PDA

View Full Version : Vào giải đáp vấn đề này giúp mình với !!!

rubik_191
04-02-2011, 10:49 AM
Mình giải 3x3x3 theo cách Fridrich khoảng trên dưới 25s, có mấy đứa bảo giải thế này chắc học thuộc, chả trí tuệ, hay ho gì cả.
Vậy theo các bạn ý kiến trên có đúng không ?

kprsr
04-02-2011, 10:53 AM
F2L mà ko tự luận thì nản thật đấy.
OLL có thể tự chém gió.
PLL thì ko học để thành máy tính à.
Ăn với chả nói.
Thiếu suy nghĩ.
Thằng nào phát ngôn như thế bảo nó pm vào Y! tôi:kprsr@yahoo.com
:|

nhimkool
04-02-2011, 10:54 AM
Mình giải 3x3x3 theo cách Fridrich khoảng trên dưới 25s, có mấy đứa bảo giải thế này chắc học thuộc, chả trí tuệ, hay ho gì cả.

ý kiến trên quá ....... :) (định khoe thành tích hay là gì thế =(()

hcuber
04-02-2011, 10:58 AM
bld mới trí tuệ , mặc dù học nhiều ct nhưng cái chính là mình phải nhớ và tưởng tượng đường đi của các viên.
speed thường chri giúp nhanh tay hơn. nhưng cái chính lfa nó có Ct mọi người nhìn vào lại thấy nó vô vị ko có trí tuệ là phải vì cứ áp dụng CT thì sẽ chả phải suy nghĩ mấy . cứ thế mà xoay theo Ct thôi.

sun123
04-02-2011, 10:59 AM
kệ bọn nó , ngu mà bày đặt tỏ ra nguy hiểm , cubing thực chất vẫn phải dùng tới cái đâu , chứ công thức vẫn chỉ là phần phụ thôi ,kĩ năng và tư duy là quan trọng nhất

Ilove$
04-02-2011, 10:59 AM
Mình đồng ý là khi chơi kiểu speed thì sẽ mất đi rất nhiều phần suy luận mà chỉ còn lại phản ứng thôi. Muốn hay ho thì tập fewest moves ý

rubik_191
04-02-2011, 11:03 AM

Trên dưới 25s thì đâu phải là ghê gớm mà phải khoe thành tích bạnnhimkool ?????

hcuber
04-02-2011, 12:36 PM

giờ sub 20 mà còn bày đặt mới gọi là khoe. còn sub trên dưới 25 thì vẫn bị coi là bình thường trên 30 thì gọi là gà đấy ( ko nói xấu các bạn trên 30 đâu nhé :D) thích thì bảo nó sáng tạo ra thuật toán mới để giải rubik nhanh hơn đi. :))

kidrock2007
04-02-2011, 12:51 PM

giờ sub 20 mà còn bày đặt mới gọi là khoe. còn sub trên dưới 25 thì vẫn bị coi là bình thường trên 30 thì gọi là gà đấy ( ko nói xấu các bạn trên 30 đâu nhé :D) thích thì bảo nó sáng tạo ra thuật toán mới để giải rubik nhanh hơn đi. :))

vậy là thừa nhận mình phải phụ thuộc vào Fridrich àh;))
kiếm cách khác bắt bẻ nó đi

dung271994
04-02-2011, 12:54 PM
quan tâm làm j bạn .... mỗi người 1 cách học chứ ... tùy theo IQ ... đâu nhất thiết phải học thuộc hết ... có thể tự suy luận vì nó chỉ là những dạng suy luận logic đơn giản .. nếu nói về học thuộc . thì các môn khối A . đều phải học thuộc công thức tính chất .. quan trọng là cách áp dụng ... cái j cũng có 2 mặt ... đừng để ý làm j vs lại ... chúng nó có giỏi hơn mình là bao ... ^^

sun123
04-02-2011, 12:56 PM
edge first method , 1 phương pháp 100% xài cái đầu , ko càn CT , nhưng việc triển khai để speed thì hơi khó , aver mà sub 20 cách này phải look như điện có khi nhanh hơn Felik ấy , luyện được tới đây thì look level trên trời rồi , quay lại xai CFOP thì phê

