PDA

View Full Version : Cảm giác khi là một cuber ?

taiduc95
03-07-2010, 12:54 PM
Bạn cảm thấy thế nào khi mình là một cuber ?
Cuber là gì ? Cuber là những người giải được rubik's cube dưới 30 giây. Speed cuber là những người luôn cố gắng giải rubik với thành tích lần sau cao hơn lần trước (nhanh hơn lần trước) Cuber không phân biệt tuổi tác giàu nghèo, không phân biệt nam nữ gái trai. Trở thành một cuber là niềm tự hào, tham gia vào một cộng động lớn mạnh và bổ ích. Còn bạn ? Bạn cảm thấy thế nào khi mình là một cuber ?
Hãy vote và ghi cảm nhận của bạn vào thread này ;)

bumbboy
03-07-2010, 12:59 PM
khi làm một cuber e thấy rất vui vì đi đâu cầm theo chiếc rubik ai cũng bảo:"thằng này giỏi thật,đưa đây anh tráo xem mài lắp lại trong bao lâu;))".:))

yolkstar
03-07-2010, 01:02 PM
cảm giác hết sức bình thường vì đây là trò chơi chứ không phải là mục đích của mình, vậy các bạn nghĩ sao? rubik là công cụ hay mục đích???

dongmaurubik
03-07-2010, 01:05 PM
bước ngoặc thú vị:))
chu shotttttttttttttttttttt

chickencuber
03-07-2010, 01:06 PM
cảm thấy tự hào vì mình là best cuber of trường :D nhất là hoàn thành xong 1 mod cube và đc bạn bè trầm trồ ngưỡng mộ =))=))=))

taiduc95
03-07-2010, 01:06 PM
Với mình ? Cubing được xem như một bước ngoặt. Mình có thêm một niềm đam mê mới, mọt thú vui bổ ích, một thứ để phấn đấu không ngừng.
Có thể mọi người không hiểu tại sao bạn tiếp tục nhưng bạn vẫn chơi và chơi tiếp ( dù sao nó cũng được xem như là trò thông minh, bổ ích cơ mà )
Rubik cho mình nhiều thứ, nó cho mình biết nhiều điều về cuộc sống ( chơi rồi mới hiểu được)
Nhưng nhiều nhất vẫn là những người bạn cùng lí tưởng, chí hướng. Một niềm đam mê của bạn nhân rộng ra nhiều người. Moị người thay đổi cách nhìn về bạn.
Và tôi đã biết được RubikVN.
Một cộng đồng non trẻ không ngừng tiến bộ giống như đất nước Việt Nam vậy.
"...Làm sao để sánh vai với các cường quốc năm châu..."
-Hồ Chủ Tịch-[hr]
Ai vote cái dưới cùng thế ???
Sót cài gì mà sót ? Rõ vớ vẩn !

cubefreak99
03-07-2010, 01:10 PM
Với mình ? Cubing được xem như một bước ngoặt. Mình có thêm một niềm đam mê mới, mọt thú vui bổ ích, một thứ để phấn đấu không ngừng.
Có thể mọi người không hiểu tại sao bạn tiếp tục nhưng bạn vẫn chơi và chơi tiếp ( dù sao nó cũng được xem như là trò thông minh, bổ ích cơ mà )
Rubik cho mình nhiều thứ, nó cho mình biết nhiều điều về cuộc sống ( chơi rồi mới hiểu được)
Nhưng nhiều nhất vẫn là những người bạn cùng lí tưởng, chí hướng. Một niềm đam mê của bạn nhân rộng ra nhiều người. Moị người thay đổi cách nhìn về bạn.
Và tôi đã biết được RubikVN.
Một cộng đồng non trẻ không ngừng tiến bộ giống như đất nước Việt Nam vậy.
"...Làm sao để sánh vai với các cường quốc năm châu..."
-Hồ Chủ Tịch-[hr]

Văn anh hay quá!Mai mốt copy thôi haha=))=))

haily
03-07-2010, 01:41 PM
cái thứ 1..............................

nvt_zion
03-07-2010, 02:18 PM
Cuber là gì ? Cuber là những người giải được rubik's cube dưới 30 giây. Speed cuber là những người luôn cố gắng giải rubik với thành tích lần sau cao hơn lần trước (nhanh hơn lần trước) Cuber không phân biệt tuổi tác giàu nghèo, không phân biệt nam nữ gái trai. Trở thành một cuber là niềm tự hào, tham gia vào một cộng động lớn mạnh và bổ ích. Còn bạn ? Bạn cảm thấy thế nào khi mình là một cuber ?

