-09-2008, 02:02 PM
Chào mừng overwin!Nice to meet U!Have a nice week!

trangdh12
28-09-2008, 09:05 PM
Hé lô e vơ ri bó đì, mai "lêm" isờ: Đỗ Huyền Trang ( quá chuẩn :cool: )
Rới tính: "Lữ" :-<
E là thành viên lớp 11D1 (1 female-dominated environment với 1 boy only là vuaquyen, # hoàn toàn với 4rum mình) trường THPT Nguyễn Tất Thành ( tên cụ Hồ, oai wa :mrgreen:) , Hà Nội
Sở thích: nghe nhạc nước ngoài ( hiện tại chỉ thích nghe nhạc thị trường, Justin Timberlake is my love) và gào thét theo nhạc (mặc dù giọng hát :?: nhưng hát hay k = hay hát mà :!: ) và gần đây có thêm sở thích là solve rubik V:-V nên e tham gia vào 4rum, rất vui đc làm quen với tất cả mọi người :!:
Tính tình: thẳng thắn, bộc trực ( rất hay quát tháo, nhất là khi tức giận thì :?: nhưng ngay sau đó lại rất vui vẻ :-< )
=> đc rất nhiều người yêu quý :cool: :lol: V:-V
Y!M: trangdh12

Hiện tại e mới chỉ học công thức giải rubik cho beginner và 1 vài công thức OLL, sắp tới e sẽ học F2l và cố gắng có thể học đc BLD ( giờ mới đang nhận biết thuận nghịch :mad: )

kieuphong
29-09-2008, 12:17 PM
Cố gắng học BLD đi, có gì ko hiểu cứ nhiệt tình hỏi, mọi người sẽ nhiệt tình trả lời, mong rằng em sẽ trở thành một Shelley Chang của Việt Nam.

mondohoi
04-10-2008, 12:53 PM
Chào các bạn,

Mình tên là Dương Tuấn Nghĩa, năm nay 17 tuổi. Hiện giờ mình đang học lớp 12 tại trường Lycée Francais Alexandre Yersin ở Núi Trúc. Mình khá rành tiếng Pháp, tiếng Anh.

Mình bắt đầu chơi Rubik từ tháng 10-11 năm trước (2007), hiện tại thì mình biết giải Rubik 3x3, 4x4 và 3x3 Blindfolded (3x3 One-Handed không tính vì không tập tành nghiêm túc). Các kỷ lục của mình thì các bạn có thể xem ở dưới chữ ký.

Mình ít khi ra ngoài chơi, có lúc rảnh thì đi dạo quanh nhà một tí cùng chiếc rubik và đôi tai nghe. Mình rất thích ca nhạc, và mình nghe đủ các thể loại, nhóm: Pink Floyd, The Carpenters, Dire Straits, Simply Red, Nujabes, Air, Justice,.... Mình chơi ghita, có học thầy 3 tháng, nhưng được khoảng 2-3 năm tự học rồi, hồi trước mình có chơi Justin King, Andy McKee, hoặc Antoine Dufour, bây giờ ít thời gian hơn nên không tập nhiều.

Một sở thích khác nữa của mình là hội hoạ, design + nhiều thứ liên quan đến máy tính. Trang Web của mình tại đây <!-- m --><a class="postlink" href="http://www.duongnt.net/bong">http://www.duongnt.net/bong</a><!-- m -->

Vậy đó, hy vọng các bạn sẽ tham gia nhiều trong topic này.
em lop' 11..em cug~ biet noi' TP day'..chuyen fap' 8nam nhug r nan qua' chuyen sag hoc ta..:D..hoi trc' bo' me em cug` dinh cho em vao truog` Lycée Francais Alexandre Yersin hoc day':D

Mr_Snape
04-10-2008, 06:03 PM
@mondohoi ở đâu thế?Có ở HN không?Nếu ở HN thì tuần tới đi off đi!

mondohoi
05-10-2008, 05:35 PM
@mondohoi ở đâu thế?Có ở HN không?Nếu ở HN thì tuần tới đi off đi!
da...em o*? HN..nhu*g ma` hih` nhu* o? HN toan boy ha anh?

anmapa3
06-10-2008, 09:31 AM
Em tên An, nặng 70 kg cả ghét 8-0 . Bi h em là số ít những người kòn chơi rubik ở trong Hà Đông :!: . Em xoay kon rubik tàu khổ sở cũng được 1p30s ( chậm hơn rùa :(( ) Sở thích của em là chơi rubik và Karatedo ( huy chương đồng Karatedo tỉnh Hà Tây :cool: ) .
Em mong là mình sẽ thành pro` rubik :))

jackblk
06-10-2008, 11:56 AM
Em xoay kon rubik tàu khổ sở cũng được 1p30s ( chậm hơn rùa :(( )

Anh xoay bao lâu rùi, nếu mới đây là ngon rùi đó :neutral:

RuBjk_mYljfe
07-10-2008, 06:30 PM
Chào mọi người mình là Nguyễn Duy Phương- sinh viên Học viện ngân hàng
Sở thích : thọc gậy bánh xe :B) , thik hát nhưng ko biết hát :twisted: và Xoay rubik :-x
Lúc trước mình mải ôn thi đại học B-0 nên bi h mới để ý tới 4rum nì :lol:
Nick Y!M : thundblade90
Thành tích : xoay rubjk 3x3 cùi của tàu sau khi bơm silicon là 25s V:-V
hôm qua mới tập chơi con 5x5 sao 5 tiếng ngồi lần mò đã lắp được :?:
Rất vui đc làm quen với những ai nghiện rubjk giống mình :shock:

vuaquyen92
07-10-2008, 08:16 PM
@RuBjk_mYljfe : Anh cũng ở HN ah chủ nhật 12/10 này anh rảnh ko đi off với mọi người nhé :neutral:

anmapa3
08-10-2008, 08:03 AM
Sở thích : thọc gậy bánh xe :B) , thik hát nhưng ko biết hát :twisted: và Xoay rubik :-x
he he , cái sở thích chọc gậy bánh xe hok bít có hại hok khi ma` ta chọc nhầm xe lu :mrgreen:

RuBjk_mYljfe
08-10-2008, 09:09 AM
:-O xe nào có nan hoa thôi chứ Xe lu thì :idea:

anmapa3
08-10-2008, 10:04 AM
đã chọc là pai? chọc hết chứ :razz: :oops:

pacman
08-10-2008, 10:29 AM
Nỉ hào! Mình là mem mới, cũng có sở thích solve rubik, mới chơi khoảng 5-6 tháng gì đó, thành tích: 1'30s. Rất hân hạnh làm quen với mọi người!!
Tên: Lê Phong Thái
Tại: HCMC, Phú Nhuận
mail: <!-- e --><a href="mailto:lephongthai@yahoo.com">lephongthai@yahoo.com</a><!-- e -->
Nick lephongthai, pacman_rubikvn

mondohoi
08-10-2008, 07:38 PM
oai'...anh (chi.) la` boy hay gỉl the' ah?...ket' nhat qua? ava...iu vat...

RuBjk_mYljfe
08-10-2008, 07:54 PM
Mình là boy bạn ah

anmapa3
09-10-2008, 09:32 AM
h3 h3 , hok phân biệt được giới tính :mad: hok bít có vấn đề gì hok đây :razz:

RuBjk_mYljfe
09-10-2008, 05:54 PM
Anh không trách bạn ý đc tại mình introduce không đc rõ ràng lắm :neutral:

Mà mình cũng chẳng có gì để giới thiệu nhiều :-m Ngoài cái sở thik "Thọc gậy bánh xe ra " :!:

mondohoi
11-10-2008, 09:25 PM
Anh không trách bạn ý đc tại mình introduce không đc rõ ràng lắm :neutral:

Mà mình cũng chẳng có gì để giới thiệu nhiều :-m Ngoài cái sở thik "Thọc gậy bánh xe ra " :!:

anh quai' nhi?...so? thik cug~ quai' ..ko biet' con` cai' j quai' nua~ ko day?

RuBjk_mYljfe
11-10-2008, 11:37 PM
Còn nữa : yêu phá hoại , thik bơm đểu .... nhiều lắm =]]

Vet.Chip
12-10-2008, 12:12 AM
Xin trào tất cả mọi người :D
+) mình là Trần Thu Thủy
+) hiện đang học lớp 11 trường cấp 3 , đã tốt nghiệp đại học chữ to , có bằng chứng chỉ tại HN
+) Sở thích : ăn và ngủ ( cái này chắc ai cũng thích ) chơi game và chơi thể thao , nghe rap và rock , phá hoại của công , gây mất trật tự nơi công cộng , thích nhìn người khác khóc , nhìn thấy tai nạn giao thông.... và thích phổ thông nhất mà ai cũng thích là thích TIỀN :X
+)Y!m : ba_gia_khat_mau1992@yahoo.com
+)mình mới chơi rubik ( nhầm , hồi 5 , 6 tuổi đã từng chơi rồi mà không nhớ ) muốn vào để làm quen , học hỏi kinh nghiệm mọi người cách chơi ^^"~
+)Thành tích : đập vỡ tan nát con rubik mới mua sau khi nó rơi vào tay mình được 6h :| ( tội lỗi )

rất vui được làm quen với mọi người...

mondohoi
12-10-2008, 09:38 AM
Còn nữa : yêu phá hoại , thik bơm đểu .... nhiều lắm =]]

he" he"...hay day"..em thik chem" jo"..vo*I" ka. a(n va.:P

RuBjk_mYljfe
12-10-2008, 07:16 PM
@ mondohoi: ha ha anh mà chém gió thì cứ gọi là **** cuồng

Emerald
12-10-2008, 08:34 PM
tình hình là hôm nay đi off mới hỏi được cái vụ nick của mình không login được làm cho mấy hum ni chỉ được đọc mà không được viết :(
Hum ni đi off thì mọi người cũng biết mình là ai rồi nhỉ, nhưng thui sợ mọi người lại quên choa nên làm lại cái sơ yếu lý lịch để mọi người "save" vậy :D
Mình tên là Ngọc Bích, sinh năm 1984 (ai có con số nào lớn hơn số đó thì cứ kiu tui là chị đi nhé :cool: )
Mình là người Sì Gòn nhưng hiện tại thì đang đi học tại Hà Nội
Tên trường của mình đây Raffles International College :D. Ghi ra cho nó oai...hehehe
Mình mới chơi rubik được gần 3 tháng thui, còn biết đến nó thì phải nói la từ hồi nhỏ kìa. Cái cục đó thu hút mình lắm, hồi nhỏ khoái cầm chơi nhưng quay hoài mà thấy nó giống nhau hoài, mà cũng chẳng ai xung quanh mình biết chơi để hỏi. Thế là ước mơ lui vào dĩ vãng. 3 tháng trước đi học thấy thằng em trong trường cầm cục rubik chơi thế là chớp thời cơ hỏi nó chỉ cho mình liền, biết sơ sơ + tự mày mò tí nhưng quay hoài thấy mình quay vẫn lâu. Lên mạng search ra được trang web này nên nhào vô liền. Hum ni đi off thì dưới sự dẫn dắt của kieuphong nên đã làm được theo cái tờ hướng dẫn của em i' . Thanks kieuphong nhá
hiện tại thì mình đang có sở thik là DotA (ai có chơi thì rủ nhé, chơi chưa phải là pro nhưng cũng không đến nỗi gà lém :P ), một tí magic (tìm hiểu cho biết là chính thui chứ cũng không bít làm đâu :D )với xoay rubik. Đang cố tập để có cái record đặng còn ghi vô phần "chữ ký" chứ hihi...
Rất vui được làm quen với mọi ngươi...
ps: hum ni đi off vui lém, anh em ráng tổ chứ thêm mấy buổi off đông đông thế này nhá...kỳ sau mà off là nhờ ai đó chỉ tui cách giải 4x4x4 nhá

kibita
13-10-2008, 09:32 PM
Tớ là Kibita các cậu ạ =.="

Tớ là tớ sinh năm 1990 ( trẻ lắm :)) )

Tớ là tớ học tại Học Viện Kỹ Thuật Quân Sự, cách nhà tớ 12 cây số ( ý ẹ >"< )

Tớ còn quái thai hơn cả Rubik_mylife -,-

Ai cần quan hệ với tớ thì ét lích : kibita46 nhé nhé nhé :))

Sở thích của tớ là phá rubik, moi từng con vít ra để xem bên trong nó như thế nào, ai có cùng sở thích thì lên đây đàm phán nhé :))

Vongola
24-10-2008, 09:01 PM
chào mọi người. em tên lê minh hương đang học tại THCS LQD q3. em sinh năm 1995. em làm quen với rubik cách đây hơn 1 tháng. kỷ lục hiện nay là hơn 3p, còn gà lắm mong các bác giúp đỡ nhìu. àh tiện đây em đang cần mua cục 4x4x4 giá mềm bác nào có thì pm nhé

jackblk
26-10-2008, 11:19 AM
Xin chào, mình cũng 95 nề, Mình học trước bạn khoảng 1 tháng thui. Bạn ở HN hay HCM :shy:

TMS_278
26-10-2008, 01:32 PM
mình cũng làm một bản báo cáo
Xin chào mình là TMS_278 ( hay tên thật là Tô Minh Sơn , nick là viết tắt của tên )
Sinh năm 1993 (15 tuổi )
Học trường THPT Yên Hòa
Mình mới chơi rubik đươc khoảng 2 tháng và vào lúc gần với ngày offline 24/8
Thành tích của mình : china lởm Sub 1 phút , kỉ lục 55s . Rubik xịn sub 50s kỉ lục 38s
Các loại rubik mình biết chơi 2x2 3x3
Sở thích : chơi rubik , thỉnh thoảng bắn CF , War Craff , Roller Coaster Tycoons , nhưng mình thích nhất là game flash , mini games nhiều trò cũng hay phết
Y!M :kei_korono
THE END

Mr_Snape
28-10-2008, 07:56 PM
Chào tất cả mọi người!số mem cũng khá đông rồi nhỉ!

