PDA

View Full Version : cube và việc thu nạp đệ tử :D

chjphe0
18-11-2010, 11:18 AM
:D :D , mọi men trong 4rum mình chắc chắn nếu ai đã biết giải 3x3x3 thì cũng có đôi lần (nếu không mún nói là nhiều lần) có 1 vài đứa bạn hỏi cách giải rubik!! trong những HỌC TRÒ ấy, có thằng thành tài, bật cả thầy, có đứa thì học 15 phút thì bỏ nhưng phần lớn, đếu là bạn của chúng ta. đặc biệt hôm qua, giờ thể duc, em đang ngồi xoay 3x3x3 thì thầy quôc" phòng đến, tưởng thầy tịch thu con guhong vừa mua, không ngờ thầy hỏi:" cái này lăp" thế nào hả tro`?? ??" :)) thế là thầy ngồi cạnh em để em làm thầy của thầy :) . Đúng là thầy dạy quốc phòng có khác, em mới chỉ cách làm cross thôi mà mất 15 phút, thầy có vẻ khá thích nhưng chư dc 20min thì thầy đã đứng bật dậy ( vì ko lắp lổi cross) :" thôi, thầy chịu, thầy không học được đâu, bây giờ thầy mới biết các trò của thầy quá giỏi rồi!!!"" :D nghe xong thây tai mình thích thích :) mọi khi dạy mấy thằng bạn kiểu này, chỉ mún ù te"!!! thế mới biết các trò này có 1 sức hút mãnh liệt!!!! vậy mọi người có chuyện` hay hay mún đóng góp ý kiến về vấn đề thu nạp đệ tử thì cùng thảo luân nhá""!!!

conco119
18-11-2010, 11:20 AM
mình cũng có 1 đứa đệ tử :)):)):)):)):))

Mad
18-11-2010, 11:47 AM
hà ;));)) có thằng đệ, dạy cross 5 tiết :|:| hôm sau dạy tầng 1+ 2 trong 5 tiết nốt;));)) tầng cuối thì 2 hôm :|:| ếu hiểu, chậm hiểu vãi ra ý :-S:-S nghĩ lại mình cũng thật là pro khi đào tạo đc thằng đần đấy =))=)) nhưng h nó đang học oll vs pll rồi, nhưng mà vẫn đần :-S:-S

ZzDarkzZ
18-11-2010, 11:59 AM
2 đệ tử... chả thằng nào thành tài ... :((.Do mnìh cũng ngu quá chăng?

24/7_i.miss_you
18-11-2010, 01:19 PM
mình có 1 thằng đệ tử :))
thông mình ra phết
bjo sub 26 27s :-ss
ko cẩn thận là nó vượt mình ngay =))

wochuy91
18-11-2010, 01:56 PM
chủ topic có vẻ rất am hiểu về các thành tích của bơi và chạy (chính xác đến mili giây) tại sao lại ko làm tương tự như thế với WR rubik's cube

nh0k_nhju_chux
18-11-2010, 02:12 PM
phải bít cách mà nói cơ:D:D:D:D:D mình bày đc cho 5,6 ng rùi ý.... nói chung mọi ng cũng học khá trơn tru :D:D:D:D

rubiknoob272
18-11-2010, 02:12 PM
hjhj, có một thàng ngày xưa nó dẫn dắt mình đến với rubik bằng cách cơ bản, còn h mình đang dắt nó theo hướng chuyên nghiệp hơn tức là giải speed theo fridrich hjhjh

kilyerzoom_loser
18-11-2010, 02:16 PM
có 5 đứa đê tử phản thầy hết 4 đứa:((:((:((:((:((:((:((:((

programmer_94
18-11-2010, 06:14 PM
Gần hết cuber biết Fridrich chỗ mình đều do mình tập cho :d còn cơ bản thì đưa "giáo trinh" tự học cho đỡ mất công, bí chỗ nào chỉ chỗ đó

chjphe0
18-11-2010, 07:25 PM
[hr]

chủ topic có vẻ rất am hiểu về các thành tích của bơi và chạy (chính xác đến mili giây) tại sao lại ko làm tương tự như thế với WR rubik's cube

em có thử đó anh nhưng không tìm thấy bảng xếp hạng quốc tế ở đâu cả, ai biết chỉ dùm em, em sửa chữ kí!! :D[hr]

phải bít cách mà nói cơ:D:D:D:D:D mình bày đc cho 5,6 ng rùi ý.... nói chung mọi ng cũng học khá trơn tru :D:D:D:D

mấy thằng đệ tử của em lại nhận thêm đệ tử rồi mấy thàng đệ tử đó lại nhận 1 vài thằng khac", tính ra mĩnh cũng đến mức sư tổ rồi đấy chư!!! oai ra phết!! thế không biết mấy anh post bài hướng dẫn lên mạng làm đến chức j` rồi nhi??? :D

Allviss_94
18-11-2010, 08:08 PM
mình cũng có 1 thằng đệ tử:D mới bắt đầu ngày xưa mình mới biết giải cơ bản thì dạy nó. Bây h mình biết giải nâng cao nó cũng học theo:P

WarKing
18-11-2010, 08:26 PM
năm ngoái lớp mình 32 đứa, 15 đứa theo mình học rubik, 12 đứa thành tài, có phải đó là thành tích ko? =))
năm nay sợ quá ko dám bày nữa 8-}

rubjk_boy
18-11-2010, 08:46 PM
Em thì chơi cũng thường nhưng thu nạp đc 3 thằng đệ. H thì sau 2 tháng đã có đứa gọi mình là sư tổ:D . Vào lớp 42 người , h thì cũng đc hơn chục mem.:))