anh ko hiểu đoạn này :| chẳng nhẽ những người mới chơi chưa đạt đc mốc này thì ko phải cuber ????????

ronstopable83
03-07-2010, 02:23 PM
hix anh taiduc định nghĩa rõ ràng lại cho em với ! em mới sub 30 thì đã được gọi là cuber chưa ạ??

lovelyboy1712
03-07-2010, 02:29 PM
khi làm một cuber e thấy rất vui vì đi đâu cầm theo chiếc rubik ai cũng bảo:"thằng này giỏi thật,đưa đây anh tráo xem mài lắp lại trong bao lâu;))".:))

chẩn hết chỉnh

cubera3
03-07-2010, 02:54 PM

anh ko hiểu đoạn này :| chẳng nhẽ những người mới chơi chưa đạt đc mốc này thì ko phải cuber ????????

Em cũng thắc mắc phần đó ạnh ạ :)
theo em, xoay hoàn thành khối rubik đã là tốt rồi, thời gian ko quan trọng... Đơn giản nó chỉ là con số vô nghĩa... nhưng đôi khi nó giúp ta đạt đến đc cột mốc quan trọng nhất :)

Light
03-07-2010, 02:57 PM
Khi nhìn thấy thằng pro nhất trường solve 50s mình đã trầm trồ thán phục và quyết tâm học rubik và khi đạt mốc 40s mình là pro nhất trường là tâm điểm của nhiều người nhưng đó ko phải là tất cả mà chỉ khi mình quen những ngừoi bạn mới như ah Luân, ah Trung louisXIII nhận dc sự chỉ bảo và giúp đỡ nhiệt tình mình mới thấy đây là 1 niềm đam mê mới>:D< rồi mỗi ngày mình cang nâng cao thành tích 30s 20s và cảm thấy ta đây là vô đối Há Há Há:))

Kurei96
03-07-2010, 03:01 PM
bình thường :| có điều khi gặp người nào chơi rubik thì hăng hái hơn thôi :)

o0ozu_mjo0o
03-07-2010, 04:09 PM
bt
đc cái à oai với nhữg đứa mù=))

Yu-Gi-Oh
03-07-2010, 04:12 PM
mình cảm thấy mọi chuyện vẫn rất bình thường như mọi ngày :)

Lê Hoàng Công Thành
03-07-2010, 06:06 PM
Em đọc qua thấy cái '' thấy mình còn bé '' em tưởng xét về trình độ nên em vote luôn :|

kprsr
03-07-2010, 06:14 PM
Với mình,cubing là thứ tốt nhất trong đời,tuy cũng có những thử thách lớn như việc bị bạn bè trêu là "thằng **** suốt ngày ngồi tự kỉ"X-(

CuberVn96
03-07-2010, 07:00 PM
Với mình,cubing là thứ tốt nhất trong đời,tuy cũng có những thử thách lớn như việc bị bạn bè trêu là "thằng **** suốt ngày ngồi tự kỉ"X-(

cùng thuyền rồi, vô lớp đang solve tự nhiên có mấy đứa đi ngang nói *****, rảnh hơi X-(X-(X-(X-(. Bọn Quỷ, rảnh hơi nhưng mà vẫn tốt hơn bọn chó má sủa bậy chỉ tối ngày cày gme onl X-(X-(X-(X-(X-( (phải chi có cục Diansheng chọi nó lại nhỉ =))=)) )

***( theo mình thì chơi rubik chính là một niềm tự hào đấy ^^)

the_s0ul_0f_0rigami
03-07-2010, 07:14 PM
không phân biệt nam nữ gái trai
phải là già trẻ gái trai chứ bạn :D

Mình thật sự cảm ơn anh titikid đã giúp mình biết đến rubikvn. Với mình, rubik là một thế giới đầy màu sắc. Rubikvn đã cho mình biết các cách giải rubik khác nhau, các loại puzzle với những hình dáng độc đáo, và hơn cả là tình yêu với khối lập phương kỳ diệu

chickenfly
03-07-2010, 07:39 PM
rubik là niềm đam mê, là 1 trò chơi và là 1 ngừoi bạn ko thể thiếu trong cuộc sống của mình hiện h, nó đã tạo 1 bước ngoặc mới cho đời mình :D còn lý do thì ko giải thik đc :D

