PDA

View Full Version : Cần Hướng dẫn make Slice hoặc greenhil.

wgunner
01-03-2010, 12:18 PM
Mình đang định make Slice hoặc greenhil's nhưng không biết cách. ai có hướng dẫn make 1 trong 2 cube này chỉ giúp mình với. Thank trước :D

rjcrhonerz
01-03-2010, 04:18 PM
sac,
mình thì còn gà lắm,
nhưng trích lời anh gà, đại ý là '' các bạn nên bắt đầu với những cube dễ mà mình HD trong box cơ khí'',
2 con đó không phải là khó gì nhưng để HD để người khác hiểu thì đó là một vấn đề,
trước đây mình cũng đâu biết gì đâu, mà cũng đòi làm con gì đó khó như là greenhill, mình cũng hỏi vài người và bạn biết người ta trả lời mình sao không '' tự nghĩ đi bạn ơi '', câu trả lời 4 chũ thôi nhưng mình không thể chịu nổi sự sỉ nhục này, vậy là..................................
vậy nên câu trả lời mình chỉ cho bạn là bạn nên bắt đầu từ các cube mà anh gà HD, không nhất thiết là làm hết nhưng nên làm ít nhất được 2/3 số cube đó để lấy kinh nghiệm và cưa và suy nghĩ một tí nữa

Hy vọng bạn sẽ làm được slice và greenhill cho chính mình
thân,
DH

Em không có ý gì hết nhá nhưng câu đó 5 chữ anh ạ
À em hỏi luôn, làm sao để mod cục 3x3x2 vậy?

KissesHacker
01-03-2010, 04:49 PM
hehe thanks nha, để cho lời nói của bạn có giá trị mình sẽ không sửa phần trên, cứ để vậy thôi,
ah, 332 hả, 332 thì khác hẳn những loại kia, như thế này nhé
+layer E: cưa hết cạnh giống như cưa fisher, cưa sát center vào vài mm
+layer U và D: cưa sát phần trên (giống nhưa cưa bump)
+lấy đĩa CD cắt thành những ô vuông có size giống như 1 cubies, lấy các miếng CD đó đắp lên layer U và D, phủ kín layer E, vậy là xong 332

Như vậy kích thước sẽ ko đều, nhưng là 1 cách mod 3x3x2 đơn giản. Nếu muốn xem cách mod 3x3x2 thì nên vào http://speedcubing.com/ton/3x3x2.htm. Hơi rắc rối nhá:D

hoalongntc
01-03-2010, 08:49 PM
Bạn có thể làm theo cách này:

rv44CDTAqgY

Nhưng mình thấy cách này thì 2 layer U và D không sát nhau cho lắm. Mình làm bằng Brain thì bị hở những 2mm, phải dán thêm một lớp nhựa mỏng vào giữa, không biết nếu dùng Diansheng có khả quan hơn không. Còn không mua con QJ 332 có 50k thui bạn, đó là nếu bạn thích chơi, còn nếu thích mod thì ở trên cũng có 2 cách rồi đấy.

ga fi tiu
01-03-2010, 08:57 PM
cách của kisseshacker ko làm dc đâu, cách của hoalongntc thì dc nhưng hở dữ lắm

wgunner
01-03-2010, 09:29 PM
ôi trời. củ lạc rồi mấy bạn ơi :((. ai biết thì giúp mình đi :D
gà fi tiu:
1/ warn 10% trong 1 tuần vì tội hỏi tùm lum ko đúng chộ trong topic kia
2/ hướng đi của puzzle buider đã lập đi lập lại nhiều lần, ko nhắc lại nữa
3/ con này chưa nghiên cứu vì vẫn còn bận vài con đang làm, hoặc có thể hiểu là ko biết làm cũng được, vì thế mình ko có cách giúp bạn