PDA

View Full Version : Dayan Guhong vs Dayan Lingyun

nguyenhuuphucSD
02-10-2010, 12:19 PM
Theo mọi người thì Dayan Guhong và Dayan Lingyun, hai cube này ai hơn ai
hãy cùng xem và so sánh
http://WWW.youtube.com/watch?v=qfQnPin2Tmc&feature=player_profilepage#

dung271994
02-10-2010, 12:31 PM
có thể thấy ngay là mặc dù đều là dayan nhưng lại đi theo chiều hướng hoàn toàn khác nhau lingyun nhỏ dễ pop ... và khá giống A5 và còn đắt hơn A5 ... Guhong là 1 dạng hoàn toàn khác ... nếu so sánh thì tối thấy Guhong hơn lingyun ... chỉ có 1 nhược điểm k thể khắc phục là tốt silicon và khó kiểm soát

anenebke
02-10-2010, 01:02 PM
các bạn cho mình hỏi mình xoay rubik cũng tạm được ,trung binh 35s best 25s mình dùng F2,finger tricks của mình kém lắm xoay không nhanh được mà còn hay bị kẹt,mình muốn biết rubik nào là tốt nhất cho luyện finger tricks

ronstopable83
02-10-2010, 01:15 PM
các bạn cho mình hỏi mình xoay rubik cũng tạm được ,trung binh 35s best 25s mình dùng F2,finger tricks của mình kém lắm xoay không nhanh được mà còn hay bị kẹt,mình muốn biết rubik nào là tốt nhất cho luyện finger tricks

spam hả bạn ! rep của bạn ko hề liên quan tới topic này ! muốn học hỏi kinh nghiệm thì ra box nhập môn nhé

p/s: nên dùng F2;)):))

Devilbringger
02-10-2010, 01:31 PM
mình trả lời cho bạn lun, bạn nên chọn loại nào có cấu trúc cổ điển, kích thước to, như A1, C1, Rubiks DIY, Maru, những loại này khi bạn fT không chuẩn thì chắc chắn sẽ kẹt và pop ngay, vì thế bạn phải điều chỉnh cho FT của mình đạt dc độ chuẩn xác cần thiết.

haily
02-10-2010, 01:34 PM
ko cube nào hơn cube nào cả, quan trọng là tuỳ người chơi thôi anh;)

o0ozu_mjo0o
02-10-2010, 06:58 PM
ko cube nào hơn cube nào cả, quan trọng là tuỳ người chơi thôi anh;)

chuẩn :D
có người chơi cả 2 con này đều ko pop ko kẹt
có người độg vào là pop:D (anh gà nhỉ:D)

MenImEl
02-10-2010, 07:03 PM
tùy vào người hợp guhong hay lingyun thôi, câu trả lời có ở mỗi người

tungthao94
02-10-2010, 07:39 PM
Đến tận thứ 2 chắc mới có LingYun =((
Mong là nó hơn GuHong =))

dung271994
02-10-2010, 08:45 PM

nếu mà có thể thấy thì cái f2 chính là cái ft khá tốt ... cut góc ~ guhong khoảng 45 degrees ( 45 độ) độ bền ổn định .... k phụ thuộc quá n` vào silicon ... chỉ có 1 nhược đ? duy nhất là pop .....

tranquoclam96
02-10-2010, 11:02 PM
GuHong dường như vip khó đỡ
Xài A5, DIY,A3new,C2,F2 đều sub kô đc 30s
Cầm tới Dayan Guhong thì bét xuống liền 15s
nếu điều chỉnh core 1 chút là Guhong chống pop vô đối cut 45 chống kẹt cut ngược.
Quá đỉnh => Nhưng nhiều ng` đã bán con Guhong bởi vì lí do sốc (vì quá đỉnh nên hôk mún chơi sợ hư Ft)

Ilove$
02-10-2010, 11:06 PM
Đến tận thứ 2 chắc mới có LingYun =((
Mong là nó hơn GuHong =))

Thứ hai là là thế nào ? mấy hôm tr mình đã chơi LingYun bên Smart Kids rồi mà ???

