PDA

View Full Version : slow turning ave of 5: 10.77: Feliks Zemdegs

titikid91yb
19-02-2010, 08:08 PM
clip mới nhất của feliks
57-77kQwyeE

quá kinh dị, m nghĩ đẳng cấp của Feliks bây h hơn tất cả các speedcuber đẳng cấp trên thế giới 1 bậc, em ấy quá thành công vs color neutral

minh_k_minh
19-02-2010, 08:17 PM
cái này em xem hình như lâu rồi a ạ :D
mà kih thật :|
siêu ghê cơ !!!
mình phải cố vậy !!! :D

cuberbegin
19-02-2010, 08:21 PM
Felik đỉnh thì miễn bàn ~~.FT tuyệt quá
Tooooooooooooooooo shoooooooooort

litmap123
19-02-2010, 09:11 PM
phải nói là đỉnh ft cứ liên hoàn, cái này mới gọi là "ảo vãi"

Yu-Gi-Oh
19-02-2010, 09:35 PM
đúng là color neutral đỉnh thật ;))...mốt chắc phải tự tập mới dc...nhưng cũng cần một thới gian khá dài để làm quen :-?

viet_brother
19-02-2010, 10:01 PM
sợ thật :| bạn này đứng top 1 Average trên WCA và đứng 7th trong bảng Single :|
cho e hỏi colour neutral có phải là xoay cross ở bất kì màu nào ko ??? :| (câu hỏi hơi ngớ ngẩn)

bebithuy11
19-02-2010, 10:21 PM
:-s! Slow mà vãi hàng thế á! Thua + bất lực rồi :-s![hr]

sợ thật :| bạn này đứng top 1 Average trên WCA và đứng 7th trong bảng Single :|
cho e hỏi colour neutral có phải là xoay cross ở bất kì màu nào ko ??? :| (câu hỏi hơi ngớ ngẩn)

Đúng là vậy, nhưng làm cross ở mặt bất kỳ cũng ko khó lắm đâu bạn, vấn đề là lúc làm F2L mà ko quen, đảm bảo "toe nòng" ngay, lộn màu từa lưa hoa bưởi luôn :))

Yu-Gi-Oh
19-02-2010, 10:27 PM
làm cross color neutral thì khá dễ...nhưng F2L dễ lộn lắm..hiên h mình đang tập thêm màu vàng ;)) có vẻ khả quan :D

GunNhox
19-02-2010, 10:36 PM
HJc ... = tuổi mình mà pro gấp 8 lần :| .... càng xem càng thấy nản :-<
P/S:

phải nói là đỉnh ft cứ liên hoàn, cái này mới gọi là "ảo vãi"

Anh trêu em à :|

Devilbringger
20-02-2010, 12:28 AM
Felik mún hù dọa các cuber thế giới đấy, để mình phân tích clip cho mọi người xem

_ tốc độ trong clip của Felik chưa hẵn là slow, nó cỡ 2/3 full speed của Felik chứ ko phải 1/2 speed như clip của Yu, với lại có 1 số đoạn OLL và PLL gần như là full speed.
_ Felik ave full speed khoảng 9s, với 1/2 full speed thì có thể chậm hơn full speed từ 20-40% , do khi làm tay chậm thì look ahead sẽ dễ hơn, nên nếu Felik dùng 1/2 full speed thì ave cũng chỉ 13-14s thôi. nhưng clip này hắn cố ý dùng 2/3 speed, vừa đủ look ahead liên tục và khi làm OLL và PLL tăng tốc lên 1 tí, vừa đủ cho ave nằm trong khoản 10s.
_ Dù sao đây cũng là 1 clip quá ấn tượng. Đây là ứng cử viên sáng giá nhất cho những kỷ lục thế giới mới.

viet_brother
20-02-2010, 12:50 AM
Felik mún hù dọa các cuber thế giới đấy, để mình phân tích clip cho mọi người xem

_ tốc độ trong clip của Felik chưa hẵn là slow, nó cỡ 2/3 full speed của Felik chứ ko phải 1/2 speed như clip của Yu, với lại có 1 số đoạn OLL và PLL gần như là full speed.
_ Felik ave full speed khoảng 9s, với 1/2 full speed thì có thể chậm hơn full speed từ 20-40% , do khi làm tay chậm thì look ahead sẽ dễ hơn, nên nếu Felik dùng 1/2 full speed thì ave cũng chỉ 13-14s thôi. nhưng clip này hắn cố ý dùng 2/3 speed, vừa đủ look ahead liên tục và khi làm OLL và PLL tăng tốc lên 1 tí, vừa đủ cho ave nằm trong khoản 10s.
_ Dù sao đây cũng là 1 clip quá ấn tượng. Đây là ứng cử viên sáng giá nhất cho những kỷ lục thế giới mới.