Marsu1092
18-11-2010, 09:00 PM
:D :D , mọi men trong 4rum mình chắc chắn nếu ai đã biết giải 3x3x3 thì cũng có đôi lần (nếu không mún nói là nhiều lần) có 1 vài đứa bạn hỏi cách giải rubik!! trong những HỌC TRÒ ấy, có thằng thành tài, bật cả thầy, có đứa thì học 15 phút thì bỏ nhưng phần lớn, đếu là bạn của chúng ta. đặc biệt hôm qua, giờ thể duc, em đang ngồi xoay 3x3x3 thì thầy quôc" phòng đến, tưởng thầy tịch thu con guhong vừa mua, không ngờ thầy hỏi:" cái này lăp" thế nào hả tro`?? ??" :)) thế là thầy ngồi cạnh em để em làm thầy của thầy :) . Đúng là thầy dạy quốc phòng có khác, em mới chỉ cách làm cross thôi mà mất 15 phút, thầy có vẻ khá thích nhưng chư dc 20min thì thầy đã đứng bật dậy ( vì ko lắp lổi cross) :" thôi, thầy chịu, thầy không học được đâu, bây giờ thầy mới biết các trò của thầy quá giỏi rồi!!!"" :D nghe xong thây tai mình thích thích :) mọi khi dạy mấy thằng bạn kiểu này, chỉ mún ù te"!!! thế mới biết các trò này có 1 sức hút mãnh liệt!!!! vậy mọi người có chuyện` hay hay mún đóng góp ý kiến về vấn đề thu nạp đệ tử thì cùng thảo luân nhá""!!!

chúc mừng

PROHacker1804
18-11-2010, 09:12 PM
hjhj, có một thàng ngày xưa nó dẫn dắt mình đến với rubik bằng cách cơ bản, còn h mình đang dắt nó theo hướng chuyên nghiệp hơn tức là giải speed theo fridrich hjhjh

mình cũng có 1 thằng đệ tử:D mới bắt đầu ngày xưa mình mới biết giải cơ bản thì dạy nó. Bây h mình biết giải nâng cao nó cũng học theo:P

ý hệt như mình, thằng bạn mình dạy mình cơ bản, nhưng ko phải cơ bản theo cách 4rum bày, 1 pp cơ bản khác kia, rùi sau đó thi thố, mình làm chậm bị chọc quê quá đành cuốn hành lý đi tầm sư học fridrich, khi thấy mình làm nhanh rồi thì nó lại trở thành học trò của mình :)

mr_apao
19-11-2010, 02:43 PM
herher lớp mình thì mình cũng thu nhận 2 đệ tử 2 thằng này đều thành tài ( cơ bản thôi, hok muốn học nâng cao) và một trong hai thằng đó dạy lại cho 5 thằng khác. Tự dưng thành sư tổ! Giờ khó ở đâu chúng nó toàn nhờ sư tổ chỉ dạy thằng nào cũng biết xoay :D:D

tut4ever
19-11-2010, 07:37 PM
tưởng giề
đầu tiên thày toán dạy mình giwof mình bật cả thầy (nhanh gấp 5, 9 lần ko bật là giề)
sau đó mấy đứa (đúng ra phải gọi là anh, chị vì mình học thêm toán nhảy cóc lên lớp 12 luôn nên hs toàn là 93 cho ko có 94 ăc =)) ) hỏi mình cách lắp --> 1 , 2 đệ tử
lên lớp, mấy đứa thấy hay ho --> 1.2.3.4.5 đệ tử (dạy chúng nó bằng simpest me thót ạ, cực dễ cross -> OK tầng 1, OK tâng2, thập tằng 3, đúng thập, chạy 3 góc 3 điểm, xoay doc 2 điểm --> số CT dọc chỉ là 4 CT trong đó 2CT như nhau tầng 2!!!!) --> đứa học lâu nhát là 2 tuần và slove chỉ là 5min!! trong khi mình là 2min phát đầu. Và bây giờ là đang có nguy cơ 1 hs nữa dính cube của trường hàn thuyên, hay CBN hay sao nhỉ??? :))
nhân đây ai ở BN mà slove <20s trong 4r thì mau mau lên tiéng để mình khỏi ... tưởng bở hì hì ;))

detucuatazaca97
19-11-2010, 07:41 PM
em cũng vào tí cho có "đệ tử" :-?
và chính tay đệ tử này đã dạy cho 3 cuber từ không biết chơi thành... nghiệp dư :-"

chuanhthang
19-11-2010, 07:50 PM
theo em thi hoc nang cao luon cho tien[hr]
theo em thi hoc nang cao luon cho tien
tuy hoi kho hoc nhung de tiet kiem thoi gian

chjphe0
22-11-2010, 08:12 AM
hi hi, hôm thứ 6 đi sửa xe đạp, ngồi xoay rubik, ông rửa xe đạp vứt xe mình đấy rồi bắt mình dạy làm 1 mặt, ổng chắc cũng đã từng cầm rubik rồi nên làm dc luôn cross :) rồi mình dạy làm tầng 1 nhung ko đủ thời gian nên hẹn :"chú cứ làm dc 1 tầng đi rùi khi nào xe cháu hỏng cháu dậy chú tiếp" :)) ông này sửa xe đạp ở HN nên chắc cũng ít việc, cả ngày ngồi học giải rubik chẳng mấy mà sup 30s ^^ => rất có triển vọng!!! thế mới biết rubik này còn thu hút mọi người ở mọi lứa tuổi, mọi nghành nghề luôn!!!
p/s: ta có thể mơ đến tương lai không xa, người người, nhà nhà đều... giải rubik!!! :))[hr]

ớ em chào sư phụ, sư phụ nhớ lại dùm em, sư phụ dạy em cách làm kiểu cạnh trước, góc sau, lâu ơi là lâu, còn cách nâng cao, em học clip của anh vuaquyen chứ bộ?? :)

bietchoivola
23-11-2010, 10:39 AM
Oài. Gọi là đệ tử sao. Lớp mình là ng đầu tiên chơi cube xong tui nó thấy chơi cũng mua rubik nhưng k bít giải. Mình chỉ nhưng gọi là đệ tử chắc =))=))=))

tikhung01
23-11-2010, 12:19 PM
[hr]
[quote=wochuy91]

em có thử đó anh nhưng không tìm thấy bảng xếp hạng quốc tế ở đâu cả, ai biết chỉ dùm em, em sửa chữ kí!! :D[hr]
Thành tích là 7,08s do Erik lập đó cưng=))

kprsr
23-11-2010, 06:25 PM
Mình cũng có đệ nè,nó học 3 tháng = mình học 1 năm,giỏi vãi hà:|

detucuatazaca97
23-11-2010, 07:48 PM
Lỡ yêu đệ tử mất rồi :">

ngượng thế,thôi bỏ cubing =;

em là con trai sao lại thích em :">

duylonghg95
05-01-2011, 04:52 PM
Năm ngoái em là đệ tử của thằng bạn rồi tầm 1 tháng luyện tập là hơn nó rùi bây giờ em lại là sư phụ của nó =((=((

il_divo_95
05-01-2011, 05:01 PM

Em biết chuyện gì rùi nha, anh Quý ;));));))
Chết thiệt :P:P:P

Jerry ViKing
05-01-2011, 05:08 PM
Trươc mình cũng có 1 thằng làm sư phụ ;))
mặc dù tự học chơi lấy là chính
Bh sắp vượt đc nó rồi,lại có thêm mấy đệ tử
Có triển vọng :))

duylonghg95
05-01-2011, 05:09 PM

Hehe em cũng yêu đệ tử nhưng mà là yêu rồi mới dậy xoay rubik nên thấy bình thường :D:D
Nhưng phải công nhận là con gái xoay chậm thật dạy bở hơi tai mà chẳng đứa nào sub được < 1' cả #:-S#:-S, chắc tại em không có năng khuyếu sư phạm :((:(([hr]

