PDA

View Full Version : câu rả lời kinh điển của các cuber pro?

pronou
04-02-2011, 09:33 PM
mình thấy cẩu trả lời kinh điển về vấn đề chọn rubik là không có cube tốt nhất mà chỉ có cube hợp tay nhất. mình hỏi thật khi hỏi mà nhận được câu trả lời này cũng thấy nản vì chả phải ai cũng là đại gia để mua cube rồi thử và tìm ra cục hợp với mình nhất. nên mình mong khi góp ý chọn cube thì mọi người đừng viết những câu như thế, vì người nghe sẽ rất nản

Namphuong
04-02-2011, 09:39 PM
Còn mình thỉ chả hiểu bạn lập ra cái topic này để làm gì /:)

hcuber
04-02-2011, 09:39 PM
vẫn đề ở đây là mọi người có chịu off đề thử cube ko thôi. nếu ko đi được thì nên mua 1 bán 1 thử đến khi nào vừa thì thôi. bán lỗ 1 vài chục ko là gì so với số tiền bạn mua cube sau này con số khá lớn( tính ra mình chi vào cubing cũng phải hơn 7 con số rồi ý chứ ) mua đi bán lại liên tục. ko thì mua đồ 2 hand thử hợp thì mua ko hợp thì trả lại. vẫn đề này ko phải nói nhiều nhỉ . ai đó thảo luận thì vào spam tiếp nha.
vấn đề này tùy thuộc vào kinh tế mỗi người . có câu tích tiểu thành đại mà.

cuibaponline
04-02-2011, 09:40 PM
mình thấy cẩu trả lời kinh điển về vấn đề chọn rubik là không có cube tốt nhất mà chỉ có cube hợp tay nhất. mình hỏi thật khi hỏi mà nhận được câu trả lời này cũng thấy nản vì chả phải ai cũng là đại gia để mua cube rồi thử và tìm ra cục hợp với mình nhất. nên mình mong khi góp ý chọn cube thì mọi người đừng viết những câu như thế, vì người nghe sẽ rất nản

hihi:D bởi thế chỉ có những ai có điều kiện có nhiều vốn hoặc gần các shop mới có cơ hội lớn thôi:D còn vùng sâu, vùng xa thì hên xui vậy:D:D:D

pronou
04-02-2011, 09:41 PM
à quên mình lập topic này để nói lên nỗi bức xúc và khuyên các bạn không nên lập topic hỏi chọn cube vì vừa làm loãng forum lại không nhận được câu trả lời ưng ý

hcuber
04-02-2011, 09:43 PM
tốt nhất là tìm hiểu kĩ đã ko biết thì hỏi ở SB. bức quá thì hãy post bài.

rock_online
04-02-2011, 09:43 PM
Hợp với mình như thế nào thì chỉ có mỗi em là biết mình cần gì thôi. Cái gì cũng cần có thời gian và phương pháp. Nếu có đk thì hãy đi off nhiều sẽ có cơ hội chơi thử nhiều loại, hoặc qua các seller uy tín hay cửa hàng bán rubik lớn. Chịu khó suy nghĩ chút đi, đừng có hơi tí là lập topic bù lu bù loa lên nt này !

pronou
04-02-2011, 09:44 PM
mình nói thật là cube quay phải quay lâu dài thì mới có thể biết được cube có hợp với mình hay không, và đúng là rubik cũng không phải là mặt hàng có thể mua dễ dàng.

sun123
04-02-2011, 09:48 PM
cube hợp với mình nhất không có nghĩa là mới cứng , mà nó còn có nghĩa là bạn đã dùng nó lâu rồi , và hiểu rất rõ khuyết điểm của nó , và luôn tìm cách khắc phục nó , VD nhưng cube dễ pop thì luyện fingertrick cho chuẫn vào , vậy thôi , hãy nhớ rắng , cube của mình là người bạn và là vũ khí để đối đầu với kỉ lục thế giới , cụ thể là do thằng Felik nắm giữ hiện nay
P/s làn sau xuống shoutbox nhé

wazowski
04-02-2011, 09:49 PM
pronou lần sau rút kinh nghiệm nhá . bài nào đáng pót thỳ pót thôi . lạp nhiều quá loãng 4rum .

cuibaponline
04-02-2011, 09:49 PM
cũng có thể đúng vì một cube tốt phụ thuộc nhiều yếu tố mà:D:D:D...vậy chỉ còn phương pháp là mua về để trải nghiệm thôi và không quên tiếp thu kì kiến của các cuber khác để tránh mua phải 1 số cube trời ơi đất hỡi (studio)>:)>:)>:)>:)

Rubik_NMN
05-02-2011, 09:53 AM
Nếu vậy thì bạn nên tham gia các buổi off sẽ có thể tự tay thử các loại cube và chọn được loịa hợp với mình nhất;)

heiniken_no1
05-02-2011, 10:25 AM
Cube luyện fingertrick : C1, Rubik's DIY, JSK, New A3, 4x4, ...
Cube cut góc tốt : Guhong, Lingyun, A5, ...
Cube sưu tầm : Studio. =]] ( Gạ người bán mà mãi không tìm được ).

P/S : bạn này nói cũng không phải là vô lý, đặt mình trong TH đó với 1 số newbie thì quả thật là hơi ức chế. Nhưng câu nói đó cũng rất ư là kinh nghiệm đấy ;)) bởi vì đa số cube nào cũng bền cả, không phân biệt được cube nào tốt hơn cube nào, mà trong quá trình từ newbie -> nghiệp dư -> semi pro -> pro, thì mỗi trình độ, fingertrick sẽ thay đổi, vì thế cần chọn loại cube thích hợp nên không phải cứ chọn Guhong trong giai đoạn newbie đã là tốt nhất, mà cũng không nên đi thi WCA mà lại cầm Studio lại hỡi ôi. :D

heomad
05-02-2011, 01:06 PM
nói chung là khi lên pro rồi thì ko nhớ gì thời kỳ nb nữa

GunNhox
05-02-2011, 01:38 PM
nói chung là khi lên pro rồi thì ko nhớ gì thời kỳ nb nữa

Đã nguy hiểm còn cố tỏ ra ....... http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/haizz.gif đừng suy bụng ta ra bụng người ..... anh Mod nào close topic tại đây nhé !

HoangAnh96
07-02-2011, 01:22 PM
à quên mình lập topic này để nói lên nỗi bức xúc và khuyên các bạn không nên lập topic hỏi chọn cube vì vừa làm loãng forum lại không nhận được câu trả lời ưng ý

nói thật là trong cách nói của bạn có phần hơi thô lỗ và áp đặt. các mem khác hỏi về vấn đề chọn cube là chuyện bình thường, ai chơi rubik chả có thắc mắc như vậy, còn việc các cuber pro trả lời thì theo kinh nghiệm từng người, họ nghĩ sao nói vậy thôi, đâu phải ai cũng có những câu trả lời dở chừng như bạn nói, hơn nữa qua 1 số bài hỏi chon cube để các thành viên cũng phần nào biết được chất lượng các loại cube, mình thấy bạn lập topic này mới là làm loãng forum đấy !