PDA

View Full Version : THPT HN - Join in!!!

Cubuda
16-03-2010, 09:36 AM
KRC---Kim Lien Rubik Club! Let's join in & enjoy right now!!!
Mình tên là Quỳnh (nickname là Ếck), hiện nay mình đang học lớp 11-THPT KL HN. Mình có nguyện vọng làm quen và học hỏi vs những mem KL đam mê rubik. Những ai là mem KL thì vào đây làm quen nhé. Tất nhiên là vẫn chào đón tất cả mem trường khác, mem thành phố khác-những ai yêu quý mem KL va yêu mến HN >:d<

qwerty319
16-03-2010, 11:03 AM
haiz không ai tham gia à
phong trào chơi rubik trong các trường phổ thông bây giờ kém phát triển lắm
trong 1 trường chắc được chục đứa là đam mê rubik thực sự
phần lớn chúng nó cầm rubik cho oai
hôm nọ đến lớp thấy chúng nó ngồi xoay rubik
ngạc nhiên suýt ngất
hỏi thì chúng nó bảo
xoay rubik để đủ để đỗ đại học=))=))=))=))=))=))=))=))=))

anhdahisinh
16-03-2010, 11:56 AM
Đã từng có 1 thjan học tại Kim Liên, nhưng mà là học tiếng anh :D

hgk
16-03-2010, 12:30 PM
em là Hoàng học 10a9 khối sáng
anh học sáng hay chiều vậy??
em cũng quen thêm 2 anh nữa cũng học KL
để em rủ mấy anh vào đây nói chuyện

Cubuda
16-03-2010, 12:45 PM
haiz không ai tham gia à
ngạc nhiên suýt ngất
hỏi thì chúng nó bảo

Chuẩn đó, toàn mấy em xì-tin 9x tóc vàng hoe thích thể hiện trí tụê siêu fàm =))

Chắc fải đổi tên topic thành mem THPT join in quá!
Các bác giới thiệu về mình đi!
Phone: 0986 707 725
Y!M: sky_u_291

hgk
16-03-2010, 05:15 PM
haiz không ai tham gia à
ngạc nhiên suýt ngất
hỏi thì chúng nó bảo

công nhận là đúng , ngay cả ở Kl cũng vậy nhưng em thấy Kl có rất nhiều người thích rubik thật sự , như ở lớp em, có 7 đứa chơi rubik và tất cả đều là thành viên trên 4rum này chỉ tội ít post bài và lười đi off .

qwerty319
16-03-2010, 09:15 PM
đam mê mà không có ai ở cùng lớp cùng niềm đam mê để chia sẻ
mang rubik đến lớp ngồi quay lúc giờ ra chơi cho khỏi chán thì chúng nó bảo khoe mẽ biết mỗi một trò mà khoe mãi
có đứa thấy khâm phục nên cũng muốn học
vừa dạy chúng nó được mấy phút thì chúng nó không hiểu nên không thèm học nữa bảo 'trò này vớ vẩn tốn thời gian'X-(
thế nên tham gia forum để trò chuyện với những người cùng đam mê
thú chơi rubik không phải sở thích mà là đam mê
[size=3][hr]

quỳnh là con gái mà gọi là 'anh' à

hgk
16-03-2010, 09:51 PM
đúng như anh nói

còn cái vụ gọi là anh hay chị thì em nghĩ có con trai tên Quỳnh mà nên em gọi vậy

Cubuda
16-03-2010, 09:58 PM
mang rubik đến lớp ngồi quay lúc giờ ra chơi cho khỏi chán thì chúng nó bảo khoe mẽ biết mỗi một trò mà khoe mãi
vừa dạy chúng nó được mấy phút thì chúng nó không hiểu nên không thèm học nữa bảo 'trò này vớ vẩn tốn thời gian'X-(
[size=3][hr]