Mình có cả 1 đống đệ tử luôn
Không khéo còn được làm sư tổ rùi :D:D

chjphe0
05-01-2011, 05:28 PM

Hehe em cũng yêu đệ tử nhưng mà là yêu rồi mới dậy xoay rubik nên thấy bình thường :D:D
Nhưng phải công nhận là con gái xoay chậm thật dạy bở hơi tai mà chẳng đứa nào sub được < 1' cả #:-S#:-S, chắc tại em không có năng khuyếu sư phạm :((:(([hr]

Mình có cả 1 đống đệ tử luôn
Không khéo còn được làm sư tổ rùi :D:D

rubik không những là công cụ để gây sự chú ý mà còn là công cụ giúp kết nối chúng ta, giữa thầy dạy rubik và cuber!!! quan trọng, nó là cái móc câu ng iu cũng là sợi dây trói người iu =))

Jerry ViKing
05-01-2011, 05:34 PM
rubik không những là công cụ để gây sự chú ý mà còn là công cụ giúp kết nối chúng ta, giữa thầy dạy rubik và cuber!!! quan trọng, nó là cái móc câu ng iu cũng là sợi dây trói người iu =))
[/quote]
Bằng chứng là từ ngày Cubing,mình có thêm 1 đống bạn
và...bị ny bỏ =))

sniper3776
05-01-2011, 05:36 PM
em toàn giấu nghề+ đá xoay mấy chú newbie :))
short :">

Jerry ViKing
05-01-2011, 05:42 PM
em toàn giấu nghề+ đá xoay mấy chú newbie :))
short :">

Tốt nhất cứ thu nạp đệ tử ;))
Dạy cho nó ổn 1 tý đấu vs mình hay fết mà :D
với lại k dạy,nó lại đá xoáy,bơm đểu k tha cho mình ấy chớ#:-S

chjphe0
05-01-2011, 06:05 PM

Bằng chứng là từ ngày Cubing,mình có thêm 1 đống bạn
và...bị ny bỏ =))
[/quote]

update:
quan trọng, nó là cái móc câu ng iu cũng là sợi dây trói người iu =)) khuyến cáo: nếu móc đã sắc bén, nếu không cham sóc con cá đã câu mà chỉ chăm chăm đi mài lưỡi câu cũng như đi câu nhìu cá khác thì con trừng mất con cá quý!! :))

tsyosm
14-01-2011, 08:14 PM
hj mình cũng có nhiều đệ tử lắm nhưng mà truyền đạt cho bọn nó.day lau ghe cơ

tunglam15041993
16-01-2011, 05:13 PM
Nhắc đến đệ tử thì mình cũng có vài thằng, dạy chúng nó quay cơ bản, đến lúc bọn nó biết quay rồi thì bảo chúng nó luyện speed thì chả đứa nào chịu, nản luôn.

volcano1997
20-01-2011, 05:16 PM
Mình cũng có 1 thằng đệ tử >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Nó thì học trên lớp thì ngu mà học CT thì nhanh :O:O:O:O:O:O
lúc bảo nó solo vs mình đầy phát nóa hơn cả mình X-(X-(X-(X-(

wazowski
20-01-2011, 07:56 PM
em đang là học sinh cấp 3 ở Móng cái . nhưng ở đây chả có ai rubik cả 1 mình cứ thế xoay . chán quá . anh nào có cách để thu hút mọi người chơi rubik k :(

chjphe0
26-01-2011, 06:06 PM
em đang là học sinh cấp 3 ở Móng cái . nhưng ở đây chả có ai rubik cả 1 mình cứ thế xoay . chán quá . anh nào có cách để thu hút mọi người chơi rubik k :(

đấy là sở thích, khó phết nhỉ!!! hay bạn tăng mỗi đứa 1 cái cube tàu nhân dịp sinh nhật!!! bọn nó sẽ chơi!! gọi mấy thằng thích trả lời đố vui ý, bọn đấy thích chơi trò kiểu này lắm!![hr]

Nhắc đến đệ tử thì mình cũng có vài thằng, dạy chúng nó quay cơ bản, đến lúc bọn nó biết quay rồi thì bảo chúng nó luyện speed thì chả đứa nào chịu, nản luôn.

buzz!!!! bọn đệ của mình cũng thế!! chúng nó học cơ bản xong, bỏ luôn!!! xong thấy f2l hay quá lại măn me đòi học!! mình lại dạy và cái f2l cơ bản!!! bọn bảo thủ này lại chê là khó look. tứ wa, mình luyện f2l oh, thắng chúng nó 2 tay, mấy cu cạ>u cay mũi, học look. cứ thế này, tiêm nhiễm dần dần, kiểu gì chúng nó kũng luyện pll oll!! :)) 1 thời gian sau, chắc lại đòi mua cube sịn ngay!!! =))

anhdahisinh
27-01-2011, 11:56 PM
Mình có vài sư phụ và vài đệ tử ;))

kprsr
28-01-2011, 02:08 PM
Thằng đệ của mình học CFOP ngay từ lúc chưa biết chơi :))
(Ko chém gió chút nào đâu nhá)

wazowski
28-01-2011, 04:52 PM
lớp mình cũng thế . cứ học xong cơ bản là bỏ hết . bảo là học cho biết xoau la dc :( . còn mấy đứa học chưa xong cơ bản đã bỏ nản kinh . cư một mình xoay trong lớp @@

chjphe0
05-03-2011, 07:50 PM
không biết độ này bọn lớp ăn nhầm phải cái j` ( có lẽ là bả cuber) mà thi nhau học xoay rubik, đáng mừng là chúng nó đã hết bảo thủ và ngoan ngoãn học f2l, và các ct pll, oll, cứ chơi du kích thế này là đc đấy!!! =))

