PDA

View Full Version : Hỏi ý kiến mọi người về từ láo:-<

o0ozu_mjo0o
11-09-2010, 07:10 PM
cho em hỏi là từ đếch có pải láo ko az:-<
hôm nay trên SB em có nói rằg "QJ bị pop cũg đếch sợ"
như vậy có pải là láo ko az:-<
em chỉ hỏi vậy chứ ko có ý trách vì bị ban:-<

Devilbringger
11-09-2010, 07:54 PM
từ đấy có thể ghi là "đếch" hoặc là "dek" theo ngôn ngữ chat. thật ra từ này là từ đã được nói trại đi từ chữ " (đ)éo ". Lý do có thể là từ ấy khá thô tục khi dùng để nói với nhau, vì thế người ta đã nói tránh đi bằng cách thay thế bằng 2 từ trên, thật ra dùng từ này để biểu thị ý nghĩa là " phủ định ", nhưng mang hình thức hơi phô trương 1 tí :) nó ko phải là quá nghiêm trọng nhưng nên hạn chế dùng.

Kevin Nguyen
11-09-2010, 07:55 PM
Uhm, hạn chế thì đúng, nhưng không đến nỗi bị ban. Ai ban thế :|

o0ozu_mjo0o
11-09-2010, 07:56 PM
Uhm, hạn chế thì đúng, nhưng không đến nỗi bị ban. Ai ban thế :|

phuc_linking:-<

Kevin Nguyen
11-09-2010, 08:00 PM
:| thôi để anh unban. Có gì thì bảo nó nói chuyện với anh. Chuyện này không có gì gọi là quá đáng cả, không nhất thiết phải ban.

duykhoi1996
11-09-2010, 08:03 PM
À! Từ này ko láo đâu bạn.
Từ này chỉ ngang vs chửi thề mà thui, nhẹ lém, hihi! =))
Đếch=đéo đó
P.S: E chỉ zải thix cho mem hỉu, ko có ý chửi đâu, xin đừng ban e!

lxhxxnxxx
11-09-2010, 08:36 PM
Ở ngoài này thì đếch là rát bình thường ấy. Chả liên quan gì đến đ'o cả đâu :|

Rubik_NMN
11-09-2010, 09:46 PM
Nói chung là kô nên dùng từ này, kô trong sáng;))

nvt_zion
11-09-2010, 10:14 PM
Từ lúc biết nói đến h mới nghe đếch là biến thể của *** :|, hồi trc anh Linh Snape nói suốt =))

gaconvn
11-09-2010, 10:16 PM
từ đấy có thể ghi là "đếch" hoặc là "dek" theo ngôn ngữ chat. thật ra từ này là từ đã được nói trại đi từ chữ " (đ)éo ". Lý do có thể là từ ấy khá thô tục khi dùng để nói với nhau, vì thế người ta đã nói tránh đi bằng cách thay thế bằng 2 từ trên, thật ra dùng từ này để biểu thị ý nghĩa là " phủ định ", nhưng mang hình thức hơi phô trương 1 tí :) nó ko phải là quá nghiêm trọng nhưng nên hạn chế dùng.

K phải là từ đ*o đâu anh, từ đó được đọc lái từ từ"D*ck" trong đó * là chữ i, mọi người cứ lên từ điển tra thì biết. Đừng ai ban em nha :-ss

nvt_zion
11-09-2010, 10:19 PM
Nếu thế thì có gì là láo ạ :-? dick bt mà, quái, hay gg trans bị hỏng trời :-ss

ga fi tiu
11-09-2010, 10:20 PM
K phải là từ đ*o đâu anh, từ đó được đọc lái từ từ"D*ck" trong đó * là chữ i, mọi người cứ lên từ điển tra thì biết. Đừng ai ban em nha :-ss

từ này xuất phát ở VN từ lâu rồi nó có nghĩa như mọi người nói chứ không phải d*ck, từ d*ck ở VN không thông dụng

@Kevin Nguyen: việc phuclicking ban là hoàn toàn đúng, nhưng em nó không biết thì xem như bỏ qua

gaconvn
11-09-2010, 10:23 PM
Nếu thế thì có gì là láo ạ :-? dick bt mà, quái, hay gg trans bị hỏng trời :-ss

d*ck là từ lóng nên GG trans nó k dịch em ạ =))

empty1234
11-09-2010, 10:38 PM
=.="
Khổ thật
từ đếch là bình thường, nhiều khi còn mang sắc thái vui vẻ.
Chả liên quan gì đến mấy từ kia cả

DarkStar
11-09-2010, 11:06 PM
em thấy chữ đếch là 1 cách nói cho vui thôi, nó không hề có j là xấu. nhưng theo em vẫn hạn chế dùng, là người việt phải nói tiếng việt ;))

phuc_lichking
12-09-2010, 06:35 AM
Sau khi thu góp hết ý kiến thì mình thấy thế này:
1.Em là dân đồng bằng sông cửu long chánh tông,nên khi nghe những từ gần nghĩa với những từ có âm vần gần giống với các từ tục trong miền nam thì làm theo quy tắc mà ban.
2.Mình thấy các bạn hạn chế sử dụng văn nói vào văn viết để hạn chế những trường hợp như thế này
3.Tất nhiên mình không có ý phân biệt 2 vùng miền khác nhau nên đừng ai nghĩ xấu về mình:D(cái này lo xa)
4.Nếu có gì sai thì mình xin sờ-ry bạn.Vậy thôi.
Smod close topic giùm:)

o0ozu_mjo0o
12-09-2010, 06:37 AM
Sau khi thu góp hết ý kiến thì mình thấy thế này:
1.Em là dân đồng bằng sông cửu long chánh tông,nên khi nghe những từ gần nghĩa với những từ có âm vần gần giống với các từ tục trong miền nam thì làm theo quy tắc mà ban.
2.Mình thấy các bạn hạn chế sử dụng văn nói vào văn viết để hạn chế những trường hợp như thế này
3.Tất nhiên mình không có ý phân biệt 2 vùng miền khác nhau nên đừng ai nghĩ xấu về mình:D(cái này lo xa)
4.Nếu có gì sai thì mình xin sờ-ry bạn.Vậy thôi.
Smod close topic giùm:)

Ko sao!
Mọi chuyện vậy coi như xog
từ h em ko dùg cái từ đó nữa:-<
CLOSE!