Bạn học lớp nào vậy? Lớp mình fong trào rb rầm rộ lắm nhưng ít đứa chơi chuyên nghiệp lắm, chỉ học để quay đc 6 mặt thôi. Công thức quảng bá rb của mình là mua mấy em cube xịn rồi mang đến lớp chơi chung cùng mn. Điển hình là thằng bạn ngồi cạnh mình bị đầu độc bh thích rb cực luôn. Ngày nào cũng foto tài liệu mang đến lớp cả 2 đứa học chung. Chơi mà học, vui lắm !!![hr]

Học khối sánh hả em? Chị học 11a4 là khối chiều em ạ! Em chơi rb lâu chưa? Thành tích thế nào? Chị mới chơi đc khoảng 3 tuần thôi, còn gà lắm nhưng bù lại là rất rất đam mê rb!

qwerty319
16-03-2010, 10:09 PM
[size=3][hr]

Bạn học lớp nào vậy? Lớp mình fong trào rb rầm rộ lắm nhưng ít đứa chơi chuyên nghiệp lắm, chỉ học để quay đc 6 mặt thôi. Công thức quảng bá rb của mình là mua mấy em cube xịn rồi mang đến lớp chơi chung cùng mn. Điển hình là thằng bạn ngồi cạnh mình bị đầu độc bh thích rb cực luôn. Ngày nào cũng foto tài liệu mang đến lớp cả 2 đứa học chung. Chơi mà học, vui lắm !!!

mình học việt đức
học sinh kim liên thông minh hơn mà nói chúng nó còn hiểu
chứ các trường khác toàn những đứa không biết gì
ngày xưa biết thế mình vào kim liên
đủ điểm nhưng không đăng kí nguyện vọng nên không được vào:(:((

Cubuda
16-03-2010, 10:26 PM
@qwerty319: nói thế thôi chứ KL hay VĐ cũng như nhau cả. Quan trọng là vẫn có những người như chúng ta và các thành viên tích cực trong 4rum theo đuổi sự nghiệp rb dù con đường rất trông gai (như bạn nói) Hay mình sửa tên topic thành mem THPT nhé! Ngoài lề 1 chút: mình đoán bạn là con gái đúng k? Sr vì online = di động nên post bài chậm!

qwerty319
16-03-2010, 10:30 PM
@qwerty319: nói thế thôi chứ KL hay VĐ cũng như nhau cả. Quan trọng là vẫn có những người như chúng ta và các thành viên tích cực trong 4rum theo đuổi sự nghiệp rb dù con đường rất trông gai (như bạn nói) Hay mình sửa tên topic thành mem THPT nhé! Ngoài lề 1 chút: mình đoán bạn là con gái đúng k? Sr vì online = di động nên post bài chậm!

uk
thế cũng đoán ra à
chắc là qua cách nói chuyện cũng thấy là kiểu nói chuyện của con gái
trong 4rum cũng không nhiều mem là con gái đâu

Cubuda
16-03-2010, 10:45 PM

uk
thế cũng đoán ra à
[hr]
@qwerty319: K mình nhìn avatar của bạn nên đoán mò vậy thôi ai ngờ bingo. Ở VĐ mình có mấy ng bạn ngày trước học cùng cấp 2. Bạn có quen bạn Lương Kiều Trang hay Trịnh Phương Quỳnh k? Mà bạn chơi lâu chưa, thành tích thế nào? Mình gà lắm có j nhờ bạn chỉ bảo nhé![hr]

Ế trường em cũng có trung tâm dạy tiếng Anh ạ? Sao em k biết j vậy ta?

qwerty319
16-03-2010, 11:00 PM

uk
thế cũng đoán ra à
[hr]
@qwerty319: K mình nhìn avatar của bạn nên đoán mò vậy thôi ai ngờ bingo. Ở VĐ mình có mấy ng bạn ngày trước học cùng cấp 2. Bạn có quen bạn Lương Kiều Trang hay Trịnh Phương Quỳnh k? Mà bạn chơi lâu chưa, thành tích thế nào? Mình gà lắm có j nhờ bạn chỉ bảo nhé![hr]