@RUbik_Myljfe:Theo kết quả tối thứ 7 vừa rồi thì anh biết ai nhận giải vô địch chém gió chưa nhỉ?Ai là người đấu lại tất cả các mem khi bị bảo là giống khỉ nhỉ? Khà khà

RuBjk_mYljfe
29-10-2008, 12:07 PM
@ Snape : hô hô chẳng qua là anh thương tình không thèm chém tiếp thôi
với cả tối hôm đó sợ chém quá tay lại thành bão :))

jackblk
30-10-2008, 05:59 PM
@Mondohoi: Viết có dấu nhé :rolleyes:

pacman
31-10-2008, 09:46 AM
Xin trào tất cả mọi người :D
+) mình là Trần Thu Thủy
+) hiện đang học lớp 11 trường cấp 3 , đã tốt nghiệp đại học chữ to , có bằng chứng chỉ tại HN
+) Sở thích : ăn và ngủ ( cái này chắc ai cũng thích ) chơi game và chơi thể thao , nghe rap và rock , phá hoại của công , gây mất trật tự nơi công cộng , thích nhìn người khác khóc , nhìn thấy tai nạn giao thông.... và thích phổ thông nhất mà ai cũng thích là thích TIỀN :X
+)Y!m : ba_gia_khat_mau1992@yahoo.com
+)mình mới chơi rubik ( nhầm , hồi 5 , 6 tuổi đã từng chơi rồi mà không nhớ ) muốn vào để làm quen , học hỏi kinh nghiệm mọi người cách chơi ^^"~
+)Thành tích : đập vỡ tan nát con rubik mới mua sau khi nó rơi vào tay mình được 6h :| ( tội lỗi )

rất vui được làm quen với mọi người...

Ặc, cô em "ba Tê" (T.T.T) này có thành tích... ghê nhỉ??
Mấy cái sở thích như thế dễ được.... cảnh sát hỏi thăm lắm đấy.
Nhìn cái Y!m là thấy... có họ hàng gì với Dracula rồi..hic..hic.. sợ quá...

Tiện đây mình cũng giới thiệu sơ sơ về bản thân tí nhé:
Tên: Lê Phong Thái
Trên 20 tuổi
Sinh ra và lớn lên ở Kon Tum
Hiện đang sống và làm việc ở TP.HCM
Nick: pacman_rubikvn
Mới làm quen và tập chơi rubik gần đây (chắc khoảng từ tháng 7)
Gia nhập diễn đàn ngày 7/10/2008

Rất mong được các mem lão làng chỉ giáo...
Hân hạnh làm quen,
Pacman

kinhthanhjhs
02-11-2008, 09:49 PM
XIn chào tất cả mọi người mình là thanh viên mới toanh trong forum này nè
Xin mạn phép giới thiệu sơ lược hén:
Tên mình là Nguyễn Thành Tuyên, năm nay được 16 tuổi, học lớp 11 trường Trần PHú.:D
Mình đang sống ở Thành PHố Hồ CHí Minh, Wận 12 (nằm kế Wận Tân Bình và quận Tân PHú), nếu bạn nào mún thì cứ liên lạc với mình hén, mình thik có nhìu bạn lém.
Nick của mình là babydragon2305, rất hân hạnh được làm quen..:P
Nick của mình trong các forum là: kinhthánhjhs ( Jhs là 1 bỉu tượng của người công giáo tụi mình ), ngoài diễn đàn này ra mình còn tham gia khuccamta.net)

lacthan77
07-11-2008, 03:50 PM
Tên :nguyễn thanh nam
Nơi chốn :hậu giang
nick: thienlydochanh_nhacthienthu
sở thích : thich quay đủ thứ:rubik, viet tập, bóng...
kỉ lục quay rubik:19 giây mấy
mong dc chỉ bảo thêm :D

tieutam
08-11-2008, 01:10 AM
qua...đông vui quá mình cũng tham gia lun ^^~
-Tên Dương Quang Hiếu sinh năm 1989 đang học cntt ở trường Aptech, có sở thix vọc máy tính, đồ chơi điện tử ( cái gì gở ra được là vọc hết à), vẽ, khắc bút chì, vài trò ảo thuật,v..v đam mê nhiều thứ lắm...tham lam quá rùi cũng chẳng có gì là nổi bật cả ...:(
-Mình đang ở Q Tân Bình gần ngã tư bảy hiền...ai gần đây or ko gần mà muốn làm quen để trao đổi...chát chít thì add nickyahoo tieutam_ono@yahoo.com nhá rất vui đc làm quen với các bạn :D
sau 2 năm bỏ quay rubik mình đã trở lại với nó cách đây vài tuần ^^ thành tích bây giờ là....đợi xíu lên www.cubetimer.com test liền.....01:50.10 yah ^^ hôm nay khá ghê, mấy bữa trước toàn trên 2p her her ( nói chung là vẫn còn yếu lắm...phải học PLL OLL thôi) :cool:
-Chúc những ai đang đọc tin này vào buổi sáng thì nice day...buổi tối thì good night hi~hi~

Emerald
08-11-2008, 02:41 AM
9/11 sài gòn có ofline kìa, bạn nào mem mới thì tham gia đi để làm quen cho dễ

stephen_hawkin
25-11-2008, 09:20 PM
Xin chào tất cả mọi người .Mình là Nguyễn Viết Dũng 17t ,hiện tại đang học tại trường THPT Nguyễn Gia Thiều.Mình đang sống ở quận Long Biên, Hà Nội.Sở thích :chơi game,chém gió,tìm hiểu và học các kiến thức liên quan đến vật lí do vậy thần tượng của mình là stephen hawkin nhà vật lí lý thuyết vĩ đại của thế kỉ 21,là tác giả của cuốn sách nổi tiếng Lược sử thời gian .Nick Y!m:stephen_hawkin_2111.Mình mới biết cách giải rubik cách đây 2 tuần nên chưa có thành tích gì đáng kể. Hiện tại đang bận học nên 0 tập được nhiều,có lẽ phải sau khi thi đại học xong mới có nhiều thời gian tập luyện được.Qua forum mình mới thêm nhiều về thế giới rubik,thanks admin rất nhiều

thhuy
26-11-2008, 01:53 PM
Tên :nguyễn thanh nam
Nơi chốn :hậu giang
nick: thienlydochanh_nhacthienthu
sở thích : thich quay đủ thứ:rubik, viet tập, bóng...
kỉ lục quay rubik:19 giây mấy
mong dc chỉ bảo thêm :D

lacthan77 có chơi PTV ko? Thấy nick quen quen

teolupk
26-11-2008, 02:27 PM
đông vui quá hỉ
mình tên Phan Ngọc Lữ (nam , có người nhầm nữ rồi) , 17t hiện đang học lớp 12 trường THPT Pleiku, tỉnh Gia Lai
nick YH: xuithekobit
mình thích chơi thể thao và dĩ nhiên là xoay rubik, mình tập rubik từ năm ngoái nhưng đầu năm học 12 mới bắt đầu học OLL( trước đây đã thử in OLL trên trang của Dan nhưng thấy nhiều quá nản luôn), hiện giờ thành tích của mình là 29s với DIY, trước đây dùng loại 7k toàn 40-50s
thực sự là rất may mắn khi vô tình tìm được forum rubikvn trên mạng, có dịp trao đổi học tập với mọi người thật vui

kilobiex
30-11-2008, 07:13 PM
Mình tên Hạc đời cuối 8x (89) , hồi nhỏ mình có thằng bạn có cái cục này mình xin nó, tại mình ở quê(Bình Phước) nên không mua được nó, xin về mà không biết xoay, mình tháo nó banh ra lun thế la kô thèm đụng tơi nó nữa.

Cho tới cách đây khoảng 1 tháng khi ngồi học bài 1 mình cảm thấy buồn nên mình quyết định mua 1 cục tự mò xem sao và mình hoàn thành dược 2 tầng (phục mình ghê) nhưng không thể tiếp tục tầng 3 và mình lên mạng và thấy rubikvn, hé hé

mình có sở thích là quay bút nghe nhạc,bơi, thích chơi acmonica (tuy hơi gà tại không tập thường xuyên) nhưng đặc biệt không thích đá banh hì hì hơi kì đúng hok

mình là sv năm 2 trường Cao Đẳng Kỷ Thuật Cao Thắng ,Mình rất thích tiếng nhật ( được 1 kill rùi hè hè ), tiếng anh cũng biết mà hơi gà ,mình học chuyên về Điện KT,đang xin mẹ học thêm tiếng pháp và tiếng TQ mẹ đang duyệt hè hè ,vi tính cũng biết đủ xài

về phần học rubik thì mình học phần cơ bản hơi nhanh 1 tiếng àh là sub được 2m rùi thành tích hiện giờ là 57" (rubik 30k)nhưng rùa thui ráng tập như nghĩa hì hì mong sớm được offline cùng mọi người( mình ở TP HCM)

khi nào off liện lạc mình với 01226915690

jerrynguyen89
05-12-2008, 11:38 PM
chao` moi. nguoi`. minh` la` Jerry. Ngay` chao` doi` la` 9/9/1989. Nam nay vua` tron` 20. Hie^n. minh` dang la` sinh vien cua? Raffles International College. Minh` choi rubik lau rui` nhung thanh` tich ko co' cao lem'. 1p20 la` nhanh nhat co' the?
haiz, chang? bit gioi' thieu ntn ve` minh` nua~. noi' chung la` " Rat vui khi lam` wen voi moi. nguoi`"

Thy_Pham
06-12-2008, 06:25 PM
chào mọi người em là thy, ở đồng nai.Đang học lớp 10, 12-08-1993 là sinh nhật của em. sở thích của em là rubik,rubik và rubik.em chỉ có thể chơi rubik 3x3x3 = hai tay, và thoi gian cũng khá lâu (nhanh nhat là 1p20s và trung bình là 1p30s) em đến đây hi vọng có thể học hỏi thêm và xây dựng diễn đàng ngày cáng tốt hơn.

Le_Vu
07-12-2008, 09:03 PM
chào cả nhà,mình là mem mới,mình tên Dũng 23 tuổi,là sv năm 2 trường đại học Tôn Đức Thắng,chơi rubik được 3 năm rồi,nhưng thành tích vẫn gà lắm,mình ở bình dương,ở đây người ta ít chơi rubik lắm,nên hầu như tự mình tìm hiểu mà chơi,với lại nhà mình ko có mạng nên ko nghiên cứu về rubik nhiều được,hy vọng vào diển đàn này thành tích cũa mình sẽ được cải thiện nhiều

icetea321
18-12-2008, 10:14 AM
XIn chào mọi người trong forum. Em tên là Dương Quang Mẫn, hiện đang học lớp 10. Em chỉ mới học chơi rubik khoảng nửa năm thôi vả cũng chỉ biết xoay hai tay bằng cách đơn giản. Thành tích thì khá chậm (2p):(. Hy vọng sau khi tham gia vào forum này sẽ học hỏi và đóng góp được nhiều điều.

Mr_Snape
18-12-2008, 11:09 AM
Chào tất cả mọi người!Hần hạnh làm quen với tất cả ^^!
Mình mong mọi người sẽ hăng hái tham gia góp ý để phát triển diễn đàn!
Mọi người có thể để lại nick yahoo,hoặc là qua topic nick yahoo của mọi người.Có gì không hiểu mọi người cứ thắc mắc nhé,mọi người sẽ thân nhau hơn thui ^^

nanotek2711
18-12-2008, 03:03 PM
chào tất cả anh em họ hàng gần xịt xa tít mình là Chinh (boy 100%) năm nay lên lớp 9, mình ở HCMC rất vui đc. biết đến forum này sở thích mình là giải bigcube bằng gabasoft, viết fần mềm, hàn mạch điện tử chơi. Thành tích : subs 45s, giải đc. cục 12x12x12 (1:47:43.22 :()

nghiavn
18-12-2008, 04:47 PM
Chào tất cả mọi ng (câu này cũ rích nhưng mà em ko nghĩ ra đc câu nào nữa). Em tên Nghĩa (attention plz: I'm Vũ Trong Nghĩa, not Dương Tuấn Nghĩa), lớp 7 trường Giảng Võ (mình ít tuổi nhất hay nhì 4rum nhỉ???) Nick là vu.nghia96 (nói lun đấy đơ phải sang topic kia mất tgian). Sở thik là phá kỉ lục chính mình (một số cái phá mãi ko đc thì ghét). Kỉ lục của em 2x2 là 11:55 (ko đến nỗi tệ nhỉ, đấy là chỉ quay bằng 1 tay trong GabbaSoft, ko có cut corner j hết), kỉ lục 3x3 là 1:08:47 (bằng Gabbanhuw thế là em đã cố gắng lắm rồi, kỉ lục 4x4 là 6:28:72 (anh nhatelecom bảo dưới 20' là ổn mà em ko bao giờ để quá 13')
Nhân tiện: Em ở đúng chỗ Giảng Võ, cách quán EMO có 300m nhưng mà xí hổ về thành tick và tuổi của mình lắm ko đi đâu

vuaquyen92
18-12-2008, 06:27 PM
Thành tích thế thì có gì phái xí hổ đâu lần sau cứ đi cho vui mem rubikvn chứ có phải bắt buộc là pro mới được đi đâu dù sao cũng chào mừng (câu này cũng hơi cũ:D) đến với CLB

babydragon
25-12-2008, 11:49 AM
chào những người yêu rubik
mình là thành viên mới, mình tên là Nguyễn Thành Tuyên,năm nay học lớp 11 trường Trần Phú (wận Tân Phú) mình biết way rubik từ tháng 4 năm 2008 nhưng mà chỉ way theo kỉu cổ điển nên rất chậm, bây giờ mình đang cố gắng tập way theo cách mới hjhj
ngoài rubik ra thì mình còn thik chơi các môn thể thao khác nửa mà yêu nhất là cầu lông (tất nhiên là đánh ở sân rồi ).
Mình sống ở wận 12 trên đường trường chinh gần cầu tham lương, giáp với wận tân bình và tân phú đó, có ai gần thì báo cái để làm wen nhen :P
à, nick mình là babydragon2305
hân hạnh được biết tất cả mọi ng`.

phatga28
07-01-2009, 06:48 AM
Chào mọi người, em tên Trần Văn Phát (boy) 15 tuổi ở Đồng Nai. Nick yahoo của em là : vanphat.tran93. Em thích xoay rubik, chơi games và thể thao. Em bắt đầu học xoay Rubik cách đây 3 tháng và thành tích tốt nhất của em là 31s, còn TB từ 35-50s. Mong được làm quen với mọi người

kurosu_yuki
23-01-2009, 11:01 PM
[font=Verdana]Chào mọi người,xem ra mọi người ở đây đều cỡ tuổi mình cả.rất vui đc quen biết mọi người.Mình Tên là Đỗ Hồng Ánh, 17tuổi,học trường THPT Hùng Vương,lớp 12.Đến ngày 27/3/2009 là mình sẽ tròn 18 tuổi.hehe.Mình đến đây là do 1 người bạn cùng lớp giới thiệu, người đó là bạn ga fi tiu Võ Minh Thắng.
Đến đây với hi vọng có thể hiểu biết thêm 1 chút.Ah,Mình chơi rubik 3x3 năm 11 nhưng lúc đó chỉ quay đc 2 tầng thôi,tầng 3 lên đầu năm 12 bạn Thắng đã chỉ mình quay,hiện h mình quay còn chậm lắm,1ph50s.Sở thích của mình là nghe nhạc và đọc sách,đối với sách mình có 1 niềm say mê khá lớn.Mình cũng thích chơi rubik vì nó có thễ giúp mình giảm stress và kiếm chế bản thân 1 chút.Vì khi mình nổi giân thì chỉ cần đọc sách hoặc quay rubik là ok.Vì tính tình mình khá là thất thường.
12 rồi nên có lẽ thời gian ko nhiều, cũng ko thể vào diễn đàn thường xuyên đc,và chắc cũng khó co nhìu đóng góp đc cho diễn đàn .Dù sao cũng mong mọi người giúp đỡ.Thanks.Nice to meet you.:-???

