PDA

View Full Version : LỜI CHÚC MỪNG VÀ CẢM ƠN ĐẾN HAI GIẢI ĐẤU WCA

vuaquyen92
15-08-2010, 08:50 PM
Sau hai tuần diễn ra, giải Ho Chi Minh Open và giải HaNoi Open đã thành công tốt đẹp. Mình xin thay mặt BQT chúc mừng toàn thể member của rubikvn đã thi đấu tốt và đưa được thành tích của Việt Nam lên bảng vàng WCA.

Với giải Ho Chi Minh Open mình cũng xin chúc mừng các member gồm có anh anhxtanh đạt NR cho pyraminx, anh devilbringer đạt NR cho 4x4, haily đạt NR cho 3x3, tientrung NR cho magic. Đặc biệt với khâu tổ chức bên HCM mình cũng xin gửi lời cảm ơn đến ban tổ chức HCM đã tạo mọi điều kiện để giải HN diễn ra thành công.

Về phần HaNoi Open với thuận lợi tận 2 ngày thi đấu cùng những đóng góp từ anh anhxtanh về phần thiết kế và kinh nghiệm tổ chức của HCM, giải Hanoi Open đã diễn ra thành công hơn cả mong đợi. Đặc biệt với WR của piti pichedpan với thành tích 11.69s. Ngoài ra rất nhiều NR ở các bộ môn khác cũng đã được thiết lập với thành tích khá cao.

Điều này đã chứng tỏ cuber VN không hề thua kém cuber thế giới và với hai cột mốc là Ho Chi Minh Open và HaNoi Open hứa hẹn những kỉ lục mới cho Việt Nam và cho thế giới.

Một lần nữa mình xin chúc mừng hai giải đấu đã thành công tốt đẹp. Chúc cho các cuber tham dự giải lần sau sẽ lấp được chỗ trống mà Minh Thai đã để lại và làm rạng danh cho đất nước.

phong96
15-08-2010, 08:54 PM
Ăn mừng nào <:-P<:-P<:-P
2 giải đâu đã thành công mỹ mãn :):):)
Hi vọng năm sau sẽ có típ 1 gải WCA nữa :P:P

Kurei96
15-08-2010, 09:00 PM
vậy là đổi banner khác à, thú thật em thích banner hiện nay của forum hơn banner lúc trước

ronstopable83
15-08-2010, 09:07 PM
anh nói hay quá ! mà chúc mừng anh về quả 9s hôm nay nhá ! cố lên anh Quyền\m/

vuaquyen92
15-08-2010, 09:14 PM
@kurei: Cái banner của anh anhxtanh design là dành riêng để cổ động cho 2 giải đấu WCA đó :D

Kurei96
15-08-2010, 09:17 PM
@kurei: Cái banner của anh anhxtanh design là dành riêng để cổ động cho 2 giải đấu WCA đó :D

bây giờ hết giải thì phải đổi banner như cũ :(

rubikfan1996
15-08-2010, 09:22 PM

bây giờ hết giải thì phải đổi banner như cũ :(

Chẳng lẽ để thế thì "ready 4 WCA" đến bao h......

DarkStar
15-08-2010, 09:25 PM
thích cái banner này ghê :( bỏ nó không nỡ

vuaquyen92
15-08-2010, 09:26 PM
Cái banner sẽ đổi sau giờ không khí 2 giải đấu vẫn khá nóng với cú WR của piti

Có một điều lạ trước khi VN có giải WCA mình cũng kêu Piti có thể qua ai ngờ qua thật và sau đó lại xảy ra như sau
Ngày đầu tiên của giải HN open mình cũng chúc bố piti là mong em nó sẽ ăn được WR tại VN. Ông bố một mực kêu là không thể vì mấy tuần nay em nó ko chơi rubik với lại cái OH thành tích em nó cũng khó có thể ăn cú 11s của chris dzoan ai ngờ ngay hôm sau thành sự thật =))

trung_italy
15-08-2010, 09:28 PM
a Quyền lần sau trước khi e thi bảo có thể e sẽ ăn đc quả 9s nhá 8-> =)))

Kurei96
15-08-2010, 09:31 PM
mà quả OH này là fullstep ah, thế thì hơi khủng :-SS

trung_italy
15-08-2010, 09:35 PM
skip LL hay PLL gì đó :-?

hcuber
15-08-2010, 09:37 PM
Cái banner sẽ đổi sau giờ không khí 2 giải đấu vẫn khá nóng với cú WR của piti