1641996
05-03-2011, 07:55 PM
Thằng bạn ft khủng vãi chưởng, đến đoạn oll thì nó làm pll trước.1'30s. Xem nó quay chóng cả mặt. Còn 2 thằng học xong cb thì bỏ luôn.nản. Mỗi mình đầu tư vào rubik.hajzz

chjphe0
05-03-2011, 07:58 PM
Thằng bạn ft khủng vãi chưởng, đến đoạn oll thì nó làm pll trước.1'30s. Xem nó quay chóng cả mặt. Còn 2 thằng học xong cb thì bỏ luôn.nản. Mỗi mình đầu tư vào rubik.hajzz

mới 1"30s mà đã chóng mặt đó hả?? bùn ngủ thì có!! :)
thé xem felik thì ngất ak" ah`

1641996
05-03-2011, 08:04 PM

mới 1"30s mà đã chóng mặt đó hả?? bùn ngủ thì có!! :)
thé xem felik thì ngất ak" ah`

aj càng xoay nhanh em càng thích .nếu felik hết 54 move thì nó hết ~100move. Ko biết nó có luyện ft ko mà xoay rất đẹp mắt và nhanh.

my090499
05-03-2011, 11:03 PM
xấu hổ wá trường em mang tiếng THCS dẫn đầu Hp mà ko có lấy nổi 3 ng` bik xoay

thấy em hay xoay mấy đứa vô hỏi nhưng dc đúng 5' kiên nhẫn tụt cao độ thôi bó tay

em chỉ cho tụi nó 4rum mình nhưng lười quá ko mún lên(rút cục ko có bạn đọ thành tích)

N2G
05-03-2011, 11:45 PM
Đệ tử àk. Có dạy bọn chúng mà thằng nào cũng bố láo sất, ko chịu nhận sư phụ. lúc đầu có mình em mang rubik đến lớp ( nhưng có 1 thằng chơi đc 1 năm rồi) t h thì cũng khoảng 4-5 cục nhưng mà số mem thì cũng 2-30 đứa. Lúc đầu dạy cho mình thằng bạn thì thấy Bt. Sau cả 1 lũ nhao nhao đòi dạy mệt cả người, về làm quyển sách Hdan~ cho tụi nó đọc. ko bít thì mình chỉ ( thế mà vẫn mệt). cũng vài đứa bít xoay rồi.một nửa làm theo cách cơ bản nhưng làm từ 1-2-3 còn nửa kia làm theo từ tầng 3->2->1.( do thằng 1 năm kia dạy) hiện tại vẫn xoay nhanh nhất lớp ( nhất trường ấy chứ) hehe mới co 1p30s mà tụi nó đã la làng. Sau cố gắn lớp 10->12 sub 10s lác mắt chơi;))

crazyboy2907
05-03-2011, 11:53 PM
có 1 thằng sư phụ, dạy mình từ hồi tết, giờ vượt mặt nó rồi, kêu nó gọi mình làm đại ka>:)>:)>:)>:)

WarKing
06-03-2011, 08:01 AM
thu nạp đệ tử ko chú trọng số lượng mà chất lượng, mình đã bày cho cả lớp mình chơi (tầm 32 đứa) rồi sau đó chỉ có 1 đứa là kiên trì học đến giờ (nó học ZB :-SS), mình cũng đã nghiệm ra là phải tạo cho chúng nó sự đam mê rồi hãy bày, nếu chỉ bày theo nhu cầu tò mò và muốn thể hiện của tụi nó thì sẽ luôn thất bại :(

chjphe0
06-03-2011, 08:20 AM
thu nạp đệ tử ko chú trọng số lượng mà chất lượng, mình đã bày cho cả lớp mình chơi (tầm 32 đứa) rồi sau đó chỉ có 1 đứa là kiên trì học đến giờ (nó học ZB :-SS), mình cũng đã nghiệm ra là phải tạo cho chúng nó sự đam mê rồi hãy bày, nếu chỉ bày theo nhu cầu tò mò và muốn thể hiện của tụi nó thì sẽ luôn thất bại :(

uk, công nhận là phải tạo dc sự đam mê + hướng đẫn 1 cách dễ hiểu nhất, ko nên chỉ cho tụi nó nhiều thứ cùng 1 lúc và dùng quá nhiều thuật ngữ của rubik! ko là nó nản luôn, ngược lại, nói = "tiếng viêt" và dạy công thức dễ học! mình dạy bọn nó cách làm tầng 3 bằng kiểu làm dấu cộng đúng (đưa 4 cạnh đúng trước ==> hoán vị góc! =>> lật góc! cách đó chỉ có vài ct làm đi làm lại kon` thuộc loài dễ học vì ct chỉ có RUR'URU2R' và ngược lại v.v.. nên bọn nó ko nản, sau đó bộp F2L đòi hỏi học trò phải suy luân ( ko cho ct) nên chúng nó kũng ko nản, sau đó là đưa về FT bằng cách khoe chúng nó sức mạnh của OLL + PLL! thế là te`n ten ten, bọn cứng đầu đã biết subs 50s! vô hình chung chúng nó kũng tự thích xoay rubik và hứa hẹn sẽ sub30s :)) ah` kon` nữa, sinh nhật đứa nào, quà tặng của chúng nó kũng là 1 khối rubik!!! nên kể cả ko thích xoay thì cũng phải biết lắp 1 măt! =))
kung` với kinh nghiệm chỉ dạy này mà lớp minh`, chỉ kon` vài người chưa biết lắp, đang học kon` từ boy đến girl biết lắp hết ( kon` mỗi thầy quốc phòng, dạy mà thầy ko hỉu!) :D

HoangAnh96
10-03-2011, 05:49 PM
Đệ tử thì tôi dạy cả lớp mình chơi rubik:)), nhưng tôi lại là học trò của bạn gái, híc...

chjphe0
27-03-2011, 06:30 PM
Đệ tử thì tôi dạy cả lớp mình chơi rubik:)), nhưng tôi lại là học trò của bạn gái, híc...

bạn gái đó có lẽ rất mem ni` đấy nhỉ!!! bít xoay, lại bit dạy cơ mà! :) may mình là học trò của lão sư phụ, nếu là bà sư phụ, đi chỉ rubik cho bạn nữ thấy.... :)

chuanhthang
27-03-2011, 07:13 PM
em có 2 đứa đệ tử( girl hẳn hỏi )
trong đó có 1 đứa sub 35s:))

Black.Cat
27-03-2011, 08:46 PM
xấu hổ wá trường em mang tiếng THCS dẫn đầu Hp mà ko có lấy nổi 3 ng` bik xoay

thấy em hay xoay mấy đứa vô hỏi nhưng dc đúng 5' kiên nhẫn tụt cao độ thôi bó tay

em chỉ cho tụi nó 4rum mình nhưng lười quá ko mún lên(rút cục ko có bạn đọ thành tích)

trg nào thế bạn . Mjnh dân kjến an :D .

