PDA

View Full Version : Khai trương Rubik Coffee ONE

rubikcoffee_boss
23-02-2009, 11:15 AM
Chúc các thành viên của VN cubing Club chúng ta một tuần làm việc học tập mới thật hăng say-thú vị-hiệu quả !

Cùng với niềm say mê, yêu thích, lại có thêm động lực từ A em trong Club cùng nhau đưa phong trào chơi RUBIK lên thành một môn chơi trí tuệ, một Game và thậm chí là một môn THỂ THAO RÈN LUYỆN TRÍ TUỆ

Sau một tháng miệt mài chuẩn bị và bồi đắp các ý tưởng:" Tạo ra một không gian RUBIK, một điểm đến và sân chơi cho Dân nghiền RUBIK nhà mình trên địa bàn TP.HN " Mình cùng GIẢI PHÁP SÁNG TẠO (GPST company) đã kịp cho ra lò RUBIK COFFEE đầu tiên tại HN với 2 tầng không gian, tổng diện tích gần 150 m2 ngay gần một trường ĐH lớn của HN: ĐH THƯƠNG MẠI HN.
Add: Số 48-nhà E - chung cư ĐHTM - Hồ Tùng Mậu - Cầu Giấy - HN

Mình dự kiến KHAI TRƯƠNG RUBIK COFFEE hay cũng chính là offline HN-VN Rubik Club vào hồi 11.am Sáng ngày mai: 24-01-2009

Thân mến bố cáo để A em nhà mình cùng chia vui và hội tụ hàn huyên, chia sẻ, luận đàm về RUBIK CUBE !

Regard, Nguyễn Thành Đồng
RUBIK COFFEE_BOSS
Mobile: 0912.680.669

thomasblack
23-02-2009, 12:00 PM
Rất vui vì việc làm của các bạn vừa góp phần mang trò chơi trí tuệ rubik đến với nhiều người hơn vừa giúp khẳng định phát triển của phong trào rubik hiện nay ở Việt Nam.

Nếu không phiền, bạn có thể cung cấp thêm cho bọn mình một số bức ảnh của RUBIK COFFEE không ?

Chúc các bạn làm ăn thành công và thu hút được nhiều người đến cùng tham gia ! :)

tieutam
23-02-2009, 12:10 PM
Thật hoành tráng, có 1 coffee như vậy thì việc nhiều người biết đến trò chơi của chúng ta là điều có thể chắc chắn rồi, phong trào rubik ở HN được đẩy mạnh . Còn ở HCM thì sao ta ^^, mong ra rằng trong tương lai cũng sẽ có 1 cái gì đó giống như vậy. 1cafe rubik,,1 shop rubik...oh yea...tất cả rồi sẽ có

kieuphong
23-02-2009, 01:52 PM
Hay quá, có cafe rubik này thì rất tiện, có thể là nơi cố định để tổ chức các buổi offline. Có điều là hơi xa trung tâm 1 chút nhưng đc cái gần ĐH Thương Mại. Mình cũng tò mò ko biết nội thất bên trong thế nào, có chút hơi hướng của rubik ko.

tu1661995
23-02-2009, 03:20 PM
24/1 hay 24/2 hả bạn???
Mình nghĩ nếu rubik coffee của bạn mà ở đó có bán rubik thì càng hay.

PhungPhuong
23-02-2009, 04:46 PM
Sao lại offline vào ngày thường thế? Hic, ace bận đi học đi làm sao đi đc.
Với cả off thì thông báo trước một thời gian. Hôm nay viết bài mà mai đã off rùi......
Chúc cafe bạn đắt hàng.

Nghia
23-02-2009, 06:06 PM
Tuyệt vời, vậy là quá trình phổ biến Rubik tại Việt Nam đã được nâng lên một tầm cao mới với Rubik Coffee. Như anh kieuphong nói, các thành viên của RubikVN sẽ có một nơi giao lưu cố định và đúng theo phong cách "Rubik", còn mọi người khác sẽ có cơ hội khám phá thế giới Rubik.

Em cũng chờ xem ảnh của quán càphê, liệu có gắn stackmat tại mỗi chiếc bàn không vậy :P ?