Có một điều lạ trước khi VN có giải WCA mình cũng kêu Piti có thể qua ai ngờ qua thật và sau đó lại xảy ra như sau
Ngày đầu tiên của giải HN open mình cũng chúc bố piti là mong em nó sẽ ăn được WR tại VN. Ông bố một mực kêu là không thể vì mấy tuần nay em nó ko chơi rubik với lại cái OH thành tích em nó cũng khó có thể ăn cú 11s của chris dzoan ai ngờ ngay hôm sau thành sự thật =))

CHÚC KIỂU ĐẤY QUẢ LÀ HAY ( chưa kể là cầm tay anh NGHĨA để skip ll nhiều ):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))[hr]

thích cái banner này ghê :( bỏ nó không nỡ

Mình đem về nè quà kỉ niệm

rubikfan1996
15-08-2010, 09:38 PM

Nhầm, full đấy đại ca, em slowmotion lại rồi xem rồi mà

hcuber
15-08-2010, 09:41 PM

Nhầm, full đấy đại ca, em slowmotion lại rồi xem rồi mà

lúc PIti làm tay nó làm kinh thật ảo diệu vô cùng. Bắt tay chú thì mềm như sợi bún.:D:D:D:D

DarkStar
15-08-2010, 09:44 PM
em đề nghị anh Anhxtanh bỏ chữ Ready 4 WCA thôi :D

vuaquyen92
15-08-2010, 09:46 PM
a Quyền lần sau trước khi e thi bảo có thể e sẽ ăn đc quả 9s nhá 8-> =)))

anh có nói đó :)) lúc đấy đang chém gió =))

CÒn về phần piti cú đấy skip PLL nó cũng kêu thế

tranmynhquan1991
15-08-2010, 10:06 PM
wca đã finish . 2 ngày làm trọng tài đầy mệt mỏi . mệt nhất là hôm nay stack lên cơn **** hàng loạt , rồi màn 16min BLD của thằng phan anh nó chơi mình chứ X-( . Cảm thấy mình khá mát tay trong công tác trọng tài ( dẫn chứng cụ thể nhất là cú 9.75 của Quyền :)) ) và quá đen đủi trong vấn đề thi đấu

vam_nnt
15-08-2010, 10:08 PM
wca đã finish . 2 ngày làm trọng tài đầy mệt mỏi . mệt nhất là hôm nay stack lên cơn **** hàng loạt , rồi màn 16min BLD của thằng phan anh nó chơi mình chứ X-( . Cảm thấy mình khá mát tay trong công tác trọng tài ( dẫn chứng cụ thể nhất là cú 9.75 của Quyền :)) ) và quá đen đủi trong vấn đề thi đấu

mát tay cái gì chứ? e chém stack 1 phát mà a cũng + 2. Trong khi mấy thằng ở dưới chém thoải mái mà k bị + nếu k thành tích mega đã giảm xuống chút xói rồi.

trung_italy
15-08-2010, 10:09 PM
theo như lời bichu " sau những ngày huy hoàng ta lại trở về với cái máng lợn :)))) " =))

tranmynhquan1991
15-08-2010, 10:11 PM

mát tay cái gì chứ? e chém stack 1 phát mà a cũng + 2. Trong khi mấy thằng ở dưới chém thoải mái mà k bị + nếu k thành tích mega đã giảm xuống chút xói rồi.

anh làm đúng luật thôi mà :| . bọn kia làm trọng tài ko chuẩn chứ . từ hôm đầu tiên gặp Anders đã nói là những quả chém phải +2 . hôm nay có thằng thò tay lên gần cube lúc đặt tay lên stack anh cũng +2. làm việc công tâm cực kì luôn :D

vam_nnt
15-08-2010, 10:12 PM

anh làm đúng luật thôi mà :| . bọn kia làm trọng tài ko chuẩn chứ . từ hôm đầu tiên gặp Anders đã nói là những quả chém phải +2 . hôm nay có thằng thò tay lên gần cube lúc đặt tay lên stack anh cũng +2. làm việc công tâm cực kì luôn :D

a phải bik châm chước chứ, vs thằng piti thì công tâm thoải mái:>

tranmynhquan1991
15-08-2010, 10:23 PM
ông anders đứng đó , ông lại nói mình thì ko hay :D . mà anh có phạt thì lần sau mới rút đc kinh nghiệm , nhỡ may sau này đi thi thế giới ở các nước khác thì ai nó thương cho mấy quả đó

pirates00
15-08-2010, 10:24 PM
Giỡn hoài, cái này là cuộc thi mang tầm cỡ thế giới, châm trước thì còn gì là công bằng.

vam_nnt
15-08-2010, 10:26 PM
Giỡn hoài, cái này là cuộc thi mang tầm cỡ thế giới, châm trước thì còn gì là công bằng.

