PDA

View Full Version : Bác nào có bản dịch của phương pháp xoay M2R2 ko??

tut4ever
21-11-2010, 05:07 PM
Ti,mf trong 4r mãi mà kothaatys cái hd nào về M2R2(tư dưng muốn BLD, bằng file VB nhé. chứ ko phải bằng clip đâu) đề slove cho ra hồn B-)
Cái 3OP có số nhớ mình cũng ko quen cho lắm và lại hay bị vướng ở CO (2 CT trong fie hd mình làm toàn bị lẫn lộn màu thôi. cũng khó vì ko có ai biết xoay BLD ở BN mà mình biết cả =)))
BLD oh oh hoh OMG ! làm thế nào bây giừ!!!!

zonzongl
21-11-2010, 05:09 PM
google dịch đi bạn
shorttttttttttttttt

babydragon
21-11-2010, 06:40 PM
đây là phương pháp M2/3OP nè bạn, bạn tập cái này trước đi, còn nếu mún thêm R2 cho góc nữa thì cũng tương tự M2 cho cạnh thui.
http://rubikvietnam.com/forum/Thread-Huong-dan-giai-bit-mat-phuong-phap-M2-3OP

BLD không phải tự dưng mún học là được đâu bạn mà phải có lòng đam mê đó, chứ không là dễ nản lắm >:D<>:D<

về phần nhớ thì trong lý thuyết thì ghi số cho bạn dễ hình dung thui, khi đã hiểu rõ rồi thì bạn có thể chuyển thành chữ để nhớ hoặc là tưởng tượng đường đi , đặt hình ảnh đại diện ...., nói chung là có nhìu cách lắm

Chúc bạn thành công :">

tut4ever
23-11-2010, 04:38 PM
Uh, bởi vì dang có hứng học BLD, tí thì định nghỉ cube lộn sang pen spining (cho phẻ vì bút xoay ở đâu chả dc:D) nhưng lại có húng cube nên học nốt OLL và giờ thì mới gần Full CFOP (còn mấy cái F2l ạ , toàn chế nên ko biết học dc bao nhiêu roài). Tính học 3OP nhưng vướng cái CO còn tất cả đều thuận. hay quên lắm nên chả giải dc cube ra hồn bằng BLD lần nào cả. thử qua M2R2 xem có tránh dc CO của nó ko (hay quên setup move nữa ặc (thỉnh thoảng xoay xong nhìn lại thấy 1 tiếng BLD lung tung cả :))))