PDA

View Full Version : Thành lập club rubik tại trường

hgly
12-12-2010, 07:14 PM
:(( Tình hình là như thế này, hok chỉ riêng ở trường em mà tất cả các trường THCS khác trong thành phố đều cấm mang rubik đến trường, nguyên nhân là do chơi rubik trong giờ quá nhiều :-S. Thật vô lý khi một trò chơi bổ ích như thế lại bị cấm, chưa kể đến nhiều tác dụng của rubik đem lại cho người chơi
(em là thằng cầm đầu, bị tịch thu 1 guhong 1 a3n :(( ). Chính vì thế mà em quyết định tiên phong lãnh đạo phong trào "khởi nghĩa", đấu tranh cho rubik, đầu tiên là thành lập câu lạc bộ ở trường, anh em trong 4rum góp ý cho em 1 cái đơn với, em thanks nhiều.

p0ywave
12-12-2010, 07:23 PM
Oài lần trước mình post cái đơn còn gì
Để mình tìm lại cho
Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
Hà nội ngày … tháng … năm 2010
Đơn Xin Thành Lập Câu Lạc Bộ
Kính gửi : Ban giám hiệu trường THCS & THPT Bán Công Nguyễn Tất Thành trực thuộc trường Đại học Sư Phạm Hà Nội thuộc Bộ Giáo Dục và Đào Tạo Hà Nội.
Đại diện là : Nguyễn Văn Cường , học sinh lớp 10D3 của trường , do cô Thủy dạy môn toán làm chủ nghiệm.
Theo em được biết ,ngoài việc dạy và học, Trường còn làm tốt công tác xã hội hoá giáo dục, công tác từ thiện, tuyên truyền pháp luật... Trường thường xuyên giáo dục truyền thống cho HS bằng những hoạt động ngoại khoá như đi tham quan các di tích lịch sử, tổ chức dạ hội Tiếng Anh, tổ chức sân khấu văn học... Hàng năm, Trường đều cử CBGV và HS đi thăm và tặng quà cho Trung tâm điều dưỡng Thương binh Thuận Thành - Bắc Ninh và trao học bổng Nguyễn Tất Thành cho những HS có thành tích học tập xuất sắc và những em là HS nghèo vượt khó. Đặc biệt, nhà trường đã phối hợp với Khoa Tâm lí của Trường ĐHSP Hà Nội và UNESCO Việt Nam tổ chức phòng tham vấn học đường nhằm giúp HS giải quyết những vướng mắc về tâm lí. Phòng tham vấn “Tâm sự tuổi hồng” của trường hoạt động từ tháng 3/2006 đã thực hiện hàng trăm ca tư vấn cho HS và là địa chỉ được các em và phụ huynh tin cậy. Nhà trường còn có CLB Cha mẹ HS nhằm cung cấp cho phụ huynh những kiến thức và kinh nghiệm nuôi dạy con. CLB này đã thu hút nhiều phụ huynh HS tham gia.
Chúng em là những người có cùng đam mê ,sở thích chơi Rubik.Em mong trường sẽ cho phép thành lập CLB Phát triển Rubik của trường Nguyễn Tất Thành và CLB được hoạt động trong trường
Chúng em xin hứa sẽ chấp hành và thực hiện nghiêm nội qui của trường, qui chế của câu lạc bộ. Tổ chức tốt nội dung sinh hoạt thường kỳ của CLB, tích cực tham gia các hoạt động do trường tổ chức; sẵn sàng tham gia các hoạt động đỉnh cao, các chương trình giao lưu...; có trách nhiệm đóng góp lệ phí sinh hoạt theo yêu cầu của trường.
Kính mong nhà trường chấp nhận yêu cầu của chúng em

hgly
12-12-2010, 07:24 PM
@p0ywave: Thanks bạn nhiều :D .