Duckling
01-02-2009, 12:48 PM
Chào cả nhà, em tên Cường đang học lớp 11 trường Lê Quý Đôn, Hà Đông, Hà Nội. Biết quay và đam mê rubik từ năm lớp 6, nhưng chỉ sau khi gia nhập đại gia đình rubikvn, em mới được học về rubik một cách bài bản, được làm quen với nhiều bạn cùng đam mê rubik, và được học hỏi nhiều bậc pro trong làng rubik Việt Nam. Ở Hà Đông, phong trào chơi rubik mới bùng nổ khoảng 1 năm trở lại đây, và giờ đang lên cao (em cũng có góp một phần nhỏ vào phong trào này :D ). Chúng em rất mong được các bạn, các anh chị giúp đỡ để phong trào chơi rubik phát triển hơn nữa ở Hà Đông cũng như trên toàn Việt Nam !!! Cám ơn mọi người rất nhiều ! Viva rubikvn !!

casanova
02-02-2009, 10:04 PM
Tớ là Nguyễn Xuân Vũ tên thường gọi là Casanova 19t hiện đang học tại trung học cảnh sát nhân dân I chơi rubik từ năm lớp mấy nhỉ ? để xem nào a lớp 3 ma tớ không học của ai đâu nhé tớ nghĩ tự giải đấy à nha số đt 0982111026 có gì anh em có phạm pháp cứ gọi tớ để tớ bắt nhé :D:D

.:Tidus:.
04-02-2009, 09:05 PM
Hi all !
Mình tên là Hoàng Phúc Thông, hiện đang là sinh viên năm 3 của trường ĐH Hoa Sen Tp.HCM . Song song với việc đi học mình cũng đang làm thêm , trợ lý cho ca sĩ Tóc Tiên, và quản lý cho Lan Trinh (1 ca sĩ mới). Hì, nghe có vẻ không liên quan lắm đến Rubik nhỉ....
Sở thích của mình : nghe nhạc, đọc sách, đi du lịch. Và cục rubik giống như 1 người bạn theo mình mỗi lúc đi đâu đó mà phải ngồi lâu trên xe otô, mỗi lúc đi show tỉnh hay du lịch ...
Mình xoay Rubik từ năm lớp 9 do 1 bác gần nhà dạy mình. Mình bỏ 1 thời gian khá dài, cũng 3 năm rồi mới chơi lại và tình cờ biết được diễn đàn này sau khi đọc 1 bài báo.
Kỉ lục của mình là 1phút10s. Trung bình là 1phút45s , ít khi nào vượt quá 2 phút.
À mà mình xoay theo kiểu tầng 3 làm 4 góc trước, làm 4 cạnh sau. Và mình toàn xoay mặt chính làm mặt U thôi. Bây giờ đang cố gắng bỏ thói quen này đây T_T
Mình chơi vui là chính , cho nên trước giờ không có ý nghĩ phấn đấu đạt thời gian ngắn hơn. Nhưng từ khi tham gia diễn đàn thì đã tự nhủ là sẽ cố gắng đạt thời gian thật ngắn.
Mình rất hâm mộ các bạn trong diễn đàn, như là bạn vuaquyen92, hay bạn kieuphong chẳng hạn . Các bạn quả thật là rất đam mê và rất tài năng đấy chứ.
Chúc cho cộng đồng RubikVN sẽ phát triển thật lớn mạnh nhé !

kieuphong
04-02-2009, 11:51 PM
Chào mừng Tidus đến với rubikvn, bạn có thể mua 1 cục rubik xịn để cải thiện thành tích. Và bạn có thể cho biết bạn biết đến forum qua bài báo nào đc ko?

UMU
05-02-2009, 10:53 AM
Tình hình này thì chắc rubik sẽ vào từng đường làng ngõ xóm trên đất nước Việt Nam trong một thời gian ko xa :D
-------------------------------------------
Em là Nguyễn Hà Thanh (boy nhá) :D sinh nhật 21/1/1993 là học sinh lớp 10A2 trường THPT Nguyễn Tất Thành. Hobbies: sport, music, game, chat, karatedo, guitar, rubik and ...love haha
Em biết quay rubik từ năm lớp 8 nhưng vì quay bằng cả bàn tay với cái công thức cổ cổ nên trung bình 3-4 phút. Lúc đấy cũng khá thích rubik. Học dc cách lắp 6 mặt của thằng bạn là về tậu ngay con rubik (8k), suốt ngày mân mê nó.
Ôn thi cấp 3, rubik ko biết bị vứt ở xó nào nữa :D Và khi vào cấp 3, tập hợp xướng để biểu diễn để chào mừng IPhO tại VN ... gặp chị Trang (trangdh) đang cầm rubik xoay xoay, lúc đấy người chơi rubik ở trg` em ít lắm, nên tìm thấy được 1 người hợp "gu" với mình ko phải là dễ :P Lúc đấy niềm đam mê với rubik lại trỗi dậy :D Mượn rubik của chị Trang nhưng cố gắng lắm cũng chỉ nhớ và xếp dc 2 tầng :shy: Thế là phải bái chị Trang làm sư phụ rubik hehe và đổi lại sẽ truyền lại ghi-ta cho y :D...
Sau đó gặp tiếp anh Đức và anh Quyền ... xoạch xoạch xoạch mấy phát là xong :D ngưỡng mộ thật ^__^ và từ đó chuyên tâm vào speed, ăn rubik, ngủ rubik ... :D
Thành tích bây h` là kỷ lục 27 giây, trung bình 33 giây, mặc dù vẫn còn kém cỏi nhưng với em đấy là một bước nhảy vọt đáng kể sau 4 tháng trời tu luyện :D

.:Tidus:.
06-02-2009, 06:17 PM
@kieuphong : Link bài báo đó ở đây nè bạn.
http://news.zing.vn/news/nhip-song-tre/thu-choi-rubik-cua-gioi-tre/a36449.html

Mình mún mua 1 cục rubik xịn mà kẹt nỗi ko có nhìu time, lại ko biết chỗ bán, đâm ra vẫn xài con Rubik tàu rồi tự nhỏ dầu máy vào thôi. Cũng tàm tạm...
Ah hiện tại mình đã đọc hết 2 bài post hướng dẫn cơ bản và sau cơ bản của bạn kieuphong chỉ, và đã làm thuần thục rồi. Tuy nhiên vẫn thấy chậm hơn cách mình hay làm. Có lẽ chưa quen. Giờ đang nghía sang topic về OLL để học tiếp đây...

UMU
06-02-2009, 11:17 PM
@anmapa3: nói chuyện kiểu này làm loãng topic mất haha, nếu cần trao đổi gì thì add nick mình (uncouth_boy) nhé :P
@:.:Tidus:. : rubik xịn có gì đâu anh, anh đến số 16 ngõ 106 Lê Trọng Tân, Thanh Xuân, mua một con DIY về là xài ngon rồi. Anh tra dầu máy vào cũng bôi trơn dc à, ko biết có trơn bằng silicone không nhỉ :D nếu hiệu quả như nhau thì dùng dầu cho rẻ

Mr_K19**
07-02-2009, 01:24 PM
Chào mấy anh!
Em tên là Khoa,Trần ĐĂng Khoa(đừng cười tên em nha!) đang học lớp 8A6,THCS VÂn Đồn,Q4,TP.Hcm.Chơi rubik cũng đc cả năm gòi,kỉ lục của em là 32s với rubik dianshen(hên thui).Còn trung bình là 45s=>1'.Em rất yêu diễn đàng này,hi vọng sau này diễn đàng sẽ trở nên nổi tiếng với nhiều người đam mê rubik nha.Sở thích:rubik(chắc gòi),psps,cầu lông...!
Em rất vui khi đc tham gia vào rubikvn.com. Hi vọng sau này đc đi off cùng mấy anh ở SG(sợ cái trẻ con dễ bị bắt nạt thui):D

nanotek2711
07-02-2009, 01:45 PM
thế là sắp gặp 2 mem học lớp 8

Silv3r
07-02-2009, 05:11 PM
Giới thiệu luôn ;)

Mình tên là Lê Đình Hoạch ( Tên nghe hơi bị độc T__T... hay bị ví với gà Mạnh Hoạch,và tướng Mạnh Hoạch :( ) năm nay sắp 18 tuổi =)) ... s/n : 8/6/1991 .. vì ngày sinh là phát lộc (86) nên mua sim điện thoại cực đắt T_T

Học lớp 12a4 trường THPT Nguyễn Gia Thiều - Long Biên -Hà Nội

Đến với rubik cách đây 1 tháng 2 tuần :D:D. Thành tích cao nhất là 59s . sub :1 phút 5.
Hồi bé lớp 7 đã được thằng bạn chỉ cho cho cách xoay 6 mặt... đúng theo cách của Fridrich luôn =))..Nhưng mặt đáy vẫn phải mò.Sau đó 1 thời gian thì ko chơi nữa.Chỉ còn nhớ được cách xoay 1 mặt :D
Rồi đến 1 hôm,thằng bạn mang 1 cục rubik đến lớp xoay...thế là lại ham...bắt đầu học chơi và tìm ra forum rubikvn .
Giờ ở lớp đã có kha khá đứa biết chơi rubik :))...hồi đầu chỉ có 4 thằng con trai với nhau..Đến bây giờ thì cũng phải có 5 bạn gái và hầu hết con trai biết xoay rubik :D.

Đang cố gắng học F2L và PLL để cải thiện thành tích xuống tầm 30-40s T_T

Vì đang ham những cục big cube 4x4x4;5x5x5,6x6x6;7x7x7 Nên ko ngó ngàng gì tới cục 3x3x3 trong 1 tuần nay :(.

Dự kiến sau khi thi đại học sẽ học BLD :D

K007_girl94
07-02-2009, 05:16 PM
Chào tất cả mọi người - những cuber pro đáng sợ, em là mem mới, mong được thỉng giáo....

Em tên là Kim Anh, biệt danh là BondBond:)), em là girl, sinh năm 1994, ở Hải Phòng. Em có 2 cái thú, đóa là xem 007 và chơi rubik. Em mới học chơi rubik, vẫn chơi theo công thức cổ cục 3x3 nên kết quả í ẹ vô cùng : 3' :(..mong mọi người thông cảm cho em trình lùn..Em đang cố gắng luyện tập mỗi ngày...

LÀm quen với tất cả mọi người nhà...

casanova
07-02-2009, 05:38 PM
muốn học hả em 1 là diễn đàn 2 là iem off đi sẽ có người chỉ cho

boydl
07-02-2009, 05:53 PM
the' em hai goi cac pac' = su phu ca? àk :(:(:(
em xoay rubik 3x3x3 tới 3'30 lận9 (gà nhất lớp)
có cách nào cải thiện ko

casanova
07-02-2009, 08:38 PM
theo cách mà chúng ta hay nói nhất là luyện tập luyện tập và luyện tập

UMU
07-02-2009, 08:41 PM
luyện tập, luyện tập nữa, luyện tập mãi ....... haha

anmapa3
07-02-2009, 09:35 PM
luyen., luyen. nua~ , luyen. mau'...vay. may ra nang trinh` :))

MrJun ^-----------^
13-02-2009, 09:41 AM
Mình là Quang Anh, học trường THCS Giảng Võ (Khá gần trường anh Nghĩa ). Mình mới chơi rubik được khoảng tháng rưỡi, kỉ lục là 53'' và subs là 1'15'(còn phải học nhìu). Mình rất nghiền chơi rubik nhưng tiếc là hok có cục xịn mà chơi. Mình là bạn cùng lớp với nghiavn (tự hào):cool:.MÌnh học lớp 7A10, và lớp mình có nhìu đứa chơi rubik lém.

