PDA

View Full Version : Quy Định Offline

dung271994
05-10-2010, 05:56 PM
Quy định này áp dụng cho cả HCM và HN
1. nghiêm cấm các thành viên ăn uống k trả tiền
- nếu phát hiện
+ nếu số tiền dưới 20k : bồi thường tiền uống nc và thêm 50k xung quỹ lần sau off
+ trên 20k : bồi thường 100k và tiền nc ... có hiện tượng gian dối chống đối sẽ bị cấm đi off
lưu ý : mọi người phải tự ý thức mình uống j ... có k co chuyện mình k biết ... ai làm người đấy phải chịu
2. tài sản
- members phải bảo quản tài sản của mình ... nên lôi ít puzzel . cube . rubik ra thôi để tránh mất
- nếu đc thông báo bắt quả tang khi ăn trộm cube , puzzle , rubik ... sẽ bị xử phạt tùy theo tình huống và giá trị tài sản
chỉ châm trc' trong TH đưa ra = chứng rằng mình cầm nhầm hoặc cầm hộ 1 members nào để quên hoặc chủ nhân của tài sản đó chỏ mượn

vấn đề này liên quan đến đạo đức con người nên có thể xử phạt nặng hơn để làm gương

Khuyên anh em đi off nên thông báo cho chủ hàng hoặc ăn uống trả tiền tức thì k đợi hóa đơn j hết để tránh các members k trả trốn về trc

Mong có thê góp ý bổ sung cho các điều luật trên .. hoặc các vấn đề khác có thể này sinh

sniper3776
05-10-2010, 06:00 PM
mấy cái này toàn chân lí, ai chả biết mà anh còn lập 2pic làm j` :|
dù có luật nhưng mà ko bắt đc quả tang thì làm đc j` đâu :|
mà có thấy, bắt quả tang chả cho lên bờ xuống ruộng chứ chả cần đến luật :))

heiniken_no1
05-10-2010, 06:04 PM
Dư thừa quá, nếu có người đã có " ý muốn " thì luật lệ này nọ đã ăn thua gì, vì dù là có luật, nhưng đâu có ban chấp hành luật có đủ quyền hạn đâu mà xét với xử.
Mình nghĩ nên đưa ra các biện pháp thực tế thì có ý nghĩa hơn cái này đấy !

dung271994
05-10-2010, 06:06 PM
à nhưng mà lên bờ xuống ruộng nhưng nó vấn hoành hành đc ....... làm ăn c~ phải có luật chứ .. chứ hành xử nhất thời thì k ổn đâu .... chắc j đã có ai giải quyết ....C~ đâu phải là thừa .... mục đích chính là nhắc để mà biết thôi ... chứ bh chúng nó k biết là chúng nó lấn tới mất lúc nào k biết đâu .... XH VN mình nó nhiều vấn đề quá[hr]

Dư thừa quá, nếu có người đã có " ý muốn " thì luật lệ này nọ đã ăn thua gì, vì dù là có luật, nhưng đâu có ban chấp hành luật có đủ quyền hạn đâu mà xét với xử.
Mình nghĩ nên đưa ra các biện pháp thực tế thì có ý nghĩa hơn cái này đấy !

thế bạn có biện pháp j k .... nói như bạn ai cho nói đc ...cái j c~ phải có cái lí của nó chứ @@

sniper3776
05-10-2010, 06:08 PM
thó cube thì quy vào tội ăn cắp của pháp luật, cứ thế mà phang thôi:|
còn nếu quên luật thì anh em đc bữa tập thể dục :-"

heiniken_no1
05-10-2010, 06:12 PM
Dễ thôi, nếu là mình nằm trong ban tổ chức thì dĩ nhiên không thụ động rồi.
Giả sử nếu mình nằm trong ban tổ chức của buổi off chẳng hạn, thì sau khi gọi đồ uống ra, mình sẽ nhắn với tiếp viên ra viết ra hóa đơn ghi rõ giá của từng thức uống, rồi ai uống gì thì đưa cho họ cái hóa đơn này để họ thanh toán ngay lúc đó. Nếu làm như vậy, vừa đảm bảo được mọi người đều thanh toán và hơn hết là đảm bảo được tính lịch sự, không ai làm khó ai.

P/S : topic nên đóng cửa tại đây luôn, vấn đề này do mấy anh tổ chức thảo luận, mem vào đây có ý kiến gì cũng vậy thôi.

p0ywave
05-10-2010, 06:18 PM
Thiếu
K có warn hay ban
hoặc là bị ghi trong profile

vuaquyen92
05-10-2010, 06:23 PM
Thực ra lập ra quy định thì dễ nhưng để các mem chấp hành thì lại hoàn toàn khác
Nếu là online thì việc xử phạt khá dễ còn offline thì rất khó để truy ra :-?

p0ywave
05-10-2010, 06:27 PM
Offline còn rất nhiều thứ lằng nhằng như
" bạn bè tôi cho qua "
" Khoan hồng để sửa chữa "
Hoặc cái này hi hữu nhất " Ơ tớ tưởng của xxx nó cho tớ mượn mà "

Điển hình như bọn bạn lớp em
Mang 4 cái Rubik mà bây h chỉ còn 1
Mai còn thi đấu bên Chuyên Ngữ
Thể nào mai đến cũng " Tao thấy con kia cầm / tao thấy nó để đấy "

phong96
05-10-2010, 06:51 PM
Offline là để mọi ngừoi giao lưu, thi đấu chứ đâu có bắt bắt buộc đầu mà luật này luật nọ :) Em nghĩ là hok nên phạt như vậy :)
Mà cái quỹ mọi ngừoi nộp phạt do ai giử, sử dụng vào mục đích gì :-?

atvhcm456
05-10-2010, 07:35 PM
nghiêm trọng hóa vấn đề dữ vậy :(:(:(:(:(:(

Devilbringger
05-10-2010, 07:56 PM
1 vấn đề rất lớn nhưng giải quyết thì không phải khó, chả cần quy định gì cả, tại vì cái vấn đề khi off này ai cũng thừa bit rồi, thứ 2 là chả có ai đủ tư cách dám đứng ra quy định 1 số điều kiện và bắt mọi người khác phải làm theo nha bạn.
cách giải quyết của mình: chơi với nhau chắc các bạn biết ai là mem uy tín, ai là mem ít hoạt động, còn ai là người lạ (dù chỉ là tương đối), thì cứ mỗi bữa off trước khi kêu món ăn uống gì thì người đó phải ghi rõ món, giá và đưa tiền ngay lúc đó (một người sẽ dc phân công làm việc, này, HCM đã làm nhiều lần và thấy khá hiệu quả),
còn về việc mất tài sản thì cũng chỉ cần phân công 1 hoặc 2 người hôm đó giám sát từng người 1 trước khi vào off và trước khi ra về, cụ thể là hỏi họ đem theo cube gì, và khi về đã kiểm tra đủ chưa, thiếu thì xem lại bàn ghế hoặc nhớ lại xem có cho ai mượn mà quên trả ko, còn nếu thừa thì phải giải thích rõ. Nếu chịu khó thì nên kê khai 1 bản danh sách bao gồm : người đi off, số cube đem theo (ghi cụ thể loại nào càng tốt), trước khi về phải kiểm tra theo hình thức nói trên và ký tên xác nhận.

có ai muốn bổ sung hay góp ý gì ko, mình cũng đã cân nhắc từ ngữ để mọi người có thể hiểu rõ rồi đó