Ế trường em cũng có trung tâm dạy tiếng Anh ạ? Sao em k biết j vậy ta?

mình không quen mấy bạn ý
mình cũng gà lắm đang tính tậu cục rubik tốt tốt xem thành tích có tốt lên không
mình thì tốt về số lượng 4x4x4 5x5x5 cũng giải được nhưng thành tích không tốt vì quay yong jun tính mua ES 5x5x5 240 nghìn . đắt quá:-/
rubik thì hay nhưng để theo đuổi thì khó lắm nhất là khoản tiền bạc để sắm rubik

hgk
16-03-2010, 11:12 PM
[/quote]
Học khối sánh hả em? Chị học 11a4 là khối chiều em ạ! Em chơi rb lâu chưa? Thành tích thế nào? Chị mới chơi đc khoảng 3 tuần thôi, còn gà lắm nhưng bù lại là rất rất đam mê rb!
[/quote]

là chị thật hả ? em có nhìn cái ava cũng nghĩ lờ mờ rồi
em chơi cũng 7 tháng rồi
thành tích thì cũng đã cố gắng ave 5 được tầm 25s
chị học khối chiều thì thử qua bên 11a3 , có 1 anh chơi rubik cũng hay lắm
em thấy khối chiều rất nhiều người chơi rubik trong khi đó khối sáng chẳng mấy ai chơi cả
buổi chiều đến học thêm đi đâu cũng thấy có người cầm cục rubik trên tay,còn khối sáng thì chắc chỉ có mỗi lớp em là người ở đâu, rubik theo đấy

Cubuda
16-03-2010, 11:17 PM
Chuẩn đấy, mình fải để dành toàn bộ tiền làm partime để sắm rb đó. Mình biết mỗi 3x3x3 thôi, học ct 3x3x3 còn chưa xong nên k dám nghĩ đến 5x5x5 hay 4x4x4. Chắc ngày mai hoặc ngày kia sẽ khởi động = 1 em lanlan 2x2x2! Bạn chơi đc 4x4x4 và 5x5x5 nữa à, siêu quá! Khi nào có cơ hội thì chỉ cho mình nhé!

qwerty319
16-03-2010, 11:18 PM
[/quote]

em chơi cũng 7 tháng rồi
em thấy khối chiều rất nhiều người chơi rubik trong khi đó khối sáng chẳng mấy ai chơi cả
buổi chiều đến học thêm đi đâu cũng thấy có người cầm cục rubik trên tay,còn khối sáng thì chắc chỉ có mỗi lớp em là người ở đâu, rubik theo đấy
[/quote]

đấy mình bảo là con gái mà
để avarta max ( hình như thế ) DBSK[hr]

Chuẩn đấy, mình fải để dành toàn bộ tiền làm partime để sắm rb đó. Mình biết mỗi 3x3x3 thôi, học ct 3x3x3 còn chưa xong nên k dám nghĩ đến 5x5x5 hay 4x4x4. Chắc ngày mai hoặc ngày kia sẽ khởi động = 1 em lanlan 2x2x2! Bạn chơi đc 4x4x4 và 5x5x5 nữa à, siêu quá! Khi nào có cơ hội thì chỉ cho mình nhé!

4x4x4 và 5x5x5 cũng tương tự thôi chỉ có thêm mấy trường hợp đặc biệt học công thức xong là ok
nhà bạn ở đâu
nếu gần khi nào rảnh mình qua trao đổi kinh nghiệm chơi rubik

Cubuda
16-03-2010, 11:39 PM
Ở Phương Mai bạn ạ! Có gần nhà bạn k?

qwerty319
16-03-2010, 11:40 PM
phương mai là ở quận nào
bạn ghi địa chỉ rỏ đi
thông cảm mình bị mù đường đương phố ở hà nội chẳng nhớ tên phố nào