P/S: Anh nghĩa có thể chỉ cho em cách pen sppining đc không? Em thấy cái này có vẻ hay hay mà hok bít làm

271908486
13-02-2009, 09:42 PM
Chào cả nhà mình là Mai Hoàng Gia,đang học tại trường C Đ K T Cao Thắng
vấn đề quan tâm của mình hiện nay là rubik ( kỷ lục 2'50s :( ) + Lee Nguyễn của HAGL, mong học hỏi thêm từ các cao thủ

nguyenhoangtuan
18-02-2009, 04:22 PM
Mình xin tự giới thiệu:Mình là Nguyễn Hoàng Tuấn học lớp 10a6 truờng Nguyễn Chí Thanh HCM

tieutam
18-02-2009, 10:48 PM
hi nguyenhoangtuan , a trước đây cũng học Trường Nguyễn Chí Thanh nè. a xem clip của em rồi khá đó. hy vọng off 1-3 sẽ gặp em :)

faregas2007
19-02-2009, 01:46 PM
mình tên Đạt 18 tuổi , chơi rubik cách đây 4 tháng va thành tích thi lung tung lắm , luc thi 29s luc thi 55 s nhưng nói chung điều sub 1p :)
Minh hoc Mac Dinh Chi , có ai học ở đó ko
Nice to mêt you :)

Thanh Huy
28-02-2009, 03:11 PM
em tên là Nguyễn Thanh Huy học lớp 7
em mới chơi và trung bình em làm rubik 3x3x3 trong 1' (chẳng biết làm gì nữa )

boydl
28-02-2009, 10:10 PM
toàn các pác pro
em tên Nhật 18 tuổi roài nhưng rubik gà lém 1~ ko àk

phuc_lichking
08-03-2009, 08:10 PM
Em tên là Phúc tr THCS Chu Văn An,TPHCM
thành tich cua em(ở chữ kí):D:D:D
xin đc báo danh!!!

persim
09-03-2009, 05:57 PM
mình tên Duy sinh năm 1991 :D ở Hà Nội rất mong mọi người tổ chức đi off nhìu nhìu để mình đi nhờ mọi người chỉ dẫn thêm :"> mình mới chơi được 1 tuần nên thành tích tệ hại lắm :( vẫn làm theo cách cổ đại lên tận 3 phút rưỡi :((
Rất mong được làm quen với các bạn

tinhnghich1993
16-03-2009, 07:17 PM
Em là Nam, sinh năm 93, ở HN. Em chơi đc. 1 tháng rưỡi oy`. Kỉ lục của em là 29s (may) với cả 1p28s one-handed.

rhapsody
23-03-2009, 10:22 AM
Mình là Dương, sinh năm 93, học lớp 10, mình sống ở quận Ba Đình - Hà Nội. Mình chơi Rubik được gần 1 tháng. Mình đến với Rubikvn là để học hỏi kinh nghiệm, cải thiện về cách xoay nhanh hơn cách cổ truyền, finger trick ... để cải thiện thành tích trung bình là 1'20s. Rất mong được nhiều ý kiến đóng góp của các bạn !
Thanks !!!

nhim long xu
30-03-2009, 10:06 AM
hi rất zui được làm thành viên clb.
là ng có một cái tên rất chi là...xanh mát:THANH HÀ.ngày mà trái đất phải chật thêm chỗ cho mình:22/6.
Hiện đang là hox sinh của trường THPT Lê Hồng Phong,lớp 10.
sở thík chơi rubik hiện đang rất rầm rộ ở trường,bởi zậy em cũng ham zui mà chơi thử và giờ thì ...nghiện lun oỳ.chẹp rất hân hạnh được chỉ bảo thêm.
Iu tất cả mọi người

nh0cs0ck_Boo
30-03-2009, 08:29 PM
Halu!!! Minh ten VUong Chi Tam hoc lop 10A1 TRUONG Luong Van Can Ha Noi ( Dan Lap nhaz!). Minh ko nhu ong Nghia~ moi bik giai co rubik 3x3 thoi! hjc!!!!

khanhvy7192
31-03-2009, 07:33 PM
chào các bạn,mình tên Khánh Vy,học lớp 11,ở Bình Dương
mình cũng mê rubik lắm nhưng thật khó tìm người có cùng sở thjx
mong làm wen với các bạn để trao đổi về các cách giải rubik!!!!!!!
^^

[R]uBik.n0l0v3
31-03-2009, 08:14 PM
Chào các bạn , mình tên Minh Sang mình đang học lớp 11 trường THPT Trần Phú HCM, kỷ lục mình là 30s trung bình tầm 45s ,mình mới chơi đc 2 tháng cần cố gắng nhìu .Rất vui làm wen với các bạn! nick name mình d4rkheart_n0l0v3 có ji pm mình trao đổi thêm về thú vui rubik hen ^^!

kidman274
31-03-2009, 09:39 PM
mình sinh năm 88 tên Long sinh viên năm 3 ĐH KHTN Biết chơi lâu rồi nhưng giờ mới tập chơi
@nhim long xu học lê hồng phong TPHCM hả

tungvn
11-04-2009, 08:30 PM
Xin chào.Mình tên Trịnh Lâm Cao thọ ( tên ngô- ông nội đặt).Mình học lớp 9P2 trường THCS Ngô Sĩ Liên TPHCM. Hiện đang xài con Diansheng lube with silicone 25K. Mình mới chơi 1 tháng, còn kém lắm.kỉ lục là 46.92.TB khoảng 1.02.11
TB:Em cũng học tiếng Pháp đấy anh Nghĩa ( 9 năm òy)
Trong forum này ai học trường NSl giống mình thì pm hay gửi tin nhắn cho mình nha. Nick yahoo: brettyknigt@yahoo.com

Nhoc_Ao123
15-04-2009, 08:36 AM
hjx hjx mọi người ai cũng pro còn em lẹt đẹt theo sao em là Hồ Văn Đức lớp 10 nhá thành tích cao nhất có đc 1 phút 20 với con diangsheng mà chả có silicone :D mong mọi người giúp đỡ

Kevin Nguyen
16-04-2009, 06:25 PM
Mình là Nguyễn Nhật Khánh học lớp 10 trường Nguyễn Hữu Cầu
Nhà ở Hóc Môn, Hồ Chí Minh
Chơi theo cách mới được 1 tuần thành tích 40-45s

foreveronline
17-04-2009, 08:16 PM
Hehe,em là Nguyễn Thành An, 13 tuổi. Em cũng giống anh Nghĩa, cực ghiền rubik & chơi nhạc, như mà là piano TT_TT

Ưu điểm: Quá đẹp trai.
Khuyết điểm: Quá tự tin.

:rolleyes:

duybao95
19-04-2009, 07:51 PM
hi các bạn có gì cho mình làm wen nha

anmapa3
26-04-2009, 10:47 AM
cả nhà ơi có người trùng tên em, hehe. Em là Nguyễn Thành An.[hr]
update pzo file cái nhể. Mình là Nguyễn Thành An, giang hồ gọi mình là ốc :D. Mình sinh năm 1992. Hiện là hs 11a3 THPT Lê Quý Đôn Hà Đông. Thành tích của mình là 50s, nhưng mình hok dùng cách Friderrich mà mình dùng Layer by layer. Sở thích của mình là võ thuật, guitar và rubik. Có gì pm : bi_dat_nung :D. I'll Come if u buzz me :D

nhozz.rhjno
26-04-2009, 11:16 AM
Mình là Nguyễn Trung Kiên ...
Học 10a8 LQĐ Hà Đông :D
Mình quay toàn sub 1phút =..=
Đang luyện F2l :D
Kỉ lục là 37s nhưng là do may mắn =)) còn non-lucky thì 45s :-S
Rất thích quay rubik và chơi bóng rổ
Y!M : nhozz.rhjno

vodanh115
30-04-2009, 05:35 PM
chào cả nhà , mình là thiên tuân , sinh nam 1995 ( mới 14 tuổi àh) , nhà ở hcm , p7 q11 ( ko ai ở gần đây để mình học hỏi hết ) , học trường Nguyễn Minh Hoàng , em mới tập chơi rubik hồi tháng tư này tới giờ thi đã solve dc 3x3x3 ( 1'21 la lucky , 2'10~2'20 là unlucky) , cục 4x4x4 t hì xoay 7' lận T_T .

black
30-04-2009, 07:14 PM
Mình là Đỗ Ngọc An
Sinh năm 92
Học sinh trường Trần hưng Đạo - Hà Nội
Mới chơi rubik được gần nửa năm thôi nhưng do chăm chỉ luyện tập nên kết quả cũng không tồi (nhìn chỗ chữ kí đó) Hè này sẽ cố đạt tốc độ cao hơn
Vinh dự là người chơi rubik ở trường không có đối thủ, cũng là người mở đầu phong trào chơi rubik ở lớp, nhưng chưa được mức trường mặc dù tuyên truyền khá nhiều ( do từng làm lớp trưởng và bây giờ là bí thư nên có ít ảnh hưởng)

vodanh115
30-04-2009, 09:08 PM
4x4: TB:5' Kỉ lục:4' 05.2
quả là cao thủ , bái phục , em xoay cục này tới những 7' :(

SoulFlame94
01-05-2009, 08:19 PM
Hố la mọi người, em là Trung Hậu, có mặt trên cõi đời này vào năm 1994 sống tại Hồ Chí Minh( tp mang tên Bác ^^), mới tập chơi rubik khoảng 2 tuần, chỉ mới mua được 3 cục 2x2x2, 3x3x3 và pyraminx (đang chờ đợi cục DIY), thành tích từng cục là:
2x2x2: 22.86s
3x3x3: 1'26.90s
pyraminx: 54.95s
Tất cả đều do may mắn chứ em chẳng bằng ai, thôi kệ.....

ngocbao4444
03-05-2009, 11:09 AM
Nguyễn Vũ Ngọc Bảo , sinh năm 1993 , mê build rubik (mặc dù tốn tìn kinh) , speed chậm nhất 4rum ( over 1 phút :P ), thế nhưng vẫn thik rubik :D thành tích build :
Fisher, Fused , Half Truncated , Hexagonal , Edge Only ( tương lai làm dc, hiện tại cục này đang nằm viện do cưa sai cách :( )

titikid91yb
03-05-2009, 11:12 AM
lần đầu tiên vào topic này, không ngờ "anh" Nghĩa=tuổi mình,hihi
mình là Nguyễn Duy Cương, 12T, chuyên Nguyễn Tất Thành,Yên Bái
sở thích:toán,rubik,chế tạo linh tinh :D
phong trào ở đây còn kém lắm, mong học hỏi thêm nhiều từ các bạn

DuyKhuong
03-05-2009, 11:27 AM
Tham gia với nào :D
Mình là Phan Duy Khương
Sinh năm 1993 :D
Học sinh trường Thống Nhất B - Thống Nhất - Đồng Nai
Mới chơi rubik được 2 tháng thôi, nên còn hơi gà,Hè này sẽ cố đạt tốc độ dứoi 30s
Là người mở đầu phong trào chơi rubik ở lớp.thành thích thì cũng chả có gì hay
3x3x3 kỉ lục là 33s ( gặp may thôi :D) Tb là 1' kìa
4x4x4 kỉ lục là 4'10s ( chắc cũng gặp may ) Tb cũng mất 5'
5x5x5 kỉ lục là 7'33s ( cái này gặp may chắc, bình thương làm mất 10' :D)
Còn cái cục gọi là tam giác thì cùi bắp lắm cũng là 40s :D
Hi vọng là trong tương lai sẽ cố gắng chinh phục cục 7x7 ( mặc dù chưa mua ) và kiếm thêm cục 2x2 DIY xịn, và 3x3x3 DIY F xịn lun cho đủ bộ :D

vuaquyen92
03-05-2009, 11:27 AM
không ngờ "anh" Nghĩa=tuổi mình
Nếu anh để ý thì anh bài post của anh ấy cách đây 1 năm :D

thandia
04-05-2009, 03:16 PM
edit..............................................

titikid91yb
10-05-2009, 11:34 AM
không ngờ "anh" Nghĩa=tuổi mình
Nếu anh để ý thì anh bài post của anh ấy cách đây 1 năm :D

theo đó thì lúc đấy "anh" ấy 17 mà, mà anh bi h 18
vây chắc Nghĩa sinh năm 90 hả???thế thì hơn anh 1 tuổi

romeo1511
13-05-2009, 04:49 PM
Chào mọi người !
Em tên là: Lương Quốc Chính,
ngày oe oe 15-11-1991:D
nhà em tại 63 ngõ Chùa Liên Hoa - Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội
Y!M: lqc1511 or luongquocchinh

em biết đến rubikvn được các đây hơn 1 tuần và thành tích của em là 3x3x3: 2min LBL do thằng bạn dạy, chưa biết kiểu gì khác mong rằng sau này sẽ biết nhiều hơn.
Mong AE giúp đỡ :P

t.i.
15-05-2009, 11:15 AM
chào mọi người!!!em tên là Bùi Văn thành, em = tuổi cậu Tuân nhà ta đấy, 14 tuổi. em ở HCM lun, nhưng mà ở quận bình thạnh, p.17.(bùn cho cậu Tuân quá!!!)em cũng biết chơi guitar giống anh Nghĩa đấy!!!:cool:
em đã biết solve 3x3, 4x4, 5x5.
kỉ lục 3x3 của em bậy giờ là 1p15'10", nhưng thường là 2x' trở lên thôi mặc dù em chỉ mới chơi dc hơn 2 tháng:cool: mấy cube 4x4 và 5x5 em chưa tính là vì solve hơi bị chậm:D.
nik Y!M của em là haiba4567@yahoo.com

YuNakijima
18-05-2009, 07:34 AM
Xin chào!em là Đinh Phương Thảo,hiện nay em học ở trường quốc tế ABC,ngoài thời gian học,em ngồi vào máy tình với chiếc rubik.Em rất thích design và đã tổ chức thành công 1 4room liên quan đến Hary Potter,em bắt đầu chơi rubik từ 2 tháng rưỡi trước,hiện nay BH của em là 45

vohanh1986
18-05-2009, 08:18 AM
Chời ơi ! Toàn là em út hết cả :( chán thế.
Anh tên Hạnh
năm sinh như trên ID
đã đi làm đc 1 năm.
Quê Diễn Châu-Nghệ An
Nơi làm việc : Phủ Lý_ Hà Nam
Tình yêu tình báo : Chưa có :P ( ko tin thôi)
Mong làm quen

firewolf_knight
18-05-2009, 10:43 PM
chà lâu lâu gặp trên 4rum ng đã đi lùm gùi hihi. mình tên Trí mém 15 tủi tại sn 21/8/1994
nhà trên 91/19/3 nguyễn trọng tuyển p15 .pn tp.HCM
chơi rubik bao lâu thì cũng khó nói. hùi lúp 7 học solve dc gùi nhg muh sài con 5k chán quá bỏ h tết kím dc con diansheng thế là lôi ra chơi và vào 4rum học hỏi. tiếc là lo học thi ko học ct của fridrich dc nên thành tích cũng dc như ở dưới signature thui
đang học tại trg THCS HBT q3 ( sắp phải ct trường gùi)
Y!M ah: <--- nhìn sang ID ý
dt 0908 18 bình phương 19 bình phương ghi ngược ======> 0908 324 163

anhminh
19-05-2009, 12:51 PM
helo mọi người.em là 1 thành viên mới của forum mình.thành tích 3x3x3 của em thì trung bình là 1 phút 15 giây.có 1 lần ko hiểu sao.quay dc 13 giây.hihi.em là Vũ Quang Anh ở TPHCM.thích chơi rubik từ lần đầu chạm tay vô chơi.mới biết chơi cách dây khoảng 1 tuần.xin dc mấy anh em chỉ giáo nhìu.nhân tiện.em học lớp 6 nha.nam 100%

Baoquoc007
26-05-2009, 07:54 AM
Xin chào cả nhà!
Em tên là Trần Kim Bảo Quốc, em vừa học xong lớp 7, sang năm lên lớp 8.
Em bắt đầu chơi rubik từ tháng 4-2009. Hiện giờ em biết giải Rubik 2x2,3x3, 4x4, 5x5 với cục Pyraminx. Các kỷ lục của em mọi người có thể xem dưới chữ ký.
Em còn chơi Rubik gà lắm, mong cả nhà giúp đỡ nhìu!!!
À mà quên chưa nói, sở thích của em là doing patterns cho tất cả các loại Rubik:D

Baoquoc007
26-05-2009, 01:12 PM
Ủa, vậy anh t.i. tên thiệt là gì vậy, anh học lớp mấy rùi?
Add nick em nha: mr_quoc77

namikaze
26-05-2009, 01:50 PM
Em xin chào tất cả mọi ng` ạ.Em tên Nguyễn Ngọc Tuấn Kiệt,13 tủj,chắc em nhỏ nhất.Em xoay rubik gà vô đối,3x3x3 nhanh nhất 2'21'':(:(,4x4x4 cỡ 5p'23''.Em sống tại HCM,làm nghề:học sinh :P.Njck chat em là omoterenge_0902 and điều cuối cùng em muốn nój:em là boy chính hãng ạ!!!

