PDA

View Full Version : Về việc xóa topic trong Box Thư Giãn

akj4ever
06-09-2010, 07:51 PM
Chắc hằn mọi người đều đã đọc topic này của Anhxtan http://www.rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=7397&pid=120920#pid120920
Mình thấy việc xóa topic cũng đúng, nếu như topic đó mang tính chất spam nhiều hơn là mang lại thông tin, hay những truyện vui buồn trên thế giới. Đúng là 4rum ta chuyên về Rubik, nhưng có phải chúng ta là những người suốt ngày chỉ biết đến Rubik ko thôi đâu.
Ko phải bạn thích là bạn làm đâu.

...

P/s: Mình rất thích xóa những topic "thấy hay thì thank nhé"

...

_Và cuối cùng là đề nghị cac bạn không thêm dòng chữ "thấy hay thì thank nhé" , mình đặc biệt dị ứng với từ này, chẳng thật tâm chút nào khi muốn chia sẻ niềm vui với người khác rồi bắt họ cảm ơn mình.

Nút thank được tạo ra để người xem, người đọc cảm ơn những giá trị đẹp từ người viết, nếu bạn tạo được bài viết hay , có ích thì tự khắc người khác sẽ cảm ơn mà không cần bạn phải nhắc nhở.

Ngược lại một bài viết rất hay tự dưng quăng thêm dòng "thấy hay nhớ thank nhé" thì coi như mất hết cái đẹp rồi, theo mình chính những bài đó mới không đáng để cảm ơn.

Và đây là lời nói của Anhxtan trong topic "Tấm Cám thời hiện đại"
http://www.rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=4147

Coi xong nhớ thanx giùm cái nha, ngoài 4rum mình ra không còn trang web nào có đâu (thời điểm hiện tại) ^^

Một điều nữa, add text chèn lên như vậy có khác nào ăn cắp bản quyền ko?

dung271994
06-09-2010, 08:02 PM
nếu nó mang tính chất spam thì chỉ cần khóa nó là và để mọi người xem bt ... có n` cách để tránh spam mà ... có mỗi việc xóa 1 topic và bạn phải lập cả 1 cái topic mới thế này ... tớ thấy bạn mới là người spam .... có mỗi 1 từ " THẤY HAY THÌ THANKS " mà bạn làm hẳn 1 topic như thế này . chả ra thế thống j ...... thik thì nói vs nhau cho nó tế nhị .... tôi nghị bạn nên delete topic này đi

Anhxtan
06-09-2010, 09:06 PM
Cảm ơn đã nhắc nhở, đúng là hồi đó mình cũng từng nói như vậy.
Nhưng cái nào sai thì phải sửa, mình đang tìm lại những bài viết cũ của mình để xóa đi những dòng đó.
Hiện vẫn còn rất nhiều bài viết để dòng chữ như vậy, nhưng vì những bài đó nhận được khá nhiều sự ủng hộ, quan tâm nên mình không đụng tới.
Dẫu sao mình cũng căn cứ trên nội dung bài viết mới quyết định có xóa hay ko

Một điều nữa, add text chèn lên như vậy có khác nào ăn cắp bản quyền ko?
Kô hề phạm bản quyền nhé, mình đã có sự đồng ý của tác giả mới làm vậy.

akj4ever
06-09-2010, 09:27 PM
Bạn nói mà ko suy nghĩ gì hết

Ngược lại một bài viết rất hay tự dưng quăng thêm dòng "thấy hay nhớ thank nhé" thì coi như mất hết cái đẹp rồi, theo mình chính những bài đó mới không đáng để cảm ơn.

Dù có đáng hay ko, thì mọi người xũng phải mất công tim kiếm để chia sẻ. Bạn ko nên xóa topic 1 cách bừa bãi như vậy. Nếu như bài đó ko đủ tiêu chuẩn thì chỉ cần lock lại. Ko cần thiết phải vứt bỏ vào thùng rác như thế.

hoanghiep64
06-09-2010, 09:44 PM

Dù có đáng hay ko, thì mọi người xũng phải mất công tim kiếm để chia sẻ. Bạn ko nên xóa topic 1 cách bừa bãi như vậy. Nếu như bài đó ko đủ tiêu chuẩn thì chỉ cần lock lại. Ko cần thiết phải vứt bỏ vào thùng rác như thế.

vậy nói chung là anh muốn vào 4rum rubik để thư giãn chứ gì =;[hr]
p/s anh anhxtan: thực chất bây giờ cũng có đầy người newbie nhìn thầy những bài viết có ích mà ko thank, chỉ đọc thôi
nên chắc có nhiều người bức xúc nên phải phang thêm câu này vào

kieuphong
06-09-2010, 11:01 PM
@akj4ever: có cần thiết phải bới móc từng câu từng chữ như thế ko? anhxtan cũng đã nhận có phần sai rồi thì bạn cũng nên thôi đi chứ.
Mình thì ủng hộ việc xóa hết các bài cũ trong box giải trí, các topic cũng chỉ cần tồn tại một thời gian thôi, tầm 2 tháng mà ko có bài mới là đủ để delete rồi, 4rum mình chỉ cần giữ lại những cái gì về rubik, còn phần giải trí ko nhất thiết phải giữ làm gì.

ga fi tiu
06-09-2010, 11:15 PM

mấy bài trong thư giãn nó có đầy, đi ngang forum nào thấy kéo về, đừng nói mất công tìm kiếm nghe có vẻ "lập công" quá bạn à, còn chuyện remove hay lock thì tài nguyên forum có hạn lock bao nhiu cho vừa

hoalongntc
06-09-2010, 11:25 PM

Thực tế thì đa số những bài viết trong box thư giãn chỉ sau khoảng nửa tháng đã trôi về tận đâu rồi bạn. Và cũng ít người tìm xem lắm, lâu lâu có người đào mộ thì không tính làm gì ;))

Nếu mình làm mod box thư giãn, mình cũng sẽ làm vậy, mà có khi còn nặng hơn kìa, đa phần là vào spam kiếm post thôi, điển hình là rất nhiều mem mới vào nhưng đã lên V-cube. Nhiều khi gặp bài bức xúc muốn del mà không được.

Mà nếu có cho vào thùng rác thì thực ra nó cũng như khóa lại thôi mà, không cho post bài nhưng vẫn được phép xem.

atvhcm456
07-09-2010, 11:07 AM
em cũng hơi buồn vì anh Tân xóa mấy 2pic của em trong post thư giản công sức ngồi tự viết chứ có copy của thằng nào đâu:-S:(( .Nhưng mà nghĩ lại cũng thấy anh nên del bớt đi nếu ko lại có người đào mộ lên để spam :D

http://www.rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=3484
Ai chịu hợp tác thì mình tặng cái "thanks" nhớ thank đáp lại nhá . Còn nếu cố tình "phá đám", "tiết lộ", "bật mí" thì warn nick. OK
nhắc khéo ghê nhỉ =))