PDA

View Full Version : Rubik có fải là thú chơi riêng của con trai?

i love rubik
19-04-2009, 10:50 AM
trong 4rum mình, fần nhìu ng` là nam. Trong lớp em cũng thế, dc. em đem tới và fổ biến trò chơi này, nhưng các bạn nam hưởng ứng nhìu hơn và tiếp thu cách làm nhanh hơn. Trong các clip về way rubik, em thấy cũng chủ yếu là con trai, hầu nhưng ko có con gái. Vây fải chăng rubik là thú chơi riêng của con trai? trong 4rum mình, trong hơn 2000 men, thì liệu bao nhiu là nữ?

backden
19-04-2009, 11:01 AM
Chắc cũng còn tùy thôi bạn, nếu người ta nói, game là thú chơi của con trai, thì giờ đây, game ko là riêng của ai.
Thời gian chơi Rubik cũng mới xuất hiện, phần lớn do con trai tìm ra cách chơi, nên số đông lúc đầu là nam, nhưng nếu có ai trong số nữ đam mê, họ sẽ huy động hay tuyên truyền nhanh hơn 1 thằng con trai đi qua "xóm" nữ mà chỉ dạy.
Việc truyền bá thú vui này phụ thuộc vào từng người, nhưng con trai thì lại thích mày mò hơn, biết đầu tư vào đồ chơi hơn là con gái, nên nếu con gái chơi, chỉ là chơi sơ sơ cho biết, ko cần phải nhanh, phải thật logic.
4rum của chúng ta chắc cũng có nữ, nhưng thấy ít bàn luận trong những topic, chắc do là giấu nghề thôi.
Mà mình thấy, chơi rubik nhìu, mấy ngón tay nó sao sao luôn ấy, mà chơi để móng tay dài sao chơi, nữ để móng tay dài là 1 thú, bàn tay xinh ko có "dị tật" thì vẫn tốt hơn mà.;):D:D

nghiavn
19-04-2009, 11:03 AM
Tạm thời đối với TH lớp mình
Đám con trai biết chơi trc (tại đám con gái toàn để ý búp bê ba bi j đấy), sau đó đám con trai truyền nhau, đám con gái ngại ko dám hỏi, n đứa học giỏi thì lại ko đc lên mạng để tập trung học hành => toàn con trai biết chơi
Bây h có 1 đứa dám hỏi mình (chắc tại mình trêu nó nhiều quá nó chả ngại nữa), nó lại lan cho đám con gái khác => con gái cũng biết tuy rằng gà hơn
Thế nhưng chả ai lên 4rum mấy, toàn đưa giấy nhờ mình chép CT thôi

tinhnghich1993
19-04-2009, 12:24 PM
hề hề lớp e có 2 bạn gái biết chơi. Chuẩn bị hè có thêm bạn nửa =))

vuaquyen92
19-04-2009, 12:40 PM
Trường mình cũng có con gái biết chơi thành tích cũng đều dưới 1p cao nhất mình biết trong forum có trangdh bạn mình đã xoay được 29s đó. Còn trên thế giới cũng có cuber nữ xoay tầm 10 mấy s bịt mắt có hơn 1p điển hình như là shelley chang ah mà quên nhắc dến bé 6 tuổi xoay 10 mấy s là con gái đó

firewolf_knight
19-04-2009, 12:45 PM
lớp mình thì mình truyền bá toàn bộ nam ai cũng bik chơi ít nhất 33, vài đứa bik chơi 44 và 3 đứa bik chơi 55. còn nữ thì có chỉ một số đứa nhg nửa chừng thì nản bỏ=.=

tu1661995
19-04-2009, 12:46 PM
Trong lớp em thì em là thằng khởi sướng ra trò rubik, bây giờ lớp đứa nào cũng có rubik, phải đến 15-20 cục rubik xịn.
Khi mới đầu chơi, thì bọn con trai hăng hơn nhưng bây giờ cả con trai, cả con gái đều hằng nhưng chả thằng nào là mem của 4rum mình, có mỗi em.
Con gái lớp em cũng có mấy đứa học hết 21PLL rùi đấy.
Nói chung bây giờ lớp em ai cũng biết chơi rubik, không riêng con trai con gái.
Nhưng con gái chiếm đa số vì lớp 51 người thì 16 nam còn 35 nữ