HoangAnh96
04-02-2011, 12:59 PM

Speed cubing là môn thể thao sử dụng óc tư duy, quan sát nhanh nhạy và vận dụng đôi tay khéo léo, dẻo dai, thế nào là "chả trí tuệ, hay ho gì" ? Có không ít người chỉ cần xem qua các ct fridrich cũng có thể tự mày mò, suy luận ra được, đâu phải chỉ có học thuộc. Đứa nào nói chắc còn chả biết gì, đã ngu còn tỏ ra là người nguy hiểm X-(

Dan_choi_rubik
04-02-2011, 01:43 PM
Kệ cúng nó.NGu như thế thì biết gì

rock_online
04-02-2011, 01:55 PM
Chắc chắn một điều là người hiểu biết có "trí tuệ" không ăn nói theo cái kiểu đấy :-?

Rubik_NMN
04-02-2011, 02:28 PM
Fridrich là cách giải thông dụng nhất của tất cả cuber trên TG hiện nay
Nói thế chẳng khác nào chê bai mọi người

bumba123
04-02-2011, 07:37 PM
không trí tuệ thì suy luận look ahead bằng niềm tin à:-S

minhluat_94
04-02-2011, 09:25 PM
Bạn đừng quan tâm lời nói mấy thằng đó làm gì, nếu tức quá thì nói với nó :" Không trí tuệ nhưng anh chơi hơn tôi ko, nếu không anh đúng là một thằng đần độn".

sun123
04-02-2011, 09:28 PM
kệ đi , sub 10 thì gái nhìn gái mê , :)) để coi mấy đứa thông mình được như mình ko , có khi tụi nó xách dép theo học , lúc đó tha hồ hành hạ

detucuatazaca97
04-02-2011, 09:29 PM
bảo với chúng nó: không trí tuệ thì mày chơi đê! xem chúng nó có chơi được không :-<

heyhey
05-02-2011, 10:02 AM
Mình dậy kiểu cơ bản mấy cậu chật vật mãi mới hoc được mà có học thuộc thì bọn nó chắc cũng chẳng hiểu.
Cứ to mồm.

Jerry ViKing
05-02-2011, 10:11 AM
Những người không biết chơi thường nói vậy =))
Yên tâm đi=))

haily
05-02-2011, 01:26 PM
cái ngu nhất là đi cãi với mấy thằng ngu
=))

Tran Tuan Nghia
05-02-2011, 02:27 PM
''chắc học thuộc, chả trí tuệ, hay ho gì cả'' bây giờ thử cho một đứa học thuộc thì chắc chắn nó sẽ không làm được.
Dù học thuộc thì cung phải biết vận dụng vào cái trí tuệ để giải rubik
Chẳng hạn như Roux,Fridrich dù có học thuộc nhưng không vận dụng vào trí tuệ và sự kiên trì thì sẽ không giải được rubik!!!!!!!!!!!!

tut4ever
06-02-2011, 03:33 PM
Chuẩn ko phải chỉnh. MÌnh đưa cho một đuáchưa biết xoay một đống CT từ đầu tới cuối từ begin tới pro thế mà nó loay hoay trong một ngày ko giải dc =)) vì ... chưa giải dc tầng một ạ=))
kết quả, sau 2 tuần là giải dc bằng begin theo cách của leyan lo + biến thể của mình =))
còn CFỐP thì cậu lười sợ ko muốn gặm mất rồi

nhacsisanco
31-12-2012, 11:33 AM
Ai bảo chơi rubik ko trí tuệ là sai lầm! :)). Mình đã từng chỉ cách quay cơ bản cho khoảng chục người theo cách cơ bản thôi. Trong đó có 2 người nản quá ko học được vì kêu khó hiểu. Chỉ rồi nhưng cũng ko tự làm được tầng 1. Nếu cơ bản mà cũng ko làm được thì học CFOP thế nào được với 120CT, chứ đừng nói đến tầm subs 20s trở lên mà ko cần trí tuệ :). Ngoài trí tuệ còn phải luyện tập nhiều nữa, vì thiên tài thì cũng 99% là mồ hôi nước mắt nhưng nếu thiếu đi chỉ 1% thông minh thôi là ko thể thành được :)). (Mượn ý của EDISON tí :D). Mình rất bái phục các pro sus 20s trở lên vì mình chưa đạt được tới đó, còn gà lắm :(