Cubuda
16-03-2010, 11:50 PM
[/quote]

em chơi cũng 7 tháng rồi
[/quote]
Hôm vừa rồi đang đứng buôn dưa lê + ngắm trời ngắm đất ở ngoài hành lang thì tự nhiên ngắm thấy 1 em trai lớp 10 cầm rb và đang finger tricks rất nghệ thuật. Chẳng biết có fải là em k? Mà bạn 11a5 mà em nói tên thật và nick trong forum là j?[hr]

phương mai là ở quận nào
bạn ghi địa chỉ rỏ đi
thông cảm mình bị mù đường đương phố ở hà nội chẳng nhớ tên phố nào

Số 131-Phố Phương Mai-Quận Đống Đa-HN. Bạn đọc địa chỉ nhà bạn đi, mình giỏi tìm nhà lắm!

qwerty319
17-03-2010, 10:25 AM
đống đa thì xa quá nhà mình ở quận hoàng mai
gần cầu vĩnh tuy

hgk
17-03-2010, 12:32 PM
em không có cái kiểu cầm rubik ra ngoài rồi quay loạn xạ lên
nhưng rât có thể chị đã nhìn thấy mấy thằng lớp em

còn cái anh mà em bảo là học lớp 11a3 , tên thì em không nhớ nhưng nick là never give up

b3ancub3
17-03-2010, 01:27 PM
Em là 1 trong những thằng bạn cùng lớp với HGK đây.
Em chơi sau nó vài tháng nên thành tích trung bình chỉ được 37s :|

hgk
17-03-2010, 04:47 PM
[/quote]
Hôm vừa rồi đang đứng buôn dưa lê + ngắm trời ngắm đất ở ngoài hành lang thì tự nhiên ngắm thấy 1 em trai lớp 10 cầm rb và đang finger tricks rất nghệ thuật. Chẳng biết có fải là em k? Mà bạn 11a5 mà em nói tên thật và nick trong forum là j?

cái thằng là chị nhìn thấy rất có thể là thằng beancube đấy

Cubuda
17-03-2010, 06:46 PM
@hgk: rất có thể, hữu duyên thiên lí mà, bọn chị đang làm tờ rơi bán súng fun nước và dép tổ ong để fục vụ cho hôm tham quan 25/3 này đấy, có j chị nhờ các em quảng cáo hộ chị nhé!
@b3ancub3: 37s cơ à? Thành tích như vậy là quá tốt rồi. Chị mới chơi đc khoảng gần 3 tháng nên thành tích toàn trên 1p thôi :(( Mà em tên j vậy?

LouisXIII
17-03-2010, 06:49 PM
Sửa thành THPT đi, em vào với :P Ơ mà em tập 1 tháng đc avg 50 rồi ;)) best thế nào 27s =))

Cubuda
17-03-2010, 06:58 PM
You are welcome! Học lớp mấy rồi em, trường nào? Chị chỉ đc cái hăng say và đam mê thôi, đường còn dài mà!

LouisXIII
17-03-2010, 06:59 PM
Em học lớp 10, chuyên lý tổng hợp :P tí quên, em là Hà :D

hgk
17-03-2010, 09:00 PM
@hgk: rất có thể, hữu duyên thiên lí mà, bọn chị đang làm tờ rơi bán súng fun nước và dép tổ ong để fục vụ cho hôm tham quan 25/3 này đấy, có j chị nhờ các em quảng cáo hộ chị nhé!
@b3ancub3: 37s cơ à? Thành tích như vậy là quá tốt rồi. Chị mới chơi đc khoảng gần 3 tháng nên thành tích toàn trên 1p thôi :(( Mà em tên j vậy?