chjphe0
12-12-2010, 07:45 PM
thêm 1 câu là: chúng em xin hứa sẽ không làm ảnh hưởng đến việc học tập của bản thân cũng như các bạn!!!! và đánh bóng cho lợi ích của rubik nữa, vì em đang xin dc lập club cho 1 chò đang bị cấm tại trường!!!! :D ko hứa là ko làm ảnh hưởng đến việc học và ko chém về lợi ích của rubik thì đầu óc cứng nhắc của mấy thầy nhà mình sẽ ko dễ dàng chấp nhận đâu!!
p/s: ai kêu chơi rubik trong giờ làm chi???, lại còn lộ liễu để bị bắt nữa!!!! gây ác cảm cho các thầy cô rui`, luyện giải bịp mắt đi là vừa!!! :))

gaconvn
12-12-2010, 07:49 PM
:(( Tình hình là như thế này, hok chỉ riêng ở trường em mà tất cả các trường THCS khác trong thành phố đều cấm mang rubik đến trường, nguyên nhân là do chơi rubik trong giờ quá nhiều :-S. Thật vô lý khi một trò chơi bổ ích như thế lại bị cấm, chưa kể đến nhiều tác dụng của rubik đem lại cho người chơi
(em là thằng cầm đầu, bị tịch thu 1 guhong 1 a3n :(( ). Chính vì thế mà em quyết định tiên phong lãnh đạo phong trào "khởi nghĩa", đấu tranh cho rubik, đầu tiên là thành lập câu lạc bộ ở trường, anh em trong 4rum góp ý cho em 1 cái đơn với, em thanks nhiều.

Cái này bị cấm là đúng rồi còn kêu ca nỗi gì :|.
Giờ chỉ có cam kết k chơi trong giờ học may ra ...

hgly
12-12-2010, 07:54 PM
Axxx, em có chơi trong giờ đâu, tại tụi bạn chơi trong giờ, bị thu mấy lần rùi, chắc phải có cam kết hok chơi trong giờ thui.

p0ywave
12-12-2010, 07:59 PM
! là cam kết
2 là học OH BLD như mình

conco119
12-12-2010, 08:03 PM

giống mình.mình ko chơi nhưng bọn bạn trong h cứ mang ra xoay thế là ăn cấm:(:(:(:(:(

Rubik_NMN
13-12-2010, 08:24 AM
Bạn nên nói với giáo viên chủ nhiệm về những lợi ích mà rubik đem lại: nhanh tay, nhanh mắt, suy nghĩ logic hơn...
Chắc chắn GVCN sẽ thay đổi ý nghĩ ngay;)

hgly
13-12-2010, 11:30 AM
Đây là đơn xin em viết tối hum qua, mọi người đọc xem có ổn không. Bây giờ em đang nghĩ cái quy chế cho CLB

Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
Hà Giang ngày … tháng … năm 2010
Đơn Xin Thành Lập Câu Lạc Bộ

Kính gửi : Ban giám hiệu trường THCS Minh Khai.
Đại diện là Nguyễn Thanh Ly học sinh lớp 9D của trường.
Theo em được biết ,ngoài việc dạy và học, Trường còn làm tốt công tác xã hội hoá giáo dục, công tác từ thiện, tuyên truyền pháp luật... Trường thường xuyên giáo dục truyền thống cho HS bằng những hoạt động ngoại khoá như tổ chức sân khấu văn học, giới thiệu sách hay, phát huy truyền thống hiếu học, tôn sư trọng đạo... Hàng năm, Trường phát động các phong trào học tập, rèn luyện TDTT, nói lời hay làm việc tốt… mục đích để các HS của trường trở thành những chủ nhân tương lai xứng đáng.
Ngoài tham gia vào những hoạt động bổ ích nói trên, hiện nay, phong trào chơi rubik đang nổi lên, một trò chơi độc đáo, đòi hỏi sự thông minh, kiên trì, cẩn thận, là trò chơi được rất nhiều các bạn trẻ trên thế giới tham gia, hưởng ứng nhiệt tình. Nó giúp ích cho các bạn rất nhiều trong các môn học đòi hỏi tính tư duy, sáng tạo. Ngoài ra, không đơn thuần chỉ là một trò chơi, rubik đem lại cho ta sự nhẫn nại, kiên trì để vượt qua những thử thách khó khăn. Càng chơi ta càng ngẫm ra nhiều điều.Chúng em cũng rất thích chơi rubik và thấy đây là một trò chơi rất bổ ích.
Gần đây xuất hiện tình trạng nhiều bạnchơi rubik trong giờ học khá nhiều,Dẫn đến ảnh hưởng tới học tập, giờ giảng của thầy cô và các bạn. Để việc chơi rubik không ảnh hưởng xấu đến học tập và phát huy mặt mạnh của nó – phát triển tư duy trí tuệ, chúng em mong ban giám hiệu nhà trường sẽ cho phép thành lập CLB Rubik của trường THCS Minh Khai và CLB được hoạt đông trong trường.
Chúng em xin hứa sẽ chấp hành và thực hiện nghiêm nội qui của trường, qui chế của câu lạc bộ. Tổ chức tốt nội dung sinh hoạt thường kỳ của CLB, tích cực tham gia các hoạt động do trường tổ chức; sẵn sàng tham gia các hoạt động đỉnh cao, các chương trình giao lưu...; có trách nhiệm đóng góp lệ phí sinh hoạt theo yêu cầu của trường.
Kính mong nhà trường chấp nhận yêu cầu của chúng em.