Mà cho em hỏi câu này, ý tưởng tạo ra quán Rubik Coffee đến từ đâu vậy anh ?

ngogiuoc
23-02-2009, 07:47 PM
anh Thành Đồng là một bác sĩ, cũng đam mê rubik từ nhỏ, tuy nhiên anh mới biết đến forum của chúng ta gần đây.
Nếu thành công thì a ấy cũng có dự định mở thêm chuỗi rubik coffee tại HCM nữa đó. Vì vậy các mem ở Hà Nội chú ý giúp cho quán hoạt động tốt nhé.
Anh ấy còn nói sẽ tổ chức các giải thi đấu nữa đó.

trangdh12
23-02-2009, 08:13 PM
Hay wa, ĐHTM vừa gần nhà e lại còn trên đường em đến trường nữa. Từ giờ nếu off ở đó thì em khỏi phải lo đi xa rôi :cool:. Tiếc quá sáng mai mở cửa nhưng em không đến được để xem quán thể nào. Nếu anh post ảnh lên 4rum thì tốt quá :D. Lần tới off có thể sẽ là ở đó ;)

vuaquyen92
23-02-2009, 11:12 PM
Tuy ko tham gia được hôm khai trương nhưng khi nào rảnh em qua tham quan luôn chắc về sau đây sẽ là đại bản doanh của rubikvn :D

UMU
23-02-2009, 11:47 PM
hay quá, mai phải đi mới dc :D:D:D

ZuzooVn
24-02-2009, 10:47 PM
uây, mình ở gần Thương Mại, he he :D :D :D

vuaquyen92
24-02-2009, 11:05 PM
Hôm nay khai trương thế nào anh rbcoffe post ảnh lên mọi người tham quan được ko;)

rubikcoffee_boss
25-02-2009, 03:47 PM
Dear all,
Hôm qua khai trương vui lắm A em ạ !
Trong khoảng thời gian từ 11h trưa đến 11h tối đã có gần 1000 lượt khách tới với RUBIK COFFEE (lúc cao điểm còn không đủ chỗ ngồi, hic hic, mặc dù mình design RUBIK COFFEE theo phong cách Bệt Coffee của NHẬT BẢN để tiết kiệm diện tích và tối ưu hóa không gian)
trong không khí hồ hởi, hào hứng với nhiều trò chơi bổ ích, trí tuệ.
Mình đã kịp trực tiếp truyền lại cho 30-40 ẩm khách tới dự khai trương biết cách chơi món Game khoái khẩu RUBIK 3x3 và RUBIK gỗ(dạng dây) của A em nhà mình, mọi người đều hứng thú và có cảm nhận tích cực.
Mình dự kiến sẽ tiếp tục CHƯƠNG TRÌNH KHAI TRƯƠNG uống 1 tặng 1 (hoặc disscount 30%-50% tùy loại đồ uống) trong 2 tuần tới cũng như đang biên tập những tấm ảnh đẹp để gửi lên Forum chia sẻ với A em nhà mình đây !
Tin rằng sự ra đời của RUBIK COFFEE cộng với những nỗ lực nhằm chia sẻ, quảng bá của mỗi member sẽ biến VN CUBING CLUB của chúng ta thành một làn sóng, hiện tượng lan rộng và phát triển cả về số lượng lẫn chất lượng member trong thời gian tới !