tungthao94
02-10-2010, 11:06 PM
nếu điều chỉnh core 1 chút là Guhong chống pop vô đối cut 45 chống kẹt cut ngược.
Quá đỉnh => Nhưng nhiều ng` đã bán con Guhong bởi vì lí do sốc (vì quá đỉnh nên hôk mún chơi sợ hư Ft)

Từ hơn 30s xuống tận 15s. Skip Oll+PLL à =)). Hay GuHong quả của 1 cube sáng giá =))

tranquoclam96
02-10-2010, 11:10 PM

Từ hơn 30s xuống tận 15s. Skip Oll+PLL à =)). Hay GuHong quả của 1 cube sáng giá =))

Vì quá đỉnh thôi+ Mấy cái FT của mình cũng chỉ thik hợp với cái chống kẹt thôi. F2 thì vì trượt quá nhìu hôk quen
p/s : Cái best của mình là do guhong vừa đủ speed cross trong 5s F2l 7s còn lại ăn hên skip cái PLL

phong96
03-10-2010, 05:51 AM
Nếu FT tốt thì cube nào cũng vậy thôi :|
Chứ chuyện cube này ngon hơn cube kia thấy hok chính xác cho lắm :-?

o0ozu_mjo0o
03-10-2010, 05:55 AM

Vì quá đỉnh thôi+ Mấy cái FT của mình cũng chỉ thik hợp với cái chống kẹt thôi. F2 thì vì trượt quá nhìu hôk quen
p/s : Cái best của mình là do guhong vừa đủ speed cross trong 5s F2l 7s còn lại ăn hên skip cái PLL

:-<
bỏ ngay câu chốg pop vô đối đi
guhong chốg pop chưa bằg a3n, ori đâu:-< dù cho có vặn ốc

hcuber
03-10-2010, 07:35 AM
mình chơi con lingyun chưa thấy pop lần nào cả . có lẽ vì dùng rubik DIY sao vậy giờ mặc giáp tile vào còn sướng nữa . nói chung hồi trước chơi con guhong thấy vẫn pop trong khi dùng lingyun thì ổn vì siết ốc khá chặt

tranquoclam96
03-10-2010, 08:00 AM
Chưa chắc đâu bạn ơi mình đã từng cằm a3new rồi pop thì cứ xảy ra liên miên còn Guhong thì mình đã vặn ốc lỏng ra và cut ngon kô pop còn a3 new mới mở ra chút xoay cỡ 2 3 lần thì pop

ntjna
03-10-2010, 08:02 AM
Cái này còn tùy thuộc vào tay của mỗi người và cảm giác cầm cube nữa, tốt nhất là ko nên so sánh cái nào đỉnh hơn, chỉ so sánh lấy ưu nhược của mỗi loại theo nhận định của nhiêu người thôi. Với mình A5 vẫn là tuyệt nhất, cảm giác cầm êm tay, tuy có kẹt nhưng như thế mới FT chuẩn được, lâu dần rồi quen thôi
Theo mình thì các bạn muốn tìm cube để chơi thì ko nên để ý đến khả năng cut corner làm gì, vì khi bạn phụ thuộc vào cut corner thì khó mà speed cao được(ko nói các pro nhé)

o0ozu_mjo0o
03-10-2010, 10:58 AM
Chưa chắc đâu bạn ơi mình đã từng cằm a3new rồi pop thì cứ xảy ra liên miên còn Guhong thì mình đã vặn ốc lỏng ra và cut ngon kô pop còn a3 new mới mở ra chút xoay cỡ 2 3 lần thì pop

chắc là bạn vặn ốc cực lỏg :-<

Taylor Swift
03-10-2010, 11:40 AM

Nếu bạn nói như thế, mình có thể khẳng định chắc chắn 1 điều: FT của bạn cực kém
@ALL: CUBE TỐT NHẤT LÀ CUBE HỢP MÌNH NHẤT

Ilove$
03-10-2010, 12:03 PM

Nếu bạn nói như thế, mình có thể khẳng định chắc chắn 1 điều: FT của bạn cực kém

Em thấy điều này có sao đâu nà. ft của em cực kém. Gặp Guhong = thiên thần. guhong khiến thời gian tập ft ngắn đi. Cũng như trước khi máy tính xuất hiện, công nghệ p triển chậm. từ khi có --> cực nhanh. Mà những ng` ko ủng hộ máy tính xem còn mấy ko ?
Cũng như trong TH này, phán xét của NghiaLun1181993 em nghĩ là ko hợp lý

gaconvn
03-10-2010, 12:23 PM

A3 new mà pop triền miên đủ biết cái ốc cuả nó thế nào r.
A3new của chú Đậu cut conner gần 45 độ mà làm cách nào cũng không pop được này :-?

