PDA

View Full Version : [hot][danghoang] cubominx

danghoang
11-02-2010, 07:36 AM
Clear data .

programmer_94
11-02-2010, 07:39 AM
Ối phỏng tay em rồi. :D :D :D
Quá đỉnh anh ơi :X:X:X
công nhận khả năng nhận dạng của anh cao thật
Có điều kĩ thuật trám của anh chưa cao
sao anh ko mua cái ống đi dây điện trên tường trám cho nó dễ, mà đẹp nữa.
Dù sao thì nó cũng quá đỉnh >:D< >:D< >:D<

nvt_zion
11-02-2010, 07:41 AM
bạn đắp bằng bìa à :|, theo cảm nhận của mình thì nên thay = chất liệu khác nhìn cho đẹp, để vầy nhìn mỏng manh lại xấu nữa, có gì sr nhá :P

danghoang
11-02-2010, 08:05 AM
bạn đắp bằng bìa à :|, theo cảm nhận của mình thì nên thay = chất liệu khác nhìn cho đẹp, để vầy nhìn mỏng manh lại xấu nữa, có gì sr nhá :P

mình đắp bên trong là hộp điện cứng rồi, chỉ là bên ngoài đắp thêm bìa cứng ép plastic để cho cube trở nên sắc sảo,đẹp hơn thôi,
đắp nhựa không nhìn xấu lắm

kingcube008
11-02-2010, 08:12 AM
điểm lý thuyết cao, điểm thực hành khá ;));))
Cố gắng phát huy nha.Thax

haily
11-02-2010, 09:13 AM
cục này bạn tháo miếng bìa ra. trám lại bằng xi măng tráng là đẹp ngay

bạn làm tốt, nhưng trám thì chưa cao, cho 8/10

rubikfan1996
11-02-2010, 10:09 AM
cục này hình như chỉ xoay góc thôi thì phải nhỉ

[_B.N.B_]
11-02-2010, 10:32 AM
Cục này nhìn sao sao đấy....méo méo^^...mà bạn làm củg đc đó....4rom mình hình như chưa có con này:D....thanks cho bạn 1 cái^^

vanhaudn93
11-02-2010, 02:41 PM
rất sáng tạo.Thanks..............

ga fi tiu
11-02-2010, 02:53 PM
pyraminx phải ko danghoang?

maiduylinh
11-02-2010, 03:24 PM
ơ anh programmer_94 giống em ghê cũng lấy cái ống đi dây điện để làm nhưng cái này khó ăn sơn lắm nhưng để mà nhận xét con này thì ko biết như nào vì em chưa làm ra dc (chưa làm dc nên ko dám nhận xét lung tung:D:D:D)

dylan_46
11-02-2010, 03:50 PM
ơ anh programmer_94 giống em ghê cũng lấy cái ống đi dây điện để làm nhưng cái này khó ăn sơn lắm nhưng để mà nhận xét con này thì ko biết như nào vì em chưa làm ra dc (chưa làm dc nên ko dám nhận xét lung tung:D:D:D)

em muốn sơn nó ăn thì em fải chà nhám nước lại, giống thợ sơn xe ta làm đó

programmer_94
11-02-2010, 03:52 PM

em muốn sơn nó ăn thì em fải chà nhám nước lại, giống thợ sơn xe ta làm đó

chính xác
vì bề mặt ngoài của cái ống đó nó xịt cái gì đó lên bóng bóng và cách điện nên ko ăn sơn

maiduylinh
11-02-2010, 03:56 PM
hì đc cái là ưu điểm là là cut thì cực nhanh nói chung là kéo nào cũng có thể cut dc còn nhược điểm là cái này khá dẻo , vì vậy để làm dc 1 cube mod " phẳng phiu" cũng khá mất thời gian nhưng em chưa biết giá cả là bao nhiểu tiền/1m nữa vì em toàn xin mẹ em thôi(hì trên cửa hàng nhà em khá nhiều nhưng giờ không xin được nữa rồi) ai update cho em cái giá luôn cái
(thank trước ạ)

rubikkute08
11-02-2010, 03:56 PM
chịu!! ko nhìn dc cấu trúc. bạn làm cục này hay đấy. nhưng trám còn hơi xấu điểm 8/10 thôi :P
@maiduylinh: ở HCM a mua 12k/cây, ko nhớ nhiu mét nữa

wgunner
11-02-2010, 05:09 PM
Không hiểu quay kiểu gì. theo như em thấy thì xoáy được mỗi góc thôi. ai chỉ giùm em nguyên lý của con này với

KissesHacker
12-02-2010, 08:14 PM
Nhìn chả biết xoay thế nào, bạn update thêm mấy tấm xoay thử xem :D Nhìn hem ra gì hết, mới thấy cube này lần đầu.

ga fi tiu
12-02-2010, 09:40 PM
Nhìn chả biết xoay thế nào, bạn update thêm mấy tấm xoay thử xem :D Nhìn hem ra gì hết, mới thấy cube này lần đầu.

VpWLi8vX7Ak

-yu-
14-02-2010, 11:11 PM
trùng ý tưởng gòi = = =
em cũng nghĩ ra và hoành thành ý tưởng nhờ cái chương trình của anh gà ...
halp có thể trở về vuông , tai sao pyra lại ko thể ... và mất 2 ngày giấy ,chất xám , và 1 ngày google ketchup em đã ra , nhưng chưa bao h làm ....
lúc đó mà làm với kiến thức nông cạn ... chắc em đặt tên nó là yu cube gòi ^^^

danghoang
15-02-2010, 08:27 AM
trùng ý tưởng gòi = = =
halp có thể trở về vuông , tai sao pyra lại ko thể ... và mất 2 ngày giấy ,chất xám , và 1 ngày google ketchup em đã ra , nhưng chưa bao h làm ....

tui xem hình của tony một lần rồi suy nghĩ bằng cách vẽ ra giấy, không dùng soft,
thì mấy hình đa dạng đều thì có thể chuyển cho nhau hết, nhưng chủ yếu là làm có đẹp không thôi, megaminx cũng chuyển thành cube được và cube cũng chuyển thành dạng giống mega được[hr]

trùng ý tưởng gòi = = =

tui xem hình của tony một lần rồi suy nghĩ bằng cách vẽ ra giấy, không dùng soft,
thì mấy hình đa dạng đều thì có thể chuyển cho nhau hết, nhưng chủ yếu là làm có đẹp không thôi, megaminx cũng chuyển thành cube được và cube cũng chuyển thành dạng giống mega được

kitsudo1412
15-02-2010, 08:38 AM
à, hiểu rồi, đầu nhìn mãi cứ nhìn ra xoay được mỗi cái góc, lol =))=))

ga fi tiu
15-02-2010, 05:05 PM
megaminx chuyển thành lập phương = hexaminx