PDA

View Full Version : Offline ở HN ngày 11/7

tranmynhquan1991
04-07-2010, 02:00 PM
Tình hình là mình thấy WCA đang đến gần là 1 , thứ 2 là mấy buổi off gần đây có vẻ hơi lu bu và bị lạc chủ đề sang World Cup này , rồi cả CF nữa =)) . Mấy thằng cu đứng ra tổ chức thì hơi thiếu trách nhiệm :)) . 1 phần là vì mấy thành viền đầu chóp bu dạo này có vẻ hơi bận rộn .

=> Mình dự định mấy buổi off tiếp theo sẽ tổ chức thi đấu 3x3x3 speed có sài luật WCA vào để anh em luyện tập và quen dần , coi như là mấy đợt thi thử chuẩn bị cho thi thật trong tháng 8 tới . Sang tuần mình cũng chưa bít có gì bận ko , nếu không sẽ cố gắng tham gia khâu tổ chức :|

Tình hình là sau khi đọc xong topic anh Nghĩa cho thêm thông tin về cuộc thi WCA , mình dù là mem , ko phải mod cũng xin mạn phép bao quát chung lại nội dung buổi off 1 lần
Về chuẩn bị :
1. theo mình biết ở HN này có khoảng 5,6 cái stand gì đấy . những bạn như là Rubik Phân , Trung Ý , HGK , Cubera3 đem giúp mình stackmat nhé :D

2 .Vì dự tính là có khoảng 5 stack, display chắc phải sài lap là chủ yếu , như vậy thì mình nghĩ hơi cồng kềnh , mà đây mới làm thử thôi nên tạm thời có lẽ cần khoảng 1,2 cái lap để điền kết quả các thứ thôi là đủ rồi . Mình có lap rồi , ai có nữa thì nhận đem đi , vậy là OK

3. Vụ Chuẩn bị scramble chính, vụ này để mình lo , scramble riêng cho trọng tài sẽ do cubera3 cbi :| . Vụ phiếu thi có ai lo giúp thì tốt , ko thì mình đành làm nốt :|

4. Vụ cái hộp ụp cube , phiền cu taiduc chuẩn bị thêm cho anh vài cái nữa thì tốt, bữa trước anh thấy mới có độ 3 cái ;))

5. Về vụ thư kí và trọng tài , có lẽ sẽ giao cho trung ý làm thư kí , chuẩn bị cho anh 1 cái bảng Excel để điền với tính kết quả luôn . Trọng tài tạm thời dự trù hiện có anh Cassanova , Harry, Tranmynhquan1991 , Taiduc95 , Dizzmylife .nếu ít người tham gia thì sẽ bớt trọng tài đi :D . Nếu có thêm mod nào đến thì nhường cho mod sau :))

6.Cần thêm vài Camera Man , mọi người ai có máy quay máy ảnh , chân máy tự động mang đi nha

Về vài vấn đề trong thi đấu :

-Các thể loại thi đấu có speed từ 2x2x2 => 7x7x7 , OH và BLD 3x3x3 , Pyraminx , Magic
-Sẽ thi đấu các thể loại khác trước. sau đó speed 3x3x3 sẽ là thể loại cuối cùng
-Anh em đến thì đăng kí thi , đăng kí trước thi trước , đăng kí sau thi sau , ko có kiểu ứ ừ em thi sau em thi cuối đâu nhớ :))
-Mọi người nhớ khai đầy đủ tên tuổi , kí nhận đàng hoàng vô cái tờ giấy thi nha
- Nếu đi quán cafe phiền anh em nào có tí money gọi nc cho quán nó thương mình , lần sau còn cho off . với chịu khó giữ gìn trật tự tí
- Trọng tài với người thi đấu soi cho cái này nhé http://www.rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=7134&page=1

THỜI GIAN VÀ ĐỊA ĐIỂM OFF :8H tạiTẦNG 2- QUÁN CAFE HIDEA 164 LÊ THANh NGHỊ (Điểm chấm vàng xanh trên đoạn đường đc bôi đỏ) . Có lẽ khoảng 9h sẽ bắt đầu thi đấu
http://lh5.ggpht.com/_Qgfg8sdmOLs/TDK0nGvm2vI/AAAAAAAABxI/iU8X7DCMI6M/s640/map.JPG

bumbboy
04-07-2010, 02:12 PM
em đồng ý kiểu gì thì e cũng đi ok ok anh quân tố chức đi luôn!