Mjnh thj mớj sub 35 nên k dám dạy cfop chj dạy cơ bản thuj :-P . Mặc dù rất gà nhưng aj thấy mjnh chơj cũng trầm trồ , buồn cườj thật . Chỗ mjnh thj chơj nhju n k aj bjk cfop là j . Khj nào pro thj sẽ wang cáo :))

my090499
27-03-2011, 08:49 PM
trường THCS Trần Phú ấy mà
35s là ko tồi đâu, mình mới sub 45 nè

Black.Cat
28-03-2011, 09:09 AM
uk sub35 nhanh thuj j mà . Anh mớj chơj 2 tháng . Anh ở thpt kjến an :)

chjphe0
28-03-2011, 10:12 AM
trường THCS Trần Phú ấy mà
35s là ko tồi đâu, mình mới sub 45 nè
uk sub35 nhanh thuj j mà . Anh mớj chơj 2 tháng . Anh ở thpt kjến an :)

:)) 2 bạn vào mục hẹn hò gặp gỡ nhé! spam hết cả :))[hr]

em có 2 đứa đệ tử( girl hẳn hỏi )
trong đó có 1 đứa sub 35s:))

pro vậy ta, mấy girl ở lớp chỉ có vài người có hứng thú học, còn lại ko học, mà học xong ng bỏ, người cố biết cách giải :)) mấy girl của bạn pro quá (so vs nữ đệ tử chỗ mình :)) )

thaidhhb
28-03-2011, 10:20 PM
È HÉ! EM THÌ RẤT NHIỀU ĐỆ, BỌN NÀY THÔNG MINH LẮM. NGỒI TRÊN LỚP 5 TIẾT TỪ CHỖ KHÔNG BIẾT GÌ NÓ XƠI CẢ 6 MẶT. HÔM SAU BẢO NÓ HỌC FRIDRIC NÓ CHỊU NGAY. VỪA BẢO CÓ 37 TH F2L => CHẠY HẾT. CHUNG QUI LÀ NGHỈ, CHỈ HOC CHO BIẾT THÔI. :D

FunnyBoy
29-03-2011, 09:44 PM
È HÉ! EM THÌ RẤT NHIỀU ĐỆ, BỌN NÀY THÔNG MINH LẮM. NGỒI TRÊN LỚP 5 TIẾT TỪ CHỖ KHÔNG BIẾT GÌ NÓ XƠI CẢ 6 MẶT. HÔM SAU BẢO NÓ HỌC FRIDRIC NÓ CHỊU NGAY. VỪA BẢO CÓ 37 TH F2L => CHẠY HẾT. CHUNG QUI LÀ NGHỈ, CHỈ HOC CHO BIẾT THÔI. :D

Trời ạ, dạy như dọa vậy. Phải chỉ quy luật F2L cho các ku tự suy rồi mới chơi F2L chứ
Nói thì nói, mình cũng chưa dạy nổi ai :">

chjphe0
30-03-2011, 05:36 PM

Trời ạ, dạy như dọa vậy. Phải chỉ quy luật F2L cho các ku tự suy rồi mới chơi F2L chứ
Nói thì nói, mình cũng chưa dạy nổi ai :">

đúng ùi`, thỉnh thoảng sâu hàng cho bọn nó, mết ngay ấy mà!!!!

kaka_bs
30-03-2011, 05:49 PM
mình cũng mới chơi vài tháng, ban đầu có thằng bạn dạy cách cơ bản bây giờ mình học CFOP
sub 30s nó lại chạy theo học mình còn mấy đứa con gái thì ban đầu hứng thú lắm nhưng mới dạy cho cách cơ bản đã lắc đầu lè lưỡi
đến h vẫn ko có đứa con gái nào chơi đc 6 mặt

hoanghiep64
30-03-2011, 08:21 PM
Cả lớp đều là đệ tử của em :))
nghỉ cubing được hơn nửa năm rồi mà không 1 ai vượt, chán thế chứ lại :(

ndnghia1996
28-12-2011, 09:43 AM

huhu hôm nọ e đang giờ thể dục, thầy đi qua thấy cầm cube xoay thế là phán câu "cậu này lúc nào cũng thấy rubik" xong nhảy vào sổ đầu bài ngồi, hic đau lòng:sosad::sosad::sosad:
:sosad:

haiphongclupcity
28-12-2011, 01:08 PM
đệ mình toàn sub 1p' , mà học xong nó bỏ:shot::shot::shot:

BAD_WOLF
28-12-2011, 04:21 PM
cả lớp mình đều là đệ tử của mình tất :sogood:

chjphe0
28-12-2011, 05:39 PM

huhu hôm nọ e đang giờ thể dục, thầy đi qua thấy cầm cube xoay thế là phán câu "cậu này lúc nào cũng thấy rubik" xong nhảy vào sổ đầu bài ngồi, hic đau lòng:sosad::sosad::sosad:
:sosad:

cơ bản là nắm nguyên tắc: ko chơi giwof học, tranh thủ giờ nghỉ :)) khi ko học, chơi rất dễ lừa tình thầy cô, hôm nọ mấy thằng đứng chơi, thầy bí thư đi qua còn gọi, kêu làm đơn đi, thầy lập club cho rồi có cả kinh phí nữa :)) cả lũ sướng :))

haidangIT
28-12-2011, 05:52 PM
hhjhj mình thì 3 thầy thể dục ngồi nhìn rồi muốn học nhưng không thành vì các thầy chịu . còn lại 15 đệ tử trong lớp và các đệ tử lớp bên :aboom::aboom::aboom:

plantfat
28-12-2011, 10:52 PM
Đệ mình không nhiều, nhưng khá chất lượng :) 1 đứa đã rờ tới Dayan Zhanchi, 2 đứa mò mẫm Megaminx :)