PROHacker1804
03-07-2010, 08:15 PM
cuber là solve dưới 30s, mình solve trên 30s => ko phải cuber

trung196
03-07-2010, 08:16 PM
Mình chả thấy gì cả chỉ thấy chơi rubik đỡ tốn tiền hơn game online thôi:">

rubikkute08
03-07-2010, 08:22 PM
Cuộc đời có một bước ngoặt. là best cuber của lớp, mod cube xong đứa nào cg~ trầm trồ ngưỡng mộ :">

kprsr
03-07-2010, 09:08 PM

cùng thuyền rồi, vô lớp đang solve tự nhiên có mấy đứa đi ngang nói *****, rảnh hơi X-(X-(X-(X-(. Bọn Quỷ, rảnh hơi nhưng mà vẫn tốt hơn bọn chó má sủa bậy chỉ tối ngày cày gme onl X-(X-(X-(X-(X-( (phải chi có cục Diansheng chọi nó lại nhỉ =))=)) )

***( theo mình thì chơi rubik chính là một niềm tự hào đấy ^^)

Khổ,em cũng là 1 cuber nhất trường ấy chứ,nhưng trường em toàn bọn có mắt như mù,đc vài hôm nó bảo em xoay ảo,sau rồi nó chửi,đau cả hồn:|
P/s:em thấy cubing cũng là 1 niềm tự hào lớn ấy chứ:)

bantot2001
03-07-2010, 09:55 PM
Tự hào chứ :)
Khi trước cứ nghĩ chơi cho vui, nhưng k ngờ cubing để lại ấn tượng mạnh cho mình đến vậy :D
Và mình cảm thấy tự hào khi là 1 Cuber :D:D:D
Xoay, xoay nữa, xoay mãi :>:>

haily
03-07-2010, 10:05 PM

hay nhờ, ko dưới 30s là ko phải cuber àX-(X-(X-(X-(, anh có sao ko đấy

taiduc95
03-07-2010, 10:26 PM

hay nhờ, ko dưới 30s là ko phải cuber àX-(X-(X-(X-(, anh có sao ko đấy

Có nguyên do của nó cả :
Speedcuber chỉ chung người giải tốc độ còn cuber thì sub30 trên Cuber documentary bảo thế !!!

nvt_zion
05-07-2010, 12:02 PM
Có nguyên do của nó cả :
Speedcuber chỉ chung người giải tốc độ còn cuber thì sub30 trên Cuber documentary bảo thế !!!

anh phản đối :|, vào 4rum năm rưởi rồi mới biết vụ này :|, vô lí quá sức :-w

CuberVn96
05-07-2010, 12:13 PM
Moị người binh tình nào, định nghĩa của Cuber là gì thì tuỳ mọi người cảm nhậnn ( theo mình thì chỉ cần có tình yêu chân chính với rubik là dc, còn chuyện giải dc hay không và giải trong bao lâu thì chỉ là vấn đề thới gian ;) ). Vấn đề chính ở đây là cảm nhậnn khi xoay rubik mà :):):)

ryonsky9x
05-07-2010, 12:21 PM
e thấy là cu bơ hem có j thay đổi, xác định là chơi giải tri thôi
sub 1' có là cuber k :-?

CuberVn96
05-07-2010, 12:24 PM
e thấy là cu bơ hem có j thay đổi, xác định là chơi giải tri thôi
sub 1' có là cuber k :-?

tuỳ bạn cảm nhận ;;);;);;)

cuongdola1997
05-07-2010, 01:04 PM
Đi đâu ai cũng hỏi em giải sao hay vậy hết. Lúc đó vênh mặt lên mà nói tự mò ra ấy mà. Tuy chém gió nhưng hết sức tự hào vì trên đời chẳng mấy ai biết giải rubik:)):)):))

CuberVn96
05-07-2010, 03:21 PM
Đi đâu ai cũng hỏi em giải sao hay vậy hết. Lúc đó vênh mặt lên mà nói tự mò ra ấy mà. Tuy chém gió nhưng hết sức tự hào vì trên đời chẳng mấy ai biết giải rubik:)):)):))

Sao lại không nhìu, chỉ tính 4rum này đã có tới >11k thành viên, phần lớn đều biết giải hết chứ bô ....:(:(:(

luckyluck29
05-07-2010, 03:40 PM

Sao lại không nhìu, chỉ tính 4rum này đã có tới >11k thành viên, phần lớn đều biết giải hết chứ bô ....:(:(:(