Best regard,
Dotor.Nguễn Thành Đồng
RUBIKCOFFEE_BOSS[hr]
Dear NGHĨA,
Mình rất khoái câu hỏi của Cậu-chàng trai cầm ghita chơi ROCK đấy :
Ý tưởng RUBIK COFFEE tới từ mong muốn đem đến cho mỗi NGƯỜI VIỆT NAM một tinh thần TỰ TÔN DÂN TỘC, thể hiện trí THÔNG MINH ngang tầm thế giới của người VIỆT, và hơn hết truyền bá một LỐI SUY NGHĨ TÍCH CỰC trong mọi vấn đề của cuộc sống: " Không có gì là không thể, vấn đề chỉ là Bạn có thực sự muốn hay không mà thôi ! " Minh chứng sát thực chính là sự chào đời của RUBIK COFFEE sau nhiều năm ấp ủ, thai nghén một sở thích, một ý tưởng từ thời niên thiếu.
Bởi vậy, Mình cùng với CEO.NGUYỄN ĐÌNH LUYỆN-một người Thầy, người A đã dẫn dắt chỉ bảo cho mình những bước đi đầu tiên trong KD lấy tên đầy đủ của Công ty: Creative Solution Service Company
Công ty TNHH DỊCH VỤ GIẢI PHÁP SÁNG TẠO ngự ngay tại tầng 3 của RUBIK COFFEE. Khi nào NGHĨA qua mời E thăm quan Công ty A luôn !

Best Regard,
Nguyễn Thành Đồng.[hr]Yes, đúng vậy :" Tất cả rồi sẽ có " đúng như Bạn nói, và mình xin bổ sung câu nói rất hay của bạn thành: " Tất cả mọi THÀNH PHỐ lớn đều sẽ có mặt RUBIK COFFEE của A em mình " vì việc phát triển RUBIK COFFEE trở thành chuỗi chỉ còn là vấn đề thời gian chuẩn bị mà thôi, tất cả đã có trong Plan cả rùi mà. An tâm đồng chí nhé !

tieutam
25-02-2009, 04:55 PM
member forum mình sẽ tăng đáng kể đây, mới khai trương ngày đâu mà số lượng khách đông như thế thật là tuyệt vời. Đúng là ko có gì là không thể. Muốn xem không gian Rubik Coffee One như thế nào quá. :)

jackblk
25-02-2009, 05:38 PM
Tuyệt vời quá! Hơn 1000 khách thì đã quá, thế này thì được quảng bá tuyệt vời! Chắc đây sẽ là nơi off HN lun quá, nếu sắm thêm wifi cho anh em chuyển webcam vào nam xem thì tuyệt nữa. Hy vọng ko sớm thì muộn, sẽ đc tổ chức ở HCM

Silv3r
25-02-2009, 10:59 PM
Em nghĩ nên có phần thưởng giảm giá cho những người có thành tích =)),ví dụ xoay dưới 30s thì đc discount 50% giá đồ uống chẳng hạn :'>,nhoằng 1 cái sau vài tháng thì ai cũng có sub là 30s :'>

thhuy
26-02-2009, 09:30 AM
Ráng khai trương quán cafe rubik khu vực TpHCM ở gần gần sân bay nhé. Bảo đảm tuần nào cũng đi ủng hộ luôn! Sau này tổ chức mấy cuộc thi cho hấp dẫn.
Hiện thời thì mình vẫn đang tranh tài rubik với đồng nghiệp trong mấy quán cafe.

ga fi tiu
26-02-2009, 05:13 PM
Ý tưởng RUBIK COFFEE tới từ mong muốn đem đến cho mỗi NGƯỜI VIỆT NAM một tinh thần TỰ TÔN DÂN TỘC, thể hiện trí THÔNG MINH ngang tầm thế giới của người VIỆT, và hơn hết truyền bá một LỐI SUY NGHĨ TÍCH CỰC trong mọi vấn đề của cuộc sống: " Không có gì là không thể, vấn đề chỉ là Bạn có thực sự muốn hay không mà thôi ! "
anh nói hay lắm, niềm tin chính là động lực giúp ta có mọi thứ, chúc anh ngày càng thành công nhé :)

Nghia
26-02-2009, 05:25 PM
Cảm ơn anh Đồng đã trả lời rất nhiệt tình !