lxhxxnxxx
03-10-2010, 12:27 PM
Quá khó tin :(. Từ lúc biết cầm nA3 đến bây giờ chưa bao giờ biết pop là cái gì luôn +_+.

Taylor Swift
03-10-2010, 01:35 PM

Em thấy điều này có sao đâu nà. ft của em cực kém. Gặp Guhong = thiên thần. guhong khiến thời gian tập ft ngắn đi. Cũng như trước khi máy tính xuất hiện, công nghệ p triển chậm. từ khi có --> cực nhanh. Mà những ng` ko ủng hộ máy tính xem còn mấy ko ?

Mình cho bạn nói lại đấy, bây h bạn đã chơi quen dayan rồi, bạn thử cầm 1 cube cut kém như store bought xem thành tích còn dc như trước ko, ko phải tự nhiên mà mình đưa ra kết luận như vậy đâu :-<. Có thể khi bạn chơi dayan bạn sẽ thấy FT của mình cực tốt, nhưng đó chỉ lả cảm giác dayan đem lại cho bạn thôi, bây h cứ thử cầm 1 cube cut kém đi rồi hẵng nói :-<. Mình thấy cách so sánh của bạn hoàn toàn ko hợp lý, máy tính là 1 công cụ hữu ích đối với loài ng`, nó chuyển loài ng` từ thời đại cũ lên một thời đại hoàn toàn mới và văn minh. Còn Dayan, nếu so sánh nó với các cube khác, chỉ có thể xem nó như một con đường tắt dành cho những ai không muốn đi theo con đường chính thôi, nếu không tin những gì mình nói, bạn có thể hỏi những cuber kinh nghiệm lâu năm như a Nghi, bạn sẽ nhận dc câu trả lời thích đáng :-<

newhalo
03-10-2010, 01:55 PM

Mình cho bạn nói lại đấy, bây h bạn đã chơi quen dayan rồi, bạn thử cầm 1 cube cut kém như store bought xem thành tích còn dc như trước ko, ko phải tự nhiên mà mình đưa ra kết luận như vậy đâu :-<. Có thể khi bạn chơi dayan bạn sẽ thấy FT của mình cực tốt, nhưng đó chỉ lả cảm giác dayan đem lại cho bạn thôi, bây h cứ thử cầm 1 cube cut kém đi rồi hẵng nói :-<. Mình thấy cách so sánh của bạn hoàn toàn ko hợp lý, máy tính là 1 công cụ hữu ích đối với loài ng`, nó chuyển loài ng` từ thời đại cũ lên một thời đại hoàn toàn mới và văn minh. Còn Dayan, nếu so sánh nó với các cube khác, chỉ có thể xem nó như một con đường tắt dành cho những ai không muốn đi theo con đường chính thôi, nếu không tin những gì mình nói, bạn có thể hỏi những cuber kinh nghiệm lâu năm như a Nghi, bạn sẽ nhận dc câu trả lời thích đáng :-<

Chính xác!! Cũng giống như lập trình CSDL trong máy tính, ta phải làm cho trường hợp xấu nhất, trường hợp xấu nhất ở đây là thế này: bạn thử tưởng tượng ai đó hỏi bạn giải rubik nhanh nhất trong bao lâu, bạn bảo sub 20s, người đó đưa cho bạn 1 con DianSheng và bảo giải thử: trên 30s, bạn thành kẻ nói phét phải ko nào!! ;)) bạn nên biết, trước khi tạo ra máy vi tính, con người đã sử sụng máy đánh chữ và bản tính rất perfect!! ;))
thú thật với bạn!! mình vẫn thik luyện CT bằng DianSheng hơn là Guhong đấy, mặc dù mình có những 3 con Guhong chứ ko phải là ko có!!
Một câu nói đúng muôn đời:
trích: Speed Cuber = 10% Speed(cube) + 90% Cuber
@tranquoclam96 & ILove$: bạn ca ngợi Guhong quá tức là bạn tự giảm 90% Cuber của bạn xuống đấy, ở đây mình nói là giảm về nhiều mặt của 1 cuber......!!