máy thằng ở đc tại sao e k đc? đấy gọi là công bằng ak?

maiduylinh
15-08-2010, 10:27 PM
thôi em đang ở quê , lại không đc gặp anh Ngĩa :(( sao cuộcc đời bất công quá oa oa

tungnos
15-08-2010, 10:34 PM
@ vam_nnt: nói thế là không được. nói thế thì khác j em giống chúng nó à :-j
giải này thành công rực rỡ, thành viên bichu được giải "bài phát biểu hay nhất" vì đã đọc diễn văn khai mạc và bế mạc giải đấu =))
piti còn trẻ con, nói chuyện khá hiền lành, chắc lạ người nên cũng không phát biểu nhiều. mr bố piti thì lại rất tốt bụng khi mời các thành viên trong clb đi ăn ở Hilton =)) sir Larsson thì cực kì dễ gần, không hiểu vì máu thuỵ điển hay thế lào? =)) rất thành công, rất mệt

tranmynhquan1991
15-08-2010, 10:37 PM
Mình loay hoay với ct trọng tài nhiều , với thành tích yếu , ko dám ngồi chơi với Piti :)) .[hr]
giải lần này có 1 số hạn chế
- stack bị lác liên tục do kết nối với laptop . vì vậy có lẽ sắp tới phải trang bị dipslay xịn
- có 1 số đứa phá hoại , khiến tầng 3 và tầng 2 của HV ngoại giao đầy bọt cứu hỏa , sau đó đổ trách nhiệm lên ban tổ chức

hcuber
15-08-2010, 10:53 PM
Mình loay hoay với ct trọng tài nhiều , với thành tích yếu , ko dám ngồi chơi với Piti :)) .[hr]
giải lần này có 1 số hạn chế
- stack bị lác liên tục do kết nối với laptop . vì vậy có lẽ sắp tới phải trang bị dipslay xịn
- có 1 số đứa phá hoại , khiến tầng 3 và tầng 2 của HV ngoại giao đầy bọt cứu hỏa , sau đó đổ trách nhiệm lên ban tổ chức

có chuyện gì mà thấy bọt trắng xóa cứ tưởng vôi bột chắc có thằng nghịch dại

Rubik_NMN
15-08-2010, 11:18 PM
Cái stackmat hỏng lại rơi vào đúng piti mới khổ, sau đó hắn mới thắc mắc với ông Andrew

lxhxxnxxx
15-08-2010, 11:29 PM
@vam_nnt : nếu muốn công bằng, em phải báo với BTC những người khác như thế. Sẽ không ai nói gì em nếu em hành động như thế. Chỉ là để đảm bảo tính công bằng cho cuộc thi.

- Nhân chuyện này + topic anh cũng nói luôn (không liên quan đến em gì cả) một số mem đi ý thức cực kì là chán. BTC càng nói càng gân cổ lên cãi, trẻ con, làm việc nghiêm túc mà cứ bị như thế ức chế lắm. Bảo xuống thì bảo "ngồi đây thì sao /:)". Xong lúc gọi đăng kí thì lỡ đễnh, danh sách lên rồi thì chạy chán đi chơi mới lên đăng kí tiếp.

- Xin nói thêm, Anders đúng là dễ tính nhưng đôi khi ông ấy cũng rất bực (điển hình là lúc có vụ chưa xác định +2 hay không, Quyền nhảy ra bảo tôi nghĩ là ok, ông ấy bảo ừ ok, nhưng người đưa ra quyết định là ông ấy chứ không phải Quyền), người nước ngoài rất coi trọng chuyện công bằng và cực kì phản đối cheating, mọi người cứ nói đùa trên 4rum nhiều xong lúc làm việc cũng vẫn ý nghĩ đấy, nói như đùa, càng nói càng làm, nhất là mấy đứa bé :-@. Nói chung là tôn trọng cuộc thi và BTC. Anh nói chuyện với Anders nhiều, rất nhiều lúc cảm thấy thái độ của ông ấy không có thiện cảm cho lắm đâu. BTC cũng là lần đầu làm, nhân lực thiếu, nói nhiều mệt lắm.

- Dù có là quen biết hay không, đã là một cuộc thi chính thức, mọi người nên làm việc có tổ chức. Và cực kì hạn chế tình trạng thi khi không có puzzle thi đấu, nghe đơn giản. Nhưng mấy chục người một môn, cứ sắp xếp đi sắp xếp lại thành phần nhóm tốn rất nhiều thời gian, gây ra nhiều nhầm lẫn, điển hình 3x3 round 1 sáng nay.