phân tích hay thật ^^ bái phục :">

heiniken_no1
20-02-2010, 01:08 AM
nghe anh Nghi phân tích cũng hợp lí :-? nhưng theo em chắc cậu này cũng chỉ sơ suất thôi chứ không phải đạo đức giả bày đặt slow turn, nhưng nói sao thì nói, trình độ của felik thì không còn gì để bàn cãi nữa, 1st speedcuber .

nvt_zion
20-02-2010, 07:50 AM
@heiniken: 1st ave speedcuber chứ :P. hắn chưa vượt đc Erik mừ :D. nhưng cũng chắc gần đây thôi :D

Anhxtan
20-02-2010, 05:43 PM
@heiniken: 1st ave speedcuber chứ :P. hắn chưa vượt đc Erik mừ :D. nhưng cũng chắc gần đây thôi :D

Nói 1st speed cuber là hoàn toàn chính xác, 1 học sinh giỏi nhất lớp là người có điểm TB cao nhất lớp chứ không phải môn Toán nó cao nhất lớp. Đẳng cấp speedcuber cũng phải thể hiện bằng average chứ không phải bằng Single http://truongton.net/forum/images/smilies/panda/panda14.gif, chưa kể Single của Erik ăn hên vô nhân đạo

rjcrhonerz
21-02-2010, 01:37 PM

Nói 1st speed cuber là hoàn toàn chính xác, 1 học sinh giỏi nhất lớp là người có điểm TB cao nhất lớp chứ không phải môn Toán nó cao nhất lớp. Đẳng cấp speedcuber cũng phải thể hiện bằng average chứ không phải bằng Single http://truongton.net/forum/images/smilies/panda/panda14.gif, chưa kể Single của Erik ăn hên vô nhân đạo

Vậy suy ra là anh Nghi pro hơn anh Quyền à? Do ave của anh Nghi là 16.06, của anh Quyền là 16.97

heiniken_no1
21-02-2010, 01:42 PM
Ủa, ave của anh Quyền là 14.xx mà. Nhưng sao bạn nói kì thế, đem anh Nghi với anh Quyền ra so sánh vậy không sợ bị chia rẽ nội bộ à, chuyện hơn thua nhau người trong cuộc còn không bàn thì sao lại đem ra mà bàn chứ, lần sao nói chuyện đàng hoàn nha bạn.

Anhxtan
21-02-2010, 07:08 PM
Vậy suy ra là anh Nghi pro hơn anh Quyền à? Do ave của anh Nghi là 16.06, của anh Quyền là 16.97

@heiniken_no1 : không sao, chuyện người khác bàn tán người này giỏi hơn người kia là lẽ bình thường em không thể nào ngăn cấm được. Và việc đấy càng không "làm chi rẽ" nội bộ được đâu, em khỏi lo.

Anh tin rằng Quyền, Nghi hay bất cứ ai cũng không để ý chuyện này làm gì, đó là sự thật mà, Nghi pro hơn Quyền nội dung speed 3x3x3 TẠI THỜI ĐIỂM THÁNG 1 NĂM 2010

programmer_94
21-02-2010, 08:54 PM
Ủa, ave của anh Quyền là 14.xx mà. Nhưng sao bạn nói kì thế, đem anh Nghi với anh Quyền ra so sánh vậy không sợ bị chia rẽ nội bộ à, chuyện hơn thua nhau người trong cuộc còn không bàn thì sao lại đem ra mà bàn chứ, lần sao nói chuyện đàng hoàn nha bạn.

Ở đời ai đi để bụng chuyện người ta hơn mình. Anh Nghi hơn anh Quyền 1 chút thì mới có động lực để anh Quyền tiếp tục phấn đấu. Khi anh Quyền phấn đấu ắt anh Nghi cũng phải luyện tập ko ngừng mới giữ được vị trí mong muốn => thành tích của VN sẽ tăng => cuber VN sẽ tự hào sánh vai cũng các cuber của các cường quốc năm châu :)) (Bác Hồ cho con mượn lời tí =)) )

sheep
21-02-2010, 09:52 PM
ko hiểu ông này dùng cube gì nhỉ ???????????

programmer_94
21-02-2010, 09:54 PM
ko hiểu ông này dùng cube gì nhỉ ???????????

DIY A5