Àh còn về chủ đề chính của topic: Mình nghĩ Lingyun ko dễ pop vậy, tuỳ mình cân chỉnh ốc và sự cân bằng ở các mặt với nhau thôi! 2 con này theo mình đánh giá thì ngang nhau!! Còn mình thì mình hợp với cube to hơn, tại tay mình hơi to :D

Kevin Nguyen
03-10-2010, 02:06 PM
Quái thật, sao mình chơi Dayan thì toàn 3Xs, chơi Type A thì toàn 2Xs thế nhỉ =))
Dayan cut toàn 45 degress , type A toàn 35 degree, shắc fingertrick của mình phải gọi là siêu tệ mới bị như thế :((

o0ozu_mjo0o
03-10-2010, 02:08 PM
Quái thật, sao mình chơi Dayan thì toàn 3Xs, chơi Type A thì toàn 2Xs thế nhỉ =))

à anh OH = guhong 3xs còn 2Hs = type A 2xs:-ss
pải ko:D

Kevin Nguyen
03-10-2010, 02:12 PM

à anh OH = guhong 3xs còn 2Hs = type A 2xs:-ss
pải ko:D

Sai nát, toàn speed cả, không OH

newhalo
03-10-2010, 02:13 PM
Dayan cut toàn 45 degress , type A toàn 35 degree, shắc fingertrick của mình phải gọi là siêu tệ mới bị như thế :((

Vấn đề của Kevin Nguyen mình nghĩ bạn ý đạo A chứ hok phải đạo Dayan =)),
Kevin Nguyen nên bỏ Guhong qua 1 bên và đem A lên bàn thờ để ngay ngắn và thắp 3 cây nhan =)) hiểu ý tui hok?! ;))

o0ozu_mjo0o
03-10-2010, 02:15 PM

Vấn đề của Kevin Nguyen mình nghĩ bạn ý đạo A chứ hok phải đạo Dayan =)),
Kevin Nguyen nên bỏ Guhong qua 1 bên và đem A lên bàn thờ để ngay ngắn và thắp 3 cây nhan =)) hiểu ý tui hok?! ;))

1 quả trứg nữa thì mới đủ anh ơi=))
3 nén hươg 1 quả trứg=))

Ilove$
03-10-2010, 02:47 PM

Chính xác!! Cũng giống như lập trình CSDL trong máy tính, ta phải làm cho trường hợp xấu nhất, trường hợp xấu nhất ở đây là thế này: bạn thử tưởng tượng ai đó hỏi bạn giải rubik nhanh nhất trong bao lâu, bạn bảo sub 20s, người đó đưa cho bạn 1 con DianSheng và bảo giải thử: trên 30s, bạn thành kẻ nói phét phải ko nào!! ;)) bạn nên biết, trước khi tạo ra máy vi tính, con người đã sử sụng máy đánh chữ và bản tính rất perfect!! ;))
thú thật với bạn!! mình vẫn thik luyện CT bằng DianSheng hơn là Guhong đấy, mặc dù mình có những 3 con Guhong chứ ko phải là ko có!!
@tranquoclam96 & ILove$: bạn ca ngợi Guhong quá tức là bạn tự giảm 90% Cuber của bạn xuống đấy, ở đây mình nói là giảm về nhiều mặt của 1 cuber......!!

