PDA

View Full Version : Làm ơn

Ilove$
20-10-2010, 11:04 PM
Xin mọi người làm ơn cho:
_Đừng post những cái kiểu "đào mộ à" vì bất kỳ ai thấy topic nào hay thì có thể xem lại chứ :(( . Lại còn nhờ đấy mà spam.
_Đừng post những cái kiểu "spam à ?" hay bắt mod close vì em nghĩ việc đó là của mod chứ ko phải của mem thường.
_Em đề nghị 4rum ta thành lập page trên facebook rồi, thấy hưởng ứng rồi mà vẫn chả thấy tăm hơi gì
_4rum có thể được thiết kế tiện hơn đc ko ạ ? cái này ko nói chi tiết đc : = cách nào đó chủ động giảm số lượng spam của newbie
_Để ngày sinh bên dưới nick đc ko ạ ? Cho em dễ biết đâu là a chị em đối vs mình

dizzmylife2658
20-10-2010, 11:08 PM
cái thứ 1 2 3 và 5 tui hưởng ứng :)) còn spam thì chịu thôi, forum mà :))

luckyluck29
20-10-2010, 11:19 PM
Công nhận cái 4 forum mình nên thay đổi, có nhiều bài vì ngày post bé quá mình vào xem rồi pót vài câu lại bị kêu là đào mộ :(

youreally
21-10-2010, 08:12 AM
Mà cho hỏi, sao đào mộ lại bị warn :-/

hcuber
21-10-2010, 08:29 AM
Mà cho hỏi, sao đào mộ lại bị warn :-/

một hình thức spam đó lục những bài cũ viết vào là coi như đào mộ rồi còn tùy nội dung thì biết ngay là spam hay ko.
cái này phải tùy thôi, mình nên tìm kĩ trước khi lập post chứ. sao cứ mở thêm topic làm gì.
ví dụ mem mới vào lập topic ' cần hướng dẫn giải 44' trong khi bài này có ở phần hướng dẫn rồi thì cái topic lập ra làm gì trong khi chỉ cần gõ sreach là ra thôi. bởi vậy những bài này mang tính chất là spam do người chủ ko chịu tìm hiểu kĩ trước khi post. còn mấy trang thư giãn , forum hoạt động lành mạnh nhưng thỉnh thoàng mấy mem nào đó post bài 18+ vào thì lành mạnh cái gì chứ.
những bài đấy thường bị mod move luôn vào thùng rác rồi ban nick luôn.

trên mới chỉ là chung chung chứ chưa cụ thể , ý kiến chủ quản bản thân thôi.

o0ozu_mjo0o
21-10-2010, 05:52 PM
em chẳg hiểu tại sao mà 4r lại cứ tăg post lên (để còn lên cấp) là sao nhỉ
việc ji` pải làm như thế:-/

Kevin Nguyen
21-10-2010, 06:39 PM
Bỏ hết mấy cái thanks cấp bậc với post count là xong. Khỏi ngồi đó spam cho lên cấp, lên post

hcuber
21-10-2010, 07:51 PM
Bỏ hết mấy cái thanks cấp bậc với post count là xong. Khỏi ngồi đó spam cho lên cấp, lên post

chuẩn quá nhìn các em cứ lên vù vù thì ko đỡ được nên cũng lao theo . hay nhất là friend of rubikvn là toàn 6 sao làm thế nào vẫn như thế đấy ko đổi.

detucuatazaca97
21-10-2010, 07:52 PM
2 cái ý kiến đầu của bạn mình thấy đúng nhất :D
rất khó chịu cái kiểu hỏi hỏi spam à, đào mộ à ra vẻ nghiêm túc nhưng chính họ còn spam ghê gớm hơn mình x-(
thậm chí những cái gọi là "đào mộ" còn giúp up lên topic giúp cho những ai chưa biết còn đọc :D

MrRubik123
21-10-2010, 08:15 PM
mình thấy đúng ~> Lâu rùi mới vào thấy 4orum chỉ náo nhiệt ở phần "Thư giản".
Số lượng bài HD gần như ko còn j phải chê vậy mà topic mới sinh ra mãi ~> nhớ mấy lần chuyển Host :|
Mình thấy nên có 1 cơ chế quản lí mới cho hiệu quả.
Mình thấy 4orm mình là chuyên Rubik mà h các Men gắn bó thì quá pro rùi lại đâm ra sao sao ấy.............. vào 4orum dường như có cãm giác xa lạ quá
ĐÓ chỉ là suy nghĩ của mình. ko có đụng chạm j đến các Mod ........

kidrock2007
21-10-2010, 09:38 PM
không nên tính số post ở box thư giản,đây có lẽ là ý kiến hay nhỉ,không chỉ box thư giản mà cả box giao lưu và kết bạn gì ấy,vì những box này không có giá trị cống hiến cho forum "rubik". :D

Rubik_NMN
21-10-2010, 10:54 PM
Về cái năm sinh thì chỉ cần kick vào tên nick người ấy là có ngay mà

hcuber
23-10-2010, 07:38 AM

trả lơi gì lạc đề vậy. mà mấy bài trong thư giãn chỉ mang tính giải trí trong khi ta chơi rubik cũng giải trí nhiều quá ý chứ, giai đoạn đầu khó cho người mới chơi nên ko có tính giải trí mấy chứ giải được rồi thì thích và thấy nó thư giãn tốt hơn mấy cái khác đó.