Em cũng rất mừng khi thấy buổi khai trương thành công như vậy ! Cuối tuần này chắc sẽ có vài cubers HN đến thăm quán của anh đó. Bao giờ tụi này sẽ được chiêm ngưỡng ảnh của RUBIK COFFEE đây ah ?

nghiavn
26-02-2009, 05:34 PM
Congratulation to every cuber in Hanoi! Mọi ng đã có một địa điểm tuyệt vời để off!
Chia bùn cho chính mình, em ở tận GV ko đến đc roài.

rubikcoffee_boss
27-02-2009, 01:12 AM
Thank for Mr.NGHIA's support so much .
I will post the RUBIK COFFEE's pictures early.
Nice time to u !
Best regard,
NTD

thinhbmt
27-02-2009, 12:13 PM
sao ở Sài Gòn ko mở 1 quán như dậy luôn ta . Bắc Nam phải bằng nhau vậy mới hay

US Army
28-02-2009, 03:07 PM
Bận quá nên lâu lắm rồi ko vào forum. Dạo này phong trào phát triển mạnh quá. Chúc cho quán cafe làm ăn phát đạt nhé :)

kan.booby
28-02-2009, 06:42 PM
bác nào hôm khai trương đi thì post ảnh cho anh em xem với!\:d/ nhà gần mà mình chưa đi đc!:-j

rubikcoffee_boss
01-03-2009, 12:59 AM
Dear Mr.Tu1661995,
Rubik coffee xin nhiệt liệt hoan nghênh và ghi nhận ngay ý tưởng: BÁN RUBIK tại Rubik coffee và mình sẽ cho triển khai sớm ý tưởng trong tháng 3 này.
Tiết lộ cho Bạn và A em một tin vui nhé:
Từ hôm khai trương tới nay lượng khách trung bình của Rubik coffee tăng dần đều và đã có tới 2 Buổi tiệc SINH NHẬT "Hoành tráng-trang trọng-lịch sự nhưng cũng không kém phần ấm cúng, thân mật " là cảm nhận chung của các thành viên tham dự buổi SINH NHẬT được tổ chức tại RC và do chính tay ông chủ RC tự mình trang trí, lên kịch bản tổ chức !
Và còn một điều thú vị này nữa, nếu đúng là Bạn cũng sinh nhật ngày 16-06 thì quả là rất đặc biệt vì chúng ta trùng khớp hoàn tòan ngày sinh với nhau !
Hy vọng mình sẽ có cơ hội được tự tay chuẩn bị bữa tiệc sinh nhật cho Bạn cho Tôi và cho từng thành viên của VietnamCubingClub.

Best Regard,
NTĐ[hr]Chào UMU member,
E ở HN phải tích cực và thường xuyên ghé thăm RUBIKCOFFE để A em mình trao đổi, chia sẻ và dạy cho những member mới tới RUBIK CUBE dự offline tại quán nữa chứ.
A rất tâm đắc với cách giải thích ý nghĩa chữ RUBIK của E đấy:
R: remember well
U: unabashehed
B: be confident of urselt
I: ỉntelligent
K: keep firmly
Rất là hay-hay -hay !

tu1661995
05-03-2009, 10:08 AM
Anh ơi, anh post ảnh của rubik coffe lên cho mọi người cùng coi cửa hàng nào, em rất muốn xem khung cảnh như nào.

rubikcoffee_boss
05-03-2009, 10:56 AM
Dear all,

Mình vừa ra lò chương trình nhân dịp KỶ NIỆM NGÀY QUỐC TẾ PHỤ NỮ 8-3 và đặt IN Thư mời tham dự Chương trình:
8-3 NHẬN QUÀ RUBIK
A em xem và cùng hưởng ứng với RUBIK COFFEE nhé !

Best Regard,
Nguyễn Thành Đồng.

vuaquyen92
05-03-2009, 06:30 PM
8-3 nhận quà rubik là sao zậy anh;)

UMU
10-03-2009, 10:45 AM
Nếu quán kết hợp cả bán rubik nữa thì tốt qá :D

ZuzooVn
10-03-2009, 12:19 PM
Dear all,

Mình vừa ra lò chương trình nhân dịp KỶ NIỆM NGÀY QUỐC TẾ PHỤ NỮ 8-3 và đặt IN Thư mời tham dự Chương trình:
8-3 NHẬN QUÀ RUBIK
A em xem và cùng hưởng ứng với RUBIK COFFEE nhé !

Best Regard,
Nguyễn Thành Đồng.