vuaquyen92
19-04-2009, 12:50 PM
Con gái lớp em cũng có mấy đứa học hết 21PLL rùi đấy.
Anh sợ cả lớp tú rồi đấy đặc biệt là bọn con gái

kieuphong
19-04-2009, 01:48 PM
Theo mình thấy thì có lẽ con gái ít kiên trì và dễ hài lòng với thành tích của mình hơn con trai, do đó con gái ít có người đam mê đến mức bỏ công sức ra học hết hơn trăm công thức, hầu hết chỉ là biết giải rubik rồi thôi. Trên 4rum chắc chắn có mem là con gái nhưng chắc do còn ít nên chưa có tiếng nói thôi.

nghiavn
19-04-2009, 02:35 PM
Trường mình cũng có con gái biết chơi thành tích cũng đều dưới 1p cao nhất mình biết trong forum có trangdh bạn mình đã xoay được 29s đó. Còn trên thế giới cũng có cuber nữ xoay tầm 10 mấy s bịt mắt có hơn 1p điển hình như là shelley chang ah mà quên nhắc dến bé 6 tuổi xoay 10 mấy s là con gái đó

Sax, em tưởng lớp anh Quyền mỗi anh là con trai, đám còn lại biết chơi đương nhiên là con gái mà (xin lỗi các chị vậy, em nói con ko lịch sự lắm)

Hà Gia Bảo
19-04-2009, 02:49 PM
Còn bên mình thì con gái làm lẹ hơn trai nhiều mới đầu chỉ có 2 người bít chơi rubik trong lớp 8/1(mình ở 8/1) và 8/2 thôi tụi con gái lớp mình bạo lắm thấy hay là hỏi liền mình chỉ tụi nó ngang nhau mà đám con gái học lẹ hơn mình có chấp 1 đứa chém gió xoay dc 1' mình thấy kì kêu nó ra solo thử chấp nó xong cái x-cross mà vẫn thua thế thì mình nghĩ con gái học lẹ hơn nhiều con gái trong lớp mình bít chơi là 7 đứa mà đám con trai chỉ có 3 đứa kể cả mình:(:(

phatga28
19-04-2009, 04:03 PM
Trường mình cũng có mấy đứa con gái biết chơi, lớp em có 2 đứa, 1 đứa cũng "dữ" lắm, 4x.xx lun, cũng biết hết CFOP lun. Pt Rubik ở trường cũng do mình khởi xướng luôn nhưng mà không giám mở club nên đứa nào đam mê thì mới tự mò mẫm thôi, chứ chưa có tuyên truyền hay cổ động gì hết, chắc thi hk xong em mở club thử xem sao, không biết có nhiều người tham gia không nhỉ :D

firewolf_knight
19-04-2009, 04:32 PM
lúc đầu mình phát động pt rubik ở trường mình thì dc 3 lúp 9 hàng xóm mình tham gia rết gùi cả trường. thấy ậy ông hịu phó hỏi mình mún ở club hem thì nghĩ kĩ lại cúi năm thi tới nơi gùi nên thôi khỏi =.=

cfc_chelsea
19-04-2009, 04:46 PM
Ặc, như này là chỉ có trường em ngoại lệ rồi, người khởi xướng trò rubik là 2 đứa con gái, ko phải là khởi xướng mà 2 đứa này biết chơi rubik đầu tiên trong lớp mình, hỏi nó nó bảo bố nó chỉ, thế là cũng có mấy đứa hỏi nó cách quay, đó là năm ngoái chưa thịnh hành lắm. Năm nay thì mới vô năm học mình đã khởi xướng lại phong trào, giờ lan toàn khối, 2 đứa này năm ngoái biết quay nhưng quay tầm 1p30s giờ bọn mình toàn quay dưới 1p nên bọn nó ko dám chơi nữa.