Nguyễn Cao Sơn
04-07-2010, 02:14 PM
bài nay chất lượng quá
chán bởi lẽ chắc e lại kô đi đc như sáng nay:((

tranmynhquan1991
04-07-2010, 02:17 PM
Thế dự kiến trong t7 hoặc cn nhé , mọi người rảnh ngày nào vote ngày đó để quyết :D

ryonsky9x
04-07-2010, 03:32 PM
E thì cũng chả có ý kiến j mấy món thi đấu cả tại cũng k có nhu cầu làm quen. tháng 8 chỉ có du dú ở nhà vs đi học thêm thôi nên cũng k đi thi đấu đc :))
có mỗi ý kiến là tổ chức nơi nào gần trung tâm tp cái, cứ rủ nhau lên chỗ xa bỏ xừ. Nhìu mem nhà xa chả đi đc đâu. Thiệt thòi lắm. Hoặc 1 bữa chỗ này 1 bữa chỗ kia. Còn mọi ng thik tiện cho mình thì cứ cv hồ thành công thôi!

casanova
04-07-2010, 04:21 PM
cho tớ 1 xuất trọng tài nhé
@Quân mài biết rồi đấy anh làm suốt nên k có time tập luyện hic

taiduc95
04-07-2010, 05:01 PM
Mình ít tập quá chắc hôm đấy đi làm giám khảo !
Anh Quân đứng ra tổ chức tốt quá ! Hôm đấy mình mang mấy cái hộp che cube đii ;)

cubera3
04-07-2010, 05:24 PM
NẾu mọi người nhất trí là CVHTC, thì những ng trên mạng đằng bạch mai, phố huế, yên phụ,,.... rất thiệt vị chỗ đó rất xa CVHTC,,, Vậy theo em sẽ làm 2 nơi :
1 CVHTC : 10-7
2 VHLTT : 11-7
Cứ thế mà tổ chức, ai đăng ký thì ghi luôn chỗ thi đấu, CHia ra làm 2 ngày như này thì mọi người có thể đến xem, ko xem cũng đc :D
Về nhân sự thì HN sẽ phải có 10 giám thảo, mà h` em thấy trung ý nói HN mới chỉ có 7 -8 giám thảo, mà WCA cần 10 giám khảo ( trung ý nói ). Cái phần này tập luôn đi là vừa
kiepphong, trung_italy, MrSnếp :D, harry, anhdahysinh, vuaquyen92, titikid91yb, trân anh duy..
KHông biết nhân sự đi đc hết không, vậy thì đến đó sẽ tuyển thêm cho đủ 10 giám khảo...

Mọi người xem ý kiến của em đã đc chưa :>

lxhxxnxxx
04-07-2010, 05:34 PM
Trong nội thành chứ có xa xôi gì 8-|. Anh nghĩ không nên vẽ vời ra nhiều lần off như thế, mỗi lần lại cần 10 giám khảo như thế, chia ra thì làm sao đủ nhân sự. Nếu mà tổ chức 1 nơi nội thành như thế mà không đến được thì WCA chắc cũng thế, WCA không thì thì khỏi cần tập luyện :|. Chọn 1 điểm thôi.
Chuyện giám khảo, nếu hợp ngày đi được anh làm một chân. Nếu đi được thì sẽ có lap và timer(hi vọng).

cubera3
04-07-2010, 05:37 PM
Trong nội thành chứ có xa xôi gì 8-|. Anh nghĩ không nên vẽ vời ra nhiều lần off như thế, mỗi lần lại cần 10 giám khảo như thế, chia ra thì làm sao đủ nhân sự. Nếu mà tổ chức 1 nơi nội thành như thế mà không đến được thì WCA chắc cũng thế, WCA không thì thì khỏi cần tập luyện :|. Chọn 1 điểm thôi.
Chuyện giám khảo, nếu hợp ngày đi được anh làm một chân. Nếu đi được thì sẽ có lap và timer(hi vọng).

Anh ko thấy xa nhưng những ng` nhà xa thì họ cảm thấy xa X-(
cá nhân quá I-)

lxhxxnxxx
04-07-2010, 05:42 PM
Em nhầm chữ "cá nhân", nhà anh ở Lĩnh Nam đấy. Anh không hay đi off là tại cuối tuần anh không ở HN thôi.
Thế nếu chia 2 lần như thế, em có tính đủ được 10 BGK cho mỗi lần không? Nếu không, chỉ là off cho vui thì anh ok. Thế thì mỗi khu rủ vài người quen biết off với nhau cũng được. Em định sẽ chạy theo mọi người mãi à :)).

tranmynhquan1991
04-07-2010, 05:42 PM
NẾu mọi người nhất trí là CVHTC, thì những ng trên mạng đằng bạch mai, phố huế, yên phụ,,.... rất thiệt vị chỗ đó rất xa CVHTC,,, Vậy theo em sẽ làm 2 nơi :
Cứ thế mà tổ chức, ai đăng ký thì ghi luôn chỗ thi đấu, CHia ra làm 2 ngày như này thì mọi người có thể đến xem, ko xem cũng đc :D
Về nhân sự thì HN sẽ phải có 10 giám thảo, mà h` em thấy trung ý nói HN mới chỉ có 7 -8 giám thảo, mà WCA cần 10 giám khảo ( trung ý nói ). Cái phần này tập luôn đi là vừa
kiepphong, trung_italy, MrSnếp :D, harry, anhdahysinh, vuaquyen92, titikid91yb, trân anh duy..
KHông biết nhân sự đi đc hết không, vậy thì đến đó sẽ tuyển thêm cho đủ 10 giám khảo...