Cmt em ở Điện Biên, như anh post bên kia, có đc khuyến mãi j ko anh? hj hj
Ở đấy, có xịt silicon ko anh? em tìm mua mãi, mà cty hết sạch hàng rùi :(:(

persim
10-03-2009, 04:41 PM
em thì muốn xin cái map để tìm đường cho dễ hxhx em ở tít quận đống đa,trên mạn cầu giấy hầu như mù đường,mà anh chụp ảnh tổng thể của quán up lên cho a e xem với :D

lumdongtienxinhxinh_84
12-03-2009, 11:17 PM
[quote=rubikcoffee_boss]
Chúc các thành viên của VN cubing Club chúng ta một tuần làm việc học tập mới thật hăng say-thú vị-hiệu quả !

Cùng với niềm say mê, yêu thích, lại có thêm động lực từ A em trong Club cùng nhau đưa phong trào chơi RUBIK lên thành một môn chơi trí tuệ, một Game và thậm chí là một môn THỂ THAO RÈN LUYỆN TRÍ TUỆ

Sau một tháng miệt mài chuẩn bị và bồi đắp các ý tưởng:" Tạo ra một không gian RUBIK, một điểm đến và sân chơi cho Dân nghiền RUBIK nhà mình trên địa bàn TP.HN " Mình cùng GIẢI PHÁP SÁNG TẠO (GPST company) đã kịp cho ra lò RUBIK COFFEE đầu tiên tại HN với 2 tầng không gian, tổng diện tích gần 150 m2 ngay gần một trường ĐH lớn của HN: ĐH THƯƠNG MẠI HN.
Add: Số 48-nhà E - chung cư ĐHTM - Hồ Tùng Mậu - Cầu Giấy - HN

Mình dự kiến KHAI TRƯƠNG RUBIK COFFEE hay cũng chính là offline HN-VN Rubik Club vào hồi 11.am Sáng ngày mai: 24-01-2009

Thân mến bố cáo để A em nhà mình cùng chia vui và hội tụ hàn huyên, chia sẻ, luận đàm về RUBIK CUBE !

Regard, Nguyễn Thành Đồng
RUBIK COFFEE_BOSS
Mobile: 0912.680.669
[/quote

Mình nghĩ là bạn nên Đăng ký bảo hộ nhãn hiệu cho Rubik coffee ngay từ bây giờ - khi bạn có ý tưởng xây dựng nó thành một chuỗi hệ thống. Thứ nhất là bảo vệ nhãn hiệu của mình - là của riêng mình, thứ 2 là đề phòng việc ăn cắp nhãn hiệu. Bạn hãy thiết kế logo cho riêng Rubik coffee và đăng ký bản quyền nhãn hiệu ấy. Việc này rất quan trọng và cần thiết vì nếu không nhanh tay thì sẽ có người đi trước bạn một bước, biến ý tưởng của bạn thành của họ và điều quan trọng là công sức, nhiệt huyết bấy lâu nay bạn đầu tư vào R.C sẽ bỗng chốc không cánh mà bay. Trường hợp " Bưởi da xanh" của Việt nam là một ví dụ điển hình bạn nhé, kiện cáo nhau mệt mỏi và tốn kém lắm, chi bằng mình lo trước từ bây giờ, không phức tạp lắm đâu. Cái này thì mình nắm rất rõ. Chúc bạn luôn vững bước thành công. Mình tin rằng: Với sức trẻ, tài năng và lòng nhiệt huyết, R.C ( GPST) sẽ chinh phục được những đỉnh cao của thành công. Thân ái ![hr]
Mình nghĩ là bạn nên Đăng ký bảo hộ nhãn hiệu cho Rubik coffee ngay từ bây giờ - khi bạn có ý tưởng xây dựng nó thành một chuỗi hệ thống. Thứ nhất là bảo vệ nhãn hiệu của mình - là của riêng mình, thứ 2 là đề phòng việc ăn cắp nhãn hiệu. Bạn hãy thiết kế logo cho riêng Rubik coffee và đăng ký bản quyền nhãn hiệu ấy. Việc này rất quan trọng và cần thiết vì nếu không nhanh tay thì sẽ có người đi trước bạn một bước, biến ý tưởng của bạn thành của họ và điều quan trọng là công sức, nhiệt huyết bấy lâu nay bạn đầu tư vào R.C sẽ bỗng chốc không cánh mà bay. Trường hợp " Bưởi da xanh" của Việt nam là một ví dụ điển hình bạn nhé, kiện cáo nhau mệt mỏi và tốn kém lắm, chi bằng mình lo trước từ bây giờ, không phức tạp lắm đâu. Cái này thì mình nắm rất rõ. Chúc bạn luôn vững bước thành công. Mình tin rằng: Với sức trẻ, tài năng và lòng nhiệt huyết, R.C ( GPST) sẽ chinh phục được những đỉnh cao của thành công. Thân ái !