Thử hỏi xem người biết giải rubik trong forum này so vs khoảng 80 triệu dân VN thì số người biết giải rubik chiếm bao nhiêu phần trăm trong toàn thể người dân VN. Ra đường đưa rubik cho một bà bán nước hay 1 ông xe ôm xem ông ấy có giải được ko. Tự hào lắm chứ bộ :>:>:>:>

duongkimngoc
05-07-2010, 03:46 PM
Vui, hehe.
Ít ra là trong lớp thì cũng pro nhất. :->
Trong trường thì thứ 2, nhưng cũng sắp nhất. He he.
Mỗi tội ra ngoài thì vẫn gà. :(

Nguyễn Cao Sơn
05-07-2010, 04:34 PM
quá tự hào luôn
trong lớp e cũng nhất
trường nhất ( nhìn chơi là biết bọn lớp chọn gà hơn mềnh )
ở 4r thì gần bét
vẫn tự hào qué

pdupro1101
05-07-2010, 10:05 PM
Vui vẻ, cảm giác khác khi không nhớ " Mình là 1 cuber "
Vậy thôi :D

rubikfan1996
05-07-2010, 10:09 PM

Bồi vào 1 câu: Ai làm cái poll cuối cùng thế :))

Em là học sinh kém, rất vui khi biết ave 25 rubik vì.......
Biết ko nhiều diền nhưng biết những điều người ta ko biết >:)>:)>:)

Và 1 bước ngoặt lớn là.......có thể chơi rubik quay năm mà vẫn có tiền xài túi....(wca)

programmer_94
05-07-2010, 10:17 PM
rụt rè ( newbie) => thoải mái (hậu newbie) => tự tin => sung sướng (single sub 10 và ave sub 15) => chán nản (nhìu lý do) => phủ nhận => từ bỏ sự nghiệp

taiduc95
10-07-2010, 01:47 PM
rụt rè ( newbie) => thoải mái (hậu newbie) => tự tin => sung sướng (single sub 10 và ave sub 15) => chán nản (nhìu lý do) => phủ nhận => từ bỏ sự nghiệp

Truyện đời của Programmer này !!! =))
Cảm ơn các bạn đã tham gia đóng góp ý kiến tich cực !

detucuatazaca97
10-07-2010, 02:58 PM
mình thấy rất tự hào vì đã tìm được thú giải trí không có hại lại bổ ích, thế nên vote cho cái số một!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !

ola_bibi
10-07-2010, 06:27 PM
Được là chính mình :D !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

newhalo
10-07-2010, 07:19 PM
Nhờ Rubik mà wen được bạn gái tốt ;)) => gác kiếm => bước ngoặc cuộc đời ;))

trungprovn98
10-08-2010, 04:56 PM
bt thôi, chả có gì khác cả!đc cái nở mũi khi thỉnh thoảng có bọn đàn em trầm trồ(thực ra cũng k đến nỗi giỏi lắm,chỉ tại các em nó gà quá):D

rock_online
10-08-2010, 05:09 PM
Ko cần biết hơn ai, kém ai, vđ là mình đặt ra mục tiêu và đã hoàn thành nó. Từ đó có cảm giác chút tự hào với bản thân từ việc biết cách giải và giải ngày một nhanh. Thi thoảng đi uống nước hay đi học, bọn con gái thấy hay ra hỏi thì chỉ này chỉ nọ, tranh thủ tán chuyện đc nhiều đứa phết, còn may mắn như newhalo thì càng sướng :))

WarKing
10-08-2010, 05:14 PM
vote cái thứ hai, vì rubik đã cho mình biết thế nào là cuộc sống nhiều màu sắc, vui nhộn, yêu đời, ko nhàm chán và đơn điệu như cược sống trước đó của mình:)

nhờ rubik mà mình lên chức sư phụ của đám bạn ở lớp=))

heiniken_no1
10-08-2010, 09:14 PM
Rồi một ngày bạn sub 11, sub 10, bạn sẽ thấy mình hơn bao nhiêu người, bạn sẽ thấy mình thật nổi tiếng trong suy nghĩ của từng member trong 4rum, và bạn tự hào, hãnh diện, bạn rạo rực một cảm giác là người đứng đầu. Nhưng bước ra đường, à, bạn giỏi, vâng, có điều là không ai biết bạn, không ai chạy lại và xin chữ kí bạn như những ca sĩ cũng nổi tiếng, đứng đầu làng nhạc, hay như những diễn viên, mẫu, ..v...v.. Thật phi lí phải không, chinh phục được sub 10, 11, trong ánh mắt các cuber, có lẽ bạn như một gương, là một ánh dương, là thần tượng, còn ra đường, bạn chỉ vô danh tiểu tốt và ... đừng buồn vì điều đó :) Thế gới của trò chơi Rubik là một quảng trời của những thử thách trí óc, sức lực, chỉ giành cho những ai yêu thích những thú vui tao nhã.
Hãy đến với Rubik với một lí tưởng tao nhã :) Đây không phải là trò chơi của sự nổi tiếng, mà đây là trò chơi của những con người đặc biệt !