Baoquoc007
26-05-2009, 03:53 PM
Anh sai rùi, em mới là nhỏ nhất nè! Năm nay em 12 tuổi:P

hoanghiep64
26-05-2009, 04:23 PM
Các anh chị sai hết rùi ạ.
em là nhỏ nhât,em 10 tuổi
em tên Đăng Hòang Hiệp
em biết chơi rubik khỏang 2 tháng
kỉ lục của em là 45s có trung bình thi khỏang 1'15s thôi ạ.
mong các anh chị giúp đỡ em
em cảm ơn anh chị rất nhiều ạ.

t.i.
26-05-2009, 09:09 PM
Ủa, vậy anh t.i. tên thiệt là gì vậy, anh học lớp mấy rùi?

anh là Thành, anh 14, anh có giới thiệu ở trước rùi đó[hr]

cac anh chi sai het rui a
em la nho nhat em 10 tuoi
em ten dang hoang hiep
em bit choi rubik khoang 2 thang
ki luc cua em la 45s co trung binh thi khoang 1'15s thoi a
mong cac anh chi giup do em
em cam on anh chi rat nhieu a

nói cho cùng mình vẫn là người quay gà nhất :( tới 1p25' lận:(:(

nguyendungocsinh
06-06-2009, 01:39 PM
Xin cha`o (ko ghi da^'u duoc)
Em te^n la` Nguye^~n Hoa`ng So*n :shock: , dang hoc lo'p 7 truo`ng Ngho^ Si~ Lie^n , q.Ta^n Bi`nh, hcm . Ai o* ga^`n thi` pm cai'
Em cho*i rubik khoang 1 thang' truoc, ki luc cua em la` 1p13, va^n co`n ke'm trong tro` na`y, xin duoc chi giao'
Em thi'ch quay rubik, quay but', quay ta^.p,graffity( em o be^n V2y ne`, co' ai quen ko), cho*i guilty gear xx
Ha^n hanh quen bie^t' moi nguoi

ban la boy hay gilr vây?giới thiệu đã mà chẳng biết nam hay nữ[hr]

Xin chào cả nhà!
Em tên là Trần Kim Bảo Quốc, em vừa học xong lớp 7, sang năm lên lớp 8.
Em bắt đầu chơi rubik từ tháng 4-2009. Hiện giờ em biết giải Rubik 2x2,3x3, 4x4, 5x5 với cục Pyraminx. Các kỷ lục của em mọi người có thể xem dưới chữ ký.
Em còn chơi Rubik gà lắm, mong cả nhà giúp đỡ nhìu!!!
À mà quên chưa nói, sở thích của em là doing patterns cho tất cả các loại Rubik:D

bạn còn trẻ mà như thế là giỏi rồi,có vé nói chuyện với các anh ở đây rồi đó

stinglong
11-06-2009, 11:10 AM
Chào mọi người,mình tên Nguyễn Nhật Long,17 tuổi,biết rubik từ năm 2005,bắt đầu chơi từ 2/2009 theo yêu cầu của 1 bạn nữ cùng lớp
Sở thik:Doing patterns cho 3x3(Cả hình có trên 4rum lẫn hình mình tự design)Mong được làm quen với tất cả mọi người

Bum.Pro
13-06-2009, 06:27 PM
Henu cả nhà em tên là Bum em sinh năm 93 em mới biết chơi Rubik thoai ạh kỉ lục của em mới có 1'30s ẹC ẹC gà quá gà quá :P

duykhoi1996
19-06-2009, 12:11 PM
Aloha cả 4rum. mình là Khôi, sinh năm 1996, là ng sáng lập phong trào rubik ở trường THSG khoá 2008-2009

songoku881
19-06-2009, 07:33 PM
Chào cả nhà. Em (Ở đây mình xưng anh em theo trình độ) mới vào được 2 ngày. Em biết chơi rubik cách đây 1 tháng. Kỉ lục trước đây là 2' nhưng từ khi biết được finger trick từ RUBIKVN.COM thì thành tích của em đã được cải thiện: 1'30s.

Rất hân hạnh được làm quen và muốn làm quen với cả nhà qua nickyahoo: songoku881

iurubik
24-06-2009, 08:49 PM
chào mọi người!!!
mình tên Âu Phương Thùy sn 87(già rùi. nhưng thjk chơi rubik lắm). mình ở Bình Dương. đang học cao đẳng chuyên ngành biên phiên dich tiếng hàn
mình thjk chơi rubik từ nhỏ lận, có lần năm lớp 8 nhân sinh nhật em mình, thế là mua tặng bé cục rubik, sau sn mượn chơi đến khi rubik bi pop ra rừng mảnh mà không tài nào gắn lại được.hjc. thế là đến nay vẩn mắc nợc cục rubik. thời gian gần đây điều kiện tốt hơn nên mình đã tập chơi lại. hiện tại mình chơi được loại rubik tam giác, loại rubik 3x3 và loại 5x5 (còn kém lắm). vì mình nghĩ hoàn thành được rubik là vui lắm rồi nên không khi nào tập chơi nhanh cả. nhờ theo dõi diễn đàn mới biết được có nhiều các chơi thật hay (chơi 1 tay, chơi bịt mắt). mình không có sở thích gì đặc biệt, ngoài việc không thjk đi ra đường!
rất mong wen được nhiều bạn trong diễn đàn.^^

djblackfire
26-06-2009, 10:14 AM
em tên là Thái hiện đang học trg Trần Nhân Tông jem way rubik vẫn còn kém lắm mới chỉ đc 1'46s thui mà cố giắng lắm mới lên đc 1'35s. Em rất hâm mô anh Nghĩa sao anh way pro vậy trời mà em nhìn các công thức way nhanh mà chẳng hiểu gì ca? cóa dịp nào anh chỉ trực tiếp cho em nha em cảm ơn anh nhiều

butco_01
26-06-2009, 10:50 PM
Tôi Nguyễn Ngọc Vinh Tuổi cao
Tôi ở Quảng bình và mê rubick từ rất lâu 1985 (12 tuổi)
sau hơn 1 năm phá phách xếp được tầng 1
sau hơn 3 tháng hoàn thành công thức xếp tầng 2
năm 1990 hoàn thành thành 6 mặt của khối lập dị
thành tích tốt nhất năm 1991 (lớp 12) 27s (hàng tàu) với 6 năm chinh chiến
sau 18 năm vắng bóng bây giờ tái xuất giang hồ nhưng rất mong sự chỉ giáo của các bạn trẻ.
bây gìơ tôi muốn chơi khối 4x4x4 nhưng không biết quy tắc chưói có giống 3x3x3 không

Mr_Snape
29-06-2009, 07:36 AM
@butco:Ui vậy là anh sinh năm 1973 àh?Anh sẽ trờ thành thành viên "già" nhất forum đấy^^
Thật vui khi biết có người lớn tuổi như vậy vẫn khoái chơi rubk.Nhưng liệu sẽ gọi anh là "chú" hay là"anh" đây^^

Khối 4x4 chơi cũng phải dựa trên 3x3 mà.Chỉ có thêm vài phần tạo tâm,cạnh,rồi cách giải trường hợp đặc biệt thôi.Anh muốn giải 4x4 thì vào đâyHướng dẫn giải 4x4 (http://rubikvn.com/forum/showthread.php?tid=391)

ga fi tiu
29-06-2009, 12:52 PM
@butco:Ui vậy là anh sinh năm 1973 àh?Anh sẽ trờ thành thành viên "già" nhất forum đấy^^
Thật vui khi biết có người lớn tuổi như vậy vẫn khoái chơi rubk.Nhưng liệu sẽ gọi anh là "chú" hay là"anh" đây^^

hình như lớn tuổi nhất forum là chú hoangphu68[đoán là sinh năm 1968 vì tớ thấy cũng khá lớn tuổi rồi]
Chào mừng chú Vinh đến với diễn đàn, hi vọng chú sẽ học đc nhiều điều hay từ khối vuông rubik

vucowboy007
03-07-2009, 02:40 PM
"Hênô e vơ di bo đy"(Sến wá T_T).Chào cả nhà, tên cúng cơm đầy đủ của mình là Nguyễn Xuân Thịnh,chào đời vào tháng 8 năm 93(xưng hô vậy cũng mong mấy anh lớn tuổi hơn em thông cảm nhé ^_^).Hiện mình đang học lớp 11C1 trường THPT Tư Thục Nguyễn Khuyến (Cơ sở 3A) quận Tân Bình,TP.HCM.Sở thik với Rubik có trong mình từ lúc còn nhỏ (lần đầu tiên biết đến Rubik là hồi học lớp 5), tuy vậy nhưng lúc í còn nhỏ quá chưa đủ nhận ra trong những khối vuông là nơi tụ hội của trí thông minh, sự khéo léo, nhanh nhạy và nhiều yếu tố khác nữa .May mắn thay đến giữa năm lớp 10, khi Rubik trở thành 1 trào lưu mới trong trường mình mới lại có dịp dc chơi lại.Được 1 người bạn giới thiệu đến với 4rum,ý nghĩ của mình lúc đấy chỉ là làm sao học dc 1 cách làm đơn giản và nhanh để có thể đi "khè người" thôi.Nhưng khi đã đăng kí làm thành viên của 4rum, tham khảo các bài viết của mọi người, những cách giải khác nhau của các loại rubik mình đã thực sự bị cuốn hút và đam mê bởi trò chơi đầy chất trí tuệ này.Ở đây Rubik dường như đã trở thành 1 nét văn hoá, 1 thứ ko thể thiếu trong cuộc sống hằng ngày hay trong những giờ phút giải trí.Bây giờ đấy cũng là những gì mà Rubik đang hiện hữu trong suy nghỹ và đang đồng hành với mình hằng ngày.Mình đã gắn bó với rubik dc hơn 2 tháng.Tuy chưa lâu nhưng với sự giúp đỡ của các mem trong 4rum,những bài viết thực sự rất bổ ích đã giúp mình tiến bộ rất nhiều trong cả tư duy lẫn kỹ năng.Đây là bài viết đầu tiên của mình trên 4rum (từ trước đến giờ toàn đọc tham khảo và áp dụng thôi,toàn những điều mới nên chả biết đóng góp gì cả :(),chẳng biết là sẽ có bao nhiêu mem đọc dc những lời này của mình nhưng dù sao từ tận đáy lòng mình muốn gửi lời cảm ơn chân thành đến mọi người,cảm ơn mọi người đã truyền cho mình 1 niềm đam mê với rubik,đã giúp những kỹ năng của mình tiến bộ rất nhiều.Mình vẫn đang ngày ngày học hỏi,tìm tòi và luyện tập để có thể đóng góp giúp fát triển 4rum và để trở thành 1 thành viên hữu ích,thân thiết và gần gũi với tất cả mọi người.Đó là tất cả những lời tâm sự và những điều mình muốn chia sẽ với mọi người.Một lần nữa cảm ơn mọi người rất nhiều và mong sẽ nhận được nhiều sự giúp đỡ từ những thành viên thân tín của cộng đồng Rubikvn :shy:
À thành tích của mình dao động trong khoảng 1p (do FT chậm + chưa Look ahead dc + CT OLL & PLL học chưa hết :().Tiện đây cho mình hỏi có mẹo nào để học OLL & PLL nhanh, ko lẫn lộn các TH ko? :P

titikid91yb
24-07-2009, 10:06 AM
giới thiệu chút nhỉ, đây là hội rubik của TK17-chuyên Nguyễn Tất Thành -Yên Bái, mình là thằng ngoài cùng bên trái ấy(cái mặt ngu ngu không lẫn đi đâu được) :), tên: Nguyễn Duy Cương, age:18, SDT:0976696210
http://i623.photobucket.com/albums/tt313/titikid91yb/IMG_0786.jpg

titeo97
26-07-2009, 02:26 PM
Hehe!! Em tên : Nguyễn Lê Khánh Duy
Tuối: 13
Sở thích; Slove Rubik and read comic

angel
12-08-2009, 10:34 AM
xin chào mọi người!
mình mới gia nhập 4rum nhờ google đó. tham gia được hơn một tháng mà bây giờ mới thật sự quan tâm đến 4rum.
hehehe đây cũng là 4rum đầu tiên mà mình tham gia nên mình mong mọi người chỉ giáo thêm. khai báo một chút để làm quen:
tên: Đậu thị thùy dung. ns:5-2-90.
mình là dư dân ĐăkLăk nhưng đang học đại học tại tphcm.
lúc đầu mình học quay rubik vì chỉ tò mò => thấy nó hay hay. mình chưa thử bấm giờ lần nào nhưng chắc là quay chậm lắm. mục tiêu của mình không phải là giải tốc độ mà chỉ là quay cho biết thôi (để huấn luyện cho thằng cháu sắp chào đời ấy mà! hehehehe).
nói chung lại tại vì cái tội lười vận động đầu óc nên mình hơi bị chậm chạp trong việc quan sát (có thể nói là đầu óc mình hơi bị chậm chạp). cũng chính vì vậy nên thường thì mình quay theo công thức thôi chứ không tìm tòi các cách di chuyển của rubik.
hiện tại mình quay được 3x3, 4x4, đang dịnh học 5x5 mà chưa tìm mua được.[hr]
xin chào mọi người!
mình mới gia nhập 4rum nhờ google đó. tham gia được hơn một tháng mà bây giờ mới thật sự quan tâm đến 4rum.
hehehe đây cũng là 4rum đầu tiên mà mình tham gia nên mình mong mọi người chỉ giáo thêm. khai báo một chút để làm quen:
tên: Đậu thị thùy dung. ns:5-2-90.
mình là dư dân ĐăkLăk nhưng đang học đại học tại tphcm.
lúc đầu mình học quay rubik vì chỉ tò mò => thấy nó hay hay. mình chưa thử bấm giờ lần nào nhưng chắc là quay chậm lắm. mục tiêu của mình không phải là giải tốc độ mà chỉ là quay cho biết thôi (để huấn luyện cho thằng cháu sắp chào đời ấy mà! hehehehe).
nói chung lại tại vì cái tội lười vận động đầu óc nên mình hơi bị chậm chạp trong việc quan sát (có thể nói là đầu óc mình hơi bị chậm chạp). cũng chính vì vậy nên thường thì mình quay theo công thức thôi chứ không tìm tòi các cách di chuyển của rubik.#:-S
hiện tại mình quay được 3x3, 4x4, đang dịnh học 5x5 mà chưa tìm mua được.

