PDA

View Full Version : Commutators: Edge 3-cycles và Pair 3-cycles

kidrock2007
25-09-2010, 11:06 PM
Bài của anh thosupercop2 chỉ mới giới thiệu và hướng dẫn corner twist và corner 3-cycle.Mình sẽ viết tiếp Edge 3-cycles và Pair 3-cycles,mong các bạn vẫn ủng hộ.Mới viết nháp hồi sáng,nên chưa có hình .Mình sẽ giới thiệu Edge 3-cycle trước do pair 3-cycle hơi khó hiểu

Edge 3-cycle
Các bạn có thể đọc lại bài conmu của anh thosupercop2 để biết nguyên lý của conmu.
Về edge 3-cycle thì có hai dạng thông thường ở đây là
Dạng 1: 3 edge đèu nằm trên dùng một layer (layer S,E,M)
Dạng 2: 1 trong 3 edge không nằm trên cùng một layer.
Cái này có khá ít th khoảng 4 th thôi .nên mình sẽ up hình hết .
Bây giờ cấm ai đụng vào ,thank thì được .Đụng vào là chém chết đấy
cứ comment thoải mái,chỉ cấm ai đó có ý định chính sửa xoa bài thôi.

kilyerzoom_loser
26-09-2010, 07:29 AM
hay đấy có gì anh up hình lẹ lẹ nhé>:D<>:D<>:D<>:D<

kidrock2007
27-09-2010, 04:15 PM
sorry các bạn ,mình xin tạm ngừng topic này vì có một số lý do kỹ thuật .thông cảm ,để khoảng 2-3 nữa sẽ up lại

kilyerzoom_loser
08-10-2010, 03:33 PM
sorry các bạn ,mình xin tạm ngừng topic này vì có một số lý do kỹ thuật .thông cảm ,để khoảng 2-3 nữa sẽ up lại

hơn 2-3 ngày rồi anh ạ
p/s:chắc chuyển wa FMC lun wá

kidrock2007
08-10-2010, 03:48 PM

hơn 2-3 ngày rồi anh ạ
p/s:chắc chuyển wa FMC lun wá

mấy bữa nay chú không thấy trường mình kiểm tra hả :|:|:|

thosupercop2
14-10-2010, 11:03 AM
Kinh nghiệm làm Heise method của mình là nên làm 2-pair E-C đễ đỡ tốn move.
Thực ra là nên tập cycle edges rùi solve 2 corners trước nhưng mấy bạn nào mới chơi FM mà ko có nhìu kinh nghiệm khúc này thì có khi chỉ solve 2 corners thui cũng mất tới 20 moves ^^~
Cách building pairs thì các bạn tham khảo ở đây http://www.ryanheise.com/cube/two_pairs.html
Tương đối đầy đủ thôi. Quay 1 thời gian mình mới nhận ra nó thíu 1 đống T_T.
Chúc mọi người may mắn

kidrock2007
14-10-2010, 01:50 PM
Thực ra là nên tập cycle edges rùi solve 2 corners trước nhưng mấy bạn nào mới chơi FM mà ko có nhìu kinh nghiệm khúc này thì có khi chỉ solve 2 corners thui cũng mất tới 20 moves ^^~
Cách building pairs thì các bạn tham khảo ở đây http://www.ryanheise.com/cube/two_pairs.html
Chúc mọi người may mắn

lâu rồi không thấy on.
mà công nhận lâu thật
em chưa nghiên cứu được cái pair EC nữa.mới nghiên cứu xong conju với conmu 1vs3

thosupercop2
08-08-2011, 01:29 PM
Chúc mọi người may mắn

lâu rồi không thấy on.
mà công nhận lâu thật
em chưa nghiên cứu được cái pair EC nữa.mới nghiên cứu xong conju với conmu 1vs3

Cảm ơn chú KidRock đã chịu khó đầu tư nghiên cứu FM box phụ mình hen. Tại năm nay mình phải thi ĐH (thi lại T.T) nên dừng nghiên cứu ngay bước này khá là quan trọng của FM >"<

Mình đang nghỉ hè dưới NT nên cũng ko tiện nghiên cứu tiếp. Lên SG mình sẽ phụ Kidrock vài tay :D

Chúc Kid và mọi người sớm master FM hen.
Thân.

p/s: btw, mình khá là kết cái bài Keyhole của chú Kid nhá. Chú mà làm 1 video cho mọi người thì hay quá...