PDA

View Full Version : Cho em hỏi các bước làm BLD làm như thế nào??

ninhkhang99
31-05-2010, 01:12 PM
Em đã đọc hướng dẫn nhưng chẳng hỉu gỉ cả.
Có ai có thế nêu các bước làm BLD.

Autinhyeu
31-05-2010, 01:18 PM
Khuyên bạn nên xem video để hiểu đã :D
http://www.rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=342
Chúc thành công ;)

titikid91yb
31-05-2010, 01:24 PM

Hướng dẫn nào hả em?
nếu là hướng dẫn BLD của anh Nghĩa thì đó là cái tối thiểu để học BLD rùi, nếu ai đọc k hiểu thì mình nghĩ k nên tính đến chuyện BLD vội

ninhkhang99
31-05-2010, 02:01 PM
Khuyên bạn nên xem video để hiểu đã :D
http://www.rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=342
Chúc thành công ;)

clip.vn luôn bị lỗi nên em xem chẳng xem đc

cX...
31-05-2010, 02:02 PM
Giúp bạn chút .
B1 : Bịt mắt
B2 : Slove
B3 : Tháo băng bịt và nhìn kết quả
Chúc bạn sớm thành công :D

Trần Anh Duy
31-05-2010, 02:12 PM
Giúp bạn chút .

nói thế này thì ai chả biết

Lúc mới đầu học BLD mọi người đều không hiểu nguyên lí giải, đều nghĩ giải giống speed 3x3 bình thường, nhưng không phải vậy.
BLD là khi mình nhận diện cả khối rubik, quy định vị trí cụ thể không được đổi chỗ. Xem xem các viên phải đi về vị trí của nó như thế nào, màu đúng chưa. Rồi áp dụng CT đưa về đúng vị trí dúng màu, không phải áp dụng 1 CT là được ngay mà phải dùng nhiều lần, nhiều CT.
Nếu bạn đọc Hướng dẫn của anh Nghĩa mà chưa hiểu thì có thể download video của anh Phương về hoặc xem online, vì nói dễ hiểu hơn đọc. Còn không hiểu được nữa thì tạm thời học speed đã rồi BLD sau.

ninhkhang99
31-05-2010, 02:26 PM
Giúp bạn chút .

nói thế này thì ai chả biết

Lúc mới đầu học BLD mọi người đều không hiểu nguyên lí giải, đều nghĩ giải giống speed 3x3 bình thường, nhưng không phải vậy.
BLD là khi mình nhận diện cả khối rubik, quy định vị trí cụ thể không được đổi chỗ. Xem xem các viên phải đi về vị trí của nó như thế nào, màu đúng chưa. Rồi áp dụng CT đưa về đúng vị trí dúng màu, không phải áp dụng 1 CT là được ngay mà phải dùng nhiều lần, nhiều CT.
Nếu bạn đọc Hướng dẫn của anh Nghĩa mà chưa hiểu thì có thể download video của anh Phương về hoặc xem online, vì nói dễ hiểu hơn đọc. Còn không hiểu được nữa thì tạm thời học speed đã rồi BLD sau.

Đúng đúng em cần câu trả lời ntn.

chickenfly
31-05-2010, 10:27 PM

Hướng dẫn nào hả em?
nếu là hướng dẫn BLD của anh Nghĩa thì đó là cái tối thiểu để học BLD rùi, nếu ai đọc k hiểu thì mình nghĩ k nên tính đến chuyện BLD vội

theo em nghĩ bài của anh nghĩa cũng chưa phải là cái tối thiểu vì em thấy M2 old pochmann cũng dễ hiểu(đó là ý kiến của em, em học cách đó khi em đã hiểu cách của anh nghĩa nhưng chưa làm đc) còn cách m2 old pochmann thì làm khá lâu và hiện h chưa có 1 hướng dẫn cụ thể nào về phuơng pháp này = tiếng việt, nếu bạn muốn thì có thể xem video này của badmephisto http://WWW.youtube.com/watch?v=xT2UBYhX5uM&playnext_from=TL&videos=UgMRAnQw4gU
nếu cso gì sai mong mọi người bỏ qua em cũng chỉ là lính mới trong bld thôi :)

pe_k0ngcha
04-06-2010, 10:40 PM
cái clip dạy BLD của anh Phương không có xem được.bị làm sao ý ạ.:((
em đang mún học BLD mà không bít kiểu gì đây:((help me

chickenfly
06-06-2010, 11:37 AM
sao bạn ko thử tải 5 files của trang mediafire, tải zia` xem luôn xem hoài đến 1-6 lần chứ có xem 1 lần đâu( ah` nếu bạn mà chắc chị hiểu nhành thì chỉ cần 1-2 lần) tải ziaf là biện pháp tốt nhất :D mình xem tới 5 lần mới hiểu đc nhưng h nghĩ cách đó khó nhớ nên đã chuyển sang m2 old pochmann