Ilove$
23-10-2010, 04:22 PM

trả lơi gì lạc đề vậy. mà mấy bài trong thư giãn chỉ mang tính giải trí trong khi ta chơi rubik cũng giải trí nhiều quá ý chứ, giai đoạn đầu khó cho người mới chơi nên ko có tính giải trí mấy chứ giải được rồi thì thích và thấy nó thư giãn tốt hơn mấy cái khác đó.

"trả lơi gì lạc đề vậy" ??? :O

mr_apao
23-10-2010, 04:35 PM
được đấy mình đang ức chế vì cứ bị mọi người bảo "đào mộ à" , "sao lắm người bây giờ đào mộ thế"... nghe chẳng hiểu gì cả
đến lúc hiểu ra thì tức lắm vì mình chỉ nêu ý kiến thôi có sao đâu mà lại bảo người khác thế???
Ủng hộ nhiệt liệt,nhiệt liệt

hcuber
23-10-2010, 07:52 PM

"trả lơi gì lạc đề vậy" ??? :O

có ai hỏi năm sinh đâu mà trả lời chẳng liên quan đến topic cả lạc đề là đúng rồi còn gì .
muốn thì cũng phải 1 ít lời liên quan đến bài rồi sau muốn nói gì thì nói có phải là ko lạc đề nhưng lại 1 tí chém gió tạo nên phong cách chứ nhỉ :P

Ilove$
24-10-2010, 04:19 PM
Forum ta có thực sự là 1 club ko nhỉ ? :-/

Vietnam Cubing Club
Làm ơn giải thích :|

o0ozu_mjo0o
24-10-2010, 04:21 PM

Vietnam Cubing Club

anh dịch đi em xem

atvhcm456
24-10-2010, 04:27 PM
về việc đào mộ thì nên trách người đào lên ấy đừng trách những người kia spam
toàn đào mấy bài ko ai chú ý hoặc mấy bài viêt, mấy vấn đề kết thúc 1-2 năm trời đã vậy toàn là mấy bài trong box thảo luận thử hỏi xem ko đào mộ là gì
thử đào mộ mấy 2pic hướng dẫn xem có ai nói gì ko

Ilove$
24-10-2010, 04:35 PM
toàn đào mấy bài ko ai chú ý hoặc mấy bài viêt, mấy vấn đề kết thúc 1-2 năm trời đã vậy toàn là mấy bài trong box thảo luận thử hỏi xem ko đào mộ là gì

Theo em là tùy đào ở đâu, nd gì thì đáng trách hay ko. Em quên ko post nay từ đầu. Em ko thíc đào mấy chỗ ..đó. (dốt Văn quá ko diễn lại đc)

Vietnam Cubing Club

anh dịch đi em xem

:| Ý anh là Club nghĩa của nó có quá bé ko
anh thấy rubikvn như 1 cộng đồng cơ

atvhcm456
24-10-2010, 04:40 PM
ùh bây giờ mới thấy lạ truyện naruto có cả hơn trăm ngàn người thích nhưng sao chỉ gọi là fan club naruto thôi nhỉ mà ko gọi là cộng đồn fan naruto

o0ozu_mjo0o
24-10-2010, 04:40 PM

Theo em là tùy đào ở đâu, nd gì thì đáng trách hay ko. Em quên ko post nay từ đầu. Em ko thíc đào mấy chỗ ..đó. (dốt Văn quá ko diễn lại đc)

Vietnam Cubing Club

anh dịch đi em xem

em thấy nếu tình mem tích cực( such as: em đây) thì thực sự 4r mình cũg chỉ là club thôi vì đâu đc nhiều
cho giỏi thì 200 là cùg:-<
con số đó thì lại quá nhỏ so với 14k member của 4r ta:-<

Ilove$
24-10-2010, 04:49 PM
ùh bây giờ mới thấy lạ truyện naruto có cả hơn trăm ngàn người thích nhưng sao chỉ gọi là fan club naruto thôi nhỉ mà ko gọi là cộng đồn fan naruto

Nói rồi: em dốt văn. ko biết chọn từ. Mà gọi thế có sao ko nhỉ ? :-?

detucuatazaca97
24-10-2010, 05:07 PM

Vietnam Cubing Club

anh dịch đi em xem

em thấy nếu tình mem tích cực( such as: em đây) thì thực sự 4r mình cũg chỉ là club thôi vì đâu đc nhiều
cho giỏi thì 200 là cùg:-<
con số đó thì lại quá nhỏ so với 14k member của 4r ta:-<

gì mà kiêu thế :-<, anh toàn spam nhảm thì có :|
nếu gọi là cộng đồng thì nó phải chiếm khoảng độ phần lớn Việt Nam chăng:-?
còn cái việc đào mộ thì nó cũng có ích đấy chứ, nhiều người ít vào 4rum có thể đọc ngay ở trrên mà không cần phải tìm lằng nhằng, chỉ trừ những cái quá nhảm thì đào mộ bị warn là đúng rồi :|