Nhoc_Ao123
19-04-2009, 05:00 PM
gái lớp em nó cũng bít mà nó lười lém học kiểu cổ điển qua cục dian sheng nó kêu sao mình nhanh thía dzậy ta( nó quay trong 3 phút mới xong) còn em quay đc 1 phút nó kêu chỉ là hên thui trong khi ngày nào cũng tập T_T tụi nó có tính chảnh đến chảy nước

Thanh Huy
19-04-2009, 05:19 PM
Trường mình cũng có mấy đứa con gái biết chơi rubik mà kỉ lục chỉ tầm 40s thôi
Vậy mà thắng được mấy đứa nam mới tức :(:(

UMU
19-04-2009, 09:17 PM
đến học võ ko ít pro là con gái thì tại sao rubik lại ko thể chứ :D điểm mạnh của con gái mà con trai sợ nhất là chăm chỉ :cool:

nghiavn
19-04-2009, 09:41 PM
Ko, điểm mạnh của nó là chịu đựng. Tại con trai ngồi 1 tí đã muốn ngoáy ra ngoài. Thế nhưng con trai lại sáng tạo hơn (theo kiểu mạo hiểm, đc thì đc nhiều, ko đc thì thôi đi đời). Còn võ thì con gái cũng chỉ thế thôi, chỉ sợ nhìn chúng nó đá cao chân (đừng bảo em mất dạy)

nvt_zion
19-04-2009, 10:34 PM
Ban đầu mình đem trò này về lớp phổ biến -> chỉ có con trai chơi -> bọn con gái nói " đúng là cái trò vô bổ, tốn tg " :(
1 tháng sau -> con trai trong lớp biết chơi hết, kỉ lục 24s (của mình) và TB 1p -> con gái bắt đầu thích, vài đứa hỏi cách chơi, mình dạy nhiệt tình :)
2 tháng sau : cả lớp biết chơi, ko kể trai gái , nữ chơi máu hơn cả nam, trong h học cũng quay ( nhắc hoài ko nghe ) :D

vuaquyen92
19-04-2009, 10:44 PM
Quan trọng bọn con gái ấn tượng finger trick đấy chứ quay rubik toàn tầm 20-30s mà finger trick **** cuồng như bẻ rubik thì :D

Toàn.DC
19-04-2009, 10:59 PM
sự thật là : chỉ có khoảng 5 % cuber là girl (cuber = chơi nâng cao chứ ko phải chỉ biết chơi).

Jessica Fiddrich là người sáng tác phương pháp F2L, nghe tên chắc các bạn cũng biết bà ấy là nữ nhỉ ? (thành tích ~15s). bên youtube có 1 girl xoay cũng kinh lắm nè : http://www.youtube.com/user/ssrc

nvt_zion
20-04-2009, 05:55 AM
còn em gái xoay đc V-cube 7 nữa chứ, quá giỏi:D

Jessica Fiddrich là người sáng tác phương pháp F2L
em tưởng CFOP là của bà ấy chứ, đâu phải mỗi F2L

DuyKhuong
20-04-2009, 08:31 AM
Trường mình cũng có mấy đứa con gái biết chơi, lớp em có 2 đứa, 1 đứa cũng "dữ" lắm, 4x.xx lun, cũng biết hết CFOP lun. Pt Rubik ở trường cũng do mình khởi xướng luôn nhưng mà không giám mở club nên đứa nào đam mê thì mới tự mò mẫm thôi, chứ chưa có tuyên truyền hay cổ động gì hết, chắc thi hk xong em mở club thử xem sao, không biết có nhiều người tham gia không nhỉ :D

Hey, bạn ở Thống Nhất B - Đồng Nai àh, thấy cái tên này quen quen .

nghiavn
20-04-2009, 09:25 AM
Quan trọng bọn con gái ấn tượng finger trick đấy chứ quay rubik toàn tầm 20-30s mà finger trick **** cuồng như bẻ rubik thì :D

Chính xác thật, lớp em có mấy đứa ko dám nói thôi. Còn 1 đứa thì nhìn mình xoay mà tròn mắt, tất cả n đứa nào trong lớp (trừ 1,2 thằng có học sâu tuy chưa = mình) đều ko hiểu mình đang làm cái j, chỉ biết sau nửa phút là cục rubik hoàn thành

