PDA

View Full Version : SPEED SAU KHI LOOK AHEAD

HoangAnh96
24-12-2010, 11:47 AM
Hi các anh! hiện tại em đã luyện look kha thành thạo (khoảng 1 tháng) và giờ đang 17-18s nhưng do slow quen rồi nên bây giờ em làm FT hơi từ từ quá, nhiều lúc càn thấy mỏi tay, làm thế nào để em speed trở lại? (trước đây hồi 20-25s em FT ảo hơn nhiều :D)[hr]

kidrock2007
24-12-2010, 01:01 PM
bạnn phảii quây clip minhf mơí bt từ từ là sao chứ,mà sâo đámm nóii bọnn tâ lâ nêwbie

gaconvn
24-12-2010, 01:07 PM
Hi các anh! hiện tại em đã luyện look kha thành thạo (khoảng 1 tháng) và giờ đang 17-18s nhưng do slow quen rồi nên bây giờ em làm FT hơi từ từ quá, nhiều lúc càn thấy mỏi tay, làm thế nào để em speed trở lại? (trước đây hồi 20-25s em FT ảo hơn nhiều :D)[hr]
COME ON! mọi người đọc có kinh nghiện gì chỉ cho em đi chứ, hay là toàn newbie ko biết viết gì vậy?X-(

Thứ 1, đi nhờ vả không được có thái độ như thế.
Thứ 2, muốn speed thì luyện FT theo CT OLL PLL sao cho càng nhanh càng tốt là được.
Thứ 3, đến giai đoạn 17- 18s thì là giai đoạn quá quen thuộc rồi, sao còn thấy mỏi tay? Cảm giác mỏi tay là thế nào vậy bạn?

cuibaponline
24-12-2010, 02:29 PM
COME ON! mọi người đọc có kinh nghiện gì chỉ cho em đi chứ, hay là toàn newbie ko biết viết gì vậy?X-(

Thứ 2, muốn speed thì luyện FT theo CT OLL PLL sao cho càng nhanh càng tốt là được.
Thứ 3, đến giai đoạn 17- 18s thì là giai đoạn quá quen thuộc rồi, sao còn thấy mỏi tay? Cảm giác mỏi tay là thế nào vậy bạn?

bạn có vẻ hơi "kiêu" :D. thật ra thì đến giai đoạn này thì bạn cũng đã tự biết mình phải làm gì rồi, đâu cần phải nhờ các "new mem" hướng dẫn nữa>:)>:)>:)>:)

heiniken_no1
24-12-2010, 02:33 PM
Tập đi, speed lại để nâng cao khả năng look ahead nữa.

gaconvn
24-12-2010, 02:46 PM

bạn có vẻ hơi "kiêu" :D. thật ra thì đến giai đoạn này thì bạn cũng đã tự biết mình phải làm gì rồi, đâu cần phải nhờ các "new mem" hướng dẫn nữa>:)>:)>:)>:)

Sao lại kiêu hả bạn? Mình nói gì sai à :-s

cuibaponline
24-12-2010, 02:49 PM

bạn có vẻ hơi "kêu" :D. thật ra thì đến giai đoạn này thì bạn cũng đã tự biết mình phải làm gì rồi, đâu cần phải nhờ các "new mem" hướng dẫn nữa>:)>:)>:)>:)

Sao lại kiêu hả bạn? Mình nói gì sai à :-s

sorry, mình không có ý đó, mình nói chủ topic cơ:D:D:D

Rubik_NMN
24-12-2010, 10:13 PM
Thật ra nếu đã quen slow rồi thì cứ giữ nhịp độ đấy mà luyện tiếp, không cần thay đổi, thành tích tự khắc sẽ lên
Như anh Quyền solve như slow turning mà siêu nhanh:O

devilevil123
24-12-2010, 10:16 PM
Muốn Speed trở lại thì bạn có thể tập PLL Attack :D

tuansando
24-12-2010, 10:29 PM
:|:|:|:| đi nhờ vả mà nói "COME ON! mọi người đọc có kinh nghiện gì chỉ cho em đi chứ, hay là toàn newbie ko biết viết gì vậy?X-( "
bạn khinh thường mem trên 4rum vậy sao.

atvhcm456
24-12-2010, 10:34 PM

mình định chỉ ồi mà đọc tới cái câu COME ON nên thấy ko nên chỉ nữa
p/s chúc may mắn nha...bạn sắp cần nhiều may mắn rồi đó :)

Mad
24-12-2010, 10:34 PM
nhờ mà ;));))thế nó mới chất chứ;));))

nh0k_nhju_chux
25-12-2010, 06:48 PM
96 nhỉ?mình không thix kiêu ăn nói thế này.mình nghĩ bạn nên tự tìm cách đi.ăn nói phản cảm.không có ý kiên gì=;=;=;=;

thandia
25-12-2010, 06:56 PM
kêu 1 người nữa giúp, để rubik đã scamble lên bếp nhờ người kia vặn ga lên từ từ , bạn thì vẫn speed nhưng ko dc rút tay ra khi speed chưa xong, đảm bảo thành tích tăng đáng kể :">

kidrock2007
26-12-2010, 08:48 AM
sao chủ theard chưa vào nhận hàng nhỉ :D
muốn speed thì cũng cần tính kiên nhẫn đấy