- Tuyệt đối làm theo lời BTC, khi đã nói rời xa khu vực chờ, khu vực thi đấu, khu vực scramble thì phải làm theo, không có đủ người để trông, tự giác là chính. Được một phát thành tích tốt thì cứ hú hét ầm ĩ. Giờ nghỉ trưa thì được thể lên nghịch stack timer rồi linh tinh hét hò ầm lên. BTC cũng cần phải nghỉ, phải biết suy nghĩ chứ. Thà không phải quen biết mà chỉ là người nhà đến cổ vũ thôi còn có tổ chức hơn.

Không biết bao giờ mới có cuộc thi thế này nữa, nhưng nó vẫn là một kinh nghiệm, cơ hội tốt cho mọi người. Nên hạn chế thiếu sót nhỏ (nhưng nhiều) thế này.

vuaquyen92
15-08-2010, 11:36 PM
Thực ra cái đoạn chặt tay là mình đã phổ biến từ đầu rồi nên em nghĩ cái đó phải rút kinh nghiệm

Còn cái đoạn +2 là do nó xấp xỉ 45 độ nên em mới trao đổi với ông ấy (do em làm trọng tài lúc đó), do trước đấy ông ấy cũng nói là tùy từng TH thì có thể chấp nhận nhưng lần đó thì ko nên em cũng ko nói gì. Trong luật có ghi rõ mình được phép giải thích hoặc tranh luận với trọng tài nhưng phải nêu lí lẽ hợp lí

lxhxxnxxx
15-08-2010, 11:38 PM
Không anh chỉ muốn nói lúc đấy ông ấy có vẻ đang bực mình vì chuyện gì đấy chứ không nói em có lỗi gì. Vì mình cũng là Judge, nên cũng có quyền quyết định chuyện +2 hay gì gì đấy :>

vuaquyen92
15-08-2010, 11:41 PM
Ông ấy bực là có mấy lần anh em mình dìm hàng + hò hét piti hơi quá thôi chứ sau em hỏi lại thì ok hết tuy có dìm hàng nhưng anh em HN dìm hàng khá khéo nên khó bắt chẹt được :))

detucuatazaca97
15-08-2010, 11:41 PM
mong là sang năm 2011 giải WCA ở VN diễn ra sớm và không sai sót>:D<

tranmynhquan1991
15-08-2010, 11:43 PM
có nghe anh toàn kể lại là sau hôm đầu tiên mình tổ chức ,ông Anders rất khen ngợi giải HN open tổ chức chuyên nghiệp

hgk
15-08-2010, 11:48 PM
Ông ấy bực là có mấy lần anh em mình dìm hàng + hò hét piti hơi quá thôi chứ sau em hỏi lại thì ok hết tuy có dìm hàng nhưng anh em HN dìm hàng khá khéo nên khó bắt chẹt được :))

em thích câu này =))=))

lxhxxnxxx
16-08-2010, 12:03 AM
À thật ra anh nghĩ mình nên chăm sóc Delegate hơn một chút nữa :)). Thấy bên HCM hay đưa ông ấy đi ăn mà :)). Với cả thi đấu đến tối muộn, nên có gì đấy ăn lót dạ trước bữa tối. Hôm qua anh hỏi ông ấy có đói không, ông ấy thấy bọn ngồi scramble ăn Doner kebab, hỏi ở đây có sandwich à =), anh bảo không là bánh mì thôi, ông ấy bảo còn cái nào không anh ra thì chúng nó ăn hết mất rồi =)). Nói chung đi mua gì ăn cũng nên quan tâm người ta tí =).

Thật ra cuộc thi mình thấy rất thành công. Nhiều girl đến xem =), 2 girl thi 3x3 =). Em Mai An lúc xem xong cube còn bảo anh ơi em xem xong rồi =)

ga fi tiu
16-08-2010, 12:13 AM
lời đầu tiên xin chúc mừng HaNoi Open quá thành công!!!

