PDA

View Full Version : cut corner

ebucskibur
01-10-2010, 09:15 PM
muốn cut tốt thì nên vặn ốc thế nào vậy mọi người
mình đang dùng A5

programmer_94
01-10-2010, 09:16 PM
nới sao cho mình FT mạnh tay mà nó ko pop là được

ebucskibur
01-10-2010, 09:18 PM

thế mà mình tưởng nên vặn chặt
mà vặn chặt để luyện Ft nghe có hợp lý không bạn hay là sai cách

programmer_94
01-10-2010, 09:20 PM

thế mà mình tưởng nên vặn chặt

vặn chặt sao cut :|

cube của mình toàn để ốc khá chặt, FT của mình ko cần cut nhiều lắm, chống pop tốt là được

nới ra thì cut tăng speed tăng nhưng kẹt và pop cũng tăng
vặn vào thì speed giảm tí nhưng chống pop tăng và ít kẹt hơn

Ilove$
01-10-2010, 09:24 PM
Cứ luyện ft chuẩn là ngon chứ ? :-? vặn ốc ko cần chu đáo lắm đâu

programmer_94
01-10-2010, 09:28 PM
mà vặn chặt để luyện Ft nghe có hợp lý không bạn hay là sai cách

được
cách đó tốt
mình khuyến cáo là dùng con DS 30k ấy
trơn nhưng cut tệ, hoặc dùng QJ 4x4

ebucskibur
02-10-2010, 08:56 AM
[/quote]
bây giờ phải chọn giữa cube 3*3 cổ điển và big cube dùng để luyện FT thì nên chọn con nào (chưa tính dùng big cube để tập look nhá)

hcuber
02-10-2010, 09:19 AM

bây giờ phải chọn giữa cube 3*3 cổ điển và big cube dùng để luyện FT thì nên chọn con nào (chưa tính dùng big cube để tập look nhá)
[/quote]

44 mini QJ cũng ổn đấy FT cải thiện rõ rệt luôn.

nguyenhuuphucSD
02-10-2010, 11:36 AM
A 5 nên vặn ốc vừa ko được vặn chặt ( đâu phải braek in ), bạn nên lube thêm sili vào thì cut coner mới thật sự là đình cao

o0ozu_mjo0o
04-10-2010, 06:04 AM

[/quote]

thì bạn muốn luyện FT của cái nào??
nếu cầm con big quá mà luyện thì lúc vào 33 thấy lạ hoắc ra:-<
nói chug là muốn cai snào pro thì luyện cái đó:">

Mad
05-10-2010, 09:12 PM
Theo mình mới tập FT thì nên để ốc hơi chặt chút, khi cut tầm 25>30 độ là đc, mới tập thì cũng khá khó FT nhưng khi bạn wen thì nó rất có ích cho việc speed đấy

Ki_si_Natar
05-10-2010, 09:38 PM
nếu ft đã chuẩn rồi thì cut không quan trọng nữa đâu bạn ạ :))[hr]
nếu ft đã chuẩn rồi thì cut không quan trọng nữa đâu bạn ạ :)):)):)):))[hr]
nếu ft đã chuẩn rồi thì cut không quan trọng nữa đâu bạn ạ :)):)):)):))

ntjna
09-10-2010, 02:53 PM
Có một điều mà các bạn newbie rất hay mắc phải và làm cho các bạn ngày càng khó trở thành pro, đó là quá phụ thuộc vào cut corner. Lúc trước mình cũng như các bạn, cứ cố tìm cube nào cut thật tốt, nhưng khi biết con A3N của anh devil cut ko tốt tẹo nào mà anh ấy vẫn solve tốt, mình thấy là FT và quan trọng hơn rất nhiều so với khả năng cut của cube
Vì thế, mình khuyên các bạn chơi 4x4 của YJ trước, đảm bảo vừa luyện được look mà vẫn luyện được FT

Ki_si_Natar
09-10-2010, 07:45 PM
Có một điều mà các bạn newbie rất hay mắc phải và làm cho các bạn ngày càng khó trở thành pro, đó là quá phụ thuộc vào cut corner. Lúc trước mình cũng như các bạn, cứ cố tìm cube nào cut thật tốt, nhưng khi biết con A3N của anh devil cut ko tốt tẹo nào mà anh ấy vẫn solve tốt, mình thấy là FT và quan trọng hơn rất nhiều so với khả năng cut của cube
Vì thế, mình khuyên các bạn chơi 4x4 của YJ trước, đảm bảo vừa luyện được look mà vẫn luyện được FT

ủa sao đang tập 3x3 mà lại dùng 4x4 là sao hả bạn???????????

giangcoictk14
23-10-2010, 06:12 PM

vì bây h mọi người hay dùng big cube để luyện look ấy mà

hcuber
23-10-2010, 07:36 PM

vì bây h mọi người hay dùng big cube để luyện look ấy mà

44 YJ nhái Vcube á. loại đó mod rồi chơi phê lắm nhưng luyện FT thì ko biết có được ko vì cut tốt lắm đó. chơi rubik v1 đinh tán hoặc con studio của Hung thì FT sau này pro ngang với các cao thủ đó . cố luyện FT tử tế chứ cut ko quan trọng điển hình là Feliks cục rubik V3 mà xoay ầm ầm có thấy cut chút nào đâu turn chuẩn vô cùng luôn cut chỉ nhích khoảng 1-5 độ là cùng cho êm thôi chứ còn 30 độ thì hỏng FT sớm.