minhconhb
13-12-2010, 12:48 PM
ờ bạn thế kết quả thế nào rồi, mình đọc thấy có tính khả thi cao, trường mình cũng cấm vậy, mình cũng muốn viết một cái, nhưng chưa biết hậu quả nên chưa giám viết, các bạn đóng góp thêm nhá ;)>:D<

hgly
13-12-2010, 11:24 PM
Ai giúp mình làm cái quy chế CLB với, mình mới ghi ra đk mấy cái cơ bản thui :(( .

rubikvn2100
14-12-2010, 08:49 AM
cho mình xin phát biểu vài í kiến nha
1/ theo mình BQT nên để cái "trường" cạnh avatar để biết ai là HS trường gì cho tiện quan sát (cái này chắc đụng chạm cá nhân, vì nhiều bạn không thích nói rỏ)
2/ có lần là BQT kêu làm thẻ, nhưng theo em đừng làm thẻ, chỉ cần làm cái móc khóa kiểu cọ trên đó có chữ "rubikvn" hoặc "VN-cubing-clube" để mấy mem nào đi học thích thì treo lên cặp ấy mà ;)) chứ làm thẻ rùi đeo lên cổ đi vòng vòng trong trường thấy nó phô trường mà củng hổng gây chú ý nhiêu hết, còn treo trên cặp thì người ta thấy cái gì đẹp đẹp chạy lại nhìn ấy mà ;)) tại mình vớ được nhiều cái móc khóa của nhiều hội lắm, trong đó còn giữ cái hình ngôi sao của hội thienvanhoc.org hình ngôi sao đẹp lắm. Giá làm 1 cái kiểu này chắc không rẻ, nhưng cũng tầm 30 40k là cùng, nên có gì BQT xem thử ý kiến này
3/ hoặc là BQT tìm cách nào để khảo sát các mem học trường nào để còn biết nữa, tại trong trường em lâu lâu củng thấy nhiều người xoay lắm, nhưng tại vì em mới vô trường cấp 3 thui nên hổng tính hỏi có phải mem forum không, nên có gì BQT thống kê để anh em cùng trường dể dàng gần nhau hơn. Tại anh em củng thấy đó, thường thì chơi trong lớp nên đầu có biết, chứ ngày nào củng rảo rảo đi tìm từng lớp học xem có ai chơi không mệt lắm