son_rubik
16-09-2009, 10:35 PM
Cho tui tham gia voi toi thay cai nay hay day

Anhxtan
17-09-2009, 08:06 AM
cái topic này mở lâu rồi mà sao bây giờ mình mới đọc ta ?
vậy là HN giờ có đến 2 rubik coffee lận àh, sướng vậy.
anh Toàn nói chị Hồng đi mua cofee đeeeeê^^^^^...

Tomy
17-09-2009, 11:05 AM
Ai rảnh không? Hôm nào lên đây chơi đi! :)
Mà anhxtân nói HN có 2 quán kiểu như thế này? Ở đâu vậy?
Cám ơn!

Nhoc_Ao123
18-09-2009, 08:57 AM
hjx em ở HCM ko ra ủng hộ cho anh đắt khách :))

dqtrung
18-09-2009, 05:33 PM
Hix, ở Đồng Nai không ra đó chơi được, kinh phí không cho phép, đi chừng mấy chuyến là bán nhà luôn:(

theduong
28-11-2009, 12:47 PM
hay quá. vậy là mình có thể học hỏi thêm rubik từ RUBIK COFFEE ONE. nếu ở đó có bán rubik nữa thí tuyệt.:)>-

titikid91yb
28-11-2009, 11:48 PM
k biết tình hình quán coffee rubik thế nào rùi? mình ở xa khu hồ tùng Mậu quá nên chịu k đến được

linhngudan
15-12-2009, 05:52 PM
hay thiệt, hôm nào em đến xem mới đc :D

ripos
12-02-2010, 10:54 AM
hay wa, có dịp mình sẽ ghé thăm học hỏi >:)

Holmes
20-04-2010, 10:41 PM
Hay quá, nhà mình rất gần đấy, mai phải qua đấy xem sao, có gì có thể học hỏi được các bậc tiền bối ở đấy :), giá như ở quán mà bán luôn rubik thì tiện quá :D

nhox.blue
21-04-2010, 06:01 AM
Có giao cà phê đen sữa đến đồng nai ko ạ??? :D

madayluvc
23-04-2010, 04:56 PM
cả nhà ơiiiiiiiiiii cấp cứu.. các bác cho em hỏi quán này con hoạt đôọg ko

Bluebloa
16-09-2010, 11:01 AM
cuối tuần em qua bác pha cho em 1 ly cafe đen toàn sữa nhá =))=))

nayrzcent
16-09-2010, 12:56 PM
Ồ!!! Hôm trước ăn phở ở gần đấy, nhìn thấy coffe rubik tưởng là đặt tên vậy thôi, bgio` vào mới biết bác cũng có tham gia diễn đàn, hay quá nhỉ!!

ronstopable83
16-09-2010, 01:05 PM
quán còn hoạt động ko vậy anh em? sao từ khi mình vào 4rum tới h chưa có lần off nào diễn ra ở đây vậy???

gaconvn
16-09-2010, 01:27 PM
Từ khi vào 4rum đến giờ bây giờ mới thấy 2pic này lần đầu tiên =.=

luckyluck29
17-09-2010, 10:33 AM
Ko biết bao h mới có nhỉ hay đã có rồi?

Funnnny
17-09-2010, 12:05 PM
Ở ngay đó mà ko biết, để hôm nào rỗi đi ra coi thế nào :D

7love
17-09-2010, 06:40 PM
Đường đến trường em. Hôm nào qua thử phát :))