DuyKhuong
20-04-2009, 10:30 AM
Ờ, lớp em cũng có vài đứa kêu em chỉ, mà nói nó lên tìm Clip về tự học là tiến bộ nhanh nhứt kèm theo việc học CT nữa, mà tụi nó lười, cứ kêu chỉ, Vậy mà nói nó làm thử 1 mặt đi, nó kêu là không biết, chỉ cho nó làm 1 mặt luôn. :(. 1 mặt mà không biết làm thì sao làm được mấy cái khác nhỉ, tụi nó cũng chẳng đam mê đâu, toàn thấy người ta xoay rùi xoay ké hem àh,

nghiavn
20-04-2009, 10:33 AM
Ít n thằng đam mê thực sự lắm, mình chỉ cho mấy thằng, nó học đc,khen nó vài câu rồi tuần sau thì cục rubik của nó cũng bỏ xó ở nhà, bây h chán chả thèm chỉ n thằng trong lớp nữa, thử với thằng lớp khác xem sao

shiro93
20-04-2009, 10:40 AM
lớp mình thì nam nữ gì chơi hết:D. Mình mang vô phổ biến thì mấy bạn nam cũng chơi trước, nhưng mà dần dần cũng thấy mấy bạn nữ chơi:D ( mà học theo cách cổ điển thui ). Chắc tại con gái thì nhẹ nhàng nên mấy trò quay lẹ khó mà chơi đc. Học cách quay thui^^

phatga28
20-04-2009, 10:57 AM
ừ mình Trần Văn Phát ở 10A1 tr` Thống Nhất B Đồng Nai nè, bạn ở trường nào zậy ? (tại biệt danh là Gà nên gọi là Phát gà :D)
Lớp mình con gái chơi Rubik ít lắm, cả trường cũng vậy toàn chơi theo kiểu cơ bản không à, lần này thi hk xong chắc phải mở club mới được hì hì :D

DuyKhuong
24-04-2009, 08:55 AM
Em thấy trường em cũng có nhiều đứa con gái chơi Rubik, mà tụi nó thích chơi cục Tam Giác àh ( vì lạ mắt ), một số đứa quay 3x3 cũng Pro mà đa số là đều trên 1'30s

Yfgyjh
24-04-2009, 10:27 AM
Em là con gai' nè. Trong lớp em là con gái chơi đam mê hơn con trai nhìu. Club của em toàn con gái ko àh. Còn con trai dạy chơi đc 2 tầng là bỏ hết àh.

vuaquyen92
24-04-2009, 10:43 AM
Sao club của bạn lại ngược lại với mấy đứa lớp mình thế nhỉ:D

nguyenhoangtuan
24-04-2009, 11:23 AM
Club mình là vừa trai vừa gái luôn 49 đứa đứa nào cũng biết xoay mà đều là cách truyền thống có mình thì chơi đàng hoàng hj hj:D

Nhóc Sâu
03-05-2009, 06:56 PM
sao mình thấy trường mình cũng nhiều nữ way mà ta [vd như mình đây 8->]

byul
04-05-2009, 09:14 AM
trường Un cũng dzậy nè, thấy nữ chơi rubik...1 đống, vậy mà chẳng ma nào thèm gia nhập 4rum hết:rolleyes:. Chán:P

Nhóc Sâu
04-05-2009, 09:16 AM
chắc là nữ cũng biết way, có điều hok đam mê = nam nhỉ? gì thì gì cũng có TH ngoại lệ mừ ^^ hì hì

nghiavn
04-05-2009, 09:35 AM
Nam biết quay, bố mẹ nam cấm nam chơi PC, nghịch ngợm, lếu láo => nam chỉ còn mỗi rubik và học

Nữ biết quay, bố mẹ nữ ko cấm nữ búp bê, trang điểm, bạn bè => nữ còn ối thứ hay hơn rubik

ngocbao4444
04-05-2009, 12:02 PM
trường em thì rubik nổi lên dc khoảng 1 tuần rùi lắng xuống lại liền , tại vì tốc độ trường em chậm lắm , nhanh nhất khối 10 có tầm 35-40s thui :(

nghiavn
04-05-2009, 09:28 PM
Có trường thấy hiện tượng h/s chơi rubik trong h nhiều quá mới cấm, tịch thu ko hoàn trả => từ nay tất cả puzzle của em sẽ ko xuất hiện ở đâu trừ nhà và chỗ đi off ra

Mấy anh nam mà thiếu bạn gái thì chơi cái này rất sướng, có thể an tâm là giới kia ngại nhờ mình dạy học chứ ko ngại nhờ mình cầm tay dạy cách xoay cái này

ShakNatru26
09-05-2009, 06:40 PM
sự thật là : chỉ có khoảng 5 % cuber là girl (cuber = chơi nâng cao chứ ko phải chỉ biết chơi).