Hừm. So sánh khập khiễng chăng ?. khác nào so sánh 1kg vs 1m cái nào lớn hơn ? câu này khó đấy :-? :))

vậy của topic này là liên quan đến đánh giá cube hay cuber nhỉ? :-? khó thật :|
mà đưa ra ý kiến của mình có sao đâu :thíc chơi guhong
mà nếu sau này ko thích nữa (vì lý do đã có nhiều kinh nghiệm như NghiaLun1181993 chẳng hạn) thì lại cực kỳ iêu thích sự chỉ giáo của mấy anh :D

newhalo
03-10-2010, 03:02 PM
Hừm. So sánh khập khiễng chăng ?. khác nào so sánh 1kg vs 1m cái nào lớn hơn ? câu này khó đấy :-? :))

Chính xác hơn là e ko hiểu nổi cái ý a muốn nói trong đấy ;)) Một ngày nào đó cầm cube Guhong đi thi đấu đầy tự tin với thành tích tại nhà nhưng đến nơi thì phải dùng cube của ban tổ chức, e sẽ hiểu a muốn nói gì trong so sánh đó thôi!! :)) Ai đã từng trải qua cảm giác này như Tử Nghi, Nghialun và những thành viên khác của rubikvn sẽ ko phản đối ý kiến này đâu!!

Taylor Swift
03-10-2010, 03:53 PM

Sao lại khập khiễng nhở, bạn cứ thử cho 1 newbie cầm dayan và 1 pro cầm store bought thi đấu với nhau thử xem, xem ai thắng :-j

programmer_94
03-10-2010, 03:56 PM
tùy người thôi =.=" giờ bảo mình cầm con A1 sub 20 nghe hơi khó đấy ;)

detucuatazaca97
03-10-2010, 03:56 PM
câu nói Speed Cuber = 10% Speed(cube) + 90% Cuber lại chưa hẳn đúng với dayan
theo em thì với Guhong phải là Speed Cuber = 15% Speed(cube) + 85% Cuber
vì nó đã có thể làm hại FT :|

tranquoclam96
03-10-2010, 04:06 PM
Tại sao mình lại ca ngợi chứ vì những cube từ trước tới h mình Cầm đều hôk cut đc 45 và đều hôk có thể chống kẹt như Dayan

o0ozu_mjo0o
03-10-2010, 04:09 PM

Sao lại khập khiễng nhở, bạn cứ thử cho 1 newbie cầm dayan và 1 pro cầm store bought thi đấu với nhau thử xem, xem ai thắng :-j

tuỳ anh ơi
để newbie như em với dayan guhong và pro như anh quyền với store vừa unbox thì căhcs ji` em đã thua:D

tranquoclam96
03-10-2010, 04:11 PM

tuỳ anh ơi
để newbie như em với dayan guhong và pro như anh quyền với store vừa unbox thì căhcs ji` em đã thua:D

Store bought 7-10k bảo đảm 1 pro hok thể win và cũng chỉ có 1 chữ DNF
Cube quay 1 chút bảo đảm hôk pop thì hư lun => cube bị hư =>DNF :D

o0ozu_mjo0o
03-10-2010, 04:21 PM

ở đâu ra 10k đấy:-ss
$15 đấy bác ơi

Ki_si_Natar
03-10-2010, 04:23 PM
Dùng daian chỉ có hỏng ft thôi :))

o0ozu_mjo0o
03-10-2010, 04:26 PM

feliks dùg guhong ave 8s đó
hỏg đâu:D

tranquoclam96
03-10-2010, 04:29 PM

Hôk bík thì đứng nói nhé
Nói như bạn thì chắc chả ai dám chơi guhong đâu
Ở nhà thì mình dùng Guhong để speed thôi còn luyện công thức dùng DIY là tốt nhất
p/s: châc lại lộn tiệm rồi (tưởng cube vỉa hè )

Taylor Swift
03-10-2010, 04:53 PM

store bought mà có giá 7-10k :-S^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

lxhxxnxxx
03-10-2010, 05:02 PM
Ý bảo là cube mua ở ngoài hàng china 7-10k mà +_+.
Nói chung dùng guhong thì vẫn dùng, để luyện ft thì vẫn dùng cube khác :|. Và nói Guhong, hay Lingyun tốt thì vẫn không thể cãi được =;

voichu1hitladu
09-10-2010, 09:19 PM
em luyen finger trick thi dung cai nao tot hon

smartkids
09-10-2010, 09:23 PM

Em có thể dùng tạm New A3, anh thấy mọi người khen nhiều !

tungthao94
10-10-2010, 09:03 AM

LingYun cho sướng :-ss
FT lệch vẫn xoay đc bt =))

tranquoclam96
10-10-2010, 09:26 AM

LingYun cho sướng :-ss
FT lệch vẫn xoay đc bt =))

