PDA

View Full Version : Half_trunced đây!

rubik81
29-08-2008, 06:55 PM
Theo yêu cầu của Hoàng anh gửi mẫu cắt con Halftrunced. Mà em cắt bằng cách nào vvậy? Anh hay cưa từng cubíe vừa lâu vừa ko đẹp

plp70
29-08-2008, 07:53 PM
Wao! Thax anh Dũng nha! Có mẩu thường dễ làm hơn :razz: Chắc em phải gấp rút làm con này lun !!!!!!!!! Em thường để cả khối em cưa chứ em ko tách từng thắng ra cưa!! Cưa vậy khó đều lắm anh.. Mà em thấy con Half của anh đẹp mà !!!
Em đang nghiên cứu cách make 3x3 => pyramin .. em có sơ dồ để cắt nhưng gặp nhiều vấn đề quá...... Anh có ý tưởng nào ko ....................

ngogiuoc
01-09-2008, 12:15 AM
cảm ơn anh Dũng nhá, tranh thủ cưa luôn, học kinh nghiệm của PLP :!: đề nguyên khối cưa luôn, nhanh hơn nhiều :B) .
bữa sau dán lại màu là song hehe :B) .
mà anh Dũng với PLP cắt nhựa ra từ miếng gì vậy, e cắt ra từ thùng sơn, dày cui nên cắt đau cả tay.

maiduylinh
01-09-2008, 01:48 PM
em cắt lun bằng cái đĩa CD ý cứng dẻo khó gãy rùi dính bằng keo 502 thế là ok V:-V V:-V V:-V V:-V
các anh cắt bằng cưa ah em thì hun nóng con dao rùi xoet thế là xong dễ làm ,nhanh, gọn ,đep, sạch sẽ :lol: :lol:

rubik81
02-09-2008, 11:51 AM
Đúng rồi! Dùng đĩa CD hay vỏ đựng đĩa CĐ đều đc mà.
@maiduylinh: Cắt bằng dao thì luôn có cục nến đốt sẵn để cạnh bên. Vừa cắt vừa hơ, chỉ 1 lúc tớ bị hoa mắt do bị chói. Thứ nữa đưòng cắt bị nham nhở khó dán keo lắm

maiduylinh
04-09-2008, 11:05 AM
thì anh lấy cái giấy dáp mài 1 lúc là xong thui mà V:-V V:-V V:-V (sao phải xoắn) :cool: :cool: :cool: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :!: :!: :!:

plp70
04-09-2008, 06:03 PM
Linh có thể post hình các rubik mà mình làm lên không chứ nói như bạn vậy thì ko ai hình dung ra dc gì cả.. Bạn có thể up vài mẫu rubik mà bạn làm len cho anh em xem để học hỏi thì tốt hơn đấy.