PDA

View Full Version : [F2L] phụ đề cho video look ahead của badmephisto

tungnos
23-02-2010, 08:40 PM
dạo gần đây mình nhận dạy rubik cho một số bạn trẻ :"> nên đưa chúng nó coi cái video này (đã từng post trên 4r rồi). nhưng vì không có tiếng việt nên cứ phải ngồi cạnh giải thích. chính vì thế, học theo cách xem phim trên mạng, mình quyết định làm file phụ đề .srt cho video này.

pzkHrz8x2eo
để xem được phụ đề, các bạn đổi tên file phụ đề và file film giống nhau, rồi lưu chung vào một thư mục (nhớ là phải tải video về máy nhé :d)
Ví dụ: bật youtube lên, dùng IDM tải file
"YouTube - My thought process while doing F2L - One step stop.flv"
, lưu vào thư mục video gì đó.
sau đó tải file
"YouTube - My thought process while doing F2L - One step stop.vn.srt"
của mình về, lưu chung vào đó.
cuối cùng chạy bằng Media Classic Player, hoặc VLC, hoặc Jet Audio.

programmer_94
23-02-2010, 08:57 PM
hay đấy, thanks :D
.......................

haily
23-02-2010, 09:38 PM
hay đấy nhưng sao bạn không làm cho phụ đề lên khi coi trực tiếp luôn, đở mất công

tungnos
23-02-2010, 09:58 PM
@ haily: làm thế này dễ sửa hơn. nếu chẳng may có lệch đoạn nào, thì chỉ cần sửa thời gian đi thôi là ổn. vs cả, up clip lên mất công lắm. lười :"> down dễ hơn mà

ngoctran14
23-02-2010, 10:32 PM
hay quá, công nhận bạn giỏi tiếng anh thiệt ^_^
Thanks nhé
p/s: nhân tiện cho mình hỏi làm phụ đề thế nào vậy

cuberbegin
23-02-2010, 11:02 PM
Nói thật lúc trước mình chỉ hiểu sơ sơ look ahead là làm liên tục,và chỉ biết làm chầm chậm để nhìn một cách lộn xộn.Bây giờ sau khi xem video và bản phụ đề ,mình đã hiểu cặn kẽ hơn.Thanks so...so...so much

tungnos
23-02-2010, 11:55 PM
@ ngoctran14: bạn chuột phải vào file .srt của mình chọn properties, vào phần open with, chọn notepad. sau đó mở file lên, làm theo mẫu của mình là dc.
cái phần căn thời gian thì dùng đồng hồ bấm giờ là được :D

chickenfly
24-02-2010, 04:48 AM
cảm ơn bác nhiều nhá trình độ tiếng anh còn nnon kém nên cũng cần tới cái này!! thế là có thêm 1 ngừoi bạn nữa để luyện LH rui` :D

bebithuy11
24-02-2010, 09:39 AM
dạo gần đây mình nhận dạy rubik cho một số bạn trẻ :"> nên đưa chúng nó coi cái video này (đã từng post trên 4r rồi). nhưng vì không có tiếng việt nên cứ phải ngồi cạnh giải thích. chính vì thế, học theo cách xem phim trên mạng, mình quyết định làm file phụ đề .srt cho video này.

pzkHrz8x2eo
để xem được phụ đề, các bạn đổi tên file phụ đề và file film giống nhau, rồi lưu chung vào một thư mục (nhớ là phải tải video về máy nhé :d)
sau đó tải file

Hay hay! Nhưng có cần gắn phụ đề trực tiếp vào video để coi cho tiện ko? Tui làm cho! Làm vậy cũng dễ, đỡ tốn công tải về, quen coi trực tiếp rồi :P

URMU
24-02-2010, 10:07 AM
sao mình làm như bạn mà không xem được vầy?

duongkimngoc
24-02-2010, 12:16 PM
sao mình làm như bạn mà không xem được vầy?

Bạn xem video bằng phần mềm gì ?