Bạn làm vậy là hỏng FT của bạn đấy .Luyện 1 cáh thoải mái hôk đúng thì sau này hôk chơi dc các rubik khác

minhtri9798
10-10-2010, 09:28 AM
chưa chơi Lingyun nhưng nghĩ Linguyn thích hợp cho người tay nhỏ. Mà chắc con nảy vẫn hút sili như GuHong nhỉ.
P/s: Xài GuHong hư FT thiệt, mình toàn đưa cho tụi bạn chơi GuHong còn mình chơi DIY đang break, tụi nó chơi Guhong xong qua chơi DIY kẹt kinh khủng. Còn mình chơi quen thì vẫn tốt.

tranquoclam96
10-10-2010, 09:30 AM
chưa chơi Lingyun nhưng nghĩ Linguyn thích hợp cho người tay nhỏ. Mà chắc con nảy vẫn hút sili như GuHong nhỉ.
P/s: Xài GuHong hư FT thiệt, mình toàn đưa cho tụi bạn chơi GuHong còn mình chơi DIY đang break, tụi nó chơi Guhong xong qua chơi DIY kẹt kinh khủng. Còn mình chơi quen thì vẫn tốt.

BẠn này ác thế(ác giống mình) dzô trường chỉ chơi Ạ w DIY còn Guhong quăng cho mấy đứa bạn nó chơi . Chơi xong nó nói lúc thi đấu chỉ cầm cục đó :)):)):)):)):)). Vì qua 30' quay hư hết FT rồi =))=))=))=))

luckyluck29
11-10-2010, 12:25 AM
Cả 2 cube mình đều đã từng chơi qua và thik cả 2, mỗi cái có 1 ưu nhược riêng nhưng tổng thể là tốt, hợp tay với rất nhiều cuber

Devilbringger
11-10-2010, 01:15 PM
mình đã có trong tay 2 loại Dayan, bây giờ mình sẽ so sánh để các bạn có thể đánh giá và chọn lựa cube cho mình

độ trơn : Guhong trơn hơn Lingyun 1 tí
pop : Guhong khó pop, Lingyun cực kỳ dễ pop
cut corner : Guhong hơn Lingyun
cut corner ngược : Guhong thua xa Lingyun
trọng lượng : Lingyun nặng hơn Guhong
kích thước : Guhong kích thước chuẩn, Lingyun kích thước = A5

zonzongl
11-10-2010, 01:17 PM
anh Nghi ơi
nặng hơn là ntn?
trọng lượng khoảng bao nhiêu?
so với A5 là ntn hả anh

Devilbringger
11-10-2010, 01:52 PM
@ zonzongl : trời ạ, nặng hơn là nặng hơn chứ là thế nào, em ko hiểu tiếng Việt sao :|. rồi còn "so với A5 là ntn" thì anh nói kích thước nó = A5, hình như em đọc xong quáng quá post hỏi đại mà ko hề suy nghĩ gì hết thì phải.

hcuber
12-10-2010, 10:36 AM
em chỉ xài lingyun cho OH thôi còn speed thì dùng rubik DIY ver3 để FT chuẩn . luyện Ft bằng C4u ver 1. thêm A5 luyện FT.
Nói gì thì nói FT là cái mình phải giữ bằng được nó giống như kĩ năng cứng của cuber nếu họ muốn chơi tốt các loại. Mất Ft bạn sẽ lệ thuộc vào lingyun hay guhong rồi sau đó nhận ra là phải FT tốt thì mới điểu khiển cube dễ dàng hơn.
Mình từng chơi cả hai con này nên thấy vậy còn việc bạn muốn so sánh hai con thì mình thấy lingyun phù hợp tay nhỏ và guhong thì tay to thôi. con này là phải dùng kèm hàng DIY cần FT chuẩn cao như A3new hay rubik DIY hay ori ....

yellowcat1907
12-10-2010, 10:40 AM
mình chả hiểu sao m.n hay nói Dayan Guhong vs Dayan Lingyun làm hỏng ft nghĩa là sao. sr chưa chạm vào cube này bao giờ. mà nếu làm hỏng cũng muốn mua thử một cái cho bít. nếu xài cube này thì ave có thể giảm 1-2 s ko:-/

