PDA

View Full Version : Trò chơi Rubik nâng cao

Cho_rubik
07-09-2008, 04:07 PM
Quá dễ dàng nhưng thật kì diệu!Chỉ cần 4 bước là ta có ngay hình ảnh khối màu dưới đây :
Xoay : N+ P- C- N+
Chúc các bạn vui chơi và tiếp tục nghiên cứu khối màu :

vuaquyen92
07-09-2008, 04:19 PM
ah anh ơi phần này anh nên post ở khu vực xếp hình nhé :neutral:

ngogiuoc
07-09-2008, 06:16 PM
hì dù rầng mấy mẫu này không mới nhưng cũng cảm ơn bạn Chợ nhé.
Có lẽ vì hiện giờ bạn là mem duy nhất ở Qui Nhơn nên chưa tiếp cận được với tình hình phát triển của forum.
Mong bạn theo dõi forum nhiều hơn nhé, hiện giở forum mình cũng có mục xếp hình đó, nhưng mà để tiện theo dõi bạn nên đọc bài qui ước kí hiệu thông dụng theo chuẩn quốc tế để mọi người cùng hiểu nhé.

Cho_rubik
07-09-2008, 08:47 PM
Cảm ơn các bạn đã chỉnh sửa và hướng dẫn cho mình. :m-
Vì ham mê trò chơi Rubik nâng cao "khối màu kì diệu" và "hình ảnh Việt Nam" nên đã mày mò tìm hiểu , sử dụng vi tính để tự thiết kế và lập ra một số phương pháp xoay bằng từ Việt để người chơi mình dễ hiểu,thực hiện dễ dàng hơn,có điều gì chưa đúng hoặc chưa hoàn chỉnh nhờ clb và các bạn giúp cho!
Đã lâu mình muốn fong trào rubik được phát triển rộng khắp nhiều nơi trong nước,xem đây là trò chơi "thể thao trí tuệ" cho nhiều người.Nay có clb RubikVN , mình có dịp để trao đổi với các bạn yêu thích Rubik nói riêng và cho mọi người biết đến môn giải trí này...nếu có nhầm box clb chuyển dùm để dễ tra đọc. B-0

kieuphong
07-09-2008, 10:26 PM
Công thức của bạn có thể sửa lại là: U R' F' U. Hình dưới thì đúng rồi nhưng mà hình trên thì có vẻ chưa đúng.

Cho_rubik
08-09-2008, 10:19 AM
Cảm ơn !
Xoay 4 bước hoàn thành là của hình Quá dễ (hình dưới);còn hình trên có khối rubik màu [2x2] ,mặt đối diện cũng tương tự nhưng khác màu là để các bạn nghiên cứu xoay...Mình còn rất nhiều khối hình trên khối rubik,nhưng không biết có trùng với các bạn hay không?Mình nghĩ cứ đưa lên để các bạn cùng nghiên cứu và chơi.Còn phương pháp xoay mình thiết kế toàn từ Việt,có kí hiệu riêng do mình lập ra.
Chỉ muốn phong trào Rubik VN phát triển thôi mà . :B)

jackblk
28-09-2008, 08:57 PM
Cái mẫu dưới thì impossible. ko thể làm đc vì cục dưới cùng ko thể có vị trí đó