HoangAnh96
26-12-2010, 05:56 PM
Trước tiên em xin lỗi do ăn nói hơi chủ quan, mong các anh (nhất là các cao thủ) bỏ qua cho. Giờ em sẽ nói rõ tình hình của em:
- cube: F2 (2 tháng), tuần trước do chưa xịt silicone nên chơi hơi ì ì, giờ sau khi sịt heavy duty đã ngon như thường - hóa ra đây là lý do em bị mỏi tay
- trình độ: em đã học hết, dùng F2l 4 hướng,...(nói chung FT của em gần giống của anh Quyền nhưng còn gà)
- có lẽ em nên tiếp tục luyện slow thêm phải không ? (vì em lúc speed thì lại cuống và chả nhìn thấy cái ji cả)
XIN CÁC ANH ĐỪNG SO SÁNH TRÌNH ĐỘ 18-19S HAY >20S, MỘT SỐ ANH DƯỚI 18S CÓ ÍT NHIỀU KINH NGHIỆM, XIN CHỈ GIÁO CHO [hr]

96 nhỉ?mình không thix kiêu ăn nói thế này.mình nghĩ bạn nên tự tìm cách đi.ăn nói phản cảm.không có ý kiên gì=;=;=;=;

CHÂN THÀNH XIN LỖI, EM SẼ CỐ GẮNG CHỈNH SỬA

whatsubman
02-05-2011, 06:53 PM
em biết thằng này rồi thằng hoàng anh lớp 9a15 lomonoxop đây mà thằng này khệnh lắm các bác ạ :))

Devilbringger
02-05-2011, 07:01 PM
còn 1 cái nữa có vẻ rất khó luyện cho các bạn tuổi trẻ tài cao hiện nay, nhưng nếu luyện dc nó sẽ giúp phần nào nâng cao thành tích và sự ổn định của thành tích đó là
- tĩnh tâm, không ham thành tích nhanh, ko quá quan trọng kết quả, luôn xem mình là bình thường, không nghĩ mình giỏi hơn những người khác hay thua kém người khác (ko phải là tự ti hay tự cao mà là nhìn nhận đúng trình độ của mình)

dung2408
02-05-2011, 07:05 PM
em biết thằng này rồi thằng hoàng anh lớp 9a15 lomonoxop đây mà thằng này khệnh lắm các bác ạ :))

Thưa bạn, bài này viết từ tháng 12 năm ngoái, có nhất thiết phải đào mộ lên để spam thế không
Mình thấy bạn lượn rất nhiều topic từ vài tháng trước rồi spam rất vớ vẩn. Bạn có suy nghĩ trước khi viết bài ko thế :|

nmq231293
15-06-2011, 12:34 PM
Ghê thế nhỉ!! Ft của mình hơi gà, không bik nên tập ra sao nữa!!:(:(
Mà sao mình thấy mấy pro ft khủng thế nhỉ, nhìn Rouss Howe làm cái E Perm 0.72s thấy chóng mặt!!

painham
15-06-2011, 02:37 PM

thế bắt NEWBIE ra battle bắt sát vs bạn nhé :"> newbie bây giờ 3 tháng là quay ngang vs bạn rồi đấy,đùa hoài
- thằng em mình mới tập gần 3 tháng mà 25s rồi ( chưa full CT )
mún xuống thì gáng look lẹ trong khi speed
cố gắng đừng xoay cube tới lui,mình nghĩ 17s-20s là do F2l bạn chưa nhuyễn vần còn look chậm và vẫn xoay cube tới lui hoài...tập F2l 4 hướng là KQ khác

nmq231293
15-06-2011, 09:05 PM
@painham: Bạn đừng có nói chuyện kiểu đó nhé!!

COME ON! mọi người đọc có kinh nghiện gì chỉ cho em đi chứ, hay là toàn newbie ko biết viết gì vậy?
Mặc dù mình là gà thiệt nhưng với bao nhiu công sức đổ ra mà bạn dám buông lời như thế thì mình ko bik là bạn có suy nghĩ hay ko. Trong đây rất nhiều pro nhưng có thể vì topic dạng này wá nhìu nên họ không thể nói đi nói lại mãi được. Mình nghĩ bạn nên sửa chữa lại cách nói năng của mình đi.

Không đủ thông minh để nói lời thích hợp, không đủ khôn ngoan để biết im lặng, đó là nguyên nhân dẫn đến sự thô lỗ của một con người.
(yakisaki - Tiến sĩ tâm lý học Nhật Bản)

selectmenu
21-06-2011, 01:57 PM
ăx.... topic này từ lâu lém rùi mà @@... dù sao nó vẫn trẻ con mà anh, thông cảm nó tí :)