Devilbringger
12-10-2010, 11:08 AM
nó cut corner quá tốt và cả cut ngược nữa (nghĩa là trong trường hợp lẽ ra những cube khác thì sẽ kẹt thì Dayan GUhong và Lingyung sẽ ko thể bị kẹt) nên bạn không thể nào biết mình đã FT tốt hay chưa, cứ FT đại nó cũng qua, tại nó cut tốt và có bao giờ kẹt đâu. Cho nên dùng riết tay bản sẽ cực kỳ ẩu tả, cube đã làm giùm làm hộ bạn quá nhìu thứ đáng lẽ tay bạn phải tự tập luyện và tự làm, đó chính là khuyết điểm lớn nhất của những loại này.

vista209
12-10-2010, 11:21 AM
nó cut corner quá tốt và cả cut ngược nữa (nghĩa là trong trường hợp lẽ ra những cube khác thì sẽ kẹt thì Dayan GUhong và Lingyung sẽ ko thể bị kẹt) nên bạn không thể nào biết mình đã FT tốt hay chưa, cứ FT đại nó cũng qua, tại nó cut tốt và có bao giờ kẹt đâu. Cho nên dùng riết tay bản sẽ cực kỳ ẩu tả, cube đã làm giùm làm hộ bạn quá nhìu thứ đáng lẽ tay bạn phải tự tập luyện và tự làm, đó chính là khuyết điểm lớn nhất của những loại này.

đồng ý mình đồng ý với ý kiến của deilbringger hồi trước mình từng chơi F2 Với n3a lúc đó FT cục n3a thì ko hề bị pop rồi sau đó hơn 2 tháng mình wa luyện guhong thì giờ quay lại với n3a thì lại pop kinh khủng luôn.cho nên mình cũng nói luôn tuy guhong tốt đó nhưng chỉ tại nó sẽ làm hỏng đôi tay của bạn nó sẽ khiến bạn FT cùi đi rất nhiều

anenebke
12-10-2010, 01:43 PM
vậy mình đang dùng F2,bây giờ mua thêm guhong nữa để chơi speed hơn thôi,còn luyện thì vẫn dùng F2 được ko,à mà f2 luyện finger tricks có tốt không?

tranquoclam96
12-10-2010, 01:59 PM
Mình có cách biến Guhong thành 1 loại luyện FT cực sướng. Mình đã thử và các bạn có thể làm theo (Lưu ý : Cách này rất tốn Sili )
Đê thử cái này mình dùng cube là Guhong và DIY ( 2 cái này có công dụng trái ngược nhau hoàn toàn DIY : cut yếu Guhong cut ngon DIY nếu speed thì ng` mới bík chơi sẽ pop thường xuyên còn Guhong chống pop tuyệt đối )
Cách này bữa trước cũng có bạn pót rồi nhưng cho c4u và cách bạn này tốn cũng nhiều tiền vì phải dùng nhiều bi sắt.
Còn của mình : Mở các corner ra sau đó tách ra nhét mấy cây ốc vít nhỏ vào kế đó nhét giấy vào để khỏi nghe tiếng của ốc . Làm như vậy với 8 corner khác .
Sau khi làm xong bảo đảm speed của guhong sẽ giảm rất thik hợp với cách bạn mới chơi sau khi bạn luyện thử 1 ct =guhong bạn chuyển qua thử Speed cái ct đó = DIY . Bạn cảm thấy vẫn sẽ đỡ kẹt hơn khi chơi guhong ban đâu và thấy DIY tiện hơn ( vì nhẹ hơn và tốc độ nhanh hơn + tỉ lệ pop cũng sẽ giảm xuống ) Lưu ý : Khi này cục Guhong của bạn có trọng lượng gần bắng Vcube 55 (Hôk bík có tập tạ đc chưa ;)) và nó cũng nặng hơn cả Dayan 44 )=> phải tốn nhiều sili=> Tốn nhiều tiền =))=))=))=))=))=))
Cách này mình đã thử và thành công miễn mãng nếu các bạn cảm thấy khó chịu về tiếng kêu thì mở các corner ra nhét giấy kính vào.

