PDA

View Full Version : [Vấn đề]Speed vào mùa đông

lovelyboy1712
30-10-2010, 10:28 PM
hiện nay mình gặp vấn đề rát nghiêm trọng. cần có hướng khắc phục gấp để có thể speeed mùa này tốt hơn
1. Ko chơi thì ko sao. nhưng khi speed thì thấy tay rất lạnh cảm giác đơ lại

2. Bị mồ hôi tay.

Rát càn hướng khắc phục cho 2 bẹnh trên.

vuaquyen92
30-10-2010, 10:29 PM
Cái này thì khắc phục bằng cách xoay nhiều hơn để làm nóng tay thôi, còn bị mồ hôi tay thì lau cube rồi nghỉ một chút hẵng xoay tiếp

devilevil123
30-10-2010, 10:33 PM
Trc' khi chơi speed thì anh có thể ngâm tay trong nước ấm khoảng 5 phút :D:D
Còn mồ hôi tay thì phải lấy khăn ra lau tay và cube thui xD :-bd

vanderxa
31-10-2010, 11:27 AM
đeo găng tay có thể sẽ khắc phục cả hai >:D<

tuansando
31-10-2010, 11:28 AM
đeo găng thì trơn lắm, soa mà xoay :)

yellowcat1907
31-10-2010, 11:36 AM
hiện nay mình gặp vấn đề rát nghiêm trọng. cần có hướng khắc phục gấp để có thể speeed mùa này tốt hơn

2. Bị mồ hôi tay.

để hạn chế mồ hôi tay
Dùng bông gòn thấm cồn để lau sạch tay, điều này có thể giúp thu nhỏ lỗ chân lông, hạn chế việc tiết mồ hôi. Ngoài ra, cũng có thể dử dụng dung dịch nhôm cholorhydrate để thay cho cồn
Ngoài ra, các bác sĩ da liễu cũng khuyên nên đun sôi 1 lít nước với 5 túi trà. Sau đó để nguội và ngâm tay vào trong vòng 30 phút. Chất tanin trong trà có tác dụng làm se bề mặt da tay và được xem như là chất chống mồ hôi hữu hiệu.
Bên cạnh đó, bạn cũng có thể sử dụng túi trà để nắm trong tay khoảng từ 10 đến 15 phút, cách làm này cũng rất công hiệu.
còn nếu tay cảm thấy cứng tay khi chơi thì cách tốt nhất là ngồi bên lò sưởi để chơi nhé:)). trước khi chơi bạn xoa xoa hai bàn tay lại, cả lòng bàn tay và lưng tay. hi mình nghĩ thế.>:D<

The_Death
31-10-2010, 11:37 AM
vừa speed xong, tức đến nỗi ném cube lên giường, trơn trơn khó chịu:|...............................

mrbanhbeo
31-10-2010, 11:41 AM

đeo găng tay làm trơn hơn là tay bị ra mồ hôi
tốt nhất là nên lau tay và cube

WarKing
31-10-2010, 11:43 AM

ko đâu bạn, đeo găng vào thì khó speed lắm, mình đã thử rồi, với lại đeo rồi nhưng tay vẫn lạnh :|=))=))

chickenfly
31-10-2010, 11:44 AM

2. Bị mồ hôi tay.

để hạn chế mồ hôi tay
Dùng bông gòn thấm cồn để lau sạch tay, điều này có thể giúp thu nhỏ lỗ chân lông, hạn chế việc tiết mồ hôi. Ngoài ra, cũng có thể dử dụng dung dịch nhôm cholorhydrate để thay cho cồn
Ngoài ra, các bác sĩ da liễu cũng khuyên nên đun sôi 1 lít nước với 5 túi trà. Sau đó để nguội và ngâm tay vào trong vòng 30 phút. Chất tanin trong trà có tác dụng làm se bề mặt da tay và được xem như là chất chống mồ hôi hữu hiệu.
Bên cạnh đó, bạn cũng có thể sử dụng túi trà để nắm trong tay khoảng từ 10 đến 15 phút, cách làm này cũng rất công hiệu.
còn nếu tay cảm thấy cứng tay khi chơi thì cách tốt nhất là ngồi bên lò sưởi để chơi nhé:)). trước khi chơi bạn xoa xoa hai bàn tay lại, cả lòng bàn tay và lưng tay. hi mình nghĩ thế.>:D<

anh cho em hỏi cholorhydrate bán ở đâu, với dùng trà nắm vào tay là trà đã pha, hay còn khô :D em là người bị đổ mồ hôi tay chân nhiều lắm, hic

lovelyboy1712
31-10-2010, 11:49 AM

2. Bị mồ hôi tay.

để hạn chế mồ hôi tay

anh cho em hỏi cholorhydrate bán ở đâu, với dùng trà nắm vào tay là trà đã pha, hay còn khô :D em là người bị đổ mồ hôi tay chân nhiều lắm, hic

cholorhydrate có bán ở hiệu thuốc (VIỆTNAM) nhé.

yellowcat1907
31-10-2010, 11:58 AM
haiz. mình đọc ở đâu đó như thế,:| có lẽ là trà đã pha bạn ah. vì khi trà đã pha thì chất trà mới có tác dụng chứ. còn nếu dùng túi trà thì mình nghĩ bạn nắm trà (khi đã ra mồ hôi tay) được một thời gian thì lau sạch tay đi( ko cần rửa tay lại đâu)
dung dịch nhôm cholorhydrate thì mình chịu. hi

GunNhox
31-10-2010, 12:31 PM
1. Uống cacao nóng .... http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/babysoldier/48.gif
2. Mỗi tối trc khi đi ngủ lấy cồn thấm vào bông gòn lau đều 2 bàn tay rồi đi ngủ .... yên tâm cồn khô rất nhanh .... nhớ là lau đều nhé ngày nào cũng lau.... còn nặg quá thì đi mổ thôi http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/QQ/005.gif

vam_nnt
31-10-2010, 01:00 PM
cách tốt nhất là................................. k chơi nữa ;) hết mùa đông thì chơi. Mà vẫn muốn chơi thì chỉ slow thôi. ;))

o0ozu_mjo0o
31-10-2010, 06:54 PM
trc' khi solve thì ngâm tay vào n'c nóng anh à
để cho khớp mềm ra
solve mỏi tay thì đừg nổ khớp
ság dậy lúc vệ sinh thì ngâm tay 1 chút xog solve sướg lắm:D

chjphe0
27-11-2010, 09:26 PM
găng tay cắt ngón thì sao nhi??

crazyrubik
27-11-2010, 09:43 PM
chơi rubik vào mùa đông tôi cũng bị cứng tay ghê lắm:|
chơi luôn chậm hơn mùa hè:(

kprsr
27-11-2010, 09:58 PM
Chơi slow turning thôi vậy,hoặc chơi nhiều tay sẽ nóng lên=>bt mà:D

hcuber
27-11-2010, 10:00 PM
mùa gì ta cũng chơi tất . tay cóng chơi magic chóng nóng tay rồi chuyển sang chơi con khác. kinh ngiêmj chỉ có thế . . sáng nào dậy cũng khởi động trên giường 15 phút với con megaminx :)):))