PDA

View Full Version : áp dụng BLD cho speed?????

kilyerzoom_loser
15-09-2010, 07:49 PM
mọi người cho em hỏi th chữ H của OLL áp dụng ct lật cạnh(đó là:M U M U M U2 M' U M' U M' U2) 1 và 3 của BLD có nhanh ko
và th chữ X nữa,dùng ct lật cạnh 1,2,3,4(đó là M Ux3 và M' Ux3) có nhanh ko
nếu ko thì cho em xin ct nhanh hơn mà vẫn dùng M và U nhé:X:X:X

trungkien91_rubik_yb
15-09-2010, 08:22 PM
công thức đó áp dụng cho OLL ko nhanh đâu bạn ạ, mình thì dùng ct này, ft cũng dễ R U R' U' M’ U R U' r' vs M U R U R' U' M2 U R U' r , bạn thử xem sao !

kilyerzoom_loser
15-09-2010, 08:24 PM
công thức đó áp dụng cho OLL ko nhanh đâu bạn ạ, mình thì dùng ct này, ft cũng dễ R U R' U' M’ U R U' r'
vậy có ct nào dùng M và U ko anh???

trungkien91_rubik_yb
15-09-2010, 08:31 PM
công thức đó áp dụng cho OLL ko nhanh đâu bạn ạ, mình thì dùng ct này, ft cũng dễ R U R' U' M’ U R U' r'
vậy có ct nào dùng M và U ko anh???

Công thức nó cũng tương tự như lật cạnh trong BLD bạn ạ, ko nhanh hơn là mấy, bạn vào đây tham khảo ct nhé
http://www.speedsolving.com/wiki/index.php/OLL

kilyerzoom_loser
15-09-2010, 08:34 PM
thanks anh nhìu:X:X:X

o0ozu_mjo0o
16-09-2010, 05:42 AM
công thức đó áp dụng cho OLL ko nhanh đâu bạn ạ, mình thì dùng ct này, ft cũng dễ R U R' U' M’ U R U' r' vs M U R U R' U' M2 U R U' r , bạn thử xem sao !

ct này ko dùg cho BLD đc:|
vì ct BLD ko làm thay đổi vị trí các ô khác còn ct này làm thay đổi ngay:D

trungkien91_rubik_yb
16-09-2010, 11:23 AM

ct này ko dùg cho BLD đc:|
vì ct BLD ko làm thay đổi vị trí các ô khác còn ct này làm thay đổi ngay:D

Ct đó là dùng cho OLL chứ có phải dùng cho lật cạnh trong BLD đâu bạn, mình biết BLD mà !

hcuber
16-09-2010, 06:18 PM
như lão haiyan thì vô đối speed như[hr]
như lão haiyan thì vô đối speed như Bld

casanova
19-09-2010, 09:11 AM
mọi người cho em hỏi th chữ H của OLL áp dụng ct lật cạnh(đó là:M U M U M U2 M' U M' U M' U2) 1 và 3 của BLD có nhanh ko
và th chữ X nữa,dùng ct lật cạnh 1,2,3,4(đó là M Ux3 và M' Ux3) có nhanh ko
nếu ko thì cho em xin ct nhanh hơn mà vẫn dùng M và U nhé:X:X:X

có nhanh nhưng cần thêm 1 đk nữa là sau khi lật xong thì không phải hoán vị cạnh. nên bạn dùng ct đi. mà bạn hạn chế sử dụng M nữa vì cube không tốt thành tích giảm đi ngay. Good luck