Vậy sau này khi thi thật ở Chùa Láng thì ai thiệt ai ko cũng phải có vác mặt mà đến mà :)) . Cái này trước là cho anh em quen ko khí thôi ,với lại cho buổi off quy củ 1 tí . Anh anh tính làm 1,2 buổi nhỏ , vài 3 người làm giám khảo đc rồi, khi nào vào đầu tháng 8 or cuối tháng 7 , nhiều mem 92 or thậm chí 91 thi lại mà xong xuôi rồi thì bắt đầu làm 1 bữa tương đối giống thật sau .Cái chính là làm cái vụ thi nhiều vòng , cho anh em tập dần tính cạnh tranh , giống như mọi khi đều chơi loại dần từng người 1 đó :D . Về địa điểm thì cứ tạm thời chốt ở Hồ Thành Công đã , còn anh đang hỏi han bạn thêm xem có quán cafe nào ổn ko , nếu có sẽ báo với mọi người trong tuần này sau

NIRVANA
04-07-2010, 06:03 PM
Cho em 1 chân tổ chức nhé :D .

p0ywave
04-07-2010, 06:37 PM
OK đj dc cả 2 ngày
Lần này sẽ đj :D
Mấy lần trc toàn thi

professor_cube
04-07-2010, 07:11 PM
e chuan bị scramble luôn nha
sáng nay nói với a rùi mà

ryonsky9x
04-07-2010, 07:15 PM
Em nhầm chữ "cá nhân", nhà anh ở Lĩnh Nam đấy. Anh không hay đi off là tại cuối tuần anh không ở HN thôi.
Thế nếu chia 2 lần như thế, em có tính đủ được 10 BGK cho mỗi lần không? Nếu không, chỉ là off cho vui thì anh ok. Thế thì mỗi khu rủ vài người quen biết off với nhau cũng được. Em định sẽ chạy theo mọi người mãi à :)).

Đấy là a tự đi đc. Chứ e mỗi lần đi lại phải nhờ bm đưa đi mà e k thích thế :-s, phiền lắm.
còn off 2 ngày liên tiếp thế k ổn đâu :-?
Ý kiến e là mỗi lần off 1 nơi. Vd là t7,cn this week off HTC nhưng lần off tiếp có thể ở 1 một điểm nào đó #,tùy chỗ a quân kiếm đc :-??
còn mọi ng thấy fiền thì thôi.

Sm0k3
04-07-2010, 07:56 PM
Nếu hôm đó e ra thi e sẽ mang theo cái stack để đóng góp. Mai thi xong chắc là về nhà luôn cho mát ( nhà ở tỉnh, ko ở thủ)
A cứ ghi e nhé. mat thì hôm nọ bán cho a lxhxxnxxx rồi.

minh_k_minh
04-07-2010, 09:01 PM
thứ 7 đê quân đại ka !!!!
cn dạo này ae bận quá à !!!! ( chém tí ) ;)) ( cũng hơi có mục đích cá nhân :) )
cn j mà ít ơi là ít ng` đi !!!! ==*
ae cũng thi xong r nên thoái mái nhể !!! \M/
e đăng kí ngay !!!! ;))
e vẫn chưa bik đóng góp j đây !!!! ==*
nhà e chả có cái j !!!!! ==*

tungnos
04-07-2010, 10:06 PM
cà phê thì quán nào chả ổn. cứ chọn quán nào nhiều tầng ấy. lên tầng trên ngồi đất, đầy bàn mà rộng, đủ cả khu thi đấu và khu bốc phét luôn.
CÁI CHÍNH LÀ MẤY THIÊN THẦN KHÔNG THÈM GỌI ĐỒ UỐNG THÔI =)) NẾU KHÔNG THÌ QUÁN TRÀ ĐÁ LÀ QUÁ NGON LÀNH. DỄ LÀM DỄ CHƠI, KHÔNG SỢ BỊ ĐUỔI (ĐUỔI THÌ ĐI QUÁN KHÁC SỢ J :>)

một số địa chỉ đến được:
Classic Coffee 99 Trần Đại nghĩa (quán này tạm thời yên tâm vì anh chủ rất dễ tính)
Mộc coffee Trần đại nghĩa (tầng 2 ngồi giữa nhà =)))
mr Big 128 Nguyễn Chí Thanh (hơi sang tí, nhưng đồ uống bình thường, không đắt)
cafe twenty Giảng Võ, đối diện horizon
pantasia ngã tư Quang trung trần hưng đạo (thích quán này nhưng hơi bé thì phải =)))
dãy cafe triêu việt vương. có mấy tầng lầu đấy, rộng rãi thoải mái.

