PDA

View Full Version : Help!!! Giúp em oll+pll với

torres
12-11-2010, 09:57 AM
Mình học CFOP đã lâu thành tích thì cũng tạm ổn:D, nhưng cái phần oll + pll của mình còn rất chậm có khi đến 10s nhanh nhất thì cũng chỉ 5s:( các bạn có thể hướng dẫn cho mình cách luyện tập oll+pll để rút ngắn thời gian làm Last Layer của mình lại được không? Mình sẽ thanks( thanks thiệt đó):D

wochuy91
12-11-2010, 10:06 AM
Mình học CFOP đã lâu thành tích thì cũng tạm ổn:D, nhưng cái phần oll + pll của mình còn rất chậm có khi đến 10s nhanh nhất thì cũng chỉ 5s:( các bạn có thể hướng dẫn cho mình cách luyện tập oll+pll để rút ngắn thời gian làm Last Layer của mình lại được không? Mình sẽ thanks( thanks thiệt đó):D

pll_trainer: giúp bạn thực hành của PLL
Chương trình này về cơ bản ngẫu nhiên chọn một PLL, và sau đó nó có một bộ đếm thời gian bên trong nó mà bạn sử dụng để ghi lại thời gian cho mỗi PLL. Nó sau đó theo dõi các số liệu thống kê, như độ lệch trung bình và tiêu chuẩn đối với từng PLL
http://www.cdf.utoronto.ca/~g6karpat/pll_trainer/Pll_Trainer.zip

1 phương pháp nữa là luyện PLL attack

hcuber
12-11-2010, 10:06 AM
bạn nên luyện FT nhiều vào ko thì làm pll attack để tăng tốc phần pll. còn oll thì cũng như thế. luyện các FT cơ bản thật tốt RUR'U' 6 mà tầm 1-3 s thì tốt , lluyênj cách nối các đoạn Ft 1 cách thuần thục ko bị mắc . có thể lúc đầu làm chậm đến lúc ko bị mắc là ok.

torres
12-11-2010, 10:10 AM
@hcuber: Hướng dẫn cho mình cách cầm cube sao cho dễ ft đi, mà luyện ft ngoài cái combo RUR'U' x6 còn luyện thêm cái combo gì khác nữa không

zonzongl
14-11-2010, 04:32 PM

sao ko hỏi thêm anh nè chú
hehe
đùa tí
cứ luyện look đi. cố gắng nhận biết càng nhanh càng tốt
luyện FT nữa[hr]

@hcuber: Hướng dẫn cho mình cách cầm cube sao cho dễ ft đi, mà luyện ft ngoài cái combo RUR'U' x6 còn luyện thêm cái combo gì khác nữa không

luyện theo mấy cái PLL ấy
chữ T vs Y, U2 nữa

quocbao66
15-11-2010, 04:41 PM
Sao không luyên ZBLL ấy, làm oll và pll cùng lúc luôn :D

vipxu_a7
18-11-2010, 02:36 PM
Sao không luyên ZBLL ấy, làm oll và pll cùng lúc luôn :D

Làm như dễ lắm :-<

GOLD
18-11-2010, 07:15 PM
cứ tập luyện nhiều là nhanh thôi mắt và tay chơi nhiều sẽ thành phản xạ khỏi cần nhớ CT nữa:|:|:|:|:|:|/:)/:)/:)/:)