PDA

View Full Version : những cải cách mới cho Rubikvn.org năm 2011

sun123
03-01-2011, 09:29 PM
trong topic nào tất cả các thành viên có nguyện vọng , góp ý gì cho 4rum tụi mình tốt đẹp hơn vào năm 2011 , thu hút thêm nhiều người đam mê rubik nữa , và mình cũng hy vọng đây cũng là dịp để các trial mod thực hiện nguyện vọng của member .
ý kiến của mình :
-mình thấy cái banner ở đầu site cũng khá cũ ( nhìn cũng đẹp ), thấy nó từ thời còn là newbie (tháng 3-2009) , nhưng mình cũng nên thay đổi không khí chứ , thiết kế thêm vài cái mới nữa , nếu có khả năng.
-hàng năm vào mỗi dịp đặt biệt 4rum mình cũng cần đổi skin luôn cho đẹp , tết sắp tới rồi còn gì .

Mad
03-01-2011, 09:34 PM
cái này hay, bạn ý nói cũng đúng, mấy cái dip lễ lớn nên đổi skin cho có không khí hơn ;))

MenImEl
03-01-2011, 09:40 PM
cũng hay thx e, mấy 4r khác họ cũng hay đổi skin, size chữ, màu chữ, avatar......, ko j nhiều nhưng cũng làm cho member cảm nhận 4r ngày càng phát triển, chứ 1 màu hoài cũng chán, chỉ nên đổi vào những dịp lễ tết, dịp quan trọng, chứ nếu cứ đổi hoài thì phản tác dụng, sẽ ko càm thấy quen thuộc khi sử dụng 4r
vài góp ý cũng mình ủng hộ chú sun! ;)

p0ywave
03-01-2011, 09:41 PM
Có thêm nhiều WCA
Để cuber VN dc 5 châu biết đến
Để giúp các bạn có thể chúng thực dc mình trên bảng xếp hạng thế giới
Giúp các bạn trong nhều việc ( Xin học bổng , Xin việc )

Đổi mới Rubikvn
Thay skin
Quảng bá khắp 5 châu
Trao đổi banner với những site rubik nổi tiếng ( Speedsolving , Cubesmith , C4U ... )

Đào tạo nhiều mod
Tạo nên CLB trong sạch

Anh em hòa khí
Không còn những cuộc cãi vã vì xích míc ban oan

Thêm nhiều sự kiện

Cái quan trọng nhất
Em thấy cái bảng xếp hạng thứ VN mọi ng k quan tâm mấy
VD : Chúng ta có thể cho trong profile thứ hạng mình trong bảng xếp hạng
Những ng đứng đầu sẽ dc đổi " Best in 3x3 " ở chỗ rubik's cube

sun123
03-01-2011, 09:49 PM
hay là vầy , bác nào đứng nhất speed 3x3 hay gì đấy trong tháng ( mỗii tháng 1 cuộc thi ) , mình sẽ không post kết quả ko mà nên làm thêm video để tăng thêm tính chân thực , áp dụng luật của WCA ( cụ thể là phần đếm 15s trong Calcubetimer ) , nếu +2 phải để rõ ra cho người ta thấy , ko được che. ai hạng nhất nhì ba , nick sẽ đổi màu , cái tile là "hạng nhất speed 3x3" gì đó , và được nhận vài cái thanks. như thế mọi người sẽ hứng thú hơn mới cuộc thi và sẽ dần quen với luật WCA.

sun123
04-01-2011, 10:19 PM
em còn có thêm cái ý kiến nho nhỏ nữa là tại sao 4rum ta ko lập tài khoản quyên góp
1) giúp 4rum ta 'giàu' hơn , khi cần thì có nguồn kinh phí
2) chúng ta đã từng có kế hoạch thực hiện càc hoạt động từ thiện đồng bào ta gặp thiên tai nhưng rồi lại thôi vì việc quyên góp ở các buổi off khá khó khăn , không phải ai cũng chú tâm , số tiền quyên góp được cũng không nhiều nên không làm được. Làm từ thiện là hình thức ý nghĩa nhất để quản bá rubik thay vì cứ lên TV mọi người coi rồi lại quên .
Mọi người cho em xin ý kiến

hieuhienlanh
10-01-2011, 05:31 PM
em thấy nên đặt 1 phần mềm bấm giờ trên forum để các anh em sử dụng cho tiện

kidrock2007
10-01-2011, 05:35 PM
có phần mềm bấm giờ thuần việt thôi ,của anh kira lấy trộm ;));))

anhkhoi159
10-01-2011, 05:41 PM
nếu làm phần mềm bấm h thì để ở chỗ ShoutBox cho các ae còn show thành tích http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/babysoldier/10.gif

detucuatazaca97
10-01-2011, 06:54 PM
bây giờ các mem mới xuất hiện nhiều và đặt ra các câu hỏi tràn lan hay tinh vi khoe thành tích khiến rất nhiều mem cũ khó chịu, theo em nên làm thêm 1 cái nội quy post bai dành riêng cho new mem để tránh các loại bài như vậy

Mad
10-01-2011, 07:03 PM
@sun: cái bạn nói thì ngày xưa các anh mod đã bàn nhau rồi bạn à :T
còn mấy cái vụ mà đổi tile hoặc các kiểu thì trung ý có khi chả có time làm đâu :T tú hà thì lười bỏ hà ra :T nói chung là ko khả thi :T

sun123
10-01-2011, 07:22 PM
còn mấy cái vụ mà đổi tile hoặc các kiểu thì trung ý có khi chả có time làm đâu :T tú hà thì lười bỏ hà ra :T nói chung là ko khả thi :T

vậy sao 4rum ta ko tuyển mod giống Trung ý , 4rum ta đâu thiếu người tài , để hắn đỡ phần việc