hoangphuc_bt95
31-12-2011, 10:39 AM
Mình sub khoảng 35s mà lại nhứt trường :confuse:
Mấy đứa bạn trong lớp thấy thích cũng theo tầm sư học xoay :stick:
Hễ đứa nào lại kiêu chỉ thì mình nói về Lý thuyết của việc làm Cross cho biết rồi yêu cầu phải tự làm được như vậy thì mình mới chỉ =D
Thế kết quả thì sao, mấy thằng con trai bị loại hết :shot: , 3 đứa con gái thì chỉ có 2 đứa làm được :amazed:
Vậy là có 2 đệ tử, nhưng học cũng chậm :confuse: Không biết tại vì tụi nó tiếp thu chậm hay là vì IQ mình hơn tụi nó, lúc mình mới chơi rubik chỉ cần 1 ngày là giải được (xem CT chứ chưa thuộc), còn tụi nó làm cả tuần mà cross còn chưa chắc ăn :sosad:

decontuanlan2
07-01-2012, 04:39 PM
nói thật trong lớp mình cả nam và nữ đều hỏi mình cách xoay rubik nhưng lúc nào mình cũng không chỉ mà chỉ lấy giấy ra ghi công thức cho học thôi:hihi: vì việc dạy rubik không dễ. tất cả "đệ tử" của mình đều đã học ft tạm vì ft đóng vai trò quan trọng trong việc học ct. hiện tại "đệ tử" của mình giỏi nhất là sub 1min :plaster:
mình không bao giờ chỉ cross và f2l vì mình nghĩ tự nghiệm sẽ tốt hơn, và các "đệ tử" của mình đều học layer by layer hết, chỉ có duy nhất 1 người làm được f2l và vài người thuộc vài pll nâng cao :shot:
cả lớp mình có 2 nhỏ con gái là đệ tử mình (có 1 nhỏ là ny mình đấy chưa biết giải tầng 3 :shot:):beauty:, 1 nhỏ biết solve cả 7x7 :chaymau:đấy mà mấy thằng con trai trong lớp ngồi mò chán thiệt :shot:
mình thấy cả trường chắc mỗi lớp mình là chơi rubik nhiều mấy lớp khác có ai đâu nên mình đang truyền bá rubik mà chả thấy ai chơi :sad:

nhatlonggunz
03-07-2012, 08:55 PM
ko bik co aio HCM Q.BT hoặc Trường THCS Lê Quí Đôn Q.3 ko nhận mình làm đệ tử với, xếp 1 mặt với 8s:beauty:nhưngko lam dc F2L:cry:

immortals_99
03-07-2012, 09:07 PM
tôi chơi còn kém nhưng ở lớp cũng có 2 tk đệ tử và cả 2 tk đều sub 25 rồi=D

oodama
29-04-2013, 08:50 PM
mình cũng có đệ tử, 5 thằng lun, chỉ cho nó hòi mà ko bik làm cross
:fred: đầu hàng
:bom::cry:

fvranky
29-04-2013, 08:57 PM
hầu như cả lớp mình cùng chơi rubik! mà tụi nó hk làm cfop mà làm theo cách khác!! cách đó mình thấy làm cao nhất cũng tầm 40s là khủng rùi! hk bít còn cách nào tối ưu hơn CFOP ko vậy m.n!! ps: mình mới nhập môn sub <30s:conga:

vanthien.hb97
29-04-2013, 09:09 PM
Àha Không ckem gió chứ mình đã dạy dk khoảng 10 người chơi rubik.Thằng nào cug quay ổn hết kaka.

oodama
30-04-2013, 08:13 PM
hầu như cả lớp mình cùng chơi rubik! mà tụi nó hk làm cfop mà làm theo cách khác!! cách đó mình thấy làm cao nhất cũng tầm 40s là khủng rùi! hk bít còn cách nào tối ưu hơn CFOP ko vậy m.n!! ps: mình mới nhập môn sub <30shttp://rubikvietnam.com/forum/images/smilies/emosb/conga.gif
bạn hãy học cách của lar hay roux để speed nhanh hon

chuductrung98
08-05-2013, 03:56 PM
Mình thì được cái mang đến lớp chơi thì 1 thg hỏi cách chơi xong 1 tuần sau mấy dưa hỏi lien the là thu nạp cả lớp làm đệ tử :))

thanhdat8799
24-10-2013, 11:37 AM
là thầy của 8 đứa bạn trong nhóm :tears:

rubikmar
24-10-2013, 12:57 PM
hỏi xong bọn nó biết chơi là bỏ, k mấy ai muốn nâng cao

Dr X
24-10-2013, 06:13 PM
hỏi xong bọn nó biết chơi là bỏ, k mấy ai muốn nâng cao
Bác nói rất chuẩn!

rubikmar
24-10-2013, 09:08 PM
Bác nói rất chuẩn!
nâng cao đối với mấy đứa phong trào là rất trừu tượng, đặc biệt là F2L, khó hiểu, còn LL thì quá khó để thuộc

Dr X
30-10-2013, 06:42 AM
Thế có bác nào chế rubik pro nhận em làm đệ tử với.

rubikmar
30-10-2013, 06:40 PM
dô chỗ xưởng cơ khí mà tìm

Plantagenet
03-11-2013, 08:08 PM
Mình cũng muốn chơi nâng cao. Mỗi tội đang lớp 12 vô vàn khó khăn làm không luyện lên trình được. Dừng lại ở 29s cũng một thời gian đáng kể rồi :v

rubikmar
04-11-2013, 12:03 AM
Mình cũng muốn chơi nâng cao. Mỗi tội đang lớp 12 vô vàn khó khăn làm không luyện lên trình được. Dừng lại ở 29s cũng một thời gian đáng kể rồi :v
cũng từng như thế, thậm chí thời điểm này năm ngoái mình còn chưa sub40 nữa, nhưng phân bố thời gian hợp lí thì k sao đâu bạn ơi

chjphe0
07-11-2013, 11:01 AM
mới dạy đc thằng em lớp 4 xoay đc, trong vòng 2 hôm :v nó còn chưa biết LRU gì hết :)) chỉ nhớ bước mình bảo ( lên xuống trái phải :))) tặng luôn cu A1 để tập :))

Dr X
07-11-2013, 11:53 AM
mới dạy đc thằng em lớp 4 xoay đc, trong vòng 2 hôm :v nó còn chưa biết LRU gì hết :)) chỉ nhớ bước mình bảo ( lên xuống trái phải :))) tặng luôn cu A1 để tập :))
Trời,thế thì làm sao mà nhớ lâu được.Còn mình sẽ vẽ hình và có mũi tên chiều KĐHồ và chú thích bên cạnh.