Jessica Fiddrich là người sáng tác phương pháp F2L, nghe tên chắc các bạn cũng biết bà ấy là nữ nhỉ ? (thành tích ~15s). bên youtube có 1 girl xoay cũng kinh lắm nè : http://www.youtube.com/user/ssrc

Ko bik chị này dùng con rubik gì mà way nhìn đã kinh:cool:

star
13-05-2009, 08:05 PM
:DChưa chắc rubik là của con trai thui đấy nhé. Ở lớp mình, chính mình đã anh dũng vác cục rubik đầu tin lên lớp đấy và còn thu nhận cả mấy chục để tử nữa kìa. Giờ thì pt này đã lan ra cả trường rùi:cool:Và mình vẫn là đứa xoay nhanh nhất lớp đấy.
.Hehe.mình tự hào là I AM A GIRL

tomato
14-05-2009, 09:06 PM
trong 4rum mình, fần nhìu ng` là nam. Trong lớp em cũng thế, dc. em đem tới và fổ biến trò chơi này, nhưng các bạn nam hưởng ứng nhìu hơn và tiếp thu cách làm nhanh hơn. Trong các clip về way rubik, em thấy cũng chủ yếu là con trai, hầu nhưng ko có con gái. Vây fải chăng rubik là thú chơi riêng của con trai? trong 4rum mình, trong hơn 2000 men, thì liệu bao nhiu là nữ?

Tuy mới tham gia những chắc là cũng nhiều G chơ trò này hay mà chẳng cần tốn sức nhiều càng nhanh cầng tốt !!!

rubik_member
14-05-2009, 09:29 PM
em cũng từng mang rubik đến lớp ( em là girl) thì thấy con trai chơi nhiều hơn...
rồi từ từ cả trường chơi lun... ng` đầu phát động mà giờ mới biết chơi trong khi ai cũng biết ( nói ra thấy xấu hổ :( ) nhưng ai cũng chơi đến nổi ông thầy hiệu phó nói là ai cầm rubik sẽ bị mời ph v...vv... em bị tịch thu hết 3 cái xịn rồi nãn :(:(:(:(:( :((

thhuy
14-05-2009, 10:27 PM
Ko nên chơi rubik trong giờ học. Hạn chế để giáo viên thấy đc cục rubik của mình ! Nếu giáo viên hay giám thị thấy , tốt nhất rủ chơi luôn để kiếm thêm đồng minh ! :D

Hà Gia Bảo
14-05-2009, 10:28 PM
em cũng từng mang rubik đến lớp ( em là girl) thì thấy con trai chơi nhiều hơn...
rồi từ từ cả trường chơi lun... ng` đầu phát động mà giờ mới biết chơi trong khi ai cũng biết ( nói ra thấy xấu hổ :( ) nhưng ai cũng chơi đến nổi ông thầy hiệu phó nói là ai cầm rubik sẽ bị mời ph v...vv... em bị tịch thu hết 3 cái xịn rồi nãn :(:(:(:(:( :((

bên mình chẵng ai cấm cả miễn đang vào tiết học đừng lấy ra là ok

tamnt07
20-08-2009, 11:39 AM
Thực tình mà nói thì đa số vẫn là con trai chơi trò này là nhiều, nhưng đương nhiên vẫn có nữ rùi. Vì dù sao trò này hợp với con trai hơn là con gái.
Xem trên youtube có cô bé người Hoa 3 tuổi xoay rubik ngoay ngoáy đấy. Đâu phải thiên bẩm là giành cho nam đâu!

