PDA

View Full Version : Dạy em lookahead với

phamngochiep1997
16-03-2010, 10:34 AM
Em chẳng biết học kiểu ji`?.Pro nào chỉ em với

dung.top
16-03-2010, 10:42 AM
khi f2l thì có 4 lần phải quay, mình thấy 1 trường hợp rồi thì chỉ việc quay đúng công thức của trường hợp đó đồng thời mình nhìn 1 góc và 1 cạnh của 1 slot f2l khác xem thử nó di chuyển ra sao để kết thúc trường hợp này rồi có ngay trường hợp tiếp theo để quay, vắn tắt là đừng nhìn trường hợp mình đang quay mà phải nhìn trường hợp tiếp theo mình phải quay là gì.ok..

petalia
16-03-2010, 11:03 AM
khi f2l thì có 4 lần phải quay, mình thấy 1 trường hợp rồi thì chỉ việc quay đúng công thức của trường hợp đó đồng thời mình nhìn 1 góc và 1 cạnh của 1 slot f2l khác xem thử nó di chuyển ra sao để kết thúc trường hợp này rồi có ngay trường hợp tiếp theo để quay, vắn tắt là đừng nhìn trường hợp mình đang quay mà phải nhìn trường hợp tiếp theo mình phải quay là gì.ok..

bạn nói đúng nhưng sao chỉ nói về mỗi f2l
cross >>> F2l #1 >>> #2 >>> #3 >>> #4 >>> OLL >>> PLL
OLL sang PLL là khó look nhất (theo mình nghĩ thế)

dung.top
16-03-2010, 11:20 AM
về cross thì phải theo kinh nghiệm thui, bước nhìn đầu tiên là bước để bạn tính đến cross, quan trọng nhất là f2ll vì look là để bạn quay liên tục không nghỉ vì chỉ cần bạn không nhìn xui xui thì 1 cái f2l ban phải nhin tới 5-7s lận đó, oll và pll thì mình chả biết look, ra trường hợp mình biết thì quay theo ct đã học, TH không biết thì đưa về TH cơ bản thui

GunNhox
16-03-2010, 12:07 PM
Theo mình nghĩ cứ tập F2l nâng cao cho quen các cách xử lý đi đã rồi mới tính look ahead sau ... dần dần nó sẽ thành " phản xạ" như lời DevilBringer nói :P
p/s : Nếu gặp 1 TH mà mình đã học CT nhưng bất chợt quên thì kô nên phân vân mà lập tức làm theo cách cơ bản sẽ rút ngắn đc thời gian ( exp rút đc )

nguyenyenson
16-03-2010, 05:39 PM
Tốt nhất cứ làm thật nhiều. Cố look ahead bằng mọi cách có thể khoảng 1 thời gian quên là được ngay. :D