PDA

View Full Version : các xếp cho em xin vài kinh nghiệm

tân thủ
15-03-2017, 08:17 PM
em có thể tạo dấu cộng khi áp mặt cần tạo vào tay trái để tạo cho dễ không, bởi vì em đang lắp kiểu như thế mà tạo có 3s thôi nhưng có mấy đứa bảo là nên úp xuống dưới cho nhanh. Vậy theo mấy bác em có nên lám theo lời bọn nó nói không, giải thích hộ em cái nào nhanh hơn ạ.

Lanchi123
16-03-2017, 02:44 PM
em có thể tạo dấu cộng khi áp mặt cần tạo vào tay trái để tạo cho dễ không, bởi vì em đang lắp kiểu như thế mà tạo có 3s thôi nhưng có mấy đứa bảo là nên úp xuống dưới cho nhanh. Vậy theo mấy bác em có nên lám theo lời bọn nó nói không, giải thích hộ em cái nào nhanh hơn ạ.

Lanchi123
16-03-2017, 02:45 PM
em có thể tạo dấu cộng khi áp mặt cần tạo vào tay trái để tạo cho dễ không, bởi vì em đang lắp kiểu như thế mà tạo có 3s thôi nhưng có mấy đứa bảo là nên úp xuống dưới cho nhanh. Vậy theo mấy bác em có nên lám theo lời bọn nó nói không, giải thích hộ em cái nào nhanh hơn ạ. AI trả lời cho tớ lun nữa?

xcubersub20
21-03-2017, 09:18 PM
làm úp trái là bởi các bạn chơi cơ bản và chắc hẳn các bạn thuận tay phải nên gạt U dc
theo mik nên úp xuống dưới, định hướng giải dấu cộng khoảng tối đa 8 bước
làm vậy vì khi xong dấu cộng có thể nhanh chóng nhìn thấy các cặp cạnh góc ở trên và làm f2l tiết kiệm thời gian
cũng là cách tập quay D bằng ngón út và áp út hay
ban đầu mik cx vậy, để úp xuống tui hơi khó nhưng tập nhiều quen, giờ bảo mik ngửa lên trên làm còn khó hơn

dtanhthy
05-04-2017, 12:42 PM
cảm ơn vì kinh nghiệm hữu ích

Huy2TJV
10-05-2017, 01:13 PM
để mặt dấu cộng xuống dưới rồi tập làm nhé! vậy sẽ nhanh hơn rất nhiều! có thể look f2l luôn khi làm cross đáy tốt (y)

tuantranbk
21-04-2018, 09:04 AM
Cảm ơn rất nhiều vì chia sẻ bạn nhé