rubik23
23-08-2009, 11:30 AM
e là con gái đây:-q
bik chơi rubik 3x3x3 4x4x4 magic 2x2x2,pyraminx
mấy đứa con trai lớp e chỉ toàn bóng với đá chẳng đứa nào thèm chơi

t.i.
23-08-2009, 11:32 AM
e là con gái đây:-q
bik chơi rubik 3x3x3 4x4x4 magic 2x2x2,pyraminx
mấy đứa con trai lớp e chỉ toàn bóng với đá chẳng đứa nào thèm chơi

thế mới gọi là cá tính chứ!!:)>-mà rubik23 nhiu tuổi rồi(nghi 23 tuổi quá;)))

duybao95
28-08-2009, 03:27 PM
trường em nam chơi ko à Ko có ai là nữ thèm đụng vào món này .hình như nữa bây giờ lo điệu hơn là các thú chơi lành mạnh thì phải

jackblk
28-08-2009, 04:33 PM
Có chứ Bảo, có nhỏ Thi lớp 9a10 ấy, nó biết chơi, lớp 9a5 cũng có vài đứa :D

_]|__Y__]|-|[__
20-10-2009, 06:45 PM
Con trai thông minh hơn con gái...
Nhưng con trai thường lười...theo em là thế...con gái chăm chỉ thôi...
Con gái rất nhanh quên (chỉ giỏi nhớ chuyện linh tinh)
Nói thú chơi riêng của con trai thì chưa chắc đã đúng...Con gái cũng thích lắm anh à!!

GioLanh
21-10-2009, 08:07 PM
|__Y__]|-|[__]
Nói thú chơi riêng của con trai thì chưa chắc đã đúng...Con gái cũng thích lắm anh à!!

thế bạn nghĩ lại
thông mình hay ko, ko phải là qua giới tình =.=
Con gái thường ko thích hình học không gian
Con trai thì ngước lại
Nên con gái ít chơi rubik hơn là hợp lý thôi
Nhưng thật sự con gái mà mê cái j` thì chăm chỉ lắm đấy @@!

dqtrung
22-10-2009, 05:47 PM
cái này còn tùy
theo thống kê thì con trai thông minh hơn con gái
cả hai đều chung là hễ thích việc gì thì làm tới cùng, chỉ khác:
con trai thì thích động não hơn, còn khó càng thích(miễn đừng đuối quá)
con gái thì không thích suy nghĩ nhiều(ngây thơ :))) thường thì chỉ thích làm những việc đòi hỏi sự chăm chỉ, khéo tay(đặc biệt là phải đẹp =)))

tut4ever
31-05-2010, 09:43 AM
yên chí đi vì người chỉ ra cách chơi nhanh là fridrich là nữ mà:D
--> rubik đâu có mang tính XX, XY ... YY =))

nhunghuynh
31-05-2010, 09:49 AM
t0' thay' cung~ it' girl thật.ma` to' cung~ vua` ch0j dc h0n thang' thui ne`.herher
co' j` cac' anh chi chi? ba0?
>:D<

luckyluck29
31-05-2010, 11:19 AM
Mình nghĩ chơi rubik ko phải chỉ là thú chơi riêng của con đâu, điển hình là lớp mình hình như chỉ có mỗi mình chơi rubik, dạy bọn con trai lớp mình được 2 bữa chắc thấy khó quá chẳng đứa nào chịu học nữa :|:|

mrwhjsky922
31-05-2010, 12:10 PM
hehe, em đã dạy cho gần đứa con gái trong trường - bọn con gái cũng thik Rubik như tụi con trai tụi em thui :D

maiduylinh
31-05-2010, 07:03 PM
oạch con gái lớp mình chơi có khi khủng hơn zai nữa =)) đùa vậy ui chứ nếu con gái có 1 người chơi thì có lố chơi luôn :D:D ko sợ mình chơi với mình đâu :D:D

akj4ever
04-06-2010, 08:29 PM
Mình thì khác. Đang học trên lớp, thấy con bạn đem cục rubik tàu khựa ra quay, rùi quay sang cười đểu mình. Ức quá, về quyết tâm học.

