PDA

View Full Version : skill f2l

ebucskibur
09-09-2010, 11:03 AM
mình thấy một số pro khi f2l ít xoay cube thì rõ rùi nhưng công thức của họ dùng cũng rất dễ FT và dễ Look nữa. trong forum mình có ai có EXp thì share cho mấy beginer tụi mình với, thanks nhiều

kidrock2007
09-09-2010, 11:07 AM
ĐÓ LÀ CÔNG THỨC F2L 4 HƯỚNG .MÌNH CÓ ĐỌC SƠ SƠ CÁI ĐÓ ,NHƯNG MÌNH CHỈ HỌC GHÉP CÁC PAIR F2L 4 HƯỚNG THÔI ,NÓ RẤT CÓ ÍCH CHO MÌNH.BẠN THỬ HỌC 4 CÔNG THỨC ĐÓ THÔI,THỜI GIAN SẼ GIẢM NHIỀU LẮM ĐẤY

heiniken_no1
09-09-2010, 11:08 AM
CT của họ dễ fingertrick vì họ fingertrick tốt thôi :D chứ CT của họ cũng bt thôi bạn ( vào các trang web của mí pro đó tìm mục F2L có thể thấy ) , còn về việc ít xoay cube thì mình nghĩ nên xem lại :-/ trong 1 lần solve F2L, cao lắm là xoay cube 4 lần cho 4 pair F2L, vậy thì lúc nào chẳng ít.

ebucskibur
09-09-2010, 11:09 AM
ĐÓ LÀ CÔNG THỨC F2L 4 HƯỚNG .MÌNH CÓ ĐỌC SƠ SƠ CÁI ĐÓ ,NHƯNG MÌNH CHỈ HỌC GHÉP CÁC PAIR F2L 4 HƯỚNG THÔI ,NÓ RẤT CÓ ÍCH CHO MÌNH.BẠN THỬ HỌC 4 CÔNG THỨC ĐÓ THÔI,THỜI GIAN SẼ GIẢM NHIỀU LẮM ĐẤY

nhưng mình thấy 1 số công thức họ dùng rất hay, vd tránh phải xoay cube ấy
cái f2l 4 hướng thì mình cũng đã xem qua nhưng chỉ dùng những ct dễ FT thui[hr]

CT của họ dễ fingertrick vì họ fingertrick tốt thôi :D chứ CT của họ cũng bt thôi bạn ( vào các trang web của mí pro đó tìm mục F2L có thể thấy ) , còn về việc ít xoay cube thì mình nghĩ nên xem lại :-/ trong 1 lần solve F2L, cao lắm là xoay cube 4 lần cho 4 pair F2L, vậy thì lúc nào chẳng ít.

http://www.rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=421
vd trường hợp 5 này dùng ct U R U' R' U' R U R' U' R U R' ko phải xoay cube mà dễ FT

heiniken_no1
09-09-2010, 11:14 AM
cái f2l 4 hướng thì mình cũng đã xem qua nhưng chỉ dùng những ct dễ FT thui

:| mình nghĩ " tránh phải xoay cube nhiều " đồng nghĩ nhiều move hơn, vì những CT có xoay cube thì đa số là F2L fewest move :D, mà kinh nghiệm đã cho mình thấy là xài F2L fewest move vừa ít move vừa xoay cube dễ look ahead nữa.

ebucskibur
09-09-2010, 11:16 AM
cái f2l 4 hướng thì mình cũng đã xem qua nhưng chỉ dùng những ct dễ FT thui

:| mình nghĩ " tránh phải xoay cube nhiều " đồng nghĩ nhiều move hơn, vì những CT có xoay cube thì đa số là F2L fewest move :D, mà kinh nghiệm đã cho mình thấy là xài F2L fewest move vừa ít move vừa xoay cube dễ look ahead nữa.

khi nào có thời gian bạn giới thiệu những skill f2l của bạn cho mình xem được không

heiniken_no1
09-09-2010, 11:19 AM
CT F2L của mình ko có gì đặc biệt hết :| mình chỉ xài 41 CT F2L cơ bản thôi, quan trọng là xoay cube nhanh làm sao để trong lúc xoay cube đó tay vẫn move không bị gián đoạn khi xoay cube thôi. Trên hết là khả năng làm liên tục liên tục liên tục, điều đó lại phụ thuộc vào look ahead và khả năng tưởng tượng của bạn :D

kidrock2007
09-09-2010, 03:56 PM
F2L fewest move \m/ \m/
đây là bài của mình http://rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=8586
tèn tén ten.có thời cơ cho mình hàng động rồi đây