chắc mọi người biết nhiều chứ. QUAN TRỌNG LÀ ĐỒ UỐNG CÁC THIÊN THẦN Ạ :-J

tranmynhquan1991
04-07-2010, 10:08 PM
cà phê thì quán nào chả ổn. cứ chọn quán nào nhiều tầng ấy. lên tầng trên ngồi đất, đầy bàn mà rộng, đủ cả khu thi đấu và khu bốc phét luôn.
CÁI CHÍNH LÀ MẤY THIÊN THẦN KHÔNG THÈM GỌI ĐỒ UỐNG THÔI =)) NẾU KHÔNG THÌ QUÁN TRÀ ĐÁ LÀ QUÁ NGON LÀNH. DỄ LÀM DỄ CHƠI, KHÔNG SỢ BỊ ĐUỔI (ĐUỔI THÌ ĐI QUÁN KHÁC SỢ J :>)

một số địa chỉ đến được:
Classic Coffee 99 Trần Đại nghĩa (quán này tạm thời yên tâm vì anh chủ rất dễ tính)
Mộc coffee Trần đại nghĩa (tầng 2 ngồi giữa nhà =)))
mr Big 128 Nguyễn Chí Thanh (hơi sang tí, nhưng đồ uống bình thường, không đắt)
cafe twenty Giảng Võ, đối diện horizon
pantasia ngã tư Quang trung trần hưng đạo (thích quán này nhưng hơi bé thì phải =)))
dãy cafe triêu việt vương. có mấy tầng lầu đấy, rộng rãi thoải mái.

chắc mọi người biết nhiều chứ. QUAN TRỌNG LÀ ĐỒ UỐNG CÁC THIÊN THẦN Ạ :-J

Cái chính là nó có cho 15 -30 bác lúc nhúc trong đó ko thôi :)) , với cả anh sáng các thứ nữa , chứ nước thì mới tìm đc chỗ lipton có 10k :)) , đang nghiên cứu . Chốt hạ đc 1 chỗ là lấy làm quán quen luôn , đến nhớ chịu khó gọi ít đồ ăn đồ uống :))

super-rubik
04-07-2010, 10:11 PM
CN đi đại ca ơi.Vì thứ 7 em đi học;;);;);));))

Harry
04-07-2010, 11:50 PM
Chào a e! Lâu lắm rồi sau vụ thi học kỳ ế ẩm ko đạt kết quả tốt mình đã trở lại. Càng ngày càng thấy các cuber của chúng ta chuyên nghiệp hơn đó! Mình thì... thành tích thôi rồi, tăng vùn vụt (sub 25). Nên chọn 11/7 vì lúc đó các mem lớp 12 đã thi ĐH xong xuôi, có thời gian để đập phá cho thoải mái! Làm mùng 10 thì các mem đang thi môn cuối, tổ chức off mấy bé thấy tiếc lại ko làm đc bài thì nản lắm!
Gửi cho chuyên gia spamer Cubera3, chỉ nên tổ chức một ngày và 1 địa điểm, ko nên tổ chức làm 2 ngày và ở 2 nơi khác nhau sẽ gây khó khăn cho các bạn muốn tham gia (Tham mún đi cả 2) và cũnglamf gia tăng thêm công việc cho đội ngũ chuẩn bị!
Đơn giản thôi, 11/7! Ngày đó cố gắng đi để coi trình độ mình ra sao sau nhiều tháng chia tay người yêu bé nhỏ!

