PDA

View Full Version : Trường THPT BC Hai Bà Trưng ngày 26-3

Mr_Snape
01-04-2009, 12:12 PM
Hum nay mới lên post ảnh của trường em ngày 26-3 được.Em có video nữa nhưng không có thời gian up.Quy mô không hoành tráng cho lắm,vì thời gian có hạn nên chỉ quay 1 lần cho tất cả thí sinh(Em xin thầy mỗi đứa quay 3 lần nhưng không được)
Đây là tổng thể
Đây là 5 thằng nhóc nhanh nhất
http://i381.photobucket.com/albums/oo251/rubikvn/Picture013-1.jpg
Chú thích:Áo trắng:Thành C,học lớp 10:thành tích 18.xx
Đội mũ:Chính-lớp 9.thành tích 19.xx
Áo đen:Duy Anh,thành tích:unknow
Thằng béo quàng khăn đỏ:Tú(tu1661995)
Còn lại:unknow,thành tích:unknow
Em nhớ cũng không chính xác lắm nên chỉ tạm thời post vậy thôi.Ở đây cũng có vài nhân vật đã từng xuất hiện trong đợt off ở Vĩnh Phúc như Duy Anh,Thành C,Tú.

Àh quên:Forum Rubikvn.Com đã được nhắc đến trong báo HHT tuần này.Các bạn tìm đọc nhé,giờ ngay trang 11 ra.Hì

vuaquyen92
01-04-2009, 06:21 PM
Bên Vĩnh PHúc cũng lắm pro thiệt hình như bây h toàn subs 20s rồi khi nào anh snape rủ được cả hội lên off ở HN thì vui quá:)

Mr_Snape
01-04-2009, 06:34 PM
Được rồi.Hôm nào anh dẫn thằng đệ của anh và thằng bạn anh đào tạo.Kỉ lục của nó là 10s.Chú Quyền tuổi tí.Kaka.Nó không thi ở đây vì nó học khác trường.Mấy tháng nữa nhé.chú cứ chuẩn bị tinh thần bế quan tu luyện rubik hoặc rút lui trong danh dự đê^^

vuaquyen92
01-04-2009, 06:54 PM
Đúng là lâu nay ko thấy ai ave subs 20s ở HN nên em cũng ko có động lực luyện giờ biết bên Vĩnh Phúc cũng có nhiều pro chắc thi HK xong em dành 1-2 tuần luyện chờ ngày đón tiếp zậy :D

tu1661995
01-04-2009, 07:11 PM
Hic anh Linh đểu quá, gọi em là thằng béo quàng khắn đỏ.
Chỉnh lại đi anh Snape, Chính + em lớp 8, Thành C lớp 9.
Nhân vật đứng cuối của top 5 năm tên là Quân, lớp 9, thành tích là gì thì em cũng không biết.

nvt_zion
01-04-2009, 08:49 PM
bái phục bái phục, mới lớp 9 ( = mình ) mà sub 20s rồi, các bạn chơi lâu chưa vậy ?

cfc_chelsea
01-04-2009, 08:56 PM
Mình cũng lớp 9, năm ngoái bắt đầu chơi 1,2 tháng thì bỏ năm nay bắt đầu quay lại mới chỉ sub 30s là cùng, trường của anh Mr_Snape toàn pro vậy...

Mr_Snape
02-04-2009, 12:37 PM
@Tú:Àh hôm nay anh hỏi lại rồi.Anh gặp thằng cu còn lại,tên nó là Quân,No.3 với 2x.xx.No.4 là Duy Anh:26.xx.Và cuối cùng là chú mày đấy "thằng béo quàng khăn đỏ" ạ.Haha.Chú mày 31.xx.Nhục gần bằng anh rồi.Còn chúng nó lớp mấy thì anh cũng chả nhớ nữa.
@vuyquyen:anh hứa là sẽ dẫn theo đám đệ lên thách đấu server [HN].Cho hết khinh dân VP đi.Ai bảo forum không chịu đầu tư cho các vùng lân cận,để 1 mình anh hoạt động ở đây,anh thù.anh trả thù bằng cách này đó.hêhê.
Mà chả thấy ai khen em về vụ PR ở VP về rubik nhỉ.Bùn quá,1 mình em mà làm cả cái thị xã Phúc Yên này chơi rubik ầm ầm.Bây giờ em đang tiến hành ở các vùng nông thôn lân cận nữa,ở 1 trường cấp 2 và 1 trường cấp 3 nữa,nhưng chưa có nhìu thời gian đầu tư nên chưa phát triển như ở trường em