kingdoma1
10-08-2010, 09:26 PM
Rồi một ngày bạn sub 11, sub 10, bạn sẽ thấy mình hơn bao nhiêu người, bạn sẽ thấy mình thật nổi tiếng trong suy nghĩ của từng member trong 4rum, và bạn tự hào, hãnh diện, bạn rạo rực một cảm giác là người đứng đầu. Nhưng bước ra đường, à, bạn giỏi, vâng, có điều là không ai biết bạn, không ai chạy lại và xin chữ kí bạn như những ca sĩ cũng nổi tiếng, đứng đầu làng nhạc, hay như những diễn viên, mẫu, ..v...v.. Thật phi lí phải không, chinh phục được sub 10, 11, trong ánh mắt các cuber, có lẽ bạn như một gương, là một ánh dương, là thần tượng, còn ra đường, bạn chỉ vô danh tiểu tốt và ... đừng buồn vì điều đó :) Thế gới của trò chơi Rubik là một quảng trời của những thử thách trí óc, sức lực, chỉ giành cho những ai yêu thích những thú vui tao nhã.
Hãy đến với Rubik với một lí tưởng tao nhã :) Đây không phải là trò chơi của sự nổi tiếng, mà đây là trò chơi của những con người đặc biệt !

hjhj nghe ổn đấy!
sotttttttttttttttttttttttttttttttt

hgb
10-08-2010, 09:30 PM

chưa được dưới 30s thì gọi là gì:-/

professor_cube
10-08-2010, 09:33 PM
chơi rubik ko phải là mục đích, nó là đam mê(1 số mem nói sai lệch vấn đề) mình thật hãnh diện khi là 1 cuber

jackblk
10-08-2010, 10:54 PM
Thấy tự tin khi đem đi lòe bạn bè >:)

Tự ti khi đi thi WCA :|

Bunz
10-08-2010, 10:58 PM
.......Hơi oai lun :D................

Baoquoc007
12-08-2010, 12:26 PM
Tự hào, hãnh diện, tự tin !

kidrock2007
12-08-2010, 04:15 PM
Xấu hổ,tự ti vì chơi rubik quá pro.Ai ai cũng nhìn mình bằng ánh mắt căm ghét có phẫn nộ.một số nhìn mình với ánh mắt cảm thông như của felik vs erik =)) =)) =))

hcuber
12-08-2010, 04:39 PM
Quá tự hào nhưng toàn gặp đối tượng ko thích chơi và xem.

Freeze_Heart
13-08-2010, 08:28 PM
Ăn Rubik. Ngủ Rubik. Nghe mẹ ... chửi vẫn ngồi xoay rubik @@. Đi đâu cũng Rubik. Vào quán net cũng rubik và ngồi kế bên em nào xinh là bật CCT lên show hàng >:D<>:D< và có em hỏi "sao anh quay nhanh dza" và mình trả lời "Học mãi thành tài, chơi hoài cũng gioi" và "Anh chỉ em chơi với" và "ok mai ra công viên anh chỉ cho =]] " và bây giờ cô ấy là My Lover ==>> lần đâu tiên có bồ ==> bước ngoặc cực kì quan trọng @@

kidrock2007
14-08-2010, 02:48 PM
Ăn Rubik. Ngủ Rubik. Nghe mẹ ... chửi vẫn ngồi xoay rubik @@. Đi đâu cũng Rubik. Vào quán net cũng rubik và ngồi kế bên em nào xinh là bật CCT lên show hàng >:D<>:D< và có em hỏi "sao anh quay gà dza" và mình trả lời "Học mãi thành gà, chơi hoài cũng thành gà như xưa" và "Anh chỉ em chơi gà như anh đi" và "ok mai ra công viên anh chỉ cho trò này hay lắm =]] " và bây giờ cô ấy là My Lover ==>> lần đâu tiên có bồ ==> bước ngoặc cực kì quan trọng @@

lại một tên chém gió ra nước miếng =)) =)) =))