hgly
14-12-2010, 06:50 PM
Em vừa mới tham khảo ý kiến của bạn bè thì một số điều lệ là ntn:
I) Đối tượng tham gia CLB:
-Không phân biệt độ tuổi, tất cả những người thik chơi rubik.
-Có ý thức, không làm ảnh hưởng tới hoạt động của cậu lạc bộ (mất trật tự, phá rối,v..v..)
-Học lực TB khá trở lên (lỡ đâu có hs học lực kém thì phụ huynh của bạn đấy lại bảo tại chơi rubik nên mới như thế)
II) Nộp tiền sinh hoạt phí, quỹ, các khoản thu chi của CLB:
-Phí sinh hoạt mỗi tháng là x đồng.
-Tiền đóng quỹ của mỗi thành viên là y đồng.
-Ngoài ra, khi có tổ chức giải thi đấu, tiền nước, tiền thuê hội trường của nhà trường sẽ được thông báo cho các thành viên.
III) Tài sản của CLB:
-Toàn bộ số rubik của CLB được giao cho bạn A quản lý ( hoặc chủ CLB ).
-Thành viên không có rubik có thể "mượn" của CLB, ghi rõ họ tên, ngày mượn ngày trả (không giống như thuê truyện mất tiền).
-Với những loại rubik có mệnh giá trên 100k thì không được "mượn" về nhà
-Mem nào làm mất rubik của CLB sẽ chịu trách nhiệm đền bù cho CLB.
IV) Tài sản của mem:
-Mỗi mem có trách nhiệm tự bảo quản tài sản cá nhân. Trường hợp mất tài sản, hư hỏng ở ngoài CLB, thì CLB không có trách nhiệm giải quyết.
-Mỗi mem có ý thức tôn trọng tài sản của người khác, không tự ý mượn, lấy tài sản khi chưa được sự cho phép của chủ nhân (nghe như luật ý nhưng cứ phải thêm vào)
V) Xử lý các hành vi chơi rubik trong giờ học:
(cái này nhất thiết phải có, đa số các mem chỗ em đều là newbie nên chưa thể OH BLD đk :D )
-Mỗi mem có ý thức tự giác không chơi rubik trong giờ, nhắc nhở khi thấy bạn chơi rubik trong giờ, cất rubik đi (phải ghi rõ ra, không phải cái kiểu nhắc bạn chơi khẽ, báo cô đến,v…v…)
-Trường hợp nhắc không được, báo cáo với lớp trưởng :D
*Khi giáo viên thu được rubik sẽ có các hình thức xử phạt sau:
Lần 1: Giáo viên thu được rubik sẽ cảnh cáo bạn đó và đưa rubik cho chủ CLB.
Chủ CLB sẽ cảnh cáovà tạm giữ rubik của bạn đó một ngày (nếu là rubik của CLB thì sẽ không cho bạn mượn rubik của CLB trong 3 ngày).
Lần 2: Giáo viên thu được rubik sẽ cảnh cáo bạn đó và ghi sổ đầu bài, sau đó đưa rubik cho chủ CLB. Chủ CLB sẽ cảnh cáo lần 2, phạt số tiền là X đồng, tạm giữ rubik của bạn trong 3 ngày (nếu là rubik của CLB thì sẽ không cho bạn mượn rubik của CLB trong 1 tuần), đình chỉ 3 ngày hoạt động CLB.
Lần 3: Giáo viên thu được rubik sẽ tịch thu rubik không hoàn trả, ghi sổ đầu bài.
Chủ CLB sẽ phạt số tiền là X đồng, không cho bạn tham gia hoạt động CLB trong 1 tuần.
Những lần sau nếu còn tái phạm, giáo viên thu được rubik sẽ có những hình thức kỷ luật theo nội quy nhà trường. Chủ CLB sẽ không cho bạn tham gia hoạt động CLB nữa.

hgly
14-12-2010, 08:54 PM
Mọi người cho em xin ý kiến về cái quy chế với :( ....

hgly
15-12-2010, 12:17 PM
:(( Ai góp ý em với, trường em hơi bị chập cheng cho nên phải thật chắc ăn em mới dám đưa đơn :(( .

knight1122
15-12-2010, 06:14 PM
a nhớ kèm 1 cục DS 25k trong cái đơn nhé, cho nó trực quan :D[hr]
a nhớ kèm 1 cục DS 25k trong cái đơn nhé, cho nó trực quan :D

hgly
15-12-2010, 06:19 PM
:)) , cái đấy đơn nhiên oy`, thêm cả hướng dẫn cơ bản cho cô hiệu trưởng lun, sợ cô lại khoái lun ế ;))

anhdahisinh
15-12-2010, 10:31 PM
Nếu các mem tham gia mà làm đc như quy chế thì tốt quá

hgly
15-12-2010, 10:37 PM
:(( em cũng thấy thế nhưng trường em rất chập cheng nên phải đề ra quy định ntn thui (gần như luật ý), mọi người góp ý em với...

Ilove$
16-12-2010, 03:10 PM
Trường anh hầu như tất cả mọi người đều dùng facebook nên chỉ cần đơn giản lập 1 cái page trên đấy là đã có cả 1 hội underground rồi.
Việc j phải đăng ký cho thêm phần bó buộc ?
PR tý: nếu ở HN thì lớp 10 vào PTCNN nhé ;))
hoặc Nguyễn Tất Thành của thằng p0y cũng đc. có sẵn club rồi.

p0ywave
16-12-2010, 04:35 PM
Tình hình là năm sau vào Nguyễn Tất Thành k gặp p0y đâu
Cứ nói thế đã
Thế nên tôi mới tạo liên kết giữa 2 trg

P.S Bạn nên tổ chức những buổi off line ở trg
Mời các thành viên rubikvn đến

kprsr
18-12-2010, 10:28 AM
Chơi OH BLD cho nó ổn định,cam kết ko để GV nhìn thấy:))

duylonghg95
26-12-2010, 09:07 PM
Hehe bây giờ anh mới biết
Anh ở chuyên tham gia club với được không?