KingCube007
13-08-2009, 12:32 PM
Em là Trương Hoài Nam, hs lớp 7 THCS Phan Chu Trinh, BMT. Em mới chơi rubik khoảng 1 tháng ,fastest 56s, tb 1p10s.vẫn chơi con DS, trước đây thì quay but nhưng chuyển nghề qua đây-hehe
Mọi người chỉ bảo nhièu hơn:D

vpro
29-08-2009, 01:41 PM
Hello, mình tên Việt, đang học ở khối THPT chuyên ĐHKHTN Hà Nội, SN 93.
Thành tích tốt nhất là 22.1s, đang cố gắng trong tuần này ave sub 30

tuyenbui
01-09-2009, 02:45 PM
chào các bạn
mình tên : Bùi Vũ Anh Tuyền SN :1984
mình mới tìm hiểu rubik cách dây hơn 1 tháng ( trước đó biết đến rubik tư năm lớp 11 rùi) , từ đó đến nay ngày nào ko đụng đến nó ko chịu đc, dang học oll, pll đc 1 tuần rồi mà chưa đâu vào đâu, thành tích của mình trung bình là 1p, nhanh nhất là 50s vẫn giải theo cách thông thường

PS bạn Dung: bạn ở Dak lak chỗ nào vậy, mình ở daklak và giờ cũng đang ở TP (^_^)

T M B
06-09-2009, 09:56 AM
em là Trần Minh Bảo,thành viên mới toanh, nhung rất có năng khiếu trong việc chơi rubik. Sinh năm 1994,đang học ở THPT chuyên Lê Quý Đôn Bình Định.Chỉ mới học chơi từ cuoi T6 năm nay(2009)nhưng kỉ lục đã là 35s. Do tính tình lập dị, nên ít đi chơi với bạn, suốt ngày... chơi rubik ,nhưng vì không có phuơng pháp nên vẫn cỏn non kém. Rất vui vì gia nhập diễn đàn và hi vọng có thể đóng góp nhiều bài viết có ích

ngotuananh2009
07-09-2009, 12:15 PM
Cho mình ham hố cái:D
Nhìn tên ngotuananh2009 cũng biết là mình tên gì rồi nhj( cái nì khỏi nói nha ;;))
Năm nay mình học lớp 12 sinh năm 1992. Mình học ở trường THPT Nguyễn Thượng Hiền.
Năm cuối cấp mà vẫn còn chơi rubjk ko bjk sao nữa=))
Nhưng học ra học chơi ra chơi à nha :))

N.V.K
07-09-2009, 05:25 PM
Hihi, hình như mình chưa post bài vào topic này thì phải:
Họ N. - Tên K.
Sinh: 20/11/1995 ( Còn non nớt #-o )
Biết chơi rubik đc 4-5 tháng ( Ko nhớ rõ), Average khoảng 50s ( Rất tồ)
Quay đc Megaminx, Pyraminx, 2x2 --> 4x4 (Còn có mấy cái đồ mod nhưng chơi khá dễ! )
Rất vui đc quen zới mọi người ! :)>- :)>- :)>-

tranmynhquan1991
09-09-2009, 06:18 PM
Hi mọi người !!
Mình là Quân , sn 91 , sau khi mò ra diễn đàn nhà ta quyết định trong thời gian chờ kqua thi đại học ngồi tu rubik 3x3x3 . Sau khoảng 3 tháng tu luyện thì mới từ 1p40 (xoay cả tay , phương pháp cổ) xuống được tầm 45s ( biết sài chút fingertrick, học phương pháp mới ) . Hiện đang bế tắc trong vấn đề tu luyện F2L , mong đc mọi người trong forum chỉ giáo . nick yahoo của em cũng như nick trong diễn đàn này : tranmynhquan1991

xuananh
17-09-2009, 09:24 PM
Mình là xuân anh ,sn 90 ,mình mới tập chơi được khoảng 1 tháng .Địa chỉ :Hạ Đình thanh xuân Hà nội .Thành tích của mình 39s39 (skip) hì hì,còn trung bình là 1 phút 15s .Đang muốn nâng cao thành tích nên mong mọi người giúp đỡ nhé .À khi nào fc HN tổ chức ofline thì báo cho mình nhé (đang muốn nâng cao thành tích)
Nick :xuananhnguyen32@yahoo.com.vn
Rất vui được làm quen với mọi người.

litmap123
18-09-2009, 08:48 AM
Chào!!Mình(em) là N.A.Khoa,sinh ngày phụ nữ đc tôn vinh huuu(20-10-94).tham gia 4rum nhờ 1 đứa bạn giới thiệu(cười).Mình(em) củng chỉ mới chơi rubik gần đây thôi, kỉ lục thì quá kém nên ko dam post:D.Sở thích của Mình(em) là Rubik(đương nhiên), bóng đá (hay chụp thủ môn và đá hậu vệ), âm nhạc ( pop, rock and roll...),đặc biệt thích thổi kèn có học đc 3 năm (trumpet),bạn nào có sở thích giống mình thì pm cùng thảo luận nhá .Thanks:-":-":-":-"

litmap123
26-09-2009, 10:13 AM
A lâu lắm mới ghé lại topic này ,thì ra củng đả có người chơi trum .HÔ HÔ vui quá .S sinh 96 á thế thì em mình rồi ,add ym của anh đi nhá có gì bàn về trum

Yu-Gi-Oh
26-09-2009, 10:48 AM
à wen khai báo tên trường =]] , tui học lớp 11 trường THPT Gia Định , mong làm wen với các bạn :)>-

taiduc95
10-10-2009, 04:05 PM
Em là mem mới nhưng ko mới của làng Rubik VN, chả là vì mãi ko đăng nhập được vào diễn đần này.
14 tuổi, đã xào Rubik được 4 tháng mới 4 tháng thôi nhé, mà đã best 16:57s rùi, và avarenge đang ở 23 đến 24s, đang học nốt Fridich, look ahead đang tập, tay khá nhanh nhưng hay bị rung tay.
Mong học hỏi được các bậc thầy ở diễn đàn và mong được thi đấu quốc tế.

tungnos
15-10-2009, 11:14 PM
oài, đùa, vào forum từ đầu năm mà giờ mới nghĩ ra phải giới thiệu :))
Trần Sơn tùng, 30/05/1991. người Quảng Ninh đây :D rubik từ lớp 9 nhưng do vừa học vừa mò, lại không tập trung nghiêm túc nên h chả ra sao cả.
best là 28.75 (hồi còn gà, chơi hack với các bạn thì được 21.37. chúng nó cứ khen mãi). ave là 38.20
ai có kinh nghiệm look ahead thì bày với, học oải quá, mình vốn sáng tạo bình thường :((
nice to meet you

lovetrance
29-10-2009, 09:20 PM
Chào mọi người mình là Minh, mình ở Sóc Sơn và mình biết tới trò rubik này lâu rồi nhưng tháng 3-2009 mình mới có người chỉ bảo :D

cubefreak99
30-10-2009, 11:18 PM
Lâu quá, chưa giới thiệu về mình
Chào cả nhà ,họ tên em là Dương Trọng Duy.Em sống ở HCM.Em mới 10 tuổi .Em chơi rubik lúc em còn lớp 4.Sở thích của em là chơi rubik và đọc sách khoa học (thí dụ:sách vật lý ,thiên văn,...).Em thích speed 3x3, kỉ lục là 23s (skip oll) và OH,kỉ lục 1m.Mong các anh em chỉ bảo.

Tnghia
02-11-2009, 02:39 PM
Mình là Nghĩa (hình như trùng tên với nhiều "đại ca" trong này quá :D). Mình là 1 trong số ít cuber ở Quy Nhơn chơi một cách chuyên nghiệp. Và cũng do chơi ở QN nên thiếu điều kiện vật chất lắm: không có chỗ bán cube xịn (toàn diansheng không hà), không có silicon như các bạn ở thành phố lớn, cũng không có sticker để thay nên toàn phải thay cả cube. Do xác cube cũ cũng nhiều nên mình đang tập chế tạo để tận dụng :), kết quả là được 1 octagon và 1 half - truncated. dự định là cube thì nhiều như do không có sơn, cưa tốt... nên cục nào cũng ẹ.
Hi vọng qua bản giới thiệu này tìm được cuber đồng hương để trao đổi trực tiếp.

silentman263
07-11-2009, 08:31 PM
Mình tên là Hòa, sinh năm 92 và hiện đang học tại Hà Nội-Ams, Hà Nội
Mình vào hội rubik này từ cái hồi mà diễn đàn còn chưa ra đời, vẫn còn là 1 topic bên gamevn và vietyoyo cơ :">, thế mà h mới viết bài đầu tiên :">.
Sở thích thì tất nhiên là rubik, và nhạc với đủ thể loại. Hồi xưa chật vật để tìm mua 1 cục xịn, tìm đc cục 80k ở 1 hội chợ vật liệu xây dựng, mác Lepao (cũng chả biết bọn nào) quay gần giống cục AI, cơ mà mất rồi :(, mấy bác lão làng trong này chắc vẫn nhớ cái cục lepao mình kể hồi đó:(. Hiện h đang phải dùng chung 1 cục AI với 2 đứa khác trong lớp :(. Thành tích 3x3x3 hiện h quanh quanh sub 30s. Đã từng finish 2x2 đến 7x7 :P.
Mong đc chỉ bảo :D. Nick Ym là silentman263, có ai cũng là dân HN-Ams hay có hứng thú thì add nhé :D.

Đô Đô
10-11-2009, 09:59 AM
MÌnh là Cương, mình ở yên bái(hình như 4rum cũng có 1 anh tên cương ơ yên bái hay sao ý).Mình sn 94.
Sở thích thì rất nhìu, nghiền nhất la rubic rùi :D(mới chơi đc 3 tháng thui ah) best nhất la 50s(rubic cùi chán thật :L)
Mình mới bít đến 4rum. Rất mong đc sự chỉ giáo của các "già làng" :D

Arsenal1997
21-11-2009, 09:56 PM
Chào tất cả mọi người! Mình tên là Nguyễn Quốc Anh, học sinh lớp 7A trường THPT chuyên Hà Nội- Amsterdam. Mình rất thích học toán và dĩ nhiên sở thích là quay rubik. Mình quay còn gà, chưa học F2L mong sẽ học rồi cải thiện speed. Ngoài ra còn thích chơi đá bóng, game và đánh bóng bàn! Mong mọi người giúp đỡ!

Yu-Gi-Oh
21-11-2009, 09:58 PM
ủa lớp 7 mà sao học THPT là sao :-/

silentman263
22-11-2009, 05:33 PM
ủa lớp 7 mà sao học THPT là sao :-/

Trường có hệ THCS, THCS và THPT học chung.

hgk
27-11-2009, 01:16 PM
mình là hoàng , sinh năm 94 , THPT Kim Liên , Hà Nội
sở thích thì tất nhiên là rubik rồi và còn nghịch ngợm máy tính nữa
mới luyện tập rubik khoảng 5 tháng, chưa học F2L nên thành tích không cao .
rất vui làm quen với mọi người

rjcrhonerz
05-12-2009, 03:04 PM
Em tên Duy, học khối 7, mới chơi rubik khoảng 2 tuần, dùng con dian sheng, best 55s, cách cơ bản. Chỉ khoái đọc tiểu thuyết hoặc chơi rubik...
Còn gì không nhỉ....

rubikfan1996
05-12-2009, 03:17 PM
Em tên Duy, học khối 7, mới chơi rubik khoảng 2 tuần, dùng con dian sheng, best 55s, cách cơ bản. Chỉ khoái đọc tiểu thuyết hoặc chơi rubik...
Còn gì không nhỉ....

OA!!!BẠN giống mình nhỉ, mê tiểu thuyết, phê rubik!!! :cool:.....
Mình có 4x4 Yj, 3x3 transparent Yj, bump Yj, DIY type A5(hiện đang dùng con này)+ với 1 lọ sillicon RJ London, bạn có gì?......
P/S: mình có đủ bộ 7 tập Narnia, bộ Thần thoại Hy Lạp(tiểu thuyết nha, ko fải comic đâu), Tắt Đèn, Đất Phương Nam,.............bạn có nh~ quyển nào?

rjcrhonerz
05-12-2009, 03:52 PM
Còn gì không nhỉ....

OA!!!BẠN giống mình nhỉ, mê tiểu thuyết, phê rubik!!! :cool:.....
Mình có 4x4 Yj, 3x3 transparent Yj, bump Yj, DIY type A5(hiện đang dùng con này)+ với 1 lọ sillicon RJ London, bạn có gì?......
P/S: mình có đủ bộ 7 tập Narnia, bộ Thần thoại Hy Lạp(tiểu thuyết nha, ko fải comic đâu), Tắt Đèn, Đất Phương Nam,.............bạn có nh~ quyển nào?