@cfc_chelsea:Có gì đâu em.1 khi nó là niềm đam mê ^^!Em cứ luyện nhiều và yêu thích nó là oke.Nhưng đừng quyên nhiệm vụ chính là học nhé
@nvt_zion:Tụi này chơi cũng chưa lâu lắm,chưa lâu bằng các old mem của chúng ta đâu,nhưng thành tích của chúng cũng đáng ghi nhớ đấy.Điều này càng chứng tỏ câu:"1 khi nó là niềm đam mê"

p/s:Hình như mọi người không để ý,em bảo báo HHT tuần này có đăng bài về rubik đấy.Có cả tên rubikvn.com của chúng ta được in đậm gần cuối bài hẳn hoi,bài đấy làm em thét ầm trong lớp nè^^Trong báo không nhắc đến forum của chúng ta nhưng có nói đến phong trào rubik ở HCM,nhưng tiếc là thành tích được nhắc đến là thằng nhóc giải trong 2p.Mọi người về đón đọc nhé.anh ngogiuoc hay anh kieuphong có cách nào lấy bài báo đó trên mạng thì post lên cho mọi người cùng đọc nhé.Em mù IT...

kieuphong
02-04-2009, 05:35 PM
Trường HBC hoành tráng quá nhỉ, tổ chức đc cả cuộc thi rubik cơ đấy, có lẽ đây là cuộc thi rubik đầu tiên trên cả nước đấy. Hôm đấy ngoài thi 3x3 ra còn thi thể loại nào khác nữa ko?
Đệ tử của Snape toàn học lớp 9 lớp 10 thì dẫn lên HN là hơi bị khó đấy, phụ huynh chắc ko cho đi đâu.

vuaquyen92
02-04-2009, 07:14 PM
@snape:Bài báo về rubik đã có mem thông báo rồi đó anh:) Ah trường em bây h cũng phát triển rubik lắm nhưng hầu như toàn khối 10-11 là chính(hơn bên anh 1 lớp nhưng thành tích vẫn chưa=):D hi vọng trong thời gian ngắn sẽ ngang trường anh
PS: Mà mấy đứa trường anh tiếp cận với các CT F2l PLL OLL kiểu gì vậy mấy đứa bên trường em hầu như mù tịt khoản search cái này trên forum toàn nhờ em đọc

Mr_Snape
02-04-2009, 10:01 PM
@vuaquyen:mang tiếng là dân thủ đô mà rùa quá.ai bỏa trường anh tràn lan rubik từ lớp 6->11 luôn.khối 12 chỉ có lớp anh,nhưng cô giáo bảo bỏ để ôn thi nên mới không có thôi.
Về chuyện học công thức thì tất nhiên đầu tiên là anh photo cho chúng nó,rùi chúng nó chuyền tay nhau.Rồi có những đứa không hỏi được thì lên mạng search(đây là trường hợp của những em học trường cấp 2 vùng lân cận đó,không phải trường anh,trường này anh cũnggián điệp tiếp tay mà.hehe)OLL,PLL,F2L thường quá rùi.Cái thằng Chính đấy nó học cả ZBF2L cơ.Nó hỏi anh mãi cái bld nhưng anh chưa có thời gian in cho nó 1 bản.Thằng này là con thầy giáo anh nên anh khoái no lắm.keke

Về vụ HHT thì anh vừa đọc,tại anh thấy ở box đấy bài mới nhất không phải bài đó nên không để ý lắm.Nhưng mọi người đều thấy là ok rồi.