super-rubik
05-07-2010, 09:17 AM
Thằng cubera3 lần trc tổ chức off xong có đến đâu

tranmynhquan1991
05-07-2010, 11:19 AM
Chào a e! Lâu lắm rồi sau vụ thi học kỳ ế ẩm ko đạt kết quả tốt mình đã trở lại. Càng ngày càng thấy các cuber của chúng ta chuyên nghiệp hơn đó! Mình thì... thành tích thôi rồi, tăng vùn vụt (sub 25). Nên chọn 11/7 vì lúc đó các mem lớp 12 đã thi ĐH xong xuôi, có thời gian để đập phá cho thoải mái! Làm mùng 10 thì các mem đang thi môn cuối, tổ chức off mấy bé thấy tiếc lại ko làm đc bài thì nản lắm!
Gửi cho chuyên gia spamer Cubera3, chỉ nên tổ chức một ngày và 1 địa điểm, ko nên tổ chức làm 2 ngày và ở 2 nơi khác nhau sẽ gây khó khăn cho các bạn muốn tham gia (Tham mún đi cả 2) và cũnglamf gia tăng thêm công việc cho đội ngũ chuẩn bị!
Đơn giản thôi, 11/7! Ngày đó cố gắng đi để coi trình độ mình ra sao sau nhiều tháng chia tay người yêu bé nhỏ!

Harry làm 1 chân trọng tài nhé :D

cupid
05-07-2010, 11:40 AM
em đi thôi nhưng cũng chẳng có gì để đóng góp (nếu có hi vọng có thể mang đc laptop nhưng hi vọng là rất mong manh:|)

taiduc95
05-07-2010, 05:25 PM
Đăng ký: thi xong ra làm trọng tài ( được không anh Quân ??? )
Mà mình thi mỗi speed 3x3 thui à ? :(
Em sẽ mang 1 stack và cái hộp che cube !

cubera3
05-07-2010, 05:26 PM
Em 1 chân, 1 stack luôn :D

..

tranmynhquan1991
05-07-2010, 05:36 PM
Đăng ký: thi xong ra làm trọng tài ( được không anh Quân ??? )
Mà mình thi mỗi speed 3x3 thui à ? :(
Em sẽ mang 1 stack và cái hộp che cube !

nói chung là dự kiến như thế . với lại up lên VCCRP cũng đang định chia làm 2 đợt mà em . Mọi người cứ bàn thêm rồi t3, t4 chốt lại

rubikfan1996
05-07-2010, 05:44 PM
1 chân và 1 stack và 1 cube, hết bình luận

minh_k_minh
05-07-2010, 06:28 PM
a quân cho e 1 chân trọng tài nhóe !!!! ;))
e làm ăn hơi cẩn thận đóa !!!! ;)

anhdahisinh
05-07-2010, 06:32 PM
Tuần sau nữa đi e, mùng 10 vẫn thi đh, chắc chắn a k đi đc rồi. Thi đh xong sẽ có sự góp mặt của vuaquyen, như thế sẽ thêm vui

tranmynhquan1991
05-07-2010, 07:04 PM
Tuần sau nữa đi e, mùng 10 vẫn thi đh, chắc chắn a k đi đc rồi. Thi đh xong sẽ có sự góp mặt của vuaquyen, như thế sẽ thêm vui

Tuần này làm thử , tuần sau vẫn làm tiếp anh . Thi thử đâu chỉ 1 lần ;))

tranmynhquan1991
05-07-2010, 08:57 PM
Tình hình là sau khi đọc xong topic anh Nghĩa cho thêm thông tin về cuộc thi WCA , mình dù là mem , ko phải mod cũng xin mạn phép bao quát chung lại nội dung buổi off 1 lần
Về chuẩn bị :
1. theo mình biết ở HN này có khoảng 5,6 cái stand gì đấy . những bạn như là Rubik Phân , Trung Ý , HGK , Cubera3 đem giúp mình stackmat nhé :D

2 .Vì dự tính là có khoảng 5 stack, display chắc phải sài lap là chủ yếu , như vậy thì mình nghĩ hơi cồng kềnh , mà đây mới làm thử thôi nên tạm thời có lẽ cần khoảng 1,2 cái lap để điền kết quả các thứ thôi là đủ rồi . Mình có lap rồi , ai có nữa thì nhận đem đi , vậy là OK

3. Vụ Chuẩn bị scramble chính, vụ này để mình lo , scramble riêng cho trọng tài sẽ do cubera3 cbi :| . Vụ phiếu thi có ai lo giúp thì tốt , ko thì mình đành làm nốt :|

4. Vụ cái hộp ụp cube , phiền cu taiduc chuẩn bị thêm cho anh vài cái nữa thì tốt, bữa trước anh thấy mới có độ 3 cái ;))

5. Về vụ thư kí và trọng tài , có lẽ sẽ giao cho trung ý làm thư kí , chuẩn bị cho anh 1 cái bảng Excel để điền với tính kết quả luôn . Trọng tài tạm thời dự trù hiện có anh Cassanova , Harry, Tranmynhquan1991 , Taiduc95 , Dizzmylife .nếu ít người tham gia thì sẽ bớt trọng tài đi :D . Nếu có thêm mod nào đến thì nhường cho mod sau :))