Rubik thì mình chỉ có con Dian Sheng thôi
Tiểu thuyết thì có đủ bộ 7 tập Hary Potter, 3 cuốn Septimus Heap, đủ bộ Charlie Bone, 2 cuốn Học Viện Ác Mộng, Trên Sa Mạc Và Trong Rừng Thẳm, Những Ngón Tay Bay, còn vài cuốn lẻ tẻ nửa ko nhớ nổi...

bkcuber
06-12-2009, 11:06 PM
Mình mới biết chơi rubik được 1 tháng.
Xin giới thiệu đôi nét về bản thân:
Họ và tên : Đỗ Bá Tùng
ngày sinh : 1-2-1983 (được 26 cái xuân xanh roài)
nghề nghiệp : Kỹ Sư Xây Dựng
chuyên ngành : Tính toán và thiết kế kết cấu
Tình trạng bản thân : đã bị kết án chung thân ^^
Lý do chơi rubik : Đang thi công cái nhà kia thì thấy thằng nhóc nhà hàng xóm nó cầm cục rubik nó xoay ghê quá. thấy hay nên về mua cục rubik tàu 10k chơi thử, sau khi đọc bài hướng dẫn giải được rồi mừng quá chơi con A5 +F2 luôn, giờ vẫn đang cố gắng luyện tập để mong cải thiện thành tích.
Sở thích : guitar ( hiện có 3 em, 1 em thùng classic yamaha, 1 em thùng modern yamaha, 1 em electric guitar lead fender) tất cả gia tài có nhiu đó, rubik (cái này mới thích được 1 tháng), đi du lịch (đi được từ cà mau đến huế rồi ^^),
Nguyện vọng : chơi rubik speed <20s ^^. đi hết được việt nam...., hiện tại chỉ mơ nhiu đó thôi
Rất vui được gia nhập làm thành viên của rubik việt nam.

linhngudan
17-12-2009, 11:01 AM
chào các anh em là Nguyễn Hoàng Linh, học lớp 7 trường Ngô Sĩ Liên, Hà Nội
em chơi rubik từ lúc nào em không nhớ nữa, em mê rubik từ lâu nhưng bây h mới bít quay 6 mặt( nhưng không bít OLL và PLL )
em biết forum mình là nhờ bạn Phan Anh, có gì mong ác anh chỉ giáo thêm
kỉ lục của em là 2'40s 8-| em háo hức tới hôm 20/12 quá

petalia
19-12-2009, 11:27 AM
mình là hoàng , sinh năm 94 , THPT Kim Liên , Hà Nội
sở thích thì tất nhiên là rubik rồi và còn nghịch ngợm máy tính nữa
mới luyện tập rubik khoảng 5 tháng, chưa học F2L nên thành tích không cao .
rất vui làm quen với mọi người
Hê hê ! Mình cũng tên là Hoàng , Bùi Huy Hoàng , sinh năm 94 ( giống nhau thế :P , cả cái vụ nghịch máy tính nữa )
Là dân Gia Lai phố núi ( không biết có men nào ở GL hum nữa ? )
biết rubik đã lâu nhưng mới tập được 2 tháng ( chọn trúng 20-11 học Fri mới hay :D ) thành tính cũng không được tốt cho lắm !
Rất mong được làm quen cùng các mem , nhất là mem nào ở GL nhá :-S

ptminh20
08-01-2010, 07:03 PM
chào cả nhà :-|ten day du cua minh la Phan Trọng Minh
hien nay dang la sinh vien CNTT
birthday: 14/6/1991
so thich cua minh la rubik+guitar + computer.
trong do thi minh hoc guitar duoc 4 nam, choi rubik duoc 4 thang va hoc vitinh duoc 4 ngay ^^
minh moi tham gia forum, thang tich cua minh hien nay: max= 56s ................... min = 1m23s
average = 1m16s / 12 lan sub............ mong moi nguoi giup do

Cỏ non
10-01-2010, 10:03 PM
Mình mới biết chơi rubik được 1 tháng.
Xin giới thiệu đôi nét về bản thân:
Họ và tên : Đỗ Bá Tùng
ngày sinh : 1-2-1983 (được 26 cái xuân xanh roài)
nghề nghiệp : Kỹ Sư Xây Dựng
chuyên ngành : Tính toán và thiết kế kết cấu
Tình trạng bản thân : đã bị kết án chung thân ^^
Lý do chơi rubik : Đang thi công cái nhà kia thì thấy thằng nhóc nhà hàng xóm nó cầm cục rubik nó xoay ghê quá. thấy hay nên về mua cục rubik tàu 10k chơi thử, sau khi đọc bài hướng dẫn giải được rồi mừng quá chơi con A5 +F2 luôn, giờ vẫn đang cố gắng luyện tập để mong cải thiện thành tích.
Sở thích : guitar ( hiện có 3 em, 1 em thùng classic yamaha, 1 em thùng modern yamaha, 1 em electric guitar lead fender) tất cả gia tài có nhiu đó, rubik (cái này mới thích được 1 tháng), đi du lịch (đi được từ cà mau đến huế rồi ^^),
Nguyện vọng : chơi rubik speed <20s ^^. đi hết được việt nam...., hiện tại chỉ mơ nhiu đó thôi
Rất vui được gia nhập làm thành viên của rubik việt nam.

Ngắm nghía mãi mới thấy được một men "già" như mìn hihi
Đua theo, giới thiệu chút nha
Tên: Trịnh Thu Hằng
Sn: 17/9/1983 - Nữ
Nghề nghiệp: Kỹ sư Địa Chất
Tài sản: 3 con rubik 3x3, 1 con 4x4 và 1 con 5x5
Mới chơi được 3x3 chứ 2 con kia chỉ để làm cảnh.
Mong cả nhà cho tham gia để học hỏi và năng cao trình độ hihi
Tks

Nevergivup
10-01-2010, 10:42 PM
:)>- :)>-
Tên mình: Hoàng Đức Quang
Năm sinh: 1993
Mình đang học 11A3 THPT Kim Liên-HN khóa 08-11
Hình như 4rum có 2 mem cùng trường :)>-Mình sẽ gặp vào 1 ngày gần >:)
Mình chơi rubik chưa dc 1 tháng và mới sub 1 min vào ngày hôm nay :">
Tài sản của mình: 1 F2 trắng và 1 44 QJ sắp có :P
Hi vọng sẽ sớm đuổi kịp mọi người :D

minh_k_minh
11-02-2010, 07:40 PM
em tên : nguyễn hoàng minh
nick YH : minh_king_minh_king
BĐ : 8/4/1996 ( cung con cừu :D )
đang học lớp 8a3 trường nguyễn siêu hà lội :D
cùng trường vs rubikfan1996 ; trung_í ; cubera3 ; duyanh và ....
số đt : bàn : 37753123 ; dđ : 01275130639 :D
thik : pikachu, MJ, rubik, kẹo, gao, pokemon, .....
NY : à há .... :x
đang có : 22(es) ; 33( D ) ; 44(YJ) ; 55(es) ; 66(YJ) ; 77(YJ) ; bump (YJ) và 1 số thứ k bik tên :>
em chơi rubjk dc. nữa năm rồi :D
ave 5 : 28s
ave 10 : 30s :>
zdất mong kịp mọi ng` :D
thank :x

vam_nnt
12-02-2010, 10:21 PM
em tên nà: Nguyễn Ngọc Thịnh
Năm sinh: 1993
em đang học lớp 11A trường THPT Sóc Sơn
nick yahoo: vam_nnt@yahoo.com.vn
là dân tỉnh lẻ chơi rubik vẫn gà nên mong đc các anh chị giúp đỡ :X:X:X
tài sản: 3x3(2 con hàng tàu 20k), 4x4,5x5 cũng tàu nốt..... khổ nỗi chổ em k có rubik xịn để mua :( :( :(

rubikfan1996
15-02-2010, 03:00 PM
Phạm Ngọc Sơn is the name. Rubik's Cube is the game.
Thông tin cá nhân: Mình tên PNS, a.k.a SơnB, Sơn Phê, SB (bạn bè gọi :D ). Sinh năm 1996, mất năm 1669 :P. Hiện tại năm 2010 đang học HKII lớp 8, trường THCS Nguyễn Siêu ở quận Cầu Giấy. Nhà mình ở 12B ngách 14 ngõ 3 Pháo Đài Láng đường Láng. Đẹp zai lai láng, tầm thước trung bìnhƯớc mơ là mình ước mơ đc 1 điều gì đó và thực hiện đc :D. Nick Y!H mình là phamngocson96@yahoo.com.vn nha!
Thông tin cá nhân trong 4rum: Nick chính là rubikfan1996. Nick phụ phòng khi bị ban là SBCube. Hiện tại tài sản là: DIY A3, DIY A5, DIY Ard, DIY A4 new và F1 là 3x3x3. Còn lại có 3x3x4 C4U, 1 Megamix MF8 555 Yj, 2 con 444 Yj, và 1 golden bump Yj. Sillicon thì dùng loại RJ London mua của RBSL. Đang sub 23s, cận kề với sub 20s, cố gắng sub 15s trong 2010 và cũng cố gắng tập làm 1 puzzles builder giỏi :D. Các cubers cùng trường, lớp: minh_k_minh, cubera3, trung_italy, duyanh2012. Các bạn bè 4rum: tranmynhquan1991, anhdahisinh, xuananh, rhapsody, GunNhox,......(nói hết ra thì đầy :P) Có ai sub 15s xin cho mình học hỏi nhiều nhiều, và các puzzles builder pro nhà ta (dylan46, plp70, HoaHoaCongTu, mayduylinh,...) cũng xin đc chỉ giáo tận tình nha!

phanquoctoan
15-02-2010, 03:17 PM
Bon chen intro một chút, tôi tên là Phan Quốc Toàn, hiện tôi đi làm rồi. Tôi ở quận phú nhuận tphcm. Nick ym : sieu_nhocsanhdieu.

Bít chơi nhiều loại rubik nhưng hỏng có loại nào speed hơn ai cả. Đơn giản vì như chữ ký đã ghi. Nhà Sưu Tầm Rubik - Puzzle :X

Mong dc làm quen với anh em, đặc biệt những ai có rubik lạ :X >:D<

anny92
17-02-2010, 01:50 AM
cứ gọi mình là Ny :D
sn 92
sở thích: ăn, ngủ, chơi
trình độ rubik: level 0

Ngành học (năm nay thi ^^): tâm lí

Định nghĩa rubik: 1 trò chơi trí tuệ gồm những hình khối gắn chặt lấy nhau, có thể xoay chuyển các mặt một cách dễ dàng để ra được cùng 1 màu sắc hoặc sắp xếp chúng như ý mình....

_những cái gì có thể đợc sắp xếp dễ dàng theo qui luật ta thường thấy ít thú vị, chỉ khi hiểu rõ cái cốt lõi bên trong của nó thì không gì có thể gọi là vô vị

uhm ^^! không hiểu sao lại nói lan man rồi :D

chúc mọi người một ngày tốt lành

heiniken_no1
17-02-2010, 02:55 AM
Năm mới chúc năm mới ! Tên, tuổi, địa chỉ => chữ kí . Trình độ chơi rubik => chữ kí . Rất mong 1 ngày ave < 12

quangngo9x
28-02-2010, 09:21 PM
Hi cả nhà.
Em tên : Nguyễn Phú Quang ( trùng tên nhạc sĩ đó nha)
năm sinh : 1996
em đang học tại trường THCS CVA
nick yahoo : quangngo9x@yahoo.com
mình cũng mới chơi có một tháng nên thành tích cũng gà ( khoảng 55').Mong các anh thỉnh giáo.
sở thik: đuơng nhiên là rubik, và hâm mộ nhạc rock, game thì thỉnh thoảng cũng chơi cà cực kì hứng thú về công nghệ thông tin.
tài sản : rubiks DIY, v-cube 5, rubiks original 4x4, ES 2x2, bump cube ( hàng tàu thui).
hân hạnh được biết mọi người !!

datsieunhan
28-03-2010, 10:44 PM
Xin chào tất cả mọi người. Em tên là Chu Thành Đạt. Sinh năm 1995. Hiện em đang học trường Ha Noi academy ở Nam Thăng Long, Hà Nội. Sở thích: rubik, skate(trượt ván), bóng rổ,... Em chơi rubik được 1 tháng rồi, thành tích nhanh nhất là 40 giây :P( làm CT cơ bản ). Em đã giải được megaminx + pyraminx. rubik 2->7 :D( nhưng còn quá chậm ). Tài sản: ES2,rubik ori 3x3, ES4, v-cube5, v-cube6, v-cube7. Hân hạnh được làm quen với mọi người.

nam2661996
29-03-2010, 01:07 PM
zạ
xin chào các anh ạk
em nàk Vũ Thế Nam
hợp lớp 8 THCS Chu Vắn An ở Thái Nguyên
rất vui được làm quen vs mọi người trên 4rum
em 14 tuổi
26-6-1996( số đẹp):->

lamdoba93
30-03-2010, 01:01 PM
em cũng xin điểm danh ha!
em tên đỗ bá lãm
học 11 trường đức phổ 1
thành tích nhanh nhất tới giờ là 34s, còn average là 50s
chơi cái nì lâu goy` ( hơn 1 năm) mà chỉ bik fridrich đựoc 3 tháng hà
mong được học hỏi nhiều

ngocquynhvt
08-04-2010, 04:47 PM
Đồng Trương Long lớp 8 trường võ trường toản sống vũng tàu
nick: nhockc0ngtu_vt95@yahoo.com tuổi 15

hazu_kita
09-04-2010, 10:21 PM
Em tên là Lý Gia Quân.
Sinh ngày 29/4/1994 ( Học lớp 10)
Em chỉ mới tập chơi rubik được 2 tháng và chỉ mới giải đc 3x3, 4x4.
Từ nay về sau mong được mọi người chỉ giáo! :D