@kieuphong:Ôi anh ơi.Hai Bà Trưng thì "Trưng" là tê-e-rờ chứ có phải "Chưng" xê hát đâu.anh bêu tụi em quá >.<
Cái thằng đệ em nói là nó học lớp 11 rùi,việc dẫn đi thì tất nhiên em chỉ dẫn ít thui,cố gắng được 1-2 thằng đi là tốt.1 thằng có thành tích 10s như em nói và 1 vài thằng trường em.em sẽ cố gắng.
Mọi người thấy sai lầm khi không về off đợt trước chưa?Em rủ mãi mà chả ai về,chúng nó cú lên nên quyết định hạ thủ dân HN,cho chừa cái tội khinh nhà quê đấy.Hehe(Quyền và anh kieuphong cố mà vượt lũ nhóc này nhé,em thì chịu...Bất lực hoàn toàn T.T)

Cũng tại em gây tai tiếng về rubik quá,đứa nào cũng nhắc đến em(oai quá) nên thầy cô mới phải cho thi đấu để giải tỏa mà^^
Tiếc là chỉ có 3x3 thôi anh ạ.Giá như em thành thạo BLD thì em có thể lên show hàng rùi...

p/s:lâu lâu không vô diễn đàn,thầy diễn đàn đổi mới nhiều quá,tiến bộ quá nên hình như mình nói hơi nhìu.Mọi người thông cảm nhé^^

vuaquyen92
03-04-2009, 08:24 AM
Chắc khi nào em cũng phải in ra vài bản chuyền tay mấy đứa trong trường em vậy (bọn này có vẻ lười search :D) mong rằng trong thời gian ngắn sẽ phát triển như bên anh. Bây h trường em cũng mới tầm như trường anh hồi trước thôi mới chỉ nhiều DIY nhưng pro thì chưa nhiều lắm đếm đi đếm lại mới đựơc 5-6 đứa:)

.Hehe(Quyền và anh kieuphong cố mà vượt lũ nhóc này nhé,em thì chịu...Bất lực hoàn toàn T.T)

PS: ok em sẽ dành 1-2 tuần xuống TB tầm 15s trong thời gian sau khi thi :cool: . Dạo này rảnh em toàn onehand giờ máu 2H mới nổi đây:D

nvt_zion
03-04-2009, 10:55 AM
"1 khi nó là niềm đam mê"
chính sác chinsu :D
" chưa lâu " mà đã F2l OLL PLL xong rùi, lại còn ZBF2L nữa hic hic chỗ anh phát triển quá
em tham gia 4rum từ tháng 12, đến h mới học đc gần 100 CT, kỉ lục mới 25s, nản quá :(

Mr_Snape
03-04-2009, 11:17 AM
@nvt_zion:Chúng nó cũng chỉ có mỗi thằng tu1661995 là mem của forum thôi,còn lại có thằng nào chịu vô đâu.Chúng mò nhiều lắm,không đơn thuần là học công thức đâu,anh thấy cách mò cũng rất là hay đấy,anh ủng hộ theo cách này.Mặc dù hơi mất thời gian chút T.T Anh chỉ giúp tụi nó lúc đầu thôi,sau đấy là "đi lên bằng chính đôi tay của mình"
@vuquyen:ừh cố lên nhé,chắc chỉ mong chờ ở Quyền được thôi,anh kieuphong không có tuổi.Hehe(Mà anh ấy cũng năm cuối rồi,sang năm còn đi làm nữa,đảm bảo thành tích tụt)

cfc_chelsea
03-04-2009, 05:31 PM
Chắc khi nào em cũng phải in ra vài bản chuyền tay mấy đứa trong trường em vậy (bọn này có vẻ lười search :D) mong rằng trong thời gian ngắn sẽ phát triển như bên anh. Bây h trường em cũng mới tầm như trường anh hồi trước thôi mới chỉ nhiều DIY nhưng pro thì chưa nhiều lắm đếm đi đếm lại mới đựơc 5-6 đứa:)

Em cũng thế này, lớp em gần như hết lớp đều đang chơi rubik, mới đầu bọn nó quay cách bình thường tầm 1p hay hơn, rồi thấy em quay tầm 40, 30s thế là hỏi sao quay nhanh vậy, em in cho bọn nó mấy tờ CT, bọn nó photo chuyền tay nhanh học giờ thành tích cải thiện rõ rệt...

tu1661995
04-04-2009, 05:39 PM
@Snape: Anh lại nhầm rùi, thứ tự là :

Thành C
Chính
Duy Anh
Em - VIP nhà ko fải thằng bé quàng khăn đỏ đâu
Quân

@Anh kieuphong: Trường em là Hai Bà Trưng (HBT) ko phải là Hai Bà Trưng (HBC) đâu, ha ha lâu quá mới gặp được một người kém văn giống mình quá xá.:):):):):)