@bichu: cái này là bạn nghe rồi dịch à ? Thế thì phục thật. :-bd

tungnos
24-02-2010, 12:59 PM
Hay hay! Nhưng có cần gắn phụ đề trực tiếp vào video để coi cho tiện ko? Tui làm cho! Làm vậy cũng dễ, đỡ tốn công tải về, quen coi trực tiếp rồi :P

chẹp, làm thì cũng được thôi. chẳng qua t thích phim nguyên bản. làm thế này, nếu không muốn xem phụ đề có thể tắt đi được :D mà làm thế này, căn chỉnh thời gian dễ hơn. gắn trực tiếp vào, rồi đến lúc nó lệch, sửa lâu lắm

bebithuy11
24-02-2010, 01:05 PM

chẹp, làm thì cũng được thôi. chẳng qua t thích phim nguyên bản. làm thế này, nếu không muốn xem phụ đề có thể tắt đi được :D mà làm thế này, căn chỉnh thời gian dễ hơn. gắn trực tiếp vào, rồi đến lúc nó lệch, sửa lâu lắm

Uh! Tiện có, bất tiện có :-?! T cũng làm cái F2L expert của Erik để coi "tự sướng"!

tungnos
24-02-2010, 02:31 PM
@ bebithuy: b có chắc mình theo kịp toàn bộ những j Erik trình bày ko? mình thấy toàn điều lạ. nếu bạn làm thì ghi luôn alg ra nhé. cũng dài hơi phết đấy. nhất là hắn làm ko chậm và ko tỉ mỉ như badme :P
có lẽ mình cũng làm cái đó, có j xem lại. thấy phê F2L hơn rồi =))

tranmynhquan1991
24-02-2010, 07:27 PM
@ bebithuy: b có chắc mình theo kịp toàn bộ những j Erik trình bày ko? mình thấy toàn điều lạ. nếu bạn làm thì ghi luôn alg ra nhé. cũng dài hơi phết đấy. nhất là hắn làm ko chậm và ko tỉ mỉ như badme :P
có lẽ mình cũng làm cái đó, có j xem lại. thấy phê F2L hơn rồi =))

thằng erik nó giảng như bố mình vậy . mình xem cả cái video đấy , học đc đâu 1,2 chiêu F2l của hắn . Nói chung là học F2l nên góp nhặt 1 tí từ nhiều nguồn :D

nok89
06-03-2010, 04:45 PM
hay đấy bạn, coi clip này nhiều mới ngộ ra hết skill ^^

Hoang
14-04-2010, 11:39 AM
kiểu gì mà mình làm mãi mà vẫn ko có phụ là thế nào vậy

hazu_kita
20-04-2010, 09:00 PM
Thank bạn! Đã down rồi nhưng... :D kô xem đc! Mình mở bằng window media player, đã save cả file phụ đề cùng file video vào cùng 1 thư mục... Có ai biết tại sao kô xem đc hay kô?

Holmes
21-04-2010, 10:25 PM
Khi down về thì hình như nó là đuôi FLV, mà bạn dùng Window Media Player thì chắc chắn sẽ ko đọc được, bạn nên down phần mềm đọc được đuôi FLV về là xem được ngay, có thể dùng Window Media Classic, FLV player
Bạn có thể down wmc tại đây: http://www.3c.com.vn/Story/vn/hotrokhachhang/softwaredownload/2007/11/30248.html ( đảm bảo link ko có virus :D )

kutruongdn1
22-04-2010, 07:58 PM
4 th chu G minh hoc hoai ma ko vao.huhu

hazu_kita
22-04-2010, 10:37 PM
Khi down về thì hình như nó là đuôi FLV, mà bạn dùng Window Media Player thì chắc chắn sẽ ko đọc được, bạn nên down phần mềm đọc được đuôi FLV về là xem được ngay, có thể dùng Window Media Classic, FLV player
Bạn có thể down wmc tại đây: http://www.3c.com.vn/Story/vn/hotrokhachhang/softwaredownload/2007/11/30248.html ( đảm bảo link ko có virus :D )

Sr! Bữa down quên đổi tên 2 file giống nhau. Giờ thì xem đc rồi, có phụ đề luôn! :D

zonzongl
23-04-2010, 07:58 PM
thanks pác phát nha
hi vọng vs cái này F2l sẽ tốt hơn
cải thiên tình hình

hazu_kita
25-04-2010, 10:35 AM
kiểu gì mà mình làm mãi mà vẫn ko có phụ là thế nào vậy

Lưu ý 4 điều:
1: Down cả file video và file phụ đề.
2: Để 2 file đó vào cùng 1 thư mục.
3: Giải nén file phụ đề ra (Cũng trong thư mục đó luôn).
4: Mở video bằng window media player ( version 9. trở lên. Nếu không mở đc thì phải update version).