rubik la nhat
24-07-2014, 02:26 PM
có 4 đứa học cross trong 3 tiết (+ giờ ra chơi):troll:

okinhnguoi
24-07-2014, 02:33 PM
em cũng có một đứa đệ, dạy nó nhiều mà nó chả tiếp thu dc mấy. qua hè đưa nó cục rubik bảo nó giải xong nó bổ cho câu quên rồi

vietducvinamilk
24-07-2014, 06:04 PM
em cũng có đệ tử là thằng em họ, dạy nó lên xuống trái phải chứ chả dạy ct :v

**Van-Sy**
24-07-2014, 07:16 PM
Vậy cho em hỏi tí ik,..!! các sư phụ

- - - - - - Hệ thống tự động gộp 2 bài viết liên tục khi thành viên spam - - - - - -

Khi làm xong oll thì e bị như này,..!! Nó có bị pop không ạ..?? thanks các sư phụ.. nhiều..!!

http://farm3.staticflickr.com/2919/14709491166_40f9a991b3_o.jpg http://farm4.staticflickr.com/3888/14729312651_396c22db72_o.jpg http://farm4.staticflickr.com/3849/14729314021_2161de6ced_o.jpg http://farm6.staticflickr.com/5587/14752350133_3bf48066fc_o.jpg

Nar
24-07-2014, 08:33 PM
Vậy cho em hỏi tí ik,..!! các sư phụ

- - - - - - Hệ thống tự động gộp 2 bài viết liên tục khi thành viên spam - - - - - -

Khi làm xong oll thì e bị như này,..!! Nó có bị pop không ạ..?? thanks các sư phụ.. nhiều..!!

http://farm3.staticflickr.com/2919/14709491166_40f9a991b3_o.jpg http://farm4.staticflickr.com/3888/14729312651_396c22db72_o.jpg http://farm4.staticflickr.com/3849/14729314021_2161de6ced_o.jpg http://farm6.staticflickr.com/5587/14752350133_3bf48066fc_o.jpg
ko bị sao đâu bạn :3

**Van-Sy**
24-07-2014, 08:43 PM
Vậy mình làm lun đối cạnh đối góc Pll lun hả bạn,.. Thanks

Nar
24-07-2014, 08:45 PM
Vậy mình làm lun đối cạnh đối góc Pll lun hả bạn,.. Thanks
Ừ đúng r :3

master rubick
24-07-2014, 08:58 PM
ai mà làm đệ tự tôi thì chắc chắn 1 tháng có thể sub dưới 20s :

**Van-Sy**
24-07-2014, 09:10 PM
Ai muốn làm sư cũng đc cho e nick face..!!

Cho e acc face..!!

master rubick
24-07-2014, 09:22 PM
Ai muốn làm sư cũng đc cho e nick face..!!

Cho e acc face..!!

ừm inbox trao đổi để ta xem xét lý lịch tính cách của chú thế nào đã...:think:

vietducvinamilk
25-07-2014, 06:11 PM
chưa thấy ai tập 1 tháng sub dưới 20 :w

**Van-Sy**
25-07-2014, 06:21 PM
Em mới chơi ..!! còn gà nên cần nhìu sự giúp đỡ..!! :v

vietducvinamilk
25-07-2014, 06:25 PM
Em mới chơi ..!! còn gà nên cần nhìu sự giúp đỡ..!! :v
bạn sub bao nhiêu, học được những gì rồi? :)

**Van-Sy**
26-07-2014, 03:49 PM
Cho face đi, trao đổi gì..!! :)) -- có lẽ..

vietducvinamilk
26-07-2014, 05:32 PM
Cho face đi, trao đổi gì..!! :)) -- có lẽ..
face của tui dưới chữ kí đó

master rubick
26-07-2014, 05:33 PM
face của tui dưới chữ kí đó

hắn tính xin face tui đó nhưng tui còn đang lưỡng lự:hum:

vietducvinamilk
26-07-2014, 05:42 PM
cho thì cho đại đi bày đặt lưỡng lự :accept: **Van-Sy** mình có face 2 người pro đây sub-10s : -https://www.facebook.com/ngocthinh.nguyen.9?fref=ts
- https://www.facebook.com/truongthinh.huynhtran?fref=ts

**Van-Sy**
27-07-2014, 04:10 PM
20'..!! học được nhóm góc, cạnh, pll đối góc, đối cạnh, ft, F2l e mò.. hết trơn r..!!

Thôi bác quyết ngay cho nam tính..!!

master rubick
27-07-2014, 05:15 PM
20'..!! học được nhóm góc, cạnh, pll đối góc, đối cạnh, ft, F2l e mò.. hết trơn r..!!

từ từ đã chú dạo này nhiều đệ tử quá dạy ko hết :peter:

Thôi bác quyết ngay cho nam tính..!!

Huyhoang01
02-08-2014, 02:49 PM
Hehe! Trước có người dạy mình 3x3,4x4,5x5! Giờ mình dạy nó đủ các loại biến thể! Mình có 7 đệ tử( không tính thằng vưaf rồi) 5 thằng giỏi, 1 thằng sub 2 phút, 1 thằng bỏ không học nữa khi đã được tầng 2

vietducvinamilk
02-08-2014, 06:15 PM
Hehe! Trước có người dạy mình 3x3,4x4,5x5! Giờ mình dạy nó đủ các loại biến thể! Mình có 7 đệ tử( không tính thằng vưaf rồi) 5 thằng giỏi, 1 thằng sub 2 phút, 1 thằng bỏ không học nữa khi đã được tầng 2
nhiều dữ zậyy, mình có mỗi 2 thằng em =.=

master rubick
02-08-2014, 11:03 PM
nhiều dữ zậyy, mình có mỗi 2 thằng em =.=

hồi trước tôi cũng có 1 thằng đệ tử ruột thái lan tên là เอเชีย กรวิทยโยธิน cậu ấy sub 33 Aerage 8.38

vietducvinamilk
03-08-2014, 07:33 AM
hồi trước tôi cũng có 1 thằng đệ tử ruột thái lan tên là เอเชีย กรวิทยโยธิน cậu ấy sub 33 Aerage 8.38
đệ tử hơn thầy luôn à?