NeedleMan
11-04-2010, 04:52 PM
Em tên Đặng Trịnh Lê .
Sinh ngày 18/7/1996
Em bắt đầu chơi rubik cách đây 2 năm với thành tích 3 phút cung cục rubik 10k(8-}). Hết năm lớp 6 nản chí bỏ đi chả chơi trò gì nữa. Đến năm nay tháy có 1 thằng mang rubik đến lớp lại nổi lại hứng, đi mua con C2 với F2 bắt đầu lại:X. Hồi đầu năm có chơi quay bút(rồi lại định chạy sang Card Flourishes:-"), trình độ khá rồi lại bỏ đi theo niềm đam mê rubik. Giờ mới xuông được sub 57s:D, best 36,47s.
Y!M: Tifa_brave_heart
Pass là: khongchodau

Chú ý bôi đen lên sẽ thấy

FloraHell
21-04-2010, 06:12 PM
Óe anh nghĩa nghe pink floyd à :D

tuhp234
21-04-2010, 07:22 PM
gia nhập 4rum đã lâu mà giờ mới để ý thấy topic này ,tiện thể GT về mình luôn :
tên :Mai Thái Tùng ,đang học lớp 10c4 trường THPT Trần Nguyên Hãn -HP .
Học lực : TB (do lười học và lười n` thứ :( ).
tính tình rất vô đối ,kô ai biết rõ mình ra sao (cả mình còn kô biết ) ,ha ha :D.
tiếp xúc với rubik 3x3 từ hồi cuối năm 2009 ( tháng 10 hay 11 gì đó ,lớp# chơi lớp mình cũng chơi ) ,nhưng đến tận cuối tháng 12 năm 2009 mới tiếp xúc với Ct 4 bước ,đến tận cuối tháng 1 năm 2010 mới học xong PLL ( do tìm hiểu F2L quá nhiều mà kô hiểu ) .Học xong PLL mới gia nhập 4rum ,tiếp xúc với mọi người trên đây và tìm hiểu nhiều thứ ,giờ mình đã sub dc < 25s .
vì rubik mà mình đã bỏ Dota ,rất may là như vậy :D!

pdupro1101
21-04-2010, 07:30 PM
Giới thiệu cái nào ;;)
Name: Nguyễn Việt Thành
( 11/01/ 1989 )
Job : SV Đh phương Đông
Sở thích : Bất cứ cái gì mà mình chưa biết ( trừ hàng cấm )
Ghét : Nói dối, Nghe nói dối, Bị lừa dối, Phải lừa dối :-S
Học rubik cách đây 1 tháng, tranh thủ chơi lúc rảnh :"> khi nào sup 30 tính học sang BLD để vừa hôn gái vừa quay :))
Mong cả nhà giúp đỡ :|

thienlan1004
21-04-2010, 07:32 PM
Em tên Ngô Thiên Lân
Sinh Nhật 10/04/1993
Chơi rubik được 2 tháng thanh tích quá kém
best 30s ave 35s

F2l tự nghỉ ra
Oll 10/57
PLL 21/21

Holmes
22-04-2010, 03:47 PM
Em tên là Tuấn,sinh năm 1991, ở HP, hiện tại đang là sinh viên năm thứ nhất ĐH Thương Mại, mới để ý đến rubik từ khi biết đến forum này, thành tích còn rất kém, 3x3x3 70s cách cơ bản, hiện đang dùng con DS fake 25k.
Đang học các cách của Fridich và tập FT, các thứ cần nỗ lực là sub 30s và sắm con rubik khác ngon hơn :-*

super_cuber
25-04-2010, 07:27 AM
em là Tiến, đang hoc lớp 7 ở trường Mai Xuân Thưởng, NT.
em chơi rubik đc 1 tháng rồi.
Best: 47s
Average:1p
em vẫn còn gà lắm mong dc học hỏi mọi người nhiều hơn

pe_k0ngcha
02-06-2010, 09:59 AM
Em:Lê Thị Hồng,sn 1993
hiện đang sống tại hưng yên.(phong trào chơi rubik ở hưng yên hok có phát triển mấy nhưng em sẽ cố gắng phổ cập :D)
thành tích:mới tham gia nên còn rất gà.tra google tình cờ biết và đến với 4room
best:57s(rubik 10k loại lởm)
hiện đã phổ cập rubik 2/3 lớp+anh em trong gia đình:D
đang cố gắng học full tất cả công thức:F2L=>OLL=>PLL và tập chơi OH
sở thích:quay bút(trước có chơi,h thấy rubik hay hơn quay qua đây lun),bắn halflìe,và 1 vài game linh tinh.(halflìe là do ổng anh trai keo kiệt rủ chơi cùng =>chơi nhìu nên bắn cũng khá):D
hiện đã biết giải 3x3.4x4và đang cố gắng mua 5x5
rất mong mọi nhười giúp đỡ nhiệt tình ạ.:-*

lovelyboy1712
02-06-2010, 10:19 AM
Em:Lê Ba
SN 17/12/1994
thành tích:mới tham gia dc 1 tuần thành tick cực kì gà
Công thức thì mới học các công thức chính
sở thích:buôn bán-Card Flourishes-ảo thuật-các chất nổ x-clubvn - teckdeck- giờ máu chơi rubik
hiện đã biết giải 3x3 và đang cố gắng nâng cao thành tick! cái chính là do lười học
ko có khả năng quyết tâm cao!!nhưng máu lên thì cũng ra trò!!
rất mong mọi nhười giúp đỡ nhiệt tình ạ.11

o0ozu_mjo0o
03-06-2010, 05:12 PM
Em tên là Nguyễn Trung Khánh
ảnh đây az
http://a367.yahoofs.com/lifestory/9RxWg0__DOT__CGRipDZrYO7BBRg--_2/blog/ap_20090714062434674.jpg?lb_____DMN2MPXUr
Em sn 96
bắt đầu học lắp rubik từ 19-5-2k10 chính xác 100% đóa
thành tích thì vẫn còn very chicken:)) dưới chữ kí đóa
em thích vẽ linh tinh ( vẽ bậy =)) trong giờ học) em ko thik nghe nhạc chỉ thik xem clip thoai=))
các TP vẽ của em hầu hết em đều show ở http://rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=6489&page=1
đơn giản và ngắn gọn thế thôi
à quên
em đag rất muốn có thêm nhìu bạn cho zui=))
ai cảm thấy có thể làm bạn thì add nick o0ozu_mjo0o
tks:X>:D<>:D<>:D<

PROHacker1804
03-06-2010, 05:21 PM
bạn là thằng nhỏ đc bồng ấy phải không =))

kilyerzoom_loser
05-06-2010, 08:18 AM
chào mọi người
Thấy ai cũng tự giới thiệu về mình nên em mới dám giới thiệu(thường ngày em nhát lắm)
Em tên là NGUYỄN ĐẶNG MINH TRIỀU và là một cuber BÀ RỊA nhỏ tuổi(mới hoc lớp 6 hết hè lên lớp 7:)))
Trong trường em dc mệnh danh là"già làng rubik"vì em chơi rubik đầu tiên trong trường,em thich rubik và nghiện lun,ngày nào ko có cục rubik để FT dc thì em muốn **** lên lun.
Xuất thân từ dza đình bình thường nhưng ba em lại ko thông cảm cho hoàn cảnh"học sinh nghèo hiếu rubik"
Em chơi rubik từ 5 tháng trước nên kỷ lục ko tệ(47s)vì chưa bik nhiều công thức;;)
em muốn có nhiều bạn nên ai có nhu cầu thì add nick minhtrieu136 nha
B-)

kún :x
06-06-2010, 10:01 PM
e mem mới ạk!!! e tên Nhug năm nay lên 12 trg` THPt Yên Hòa [nhg thật ra e sn 94], hy vọg sẽ gặp 1 vài đồg nghiệp trên 4rum mjk` vì nghe đồn trog khối cũg có 1 số cao thủ về rubik
e mới chơi chưa đầy 1 thág, hiện tại mới xếp đc 3x3, htr"c thử bấm h, thành tích là 2'27 =.=!!! rubik e cũg khá trơn nên mới đc nthế, e đag tập 4x4 nhg tình hình là hơi bị khó vì e thề là e đọc pài trên 4rum mjk` hướng dẫn nhưg h0k hiểu đc hj"z hy vọg đj off sẽ đc các tiền bối chỉ jáo cho. Hồi tr"c e học 3x3 là do bạn e dạy, nó dạy theo cách để e hiểu chứ h0k pải học theo 1 đốg công thức và bắt e học thuộc. sau khj học đc 3x3 thì máu rubik nó nổi lên, e bắt đầu xoay hằg ngày và kiếm $$ = cách xoay cho papa xem [3k cho 1 lần xoay], còn đâu là mama cho $$ tiêu vặt và trích ra khá n` để mua rubik nhg mừk e thề là kái trò này rất tốn $$$, nhg nhìn thấy rubik là e muốn vác hết về hj"z hy vọg trog thời jan tới đc mọi ng` qan tâm và júp đỡ để thành tích của e lên nhanh hơn[size=1][color=#0000CD]

bathach
07-06-2010, 02:16 PM
Chào cả nhà
Mình là Huỳnh Bá Thạch, thành viên mới. Mình sinh năm 95 ở Quảng Nam, năm nay chuẩn bị thi vào lớp 10.
Mình tiếp xúc với rubik lần đầu là vào năm lớp 3 nhưng lúc đó phá là chủ yếu, rồi sau đó thì bỏ. Lên lớp 9 mới chơi lại. Mình chơi gần 2 tháng rùi, thành tích cũng tành tành (dưới 1p, nhanh nhất là 36s + lucky :)), mình xài hàng lởm nên kẹt và pop hoài. Sắp tới đc cậu mua cho 1 DIY, có thể sẽ cải thiện thành tích :D. Ngoài rubik ra mình cũng rất thích máy tính, đặc biệt là phần mềm.:D:D

ngochung1402
07-06-2010, 10:09 PM
e mem mới ạk!!! e tên Nhug năm nay lên 12 trg` THPt Yên Hòa [nhg thật ra e sn 94], hy vọg sẽ gặp 1 vài đồg nghiệp trên 4rum mjk` vì nghe đồn trog khối cũg có 1 số cao thủ về rubik
e mới chơi chưa đầy 1 thág, hiện tại mới xếp đc 3x3, htr"c thử bấm h, thành tích là 2'27 =.=!!! rubik e cũg khá trơn nên mới đc nthế, e đag tập 4x4 nhg tình hình là hơi bị khó vì e thề là e đọc pài trên 4rum mjk` hướng dẫn nhưg h0k hiểu đc hj"z hy vọg đj off sẽ đc các tiền bối chỉ jáo cho. Hồi tr"c e học 3x3 là do bạn e dạy, nó dạy theo cách để e hiểu chứ h0k pải học theo 1 đốg công thức và bắt e học thuộc. sau khj học đc 3x3 thì máu rubik nó nổi lên, e bắt đầu xoay hằg ngày và kiếm $$ = cách xoay cho papa xem [3k cho 1 lần xoay], còn đâu là mama cho $$ tiêu vặt và trích ra khá n` để mua rubik nhg mừk e thề là kái trò này rất tốn $$$, nhg nhìn thấy rubik là e muốn vác hết về hj"z hy vọg trog thời jan tới đc mọi ng` qan tâm và júp đỡ để thành tích của e lên nhanh hơn[size=1][color=#0000CD]

có anh tình nguyện hướng dẫn đây.anh tên hùng sn90 học giao thông vận tải.anh còn gà nhưng sẽ cố gắng

tut4ever
11-06-2010, 03:26 PM
giới thiệu hả
ho văn tẹt: VŨ Quang Thịnh
(hình như 4r có người cũng tên thịnh thì phải --> ko biết cube time đc bao nhiêu???)
SN: 4/4/1994 --> của độc :D:D:D:D:D:D:D
thích xoay rubik, lập trình và vài ngón nghề IT,
mới xoay dc 2 tháng tính lùi trở lại từ bài viết này :D
mục tiêu bây giờ -->L full CFOP + Lar perus
mục tieu trong năm đầu: single 30s
mục tiêu năm tới 20s
mục tiêu tiếp 10s
còn tiếp thì ko ai biết

đã skip đc single 1s =))=))=))=))
skip CROSS + F2l + OLL+ PLL
=))=))
(ko tính time bấm ah??)

Mục tiêu to đùng: muốn thành SV DHBK HN (ko đi HCM đâu vì sợ say xe (từ BN ra sóc sơn , nhà chú họ mà còn say xe:(( ) --> nếu thi chắc năm về nhà một lần mất)

một câu mà mình thíc (cũng tự nghĩ luôn)
"Nếu con người yamaha thì mục tiêu là petrolimex --> ặc
Có mục tiêu --> tốc độ để con người tới nó càng nhanh hơn "

Wolverine
29-07-2010, 10:02 AM
Mới gia nhập 4rum đây :D
Mình là Trần Tiến Cường,sinh 2-1-1994 ;))
hiện tại đang tập speed cục 3x3x3,đã xoay đc 4x4x4 và sắp học 5x5x5 ;))

cheeryonline1412
07-08-2010, 08:42 PM
Em là Đặng Chí Cường, hiện là học sinh lớp 9 trường Hai Bà Trưng Quận 3 đóa mấy anh
em ở HCM
em bắt đầu chơi Rubik từ năm lớp 8. lúc đóa hok bít chơi
mà chị em rủ rùi chỉ em chơi
em mê tới h lun
kỉ lục của em mới wa WCA xong thì dở lắm
cóa 35s16
mong các anh chỉ giáo và hân hạnh dc làm wen với RUBIKVN

trungprovn98
11-08-2010, 03:56 PM
em là trần đức trung năm nay học lớp 7
em mới chơi rubik năm ngoái(2009)
em mới gia nhập diễn đàn tháng 8 nam nay(2010)

kien141315
15-08-2010, 12:41 AM
chào cả nhà, em là Nguyễn Hữu Kiên ( tên hơi chuối), sinh ngày 1-1-1996 (quá độc), lần đầu em giải được một khối Rubik là vào hồi rạng sáng ngày 21-7-2010 (sau nửa tiếng chật vật từ học công thức đến cách giải ), cho đến nay sau gần 1 tháng khổ luyện avg của em đang là 33s, single 27s ( cũng không quá tồi với 1 người mới )

dtttfree
15-08-2010, 08:13 AM
em Tên : Thanh, Sinh năm 1995, ở Quảng Nam
chỉ mới vừa gia nhập vào 4rum
Thành tích : 2 ' :D
Mong được mọi người giúp đỡ