Về vài vấn đề trong thi đấu :
-Sẽ thi đấu 33 speed trước . nếu còn tgian sẽ thi đấu thêm các thể loại còn lại :D
-Anh em đến thì đăng kí thi , đăng kí trước thi trước , đăng kí sau thi sau , ko có kiểu ứ ừ em thi sau em thi cuối đâu nhớ :))
-Mọi người nhớ khai đầy đủ tên tuổi , kí nhận đàng hoàng vô cái tờ giấy thi nha
- Nếu đi quán cafe phiền anh em nào có tí money gọi nc cho quán nó thương mình , lần sau còn cho off . với chịu khó giữ gìn trật tự tí
- Trọng tài với người thi đấu soi cho cái này nhé http://www.rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=7134&page=1

bumbboy
05-07-2010, 09:01 PM
e đóng góp 1 cái che cube tooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo oooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo ooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo looooooooooooooooooooooooooooooooooooooonnnnnnnnnn nnnnnnnnnnnnnnnnnngggggggggggggggggggggggggggg

b3ancub3
05-07-2010, 09:03 PM
HGK có stack cơ à?=))
Của chung chứ nhỉ;))

rubikfan1996
05-07-2010, 09:30 PM
theo mình biết ở HN này có khoảng 5,6 cái stand gì đấy . những bạn như là Rubik Phân , Trung Ý , HGK , Cubera3 đem giúp mình stackmat nhé :D

Sao cái chỗ này có mỗi mình bị chửi hở giời........mấy lão kia cũng có tên bẩn mà......thằng Trung bây h cũng có rồi mà.....

hgk
05-07-2010, 10:18 PM
HGK có stack cơ à?=))
Của chung chứ nhỉ;))

mày liệu mà lên nhanh lên
không thì mày chết với t

cupid
06-07-2010, 08:43 AM
theo mình biết ở HN này có khoảng 5,6 cái stand gì đấy . những bạn như là Rubik Phân , Trung Ý , HGK , Cubera3 đem giúp mình stackmat nhé :D

Sao cái chỗ này có mỗi mình bị chửi hở giời........mấy lão kia cũng có tên bẩn mà......thằng Trung bây h cũng có rồi mà.....

=)) HGK có gì?

mà cái hộp che cube làm to to để có thể che đc big cube

CuberVn96
06-07-2010, 08:49 AM
pác Trung ý có biệt danh là gì vậy bạn :-/ :)):))

tranmynhquan1991
06-07-2010, 09:01 AM
bổ sung thêm là cần mấy bác camera man nhé , ai có máy ảnh tự giác mang đi

GunNhox
06-07-2010, 09:05 AM
Anh ơi cho em hỏi địa chỉ \m/ muốn đi off quá ház ház

ronstopable83
06-07-2010, 09:23 AM
Anh ơi cho em hỏi địa chỉ \m/ muốn đi off quá ház ház

công viên hồ Thành công bạn ạ! bạn đi đường đối diện rạp chiếu phim quốc gia vào là thấy ngay chỗ off

GunNhox
06-07-2010, 09:35 AM
Kô ... lần này kô off ở đấy ... chỗ đấy tôi còn lạ gì nữa .... anh Quân và anh Tùng tính off ở quán cafe mà bạn[hr]

Chú nói hay lắm ... thanks phát

ronstopable83
06-07-2010, 09:39 AM
thế thì lằng nhằng quá ! 1 chỗ thôi! mà anh Quân cho em hỏi là thi thử có giải gì không?:">:">:">:">

GunNhox
06-07-2010, 09:40 AM
1 chỗ thôi VHLTT nhé ... mấy lần trước đều CVHTC rồi ...

NIRVANA
06-07-2010, 09:42 AM
Cho em 1 chân tráo cube :| ko tham gia nên nếu ddc thì cho em làm trọng tài luôn ạ :D

tranmynhquan1991
06-07-2010, 11:24 AM
hôm nay đi khảo sát địa điểm rồi . Vì thời gian này đang mùa nóng , vậy nên chúng ta sẽ off ở quán Cafe . địa điểm là quán HideA -164 Lê Thanh Nghị . Mình nghĩ đây sẽ là địa điểm off lâu dài vì mình thấy trước hết phong cách làm việc rất chuyên nghiệp , hơn nữa quán mở ra với mục đích để sinh hoạt các CLB , giá cả nc nôi rất ổn nữa ^^

viet_brother
06-07-2010, 03:43 PM
he he
tổ chức vào 11/7 đi a Quân ơi tại sáng 10/7 e mới thi xong ban D :|
e thấy tổ chức ở quán cafe ở Lê Thanh Nghị là đc đấy. Nhưng vì là tc ở quán cf nên e đề nghị mọi người đến off nên gọi nước. Tiếc gì 1 2 chục :D