về vấn đề ăn uống của delegate, bên HN rút kinh nghiệm nhé, có lẽ Mr. Anders đã quen việc được bên HCM mời ăn rồi nên nghĩ rằng bên HN cũng vậy, chứ người ta người nước ngoài lạ nc lạ cái đâu biết thức ăn ở đâu mà mua

tranmynhquan1991
16-08-2010, 12:44 AM
Mệt quá, đi ngoẻo đây, cố ngồi từ nãy h . Mình chỉ muốn nói lời cảm ơn tới tất cả anh em đã tham gia công tác tổ chức , công tác trọng tài và scramble ,Mọi người đã làm việc hết mình, thậm chí là không công trong suốt 2 ngày vừa qua , góp phần không nhỏ tạo nên 1 WCA thành công ; . Cám ơn mọi người rất nhiều>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

kotaro01
16-08-2010, 03:31 AM
chúc mừng mọi người nha:X:x.con ga tu lây sừn=))

vam_nnt
16-08-2010, 12:27 PM
@ all: thực ra e nói thế cho vui chứ đòi hỏi công bằng j` đâu? kết thúc rồi nên nói cũng chẳng đc cái j` mà? tại ông pirates làm cho tình hình căng thẳng thoy :D:D:D

smartkids
16-08-2010, 12:40 PM
À thật ra anh nghĩ mình nên chăm sóc Delegate hơn một chút nữa :)). Thấy bên HCM hay đưa ông ấy đi ăn mà :)). Với cả thi đấu đến tối muộn, nên có gì đấy ăn lót dạ trước bữa tối. Hôm qua anh hỏi ông ấy có đói không, ông ấy thấy bọn ngồi scramble ăn Doner kebab, hỏi ở đây có sandwich à =), anh bảo không là bánh mì thôi, ông ấy bảo còn cái nào không anh ra thì chúng nó ăn hết mất rồi =)). Nói chung đi mua gì ăn cũng nên quan tâm người ta tí =).

Thật ra cuộc thi mình thấy rất thành công. Nhiều girl đến xem =), 2 girl thi 3x3 =). Em Mai An lúc xem xong cube còn bảo anh ơi em xem xong rồi =)

Theo anh những góp ý như thế này nên được đưa ra trong buổi off rút kinh nghiệm vụ Hanoi Open 2010. Như vậy thì mới mong lần sau rút kinh nghiệm, chứ không phải đưa ra đây để bàn luận !

rhapsody
17-08-2010, 10:30 AM
Còn cái lúc cuối buổi anh em phải dọn dẹp nữa, chúng nó ăn uống thịt dưa văng đầy ra bản dưới đất, cực kì vô ý thức. Giải HN lần này dù đã được hưởng nhiều kinh nghiệm tù bên HCM nhưng vẫn còn khá nhiều điểm yếu về mặt lỉ luật, các giải WCA khác hầu như không cần security nhưng chắc Vietnam tổ chức thì chắc phải lập 1 đội. Nhìn lúc thăng Piti nó lập kỉ lục thì chính Ander phải lên làm security, cũng may lúc đấy chưa ảnh hưởng nhiều tới những người đang thi bên cạnh. Bên HN được cái lợi thế hơn HCM là mượn được địa điểm thi đấu, nhưng họ dù thuê thì về mặt kỉ luật có vẻ vẫn còn hơn nhiều HN, không biết có phải quân ta nghịch cái bình cứu hỏa xịt trắng cả tầng 2 của học viện không nữa, cũng may người ta không nói gì nhiều mà nhờ người lau hộ. Nếu có tổ chức lần 2 thì sẽ phải rút kinh nghiệm rất nhiều đấy ...

dqtrung
17-08-2010, 11:10 AM
chừng nào tổ chức lần 2 nhỉ, nay năm ko đi được tiếc quá :(

Rubik_NMN
17-08-2010, 08:01 PM
Chúc sang năm gặp được erik:)) :)) :))

Toàn.DC
17-08-2010, 08:34 PM
còn 1 người em quên cảm ơn đó Quyền : Anders Larsson

nayrzcent
17-08-2010, 09:07 PM
Cảm ơn mọi người đã giúp mình mở rộng tầm mắt, đến WCA mới là lần đầu tiên mình gặp các cao thủ.

Và để biết thế nào là tiếc khi mà không có đủ tiền để nộp phí dự thi, ngày 15 thì có lương, nhưng 15 tháng này đúng chủ nhật, lương chưa được chuyển, cả nhà, vay tới vay lui được 12 nghìn, thế là nghỉ khỏe!!!!!!!

cupid
17-08-2010, 09:12 PM

chuẩn, cả 2 quả 5s 2x2 của em đều là Quân làm trọng tài:))

hcuber
18-08-2010, 11:23 AM
Chúc sang năm gặp được erik:)) :)) :))

Có biết nó sang lúc đấy nó ôm hết giải về thì hay. Mời top 10 cuber thế giới đến chơi 1 lần cho biết

nguyenhuuphucSD
18-08-2010, 11:43 AM
Tuy không thể tham dự WCA nhưng em cảm thấy rất vui khi cuber VIệt Nam được sánh vai với cuber Thế giới, Chúc mừng Cho hai giải đấu đã thành công mỹ mãn>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<