PDA

View Full Version : hỏi lại về góc !!!!

nguyenhoangtuan
13-03-2009, 03:51 PM
Mấy anh cho em hỏi về phần hoán vị góc 1 2 3 và 1 3 4 với:(

vuaquyen92
13-03-2009, 06:44 PM
hoán vị góc (123) chính là xài CT chuyển 3 góc đó

nguyenhoangtuan
14-03-2009, 04:37 PM
em có biết công thức nhưng set move sao nè để nó ko bị đổi trạng thái cơ[hr]Mấy anh cho em hỏi xoay góc (1 7) và cạnh (6 7) xoay làm sao ah5 em không biết thiết lập chỉ em bước đó đi:(

vuaquyen92
28-03-2009, 10:03 PM
TH này đơn giản em cứ áp dụng CT chữ T
đầu tiên là setup R2 rồi xoay áp dụng CT chữ T đổi 2 góc undo setup sau đó setup R'L rồi áp dụng CT chữ H và undo là xong

child
10-05-2009, 02:45 PM
ko hiểu vì sao vô cái topic của e hôm bữa lại bị lỗi.e muốn hỏi cách nhớ sau khi scramble lên đó. nào là thuận, nghịch. e nhớ hoài chả đc. giúp dùm e mấy anh ơi !!!

nguyenhoangtuan
10-05-2009, 02:50 PM
bạn thử nói rõ hơn xem ếu trong khả năng của mình thì mình sẽ giải đáp:)
Nếu bạn muốn nhớ góc thuận và nghịch thì bạn nên nhớ hình ảnh của nó ghi nhận thằng vào trong đầu sao đó bạn tưởng tượng ra và...lật.Thế thôi.Nếu có gì chưa hiểu thì bạn cứ đưa ra câu hỏi nếu mình hok trả lỡi được thì anh Quyền có thể trả lời cho bạn:D

symphonyNo40
06-06-2009, 01:52 PM
à , em cũng hỏi tí về lật góc , em đã làm theo là sử dụng CT lật góc thuận và góc nghịch có số lần bằng nhau rồi mà nó vẫn bị thay đổi trạng thái , chẵng hạn như là : khi em lật hết góc ở trên mặt U rồi , sau đó lật 1 góc mặt D thì nó bị thay đổi trạng thái , góc 2 vẫn thế nhưng em đã theo nguyên tắc sử dụng CT thuận ,nghịch có số lần bằng nhau , hoặc nếu sử dụng 1 CT thì phải chia hết cho 3 !!!

immortalfire
06-06-2009, 02:04 PM
à , em cũng hỏi tí về lật góc , em đã làm theo là sử dụng CT lật góc thuận và góc nghịch có số lần bằng nhau rồi mà nó vẫn bị thay đổi trạng thái , chẵng hạn như là : khi em lật hết góc ở trên mặt U rồi , sau đó lật 1 góc mặt D thì nó bị thay đổi trạng thái , góc 2 vẫn thế nhưng em đã theo nguyên tắc sử dụng CT thuận ,nghịch có số lần bằng nhau , hoặc nếu sử dụng 1 CT thì phải chia hết cho 3 !!!

Hình như bạn chưa thiết lập cho tất cả các góc cần lật nằm cùng 1 mặt

symphonyNo40
12-06-2009, 07:28 PM
à , em hiểu rồi , thanks anh immortalfire nhé . :D

duongkimngoc
14-06-2009, 10:09 PM
ko hiểu vì sao vô cái topic của e hôm bữa lại bị lỗi.e muốn hỏi cách nhớ sau khi scramble lên đó. nào là thuận, nghịch. e nhớ hoài chả đc. giúp dùm e mấy anh ơi !!!

Ý bạn là cách nhớ setup moves hả, thường thì setup move chỉ dưới 5 moves nên nhớ ko khó. Có thể thỉnh thoảng sẽ quên nhưng làm nhiều rồi sẽ quen.
Còn về thuận nghịch thì bạn cứ tưởng tượng cầm tay xoay cái góc sao cho về đúng, góc cần quay theo chiều KĐH thì là thuận, cần quay ngược chiều KĐH thì là nghịch.