lxhxxnxxx
06-07-2010, 04:07 PM
Gần trường tốt quá :">
Mỗi tội không biết hôm đấy có còn ở xứ này hem :(

tranmynhquan1991
06-07-2010, 04:44 PM
he he
tổ chức vào 11/7 đi a Quân ơi tại sáng 10/7 e mới thi xong ban D :|
e thấy tổ chức ở quán cafe ở Lê Thanh Nghị là đc đấy. Nhưng vì là tc ở quán cf nên e đề nghị mọi người đến off nên gọi nước. Tiếc gì 1 2 chục :D

anh đã thay đổi title rồi, chính thức là off ngày 11/7 , đã nói với anh chủ quán rồi .

kieuphong
06-07-2010, 04:58 PM
Về bản excel thì cứ lấy mấy cái bản thành tích của các lần off tháng trước, trong đấy anh đã để công thức sẵn rồi, chỉ cần điền kết quả vào là tự động tính TB và xếp hạng.

Lê Hoàng Công Thành
06-07-2010, 05:57 PM
Đường Lê Thanh Nghị ở đâu anh.

tranmynhquan1991
06-07-2010, 06:03 PM
Đường Lê Thanh Nghị ở đâu anh.

xem bản đồ trang 1 em nhé :D

Lê Hoàng Công Thành
06-07-2010, 06:05 PM
Anh xem hộ em đường đi từ Hà Đông đến đó với

kprsr
06-07-2010, 06:49 PM
Cho em 1 suất nha các anh,em nóng lòng ghê à>:D<>:D<

rhapsody
07-07-2010, 09:09 AM
xa vãi ***, lúc trước thi ở hồ thành công thì có thể cho là trung tâm của bà con được, lần này thi WCA thì cũng cần 1 chỗ tử tế hơn thì cũng phải lựa đường mà chọn cho tiện chứ!
xin 1 suất tham dự, mấy ông anh xem còn chỗ nào gần gần chút không ... ?

lxhxxnxxx
07-07-2010, 09:13 AM
Biết đâu được mới là trung tâm của mọi người :|. Nói chung đừng bàn về chuyện xa gần của địa điểm nữa.

quan11294
07-07-2010, 09:17 AM
Anh Quân ơi xem cho em chân gì đó chứ speed 3x3 em gà lắm ( mình còn chẳng có cục 3x3 nào mà luyện)
em chỉ pro mỗi big cube (6x6 7x7) mà 2 loại đó lại koh thi :-S

GunNhox
07-07-2010, 09:17 AM
Ý kiến của 1 số mem là đến nhà Trần Minh Quân để đập phá 1 buổi off .... no comment
p/s: anh Ninh đi kô ??

rhapsody
07-07-2010, 11:54 AM
Ý kiến của 1 số mem là đến nhà Trần Minh Quân để đập phá 1 buổi off .... no comment

cái này anh đồng ý !!!

titikid91yb
07-07-2010, 11:57 AM
off trực tuyến đê!!! :D, mình ở quê rùi

viet_brother
07-07-2010, 10:17 PM
gần hay xa là tùy các bạn, đến hay ko cũng là quyền của các bạn, kêu ca nhiều

Anh Quân ơi xem cho em chân gì đó chứ speed 3x3 em gà lắm ( mình còn chẳng có cục 3x3 nào mà luyện)
em chỉ pro mỗi big cube (6x6 7x7) mà 2 loại đó lại không thi :-S

bó tay với cái bạn này :-w

tranmynhquan1991
07-07-2010, 10:24 PM
Hôm nay ngồi off thử với 3 thành viên rồi :)) . Nhìn list đồ uống thì với 10-15k có thể gọi đc ối thứ ngon mà uống ,rẻ hơn nhiều so với HTC . nói chung là xa người này thì gần người kia , ko thể đáp ứng hết đc mọi người . Nhìn chung là mình thấy quán này ổn về nhiều thứ , chứ ko phải xí chỗ gần nhà làm gì :|

GunNhox
07-07-2010, 10:28 PM

cái này anh đồng ý !!!

Đồng ý thì off sau quất thôi .... sao phải xoắn .... anh Quân cho phép chứ nhỉ =)) =)) =))

tranmynhquan1991
07-07-2010, 10:41 PM

cái này anh đồng ý !!!

Đồng ý thì off sau quất thôi .... sao phải xoắn .... anh Quân cho phép chứ nhỉ =)) =)) =))

nhà anh làm gì có chỗ :|

rhapsody
08-07-2010, 11:32 AM
thế được rồi chốt hẹn là 8h 11/7, bà con đến đông đủ ?

kprsr
08-07-2010, 11:43 AM
Đương nhiên rồi anh à:):):):):):):):):):):):)

cX...
08-07-2010, 12:03 PM
:D ANh e tổ chức t7 đi mềnh đi với >Lâu lắm k vào đây với anh e .Mềnh chuyển chuyên ngành mất rồi .Qua còn con mini a ngồi quay vẫn dc phát 15 an ủi .

viet_brother
08-07-2010, 04:45 PM
:D ANh e tổ chức t7 đi mềnh đi với >Lâu lắm k vào đây với anh e .Mềnh chuyển chuyên ngành mất rồi .Qua còn con mini a ngồi quay vẫn dc phát 15 an ủi .

mình vì mọi người - mọi người vì mình

Offline ở HN ngày 11/7 - 8H tạiTẦNG 2- QUÁN CAFE HIDEA 164 LÊ THANh NGHỊ

casanova
08-07-2010, 08:45 PM
trọng tài phải đến muộn đúng không nhỉ :D

tungnos
09-07-2010, 12:09 AM
chuận *** rồi =)) quán này hôm mình vào theo lời quân, ôi thật vãi đạn \m/ hôm đấy phải công tác ở trường nên hy vọng vẫn sẽ thi đấu được vào lúc 12h trưa =))
@ Công Thành: hà đông --> nguyễn trãi --(rẽ phải)--> trường chinh --(rẽ trái)--> giải phóng --(rẽ phải)--> Lê Thanh Nghị --(nhìn sang bên trái đường)--> đếm đến 164 thì dừng lại. tầng một trống hoác =))

rubikfan1996
09-07-2010, 03:06 PM
Đành xin lõi thôi, ko đi đc, xa lắm. Biết chỗ rồi, nhwung xa tít tắp, mà đg nắng lắm, có mem lớn nào hảo tâm chở mình đi thì đi thôi.......anh Quân đèo em đi tiếp nhé ;)) (cả đi lẫn về)

smartkids
09-07-2010, 03:46 PM
He he, cho anh tham gia với, Stack có nhiều (k port kết nối), Máy ảnh có 1, lap có 1, Sili có 1 nhưng không tham gia thi đấu đâu nhé !

quan11294
09-07-2010, 07:48 PM
cho mình đăng kí 6x6 và 7x7 :D

tranmynhquan1991
09-07-2010, 08:25 PM
He he, cho anh tham gia với, Stack có nhiều (k port kết nối), Máy ảnh có 1, lap có 1, Sili có 1 nhưng không tham gia thi đấu đâu nhé !

anh đi có thêm stack thì tốt quá :D

ntjna
10-07-2010, 07:07 AM
Tiền đóng góp là bao nhiêu thế anh? Kéo cả đội vào quán của người ta mà ko mua nước uống hay trả tiền thuê quán thì cũng ngại lắm

Lê Hoàng Công Thành
10-07-2010, 09:33 AM
Cho em hỏi từ Hà Đông ra đấy đi xe bus số bao nhiêu :|

tranmynhquan1991
10-07-2010, 09:39 AM
Tiền đóng góp là bao nhiêu thế anh? Kéo cả đội vào quán của người ta mà ko mua nước uống hay trả tiền thuê quán thì cũng ngại lắm

Em đến gọi nước đi , anh thấy nước ở đó giá rẻ lắm , cỡ 10k-15k thì có nhiều thứ lắm :D

@Công Thành : Anh thấy có xe số 18 và 23 qua chỗ Lê Thanh Nghị

lxhxxnxxx
10-07-2010, 04:44 PM

Giờ mới chính thức trả lời là sáng mai anh có đi được đấy :)).
Lâu rồi mới đi off 8->

GunNhox
10-07-2010, 06:04 PM
Em hỏi thế thôi chứ chẳng đi được =)) .... chán

vuaquyen92
10-07-2010, 07:01 PM
Lâu ko off chắc mai sẽ đi cùng anh em tiện thể giải tỏa tí, nhưng có vẻ chỗ off hơi xa chắc lại phải mò đường rồi #:-S

kieuphong
10-07-2010, 07:06 PM
Mai anh sẽ đi, đóng góp 1 stack!
@vuaquyen: em đi hết Trường Chinh đến ngã tư Vọng thì rẽ trái, đi 1 đoạn thấy cái cầu vượt đối diện bệnh viện Bạch Mai thì rẽ phải vào Lê Thanh Nghị, lấy xe máy mà đi.

trung_italy
10-07-2010, 08:22 PM
mai có ai đi qua phố Chùa Bộc thi đón e luôn cái :-? :">:">:">

kprsr
10-07-2010, 10:06 PM
Đây,nhưng xe địa hình nên chắc ko đón đc=))