PDA

View Full Version : [danghoang]Slice cube và Axis cube

danghoang
05-02-2010, 12:35 PM
clear data .

Yu-Gi-Oh
05-02-2010, 12:38 PM
mình cũng ko phải là dân chuyên mod...mặc dù cái này có hơi bị méo mó thiệt nhưng mình nghĩ mod lần đầu tiên zậy là dc rồi :D

Sm0k3
05-02-2010, 12:50 PM
Bạn phủ đòn thế kia thì ai mà dám nhận xét trung thực. Nếu bạn thấy vất vả và tự ái thì tốt nhất là nên tự sướng 1 mình. Chả lẽ xấu quá bắt người ta nói là cũng được à.

ga fi tiu
05-02-2010, 01:00 PM
@smoke: thay vì xấu chúng ta có thể thay bằng từ chưa đẹp mà :) không phải ai sinh ra cũng đều có tài năng và sự khéo tay như nhau, nói thật mình tuy chế cube đã hơn 1 năm nhưng kĩ thuật thì mình cũng còn phải học hỏi nhiều ở dylan46 hay honamhai, việc bạn danghoang đổ công sức ra làm để rồi bị nói này nói nọ nên sinh nóng nảy là điều dễ hiểu.
@danghoang: mình nhận thấy bạn nhận biết cách làm các loại cube rất giỏi, nhưng về kĩ thuật thì rõ ràng là chưa cao, hi vọng bạn sẽ ngày càng tiến bộ, dù ai nói ngã nói nghiêng, lòng ta thầm nhủ:" mày làm đc ko??!!" :))

Kevin Nguyen
05-02-2010, 01:22 PM
uhm, mình chưa bao giờ bị nói như thế nhưng bị người khác nói như thế trong khi chúng nó không biết làm thì cũng tức thiệt

@danghoang: ông làm cục slice cũng được áh, bữa anh honamhai chỉ cưa mà nhìn cái hình nhỏ quá nên không thấy => không làm nữa. bữa nào ông vẽ lại cái hình cho tui coi thử xem, to to lên nhé

dylan_46
05-02-2010, 01:25 PM
theo mình muốn làm đẹp thì bạn nên chịu khó làm kĩ một chút, chịu khó ngồi tỉ mỉ với nó, bạn làm cube lạ ổn đấy, nhưng mà chịu khó trâu bò ngồi tút cho em nó kĩ lại một chút
con axis hình dáng nó vậy là tốt rồi, bạn chịu khó dũa kĩ lại và mua mát tít trét lại những chỗ lõm là ok

rubikkute08
05-02-2010, 03:34 PM
cục Axis đầu tiên mình làm cg~ giống giống vậy :D, bạn làm cg~ khá ổn đó. mình cg~ nghĩ như dylan, bạn nên làm kỹ thêm một chút nữa là good rồi. chúc bạn thành công ở nhưng cục sau

maiduylinh
05-02-2010, 03:53 PM
em có ý kiến như thế này ạ có thể là anh biết rồi nhưng ko để ý hoặc là anh ko biết là khi mà anh gắn nhựa vào ý ạ thì em thấy anh nên dùng 1 cái thước rồi để vuông góc với cái phần cắt rồi thì nó sẽ thẳng hơn anh ạ vì em thấy nó hở nhiều quá vì không thẳng nên thế đấy anh ạ hì hì hì hì hì hì hì hì và cái thứ hai là để cái cục tự làm của anh có cái stiker đẹp hơn thì anh nên dán thêm cái tấm chống xước lên trên tấm decan thì sẽ đẹp hơn đấy anh ạ hì hì hì

heomoi
08-02-2010, 01:00 AM
cái slice thì minh chưa làm nên miễn bình luận
nhưng còn axis thì minh thấy chưa ổn lắm đâu
- tốt nhất là không nên sơn (hoặc cố gắng hạn chế vì sơn xong cube chỉ để ngắm mà thôi :) ).
- bạn cần chú ý đến độ đồng đều của các cubies trong cùng một mặt (tức là đắp thêm cho nó phẳng chứ nhìn lồi lõm thì không hay ).
- nếu có thể thì bạn nên đầu tư luôn cái cưa tay 25k (có bán ở chỗ bạn mua cái cưa 2k lun ;)))để cưa cắt cho nó dễ.
thế thôi! để cục sau góp ý tiếp!
nhưng mà cục slice thế là tạm ổn rồi đấy!!!(tui chua lam dc)

programmer_94
08-02-2010, 06:37 PM
chậc chậc tay nghề của anh hoàng ngày càng cao. Em thấy anh cứ hybrid speedcuber và puzzle builder thế này mà hóa hay. Chắc em sẽ nối nghiệp anh.
Về phần nhận xét thì con Axis cân nhưng ko đẹp :( , con slice thì hơi cân nhưng cũng ko đẹp :D
Nói chung tay nghề anh ko cao nhưng hàng anh làm toàn hàng độc.

p/s: Khi làm sticker anh nên bo tròn cái góc nhìn cho nó dễ chịu, ngoài ra phải scramble vài phát cho mọi người chiêm ngưỡng chứ cứ chụp cube ko thì topic vẫn chưa ấn tượng lăm ;))

shobuhakuo
08-02-2010, 06:55 PM
cố lên bạn, mong bạn lần sau làm ra những sản phẩm hoàn thiện hơn nữa, thank bạn nè^^

Kevin Nguyen
08-02-2010, 08:58 PM
cưa 25K nó ra sao ta, upload hình xem thử xem :S

titikid91yb
08-02-2010, 09:09 PM
well, rất có năng khiếu, m nghĩ bạn nên tập mod thêm cho chuyên nghiệp hơn. Muốn làm puzzle builder thì phải đầu tư 1 chút

programmer_94
08-02-2010, 10:12 PM
cưa 25K nó ra sao ta, upload hình xem thử xem :S

là cái hack saw 30k đó anh

[_B.N.B_]
10-02-2010, 09:58 AM
@hoang:lần đầu tiên thế là đẹp rồi :).....mà sao thấy nó méo tùm lum hết dzạ...cố gắn thêm bạn nhé

wgunner
14-02-2010, 11:00 AM
Hướng dẫn mod con slice ở đâu vậy ank. chỉ cho em với. Nhìn con slice của anh kết thế. làm thử 1 con :X.