PDA

View Full Version : Em mới edit lại cái ảnh của anh anhxtan,mọi người cho ý kiến

kprsr
13-07-2010, 09:45 PM
Chả là đọc xong cái thread của anhxtan,em thấy có nhiều người cho ý kiến về cái ảnh,nên thử edit lại ảnh của anh,mong mọi người đừng bắt em vì tội vi phạm bản quyền,và nếu trông ko vừa mắt thì đừng mắng cũng đừng warn em:D
Ảnh đây,xin mọi người cho ý kiến,nhất là anhxtan nhé:http://i746.photobucket.com/albums/xx106/kprsr/Hanoi1copycopy.jpg

programmer_94
13-07-2010, 09:47 PM
mua bản quyền chưa đấy ;;)
nhìn cũng ok lắm
nhưng mình thấy ko = cái ảnh tóc vàng kìa :|

super-rubik
13-07-2010, 09:48 PM
Cái này khác gì cái trước nhỉ:-/:-/

duongkimngoc
13-07-2010, 09:49 PM
Có lẽ nên đổi áo nhân vật, màu nền nhạt đi cho nổi.
Bàn tay phải nên vẽ rõ hơn.

kprsr
13-07-2010, 09:51 PM
Khác chứ,cái này mình edit lại cục rubik,cái miệng,màu tóc,logo của cả WCA và 4rum chúng ta,nhưng có lẽ trông ko đc rõ lắm.
Tại mấy anh bảo là trông cái ảnh kia nó ko giống ngừoi VN nên em mới chuyển hết thành màu đen đấy chứ:(

phuc_lichking
14-07-2010, 07:47 AM
cái hình này đc,rất giống người VN.mà hình như trình đồ họa của bạn không cao bằng anh tân nên chất lượng không bằng bản gốc cho lắm:D

vuaquyen92
14-07-2010, 07:56 AM
Anh thấy cái của anh tân vẫn chuẩn hơn anh ấy cũng thử màu đen rồi và thấy nó không nổi lắm, anh thấy hình này cũng vậy. Cái chính là cần cho cái hình nổi bật nhất người ta nhìn vào là chú ý nên hình của anhxtan vẫn phù hợp hơn :-?

Lê Hoàng Công Thành
14-07-2010, 08:14 AM
Màu tóc trông trùng với màu nền quá :-?

Anhxtan
14-07-2010, 08:25 AM
Hờ hờ cảm ơn em đã bỏ công sửa màu, anh biết em chỉ muốn đưa thêm phương án khác cho poster của anh nên không có vấn đè bản quyền gì.
Vì là em lấy từ ảnh thu nhỏ nên anh sẽ không nhận xét về kĩ năng.
Rõ là khi tô lại màu đen thì trông tổng thể tối hẳn đi, màu sắc nghèo nàn, người ta sẽ chỉ tập trung hướng nhìn vào 2 logo WCA và VCC (mà đó không phải là nhân vật chính)
Trên cùng poster, 1 logo có đến 2 cái tên thì sẽ gây khó hiểu cho người xem vì thế không nên thêm "rubikvn" vào áo. Rubikvn chỉ dùng khi in lên V-stick.

Anh đã sửa lại màu sắc thành cam xanh dương, 1 cặp tương phản khá đẹp. em co thể xem lại bên topic kia.

@duongkimngoc: bàn tay phải cũng là yếu tố phụ (nằm ở xa, khuất, diện tích nhỏ) không nhất thiết phải vẽ từng ngón tay,nên mình chỉ tạo khối sáng tối cho nó thôi.

kprsr
14-07-2010, 08:55 AM
Thanks anh nhá,cảm ơn đã đóng góp,cái câu em cần nghe nhất đấy:D