nh0k_nhju_chux
05-06-2010, 08:32 AM
|__Y__]|-|[__]

xin lỗi đi ông anh nha.con gái có chất xám nhìu hơn con trai 11% đó.do con gái nhác chơi thui.vì cái thú chơi rubik cũng ít đứa con gái để ý.học thì có học để bít xếp thui.speed thì=;=;
trong 4rum ta có hơn 10000 memm mà em đếm được chỉ có khoảng 15 mem nữ thui.khiêm tốn wa':D:D:D:D
hahahah.dương thịnh âm suy=))=))=))=))=))=))

chickencuber
05-06-2010, 08:36 AM
lớp tui thì cả lớp do 1 tay tui đào tạo, đứa xoay nhanh nhất cũng được 30s rồi(con trai), còn con gái thì chưa ai sub 1p cả, buồn :D

pe_k0ngcha
10-06-2010, 08:50 PM
thú chơi cũng chẳng phải of riêng ai đâu ạ.ai thick thì đều có thể chơi nhưng còn tùy vào niềm đam mê của từng người.không phải phân biệt con trai thông minh hơn con gái đâu.chứng cứ là fiidrrich là nữ đó.mỗi con người có 1 niềm đam mê riêng nên không phải vì thế mà phân biệt con trai con gái được.tui là mem nữ cũng bít giải 2x,3x,4x,pyraminx.đang cố học full CFOP,5x và BLD.nói chung rubik không phải của riêng ai cả.đừng nói thế khiến ng khác chạnh lòng:(
Tự hào vì mình là 1 cuber nữ:X

ngochung1402
11-06-2010, 12:08 AM
t0' thay' cung~ it' girl thật.ma` to' cung~ vua` ch0j dc h0n thang' thui ne`.herher
co' j` cac' anh chi chi? ba0?
>:D<

đề nghị viết tiếng việt có dấu nha.thực ra thì cũng tùy từng người thôi.con trai thường sĩ diện hơn con gái nên thấy có đứa xoay nhanh hơn mình ức chế quá nên quyết tâm học

cukhoaiso98
04-07-2010, 09:23 PM
nói phét, ta đây còn dạy ng iu nè B-)

viet_brother
05-07-2010, 10:32 AM
những trò chơi kiểu như suy luận logic như rubik thường các bạn nam có hứng thú hơn

Devilbringger
05-07-2010, 10:38 AM
thú chơi cũng chẳng phải of riêng ai đâu ạ.ai thick thì đều có thể chơi nhưng còn tùy vào niềm đam mê của từng người.không phải phân biệt con trai thông minh hơn con gái đâu.chứng cứ là fiidrrich là nữ đó.mỗi con người có 1 niềm đam mê riêng nên không phải vì thế mà phân biệt con trai con gái được.tui là mem nữ cũng bít giải 2x,3x,4x,pyraminx.đang cố học full CFOP,5x và BLD.nói chung rubik không phải của riêng ai cả.đừng nói thế khiến ng khác chạnh lòng:(
Tự hào vì mình là 1 cuber nữ:X

nghe em nói khí thế quá, em là ng` tỉnh nào, thành tích ra sao. Hiện giờ ngoài bạn babylinh pro và yunakajima (đã đi du học) thì hình như chưa mem nữ nào có triển vọng làm pro cả, mình mún huấn luyện cho 1 mem nữ trở thành pro nhưng chưa tìm dc ai :)) :))

tikhung01
02-10-2010, 09:00 PM
Chị em vẫn chơi đấy thôi=)) .

thaidhhb
13-07-2011, 02:18 PM
lớp mình CNTT thế mà toàn cùi bắp công nghệ. Chán thật! Tuyên truyền thì có đúng 5/35 đứa tập chơi, chơi đến 1p, bảo nó học F2L thì pp luôn, nghỉ hết rồi.

kprsr
13-07-2011, 03:17 PM
Xùy,lớp mình con gái ave 25s là chuyện bình thường:| chẳng qua là toàn nhân tài ẩn danh thôi:|
Mà chúng nó học nhanh vãi ạ, toàn 3 tháng sub 30s hết/:)

kaka_bs
13-07-2011, 03:38 PM
em gái mình,10 tuổi,biết chơi 2x2,3x3http://eemoticons.net/Upload/Rabbit/th_82.gif

nmq231293
13-07-2011, 06:16 PM
Nhỏ em họ mình lớp 4 mà sub 20, khủng bố!! :21:
Trong khi mình mới sub 20 được 2 tháng :72: