PDA

View Full Version : [WCA] Cuộc thi thử trước khi bước vào giải đấu !

cubera3
03-08-2010, 05:36 PM
Như các bạn đã biết HN sắp có 1 cuộc thi (http://www.rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=7863) chính thức do WCA tổ chức và công nhận.

Vì lần đâu tiên tổ chức 1 giải đấu rubik' lớn cấp TG :X Nên chắc hẳn ai cũng sẽ rất tâm lý, hồi hộp và rất lo lắng về thành tích khi đi thi (liên quan đến cột mốt đầu tiên trong sự nghiệp cubing của mình:)))

Cuộc thi đã cận kề, chỉ còn tính bằng ngày. Trong mỗi lần đi thi chúng ta đều chuẩn bị rất kỹ, nhưng tâm lý thì khó có ai ko bị khi lần đầu tiên là 1 việc gì đó hơn nữa là lại là 1 sự kiện trong đại..

Vì vậy, theo em nên tổ chức 1 cuộc thi thử thật sự, đúng và chuẩn với 2 ngày thi thật sắp tới
1. Sẽ dễ dàng hơn khi chúng ta đã tập dược
2. Các trọng tài có thể ko lúng túng khi làm việc
3. Chế ngự tâm lý ( cái này quan trọng nhất :> )

Mọi ng` cũng cho ý kiến nào !!

thanks !! ;)

dizzmylife2658
03-08-2010, 05:38 PM
anh nghĩ cái này khá cần thiết nên đồng ý ;))

dongmaurubik
03-08-2010, 05:51 PM
sao không ai nghỉ nên mở ở tp.hcm nhỉ>:D<

tranmynhquan1991
03-08-2010, 05:58 PM
đã làm thi thử mấy lần rồi . h muốn lấy địa điểm thi đấu thật thi thử thì khó lắm . địa điểm quán cafe thì có vẻ ko giống lắm

dongmaurubik
03-08-2010, 06:02 PM
@tranmynhquan1991:câu này chuẫn ko cần chỉnhvừa thi vừa uống cafe thì đâu có tạo áp lực như thi thiệt được:">

titikid91yb
03-08-2010, 06:38 PM
tuần này làm típ đi, lâu lắm k đc off :P

cubera3
03-08-2010, 06:39 PM

quân chùa nó cheat cái vote anh ui :((:((

titikid91yb
03-08-2010, 06:52 PM

quân chùa nó cheat cái vote anh ui :((:((

số lượng đồng ý vẫn nhìu hơn mà :P

pirates00
03-08-2010, 06:58 PM
Nói là 1 chuyện, làm là 1 chuyện khác. Chỗ thi đấu đã đăng kí đúng vào ngày đó thì chỉ có thể thi đúng vào ngày đó thôi, còn muốn tổ chức 1 ngày khác để tập dượt như em nói thì phải tốn tiền mướn, chuẩn bị, ... không hề dễ dàng. Chưa kể do biết trước buổi tập dượt cũng chỉ là hình thức, cho nên tâm lý cũng không thể nào giống như thi đấu chính thức được.

Nguyễn Cao Sơn
03-08-2010, 07:15 PM
hay là cứ off ở chỗ đấy luôn, kô cần điểm thi đấu đâu
giao lưu lấy tinh thần là chính
hay để biết cách sắp xếp cube kô sao kô sai luận :D e cũng bị 1 lần :D để cube dưới stack nên bị DNF :(

Rubik_NMN
03-08-2010, 08:15 PM
Tốt nhất là cứ ra LTN mà off là tốt nhất
Đồng ý

titikid91yb
03-08-2010, 08:24 PM
hay để biết cách sắp xếp cube kô sao kô sai luận :D e cũng bị 1 lần :D để cube dưới stack nên bị DNF :(

anh cũng toàn để cube dưới stack, nhưng xem luật thì có thấy chỗ nào ghi sai luật đâu?

Rubik_NMN
03-08-2010, 08:26 PM

anh cũng toàn để cube dưới stack, nhưng xem luật thì có thấy chỗ nào ghi sai luật đâu?

Cái này chắc là do mọi người quen thế rồi anh ạ

cubera3
03-08-2010, 08:30 PM

Quan trọng là khi stack gắn với mat, đặt sát mép bàn....Thì để cube ở đâu =))=)):)):))

tranmynhquan1991
03-08-2010, 10:49 PM
túm lại là mình có thể tổ chức thi đấu vui cho anh em thoải mái tâm lý . còn thi đấu như thật thì thật sự rất khó . địa điểm kia mượn đc k mất tiền là may hơn SG rồi . hay bác titikid có hảo tâm thì mượn 1 cái phòng học ở BK thì tổ chức luôn :))

b3ancub3
04-08-2010, 11:25 AM
túm lại là mình có thể tổ chức thi đấu vui cho anh em thoải mái tâm lý . còn thi đấu như thật thì thật sự rất khó . địa điểm kia mượn đc k mất tiền là may hơn SG rồi . hay bác titikid có hảo tâm thì mượn 1 cái phòng học ở BK thì tổ chức luôn :))

Em có 1 chỗ mà chỉ mất tiền gửi xe:))Đó là Gò Đống Đa:))
Rất rộng rãi thoáng mát:))

Nghia
04-08-2010, 11:35 AM
Mình thì đồng ý với pirates00, và mình e rằng tổ chức thi thử kiểu này có thể làm một số thí sinh căng thẳng hơn, trái lại với những gì ta nghĩ.

Nói chung là anh em cứ bình tĩnh, đây thật ra cũng chỉ là một cuộc giao lưu có quy mô lớn thôi mà, và mình cũng muốn nhắc lại rằng đây chỉ là 2 giải đấu đầu tiên của Việt Nam, chắc chắn sẽ còn các giải đấu khác trong tương lai, căng thẳng làm gì cho nó mệt, đã phải đi học thêm rồi mà còn lo thành tích thi WCA thì khổ ;)

titikid91yb
04-08-2010, 11:46 AM

phòng ở BK thì gì phải mượn, cứ đến đấy rùi có phòng trống nào là vào thui, phòng rộng rãi thoải mái, nhưng xem ra k tiện lắm, thui cứ ra hidea off như mọi lần là đc >:D<

professor_cube
04-08-2010, 03:01 PM
ko nên thi thử nên giao lưu thôi!thi làm j tao áp lực

taiduc95
04-08-2010, 03:05 PM
Mình không nghĩ là cần thiết lắm, tốt nhất là cho mọi người nghỉ xả láng tuần này đê để tuần sau thi !
Giống như thi cử bt, ngày cuối cùng trước khi thi nên nghỉ ngơi.
Mọi người yên tâm !

Rubik_NMN
04-08-2010, 05:40 PM
Đúng đấy
Tổ chúc thi đấu chỉ thêm áp lực thôi
tốt nhất là nếu tổ chức off thì anh em cứ đến giao lưu nói chuyện với nhau cho khuây khỏa đầu óc

titikid91yb
04-08-2010, 08:05 PM
hic, tuần này có 1 buổi giao lưu đi mờ, mềnh chưa đc thi thử lần nào :((

trung_italy
04-08-2010, 08:15 PM
a sẽ dc thi thử 1 mình với sự chú ý của tất cả những người còn lại nếu muốn \:D/

24/7_i.miss_you
04-08-2010, 08:23 PM
hay để 11 or 12 hãng off đi
em chưa bao giờ off. mồng 10 em lên HN :D
đi off tiện thể làm wen luôn :p

Lê Hoàng Công Thành
04-08-2010, 08:30 PM
Mình không nghĩ là cần thiết lắm, tốt nhất là cho mọi người nghỉ xả láng tuần này đê để tuần sau thi !
Mọi người yên tâm !

Sao mọi người cứ căng thẳng thế nhỉ
Em thấy off vui chứ có tí tâm lí nào đâu
Mà cần j` phải nghỉ ngơi nhỉ. 1 tuần quá thừa để có sự bình tĩnh

24/7_i.miss_you
04-08-2010, 08:32 PM
Mọi người yên tâm !

Sao mọi người cứ căng thẳng thế nhỉ
Em thấy off vui chứ có tí tâm lí nào đâu
Mà cần j` phải nghỉ ngơi nhỉ. 1 tuần quá thừa để có sự bình tĩnh

=)) được
chuẩn ko cần chỉnh , chỉnh ko cần sửa , sửa lại hỏng ;))
đi off vui mà. giải tỏa tâm lý. chuẩn bị cho ký thi tới >:D<

titikid91yb
04-08-2010, 08:37 PM
a sẽ dc thi thử 1 mình với sự chú ý của tất cả những người còn lại nếu muốn \:D/

ặc ặc, tính dìm hàng anh à >''<

cupid
04-08-2010, 10:52 PM
đi đi mà, đi off vui, có sao đâu mà phải căng thẳng?