Chúc thành công! :)>-

tuansando
30-05-2010, 08:24 PM
Bạn nào làm phụ đề chung luôn vào video lun đi, nếu có thì cho mình xin ^^

Autinhyeu
30-05-2010, 09:35 PM
Cám ơn bạn nhé, xem xong tự làm thấy đỡ phải xoay cube đi nhiều :X
Bạn nào ko làm đc thì để í xem trong folder, file có hiện đuôi ko, nếu ko hiện thì vào Control Panel -> Folder Option -> View -> bỏ tick Hide extensions for know file types rui` đổi tên file như ở đầu trang

heaven93.star
30-05-2010, 11:33 PM
Anh ơi làm ơn cho em hỏi. Cái F2l này em đọc ở đâu đó thì phải nhìn từ một góc mới nhanh được. Thế em muốn hỏi look ahead thì mình chỉ nhìn ở 1 góc ấy thôi để quay các góc còn lại. Hay là vẫn xoay cube theo các góc cần xếp. Em xin cảm ơn :D

nh0x_lucky
16-06-2010, 08:41 AM
anh ơi sa0 em k0 tải được bản dịch của anh vậy? Chắc bị lỗi rồi! Anh có thể gửi riêng bản dịch wa địa chỉ email của em đc k0? Email của em là: o0o_Lucky_start_o0o@yahoo.com. Thanks anh trước! :D

jerry2112
17-06-2010, 03:50 PM
mình down về nó toàn ra cái này attachment.php
đổi tên cũng chẳng thấy phụ đề đâu

ngowin
05-07-2010, 07:31 AM

pzkHrz8x2eo
sau đó tải file

download thế nào đấy bạn:O

ngowin
05-07-2010, 05:14 PM
ai chỉ cho mình với.mình xem kô hiểu:(([hr]
mặc dù mình biết chơi cơ bản rồi nhưng học cái này kô hiểu tí gì cả

sniper3776
06-07-2010, 10:51 AM
huhu mình ko bít dơn video you tube. Ai giúp vs

Freeze_Heart
06-07-2010, 03:26 PM
ko hiểu gì hết đổi tên file giống nhau bỏ chung thư mục nó bắt delete 1 cái sao mở được @@

madayluvc
06-07-2010, 04:04 PM
ko phải giống nhau toàn bộ.,,,, Vi dụ,,,, XXX.avi là phim. thì phụ đề đổi thành XXX.srt =p~...
Cách 2.. bật phim để chuột vào file sub.. giữ file sub và ném vào giữa phim.. là xong

lovelyboy1712
06-07-2010, 04:41 PM
dow về nhưng xem ko có hình mà chỉ có tiếng là ntn nhỉ

MrkidMastermind
13-07-2010, 08:37 AM
mình nghe nhu vịt nghe sấm ấy:|:|

sniper3776
13-07-2010, 06:11 PM
huhu anh bichu ơi làm video việt sub rùi up lên mạng luôn đi. Chịu khó 1 tí vì anh em đi chứ, down mãi mà có đc đâu, năn nỉ đấy:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((

voldermost20
15-07-2010, 10:08 AM
File sub của bạn bị lỗi. Không phải tại mọi người không biết làm. Làm ơn up lại đê
>:D<>:D<>:D<

nvt_zion
15-07-2010, 10:25 AM
Vừa test, ko có gì lỗi, mong các mem chịu khó tìm hiểu một chút về cách xem phụ đề, đừng có la toáng lên như thế!

trungvn98pro
27-08-2010, 10:55 AM
ú hu hu khó quá bạn post lun video có phụ đề đi pleas[hr]

huhu mình ko bít dơn video you tube. Ai giúp vs

bạn viết chữ kiss trc đường link vd
www.youtubevvv....thì thêm là www.kissyoutubevvv...
nó sẽ ra 1 trang khác
kích vào 1 biểu tượng dưới đường link
:D[hr]
mình có thấy phụ đề đâu nhỉ:(:(:(:(:(:(:(:(

nvt_zion
27-08-2010, 01:14 PM
Đây nè http://www.rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=7416 chịu khó lục chút chứ, trong box HD có cả :|

lekhanh9889
12-11-2010, 10:21 PM

pzkHrz8x2eo
sau đó tải file

eo` ko duoc a Minh dung Media Classic Player nhung ko dc