PDA

View Full Version : Lê Thiên Trung (trung95) 3x3 speed 39.09s

jackblk
08-11-2008, 12:06 PM
Đây là video đầu của em, tốc độ này là TB :D. Quay bằng điện thoại nên hình hơi kém. Rất may là lần đó ko pop, và ko bị hỏng giữa chừng, tiếng hơi nhỏ. Em phải làm video lại 2 lần rùi đấy
Video có cả Youtube, và link download về coi cho đỡ giật: Download (http://www.mediafire.com/?mmiclykkjcn)
Download về ko coi đc thì cài K-lite codec (Google thẳng tiến)

Link youtube: Video (http://WWW.youtube.com/watch?v=zbuCm3dt9EM)

zbuCm3dt9EM

thomasblack
08-11-2008, 12:14 PM
Nhận xét của anh :

Ưu : F2L làm khá tốt

Khuyết : làm cross còn hơi lúng túng thì phải, với lại em nên tập thêm finger trick nhé, đừng lấy tay ôm sát cube như vậy sẽ khó xoay chuyển lắm (bằng chứng là trong video em mất thời gian cho việc quay cube qua lại)

Nhưng tóm lại vậy là tốt rồi (chắc hơn anh rồi :D), để rảnh anh tập lại rồi chắc sẽ post video lên đua với em mới được :).

ga fi tiu
08-11-2008, 12:16 PM
hay lắm Trung, cô lên
à, nếu rubiks em chơi lâu ngày lỏng wá lấy dao tách center cap ra siết ốc lại nhé!

jackblk
08-11-2008, 12:24 PM
Nhận xét của anh :

Ưu : F2L làm khá tốt

Khuyết : làm cross còn hơi lúng túng thì phải, với lại em nên tập thêm finger trick nhé, đừng lấy tay ôm sát cube như vậy sẽ khó xoay chuyển lắm (bằng chứng là trong video em mất thời gian cho việc quay cube qua lại)

Nhưng tóm lại vậy là tốt rồi (chắc hơn anh rồi :D), để rảnh anh tập lại rồi chắc sẽ post video lên đua với em mới được :).

Uhm, em thấy đúng khá nhiều, một ít là sai như: Em finger tricks đc rùi, tại anh ko để ý đấy, nhưng còn ko tốt. Em ôm cube là quen rùi :D. Em sẽ vượt anh cho coi. Khúc PLL em vướng phải 3 trường hợp rắc rối chưa học nên hơi lúng túng

hay lắm Trung, cô lên
à, nếu rubiks em chơi lâu ngày lỏng wá lấy dao tách center cap ra siết ốc lại nhé!

em ko thích siết ốc. với lại hôm bữa phá banh từng mảnh ra lắp lại ớn rùi :D

kieuphong
08-11-2008, 04:37 PM
Chà chà, xoay tốt đấy, hình như PLL trung95 làm 2 bước: corner xong mới đến edge đúng ko? Tốc độ thế này nếu học hết OLL và PLL thì 30s là chuyện bình thường.
Ah còn 1 điểm nữa là hậu cảnh của clip hơi xấu :P

tieutam
08-11-2008, 04:40 PM
oh good quá... anh cũng phải cố tập để đua với em nhìu đó Trung ^^

vuaquyen92
08-11-2008, 06:35 PM
F2l khá đấy tương đối ổn đấy chúc mừng trung nhé chắc sắp tới subs 40s rồi:D

jackblk
08-11-2008, 07:07 PM
"Ah còn 1 điểm nữa là hậu cảnh của clip hơi xấu"

Hừm, tại góc quay đó là đẹp nhất rùi, sáng rõ cái cube, lần sau rút kinh nghiệm sẽ làm một tấm thảm :D

"Chà chà, xoay tốt đấy, hình như PLL trung95 làm 2 bước: corner xong mới đến edge đúng ko?"

Chính xác, em chưa học hết PLL :(

kieuphong
08-11-2008, 08:09 PM
Chỉ cần che 3 cái lỗ trên tường và bỏ cái thang gỗ đi chỗ khác là hậu cảnh ngon ngay.

jackblk
08-11-2008, 08:14 PM
Hừm, 3 cái lỗ, theo anh nói là kính đấy, anh nhìn kỹ lại đi, chẳng qua hơi tối thôi V:-V