thằng bean tên là Việt nhưng vì họ Đậu nên bọn em gọi nó là bean thôi

Sửa thành THPT đi, em vào với :P Ơ mà em tập 1 tháng đc avg 50 rồi ;)) best thế nào 27s =))

trong 2 tuần mình đã ave dưới 50s rồi nhưng từ khi đi học không còn thoải mái như hồi hè nên cũng lười luyện tập lắm
dạo này nổi máu nên luyện tập rất chăm chỉ

viet_brother
18-03-2010, 09:45 PM
Tên: Việt Anh
Lớp: 12CT1
Trường: PTDL Nguyễn Bỉnh Khiêm
theo như điều tra thì trong trường có lẽ chỉ có vài người giải rubik dưới 50s còn dưới 30s chắc dưới 5 người thì lớp mình chiếm 3 rồi :))

do phong trào ko đc nổi ở trường cho lắm cộng thêm sắp phải thi đại học nên dừng chơi rubik :-SS

Hân hạnh đc làm quen với các mem trường khác ;)

b3ancub3
19-03-2010, 01:44 PM
[/quote]

Em là Đậu Quốc Việt và đúng như thằng HGK nói =))
Nhưng mà em còn gà lắm chị ạ :)

Cubuda
19-03-2010, 03:21 PM

[/quote]

Ừ, lớp chị nhiều đứa bị trêu kiểu đó lắm. Nhưng họ của em độc nhỉ, của hiếm là của quý đấy, Bean ạ! Sáng nay, chị đến trường để fát tờ rơi vụ spn và dto. Đi qua lớp em định offline cấp tốc nhưng lớp em học TD nên k gặp đc. Chán quá! Đành để dịp khác vậy. Mà 10a9 có đọc đc tờ rơi bọn chị để lại trên bàn k?

hgk
19-03-2010, 04:27 PM

Ừ, lớp chị nhiều đứa bị trêu kiểu đó lắm. Nhưng họ của em độc nhỉ, của hiếm là của quý đấy, Bean ạ! Sáng nay, chị đến trường để fát tờ rơi vụ spn và dto. Đi qua lớp em định offline cấp tốc nhưng lớp em học TD nên k gặp đc. Chán quá! Đành để dịp khác vậy. Mà 10a9 có đọc đc tờ rơi bọn chị để lại trên bàn k?
[/quote]

chị đến vào tiết mấy vậy ???
chỉ có tiết 3 và tiết 4 là bọn em lên phòng máy

rất tiếc là bọn em không thấy tờ rơi nào cả :-/:-/:-/:-/:-/

anhdahisinh
19-03-2010, 04:49 PM
các bạn trẻ tán gẫu nhiều quá, làm bữa off thôi :D

Cubuda
19-03-2010, 04:51 PM
@hgk: Omg! Chị đến lúc 9h hơn. Lớp em đc đi tham quan mấy ngày? Mua súng fun nc và dép fun sơn của bọn chị mang đi tham quan chơi vui cực! Tranh thủ chào hàng luôn keke. Mà k biết em sub 25 trông ntn nhỉ, tò mò quá![hr]

Lại off bôi son uống nước hả anh? Bọn em học trái lịch nên khó off lắm :((

hgk
19-03-2010, 05:01 PM

em đi được ngay nhưng anh Luân cho em cái bản đồ đi
em có hỏi mà chẳng thấy trả lời hay sao ấy

anhdahisinh
20-03-2010, 11:51 AM

em đi được ngay nhưng anh Luân cho em cái bản đồ đi
em có hỏi mà chẳng thấy trả lời hay sao ấy

A chỉ rõ rồi đấy, đi cổng chính trên đường Láng Hạ đối diện rạp Quốc Gia, đi vào cổng thấy cái mái che, chờ a e ở đấy. OK

tungnos
20-03-2010, 07:22 PM
xộ ôi, 2 năm trước mình là hs lớp 11 trường Lương thế vinh nè =)) có dc tham gia ko nhỉ? nhớ hồi đó chỉ học OLL và PLL + cube 7k (trên cube4you là 2$) nên thành tích được đâu có 42s :P
mai CN cố gắng nghỉ học thêm (nếu có) đi off cho đông vui. mình cũng mới trở lại mà :">
mà a Luân giữ xlot cho em nhé, mai e phải dẫn dắt tuyển cầu lông tranh cướp nên sẽ đến muộn :">