rubikmar
03-08-2014, 11:50 AM
đệ tử hơn thầy luôn à?
cho xin cái profile wca đi

vietducvinamilk
03-08-2014, 01:03 PM
cho xin cái profile wca đi
em có đi WCA lần nào đâu mà có profile anh?

rubikmar
03-08-2014, 04:28 PM
em có đi WCA lần nào đâu mà có profile anh?
anh nói là cái thằng Thái Lan á

master rubick
03-08-2014, 06:27 PM
anh nói là cái thằng Thái Lan á

https://www.worldcubeassociation.org/results/p.php?i=2009CHAR03

vietducvinamilk
03-08-2014, 07:55 PM
thím sub mấy mà làm sư phụ ông này? :comp: :T

Nar
03-08-2014, 08:48 PM
Thành tích chất quá :tears:

master rubick
03-08-2014, 09:17 PM
Thành tích chất quá :tears:

đệ tự tôi mà :doubt:

Dominic
03-08-2014, 09:53 PM
đệ tự tôi mà :doubt:
Bác bắt đầu chơi rubik từ năm nào zậy?

Huyhoang01
13-08-2014, 08:02 AM
Mình vừa có thêm 2 đệ tử lớn tuổi:accept:. một người là bác tui, 1 người là chú hàng xóm. nhưng sao người lớn khó hoc hơn trẻ em, dạy mãi không hiểu cross......:shit1:

Nar
13-08-2014, 09:34 AM
Mình vừa có thêm 2 đệ tử lớn tuổi:accept:. một người là bác tui, 1 người là chú hàng xóm. nhưng sao người lớn khó hoc hơn trẻ em, dạy mãi không hiểu cross......:shit1:
ko hiểu cả cross haiz

kimdungdung9
13-08-2014, 09:54 AM
tình hình cần tìm 1 đại ca lão làng tại Hà Nội để chỉ giáo em cái. chỉ mầy mò kiểu này chắc nản quá

master rubick
13-08-2014, 12:04 PM
tình hình cần tìm 1 đại ca lão làng tại Hà Nội để chỉ giáo em cái. chỉ mầy mò kiểu này chắc nản quá

chưa biết tý gì về rubik , mấy cái căn bản thì tim thằng nào mới biết xoay sub được 3 phút là nó chỉ được rồi,
khi nào sub dưới 20s pm tôi

rubik's cube
13-08-2014, 12:35 PM
Mình chơi chỉ cùng lắm 2 mặt, phải có công thức, mình chỉ biết công thức dấu "+" sẽ ra 2 mặt he he
làm gì có ct nào lắp 2 mặt nhỉ

melody
13-08-2014, 12:37 PM
làm gì có ct nào lắp 2 mặt nhỉ
Đây là người ta mò ra cho nó kín 2 mặt chứ có phải công thức công theo gì đâu. Bạn ý chưa biết giải ý :bad:

rubik's cube
13-08-2014, 12:47 PM
Đây là người ta mò ra cho nó kín 2 mặt chứ có phải công thức công theo gì đâu. Bạn ý chưa biết giải ý :bad:
Chưa biết giải mà lắp kín 2 mặt á, biết giải rồi chưa chắc đã lắp được độc 2 mặt:hum:

melody
13-08-2014, 05:21 PM
Chưa biết giải mà lắp kín 2 mặt á, biết giải rồi chưa chắc đã lắp được độc 2 mặt:hum:

haizz Chơi rubik mà tư duy kém quá! Nếu bạn biết giải rồi thì bạn chỉ cần thay các viên cạnh của f2l khác nhau đi là được 2 mặt đối nhau còn lại còn nguyên, còn các mặt khác sẽ bị sai viên cạnh. Còn k pít giải thì ngồi tự lắp 1 tý là ra 2 mặt

master rubick
13-08-2014, 05:24 PM
haizz Chơi rubik mà tư duy kém quá! Nếu bạn biết giải rồi thì bạn chỉ cần thay các viên cạnh của f2l khác nhau đi là được 2 mặt trắng vàng còn nguyên, còn các mặt khác sẽ bị sai viên cạnh. Còn k pít giải thì ngồi tự lắp 1 tý là ra 2 mặt

haizz xong OLL là xong 2 mặt nó rồi

muốn xếp 3 mặt pm anh chỉ cho xếp

melody
13-08-2014, 05:27 PM
haizz xong OLL là xong 2 mặt nó rồi

muốn xếp 3 mặt pm anh chỉ cho xếp
Bạn kia k biết làm không phải tôi ông ơi. trích dẫn trả lời của ông kia kìa. 3 mặt thì có gì khó, làm cái pll chữ u là ra :3

vietducvinamilk
13-08-2014, 08:02 PM
ban đầu là dạy người ta tự làm 1 mặt trước. nói chung ko phải dạy mà bắt buộc tự làm 1 mặt đc :true:

rubik's cube
13-08-2014, 08:54 PM
haizz Chơi rubik mà tư duy kém quá! Nếu bạn biết giải rồi thì bạn chỉ cần thay các viên cạnh của f2l khác nhau đi là được 2 mặt đối nhau còn lại còn nguyên, còn các mặt khác sẽ bị sai viên cạnh. Còn k pít giải thì ngồi tự lắp 1 tý là ra 2 mặt
Ờ, nhưng mình vẫn không hiểu người không biết giải thì lắp 2 mặt như thế nàohaiz

master rubick
13-08-2014, 08:59 PM
ban đầu là dạy người ta tự làm 1 mặt trước. nói chung ko phải dạy mà bắt buộc tự làm 1 mặt đc :true:

ừm dạy giỗ chu đáo vào và luôn luôn kèm thành ngữ "ko có việc gì khó..." để đông viên họ

Huyhoang01
13-08-2014, 09:35 PM
ừm dạy giỗ chu đáo vào và luôn luôn kèm thành ngữ "ko có việc gì khó..." để đông viên họ
Ổng toàn spam nhảm thế? Không giúp được gì chỉ giỏi vào chém gió!:latban:

vietducvinamilk
14-08-2014, 07:20 PM
Ờ, nhưng mình vẫn không hiểu người không biết giải thì lắp 2 mặt như thế nàohaiz
hồi đó quay đại cái nó ra :v giờ thì dùng f2l với ll

master rubick
15-08-2014, 06:17 PM
hồi đó quay đại cái nó ra :v giờ thì dùng f2l với ll

nếu ko biết pm inbox tôi chỉ cho