Taylor Swift
11-01-2011, 12:23 PM

vậy sao 4rum ta ko tuyển mod giống Trung ý , 4rum ta đâu thiếu người tài , để hắn đỡ phần việc

Trung ý ko phải là mod, bạn nhìn sao lại nói trung ý là mod :|, Trung ý là supporter, là người dc admin ủy quyền quản lý các chức năng của forum đấy bạn à :|

Yukito
11-01-2011, 12:33 PM
Vụ đồng hồ trên sb mình thấy k khả thi, tốn tài nguyên 4rum vs nặng nữa :|

detucuatazaca97
15-01-2011, 10:59 PM

đặt 1 cái link trên notice chắc không sao đâu anh nhỉ :-?

haily
16-01-2011, 09:37 AM

đặt 1 cái link trên notice chắc không sao đâu anh nhỉ :-?

trong máy tính ko có đồng hồ hả taz?

24/7_i.miss_you
16-01-2011, 12:43 PM
Có thêm nhiều WCA
Để cuber VN dc 5 châu biết đến
Để giúp các bạn có thể chúng thực dc mình trên bảng xếp hạng thế giới
Giúp các bạn trong nhều việc ( Xin học bổng , Xin việc )

mình kết ý kiến này.
có nhiều WCA :X

sniper3776
16-01-2011, 04:21 PM
có lẽ nên cho cái ảnh động lắc não của anh nghĩa lùn vào cuối nội quy 4rum cho newbie :))

Devilbringger
16-01-2011, 06:12 PM
@ pOywave : cái bảng VCCRP hiện ko còn ý nghĩa gì nữa (trong tư tưởng của mọi người) vì nó ko phản ánh dc trình độ thật hiện tại, cập nhật thì lại quá thụ động, mình thấy có những thành tích ở HCM vài kỳ vẫn chưa dc update, rồi off thì có nơi rảnh off 1 tháng 3 4 lần thi đấu 3 4 lần có nơi thì mấy tháng chẳng ai có cơ hội thi đấu, thi đấu thì lại ko chắc chắn việc gian lận, prepared dc bảo đảm kiểm soát...
mọi ng` cũng phải xem xét lại vấn đề này

bathanh_bg
01-02-2011, 06:10 PM
4rum nên tiếp tục cái thi đấu hàng tuần.
cái này e mới vào 4rum đã ko tổ chức nữa rùi:(
e thấy cái đấy hay mà

Ilove$
10-02-2011, 02:44 PM
Mình thấy 4rum có cái này sẽ hay hơn:
nút like (như facebook ) và dislike ( như youtube ) dưới mỗi post (hay cả sb nữa thì càng tốt)
hai nút này sẽ phản ánh sự đồng tình hay không đồng tình của mọi người về một post nào đó. Hai nút này không được tính count như nút thank nên sẽ không gây thêm rắc rối (như nút thank) và mọi người sẽ thoải mái khi ấn hai nút này hơn.
Lưu ý: Like không mang ý nghĩa cám ơn về việc đóng góp như thank nên khi thấy một bài viết hữu ích thì nên bấm thank, còn like hay không thì đều được, không quan trọng.

Ý kiến của mình như vậy. Ai đồng tình thì mình like :)) . <đây là 1 ví dụ về việc dùng like: không dùng thank lãng xẹt như vậy>[hr]

matseo
10-02-2011, 02:51 PM
forum của ta không có facebook nhỉ mình thấy bữa nay nhiều forum có facebook riêng của mình để các thành viên like đồng thời cập nhập các thông tin của diễn đàn 1 cách thuận tiện cái đó thể hiện sự phát triển của forum. ý kiến của mình như thế các bác xem thế nào

24/7_i.miss_you
10-02-2011, 02:54 PM
mình nghĩ lên để chat box lên trên đầu ???
.................................

Ilove$
10-02-2011, 03:17 PM
forum của ta không có facebook nhỉ mình thấy bữa nay nhiều forum có facebook riêng của mình để các thành viên like đồng thời cập nhập các thông tin của diễn đàn 1 cách thuận tiện cái đó thể hiện sự phát triển của forum. ý kiến của mình như thế các bác xem thế nào

Có facebook. nhưng mấy ông ad bên đó ko chịu chăm chút page, mọc rêu hết cả rồi :| (đặt lên đầu trang đi, Ị !!!)
Rubikvn.org Facebook Page (http://www.facebook.com/pages/Rubikvnorg/147744021944608?ref=ts)

để lên đầu trông có vẻ rối mắt hơn đấy :| phần lớn mem ko sd sb mà

detucuatazaca97
10-02-2011, 04:52 PM

Có facebook. nhưng mấy ông ad bên đó ko chịu chăm chút page, mọc rêu hết cả rồi :| (đặt lên đầu trang đi, Ị !!!)
Rubikvn.org Facebook Page (http://www.facebook.com/pages/Rubikvnorg/147744021944608?ref=ts)

để lên đầu trông có vẻ rối mắt hơn đấy :| phần lớn mem ko sd sb mà

người ta không dùng vì nó ở cuối trang, ít ai để ý :|