Pm nick Y!m : luchtungractimxacnguoiyeu96@yahoo.com.vn

p/s Nếu mod thấy kô hợp nhãn có thể del

hcuber
12-10-2010, 04:05 PM
Mình có cách biến Guhong thành 1 loại luyện FT cực sướng. Mình đã thử và các bạn có thể làm theo (Lưu ý : Cách này rất tốn Sili )
Đê thử cái này mình dùng cube là Guhong và DIY ( 2 cái này có công dụng trái ngược nhau hoàn toàn DIY : cut yếu Guhong cut ngon DIY nếu speed thì ng` mới bík chơi sẽ pop thường xuyên còn Guhong chống pop tuyệt đối )
Cách này bữa trước cũng có bạn pót rồi nhưng cho c4u và cách bạn này tốn cũng nhiều tiền vì phải dùng nhiều bi sắt.
Còn của mình : Mở các corner ra sau đó tách ra nhét mấy cây ốc vít nhỏ vào kế đó nhét giấy vào để khỏi nghe tiếng của ốc . Làm như vậy với 8 corner khác .
Sau khi làm xong bảo đảm speed của guhong sẽ giảm rất thik hợp với cách bạn mới chơi sau khi bạn luyện thử 1 ct =guhong bạn chuyển qua thử Speed cái ct đó = DIY . Bạn cảm thấy vẫn sẽ đỡ kẹt hơn khi chơi guhong ban đâu và thấy DIY tiện hơn ( vì nhẹ hơn và tốc độ nhanh hơn + tỉ lệ pop cũng sẽ giảm xuống ) Lưu ý : Khi này cục Guhong của bạn có trọng lượng gần bắng Vcube 55 (Hôk bík có tập tạ đc chưa ;)) và nó cũng nặng hơn cả Dayan 44 )=> phải tốn nhiều sili=> Tốn nhiều tiền =))=))=))=))=))=))
Cách này mình đã thử và thành công miễn mãng nếu các bạn cảm thấy khó chịu về tiếng kêu thì mở các corner ra nhét giấy kính vào.

Pm nick Y!m : luchtungractimxacnguoiyeu96@yahoo.com.vn

p/s Nếu mod thấy kô hợp nhãn có thể del

có 8 viên bi sắt ra ngoài hàng xe có đầy . mà đây là bi của pyra 25k vứt xọt rác chứ đắt cái gì ở nhà mà ko có cái đinh nào chắc. Nói chung cách hồi trước mình dùng toàn là đồ có sẵn cả thôi.

anenebke
23-10-2010, 08:13 PM
mình thấy guhog khó kiểm soát thật mà cut ngược được nữa nên khi xoay hay bị quá đà mà vẫn không bị kẹt,kết quả là không thể nhanh lên được vì níu ko finger tricks chuẩn thì sẽ bị "kẹt lại chút rồi đi lun"(cut ngược miễn cưỡng hơn cut thuận mà),vậy nên mình thấy dùng cube không cut ngược sẽ tôt hơn để speed

hcuber
23-10-2010, 08:17 PM
mình thấy guhog khó kiểm soát thật mà cut ngược được nữa nên khi xoay hay bị quá đà mà vẫn không bị kẹt,kết quả là không thể nhanh lên được vì níu ko finger tricks chuẩn thì sẽ bị "kẹt lại chút rồi đi lun"(cut ngược miễn cưỡng hơn cut thuận mà),vậy nên mình thấy dùng cube không cut ngược sẽ tôt hơn để speed

dùng thử lingyun siết ốc chặt vào break khoảng 2 ngày rồi thưởng thức có khi cần FT chuẩn hơn đấy. guhong thì cứ siết ốc vào là cut ngược kém đi dễ Ft chuẩn hơn 1 tí.

Mad
23-10-2010, 08:37 PM
đang xài 2 con nhưng mà lingyun pop vô tội vạ, xiết vào thì cảm giác kì kì, kô thik như lúc đầu nên đã sale, nói chung theo mình thì guhong vẫn good hơn;;)

trong
03-03-2011, 12:26 PM
Dùng song song 1 Guhong và 1 con Ori để giữ ft đc không anh?

Devilbringger
03-03-2011, 12:27 PM
@ trong : rất tốt đấy, đúng chuẩn là nên như thế