PDA

View Full Version : Ý kiến về cách làm việc của BQT

Trang : [1] 2

vuaquyen92
18-05-2009, 10:51 PM
Hiện nay trong 1 số topic xuất hiện nhiều post có thái độ không hay hoặc thể hiện sự thiếu tôn trọng các mod. Vì vậy mình cũng lập topic này mong tất cả các mem cho ý kiến bản thân về những bức xúc và đặc biệt là ý kiến về cách điều hành của BQT.
Chú ý: Topic này là để tiếp thu nhận xét từ các mem nên những nhận xét thẳng thắn dù đụng chạm sẽ không bị tính là lỗi.

Hà Gia Bảo
18-05-2009, 11:00 PM
Các bạn cứ cho ý kiến để mod chúng mình còn khắc phục điểm thiếu sót ở trên đã ghi rõ giống như anh quyen nói
Chú ý: Topic này là để tiếp thu nhận xét từ các mem nên những nhận xét thẳng thắn dù đụng chạm sẽ không bị tính là lỗi.

ngocbao4444
18-05-2009, 11:13 PM
Mod nên thoải mái tí , lâu lâu ai lỡ spam thì bỏ qua , khi nào spam kinh quá như nghiavn thì hẵn warn , mà warn thì warn 1 phát chết 1 tuần lun , chứ nó cứ spam đến 90% rùi ko spam nữa cũng như ko , dạo này em sợ warn quá nên ko dám post bài nữa , lâu lâu post vài cái , lòng lo thúi ruột :-s

Silv3r
18-05-2009, 11:20 PM
Mod nên thoải mái tí , lâu lâu ai lỡ spam thì bỏ qua , khi nào spam kinh quá như nghiavn thì hẵn warn , mà warn thì warn 1 phát chết 1 tuần lun , chứ nó cứ spam đến 90% rùi ko spam nữa cũng như ko , dạo này em sợ warn quá nên ko dám post bài nữa , lâu lâu post vài cái , lòng lo thúi ruột :-s

Nếu post bài mà vẫn đúng chủ để topic thì mod nào ko thoải mái :)...post các dạng bài dễ gây hiểu nhầm,kích động,nhảm chả liên quan đến chủ đề thì mới bị warn.

nanotek2711
18-05-2009, 11:34 PM
mình thấy HaGiaBao có vẻ hơi hứng thú với chức vụ mod nên hay kiếm cớ để warn ng` khác.

kieuphong
18-05-2009, 11:45 PM
Uhm, có vẻ như vừa qua vụ nghiavn spam ghê quá nên BQT bây giờ hơi nhạy cảm với các bài lạc chủ đề, có lẽ nên thoải mái hơn một chút. Tuy nhiên các bạn cũng nên để ý 4rum mình là về rubik chứ ko phải là một 4rum giải trí đơn thuần, các bài viết cũng nên nghiêm chỉnh bàn đúng vấn đề chứ ko nên đi quá xa làm loãng nội dung topic. Và mod, smod, admin cũng chỉ là con người, là HS, SV bình thường, cũng có nhiều công việc khác, khó có thể quan tâm đc hết tất cả bài viết, tất cả các thành viên, sai lầm là ko thể tránh khỏi. Những bạn bị warn nếu thấy ko đúng thì có thể pm để hỏi lại, nếu đúng là warn hơi quá tay thì mod sẽ bỏ warn ngay lập tức.

Hà Gia Bảo
18-05-2009, 11:47 PM
mình thấy HaGiaBao có vẻ hơi hứng thú với chức vụ mod nên hay kiếm cớ để warn ng` khác.

Éc em chưa war ai cả mà anh xem xét lại

duykhoi1996
19-05-2009, 07:25 AM
Theo em các mod nên warn bài có vi phạm của các mem từ 3 sao trở lên vì đã hoạt động trong 4rum dc 1 thời gian. Còn các mem mới (2 sao) thì các mod nên nhắc nhở (chứ ko cảnh cáo) và cho mem đó 1 cái link để chỉ cách pót bài hợp lệ và pót bài ko hợp lệ thì sẽ có hậu quả như thế nào (chả bít có topic về việc này chưa nhỉ), nếu các mem mới còn vi phạm khoảng 3 lần nữa thì warn lun (về việc này thì các mod quản lí box hướng dẫn hơi bị "phê")
P.S: có gì sai sót xin thứ lỗi
hay thì nhấn thank giùm em

spammer
19-05-2009, 11:44 AM
Thứ nhất, em ko vi phạm lỗi cũ nữa, nên anh có ban thì xin đừng ghi là ko có thái độ sửa sai
Thứ 2, cái bài trong box hỏi tại sao trắng đắt hơn đen cả 2 bài của em đều nhằm trả lời câu hỏi chung, ko thể gọi là spam
Thứ 3, 20% warn của anh zion mod box nhập môn là vì em đã góp ý cho một thành viên khác khi họ học OLL quá sớm, em ko nghĩ thế là coi thường người ta
Thứ 4, 40% ban của anh kieuphong có vẻ hơi quá nặng với, vì điều đó chưa có trong nội quy mà em cũng chưa có thông tin gì về việc cấm điều đó
Còn 30% của anh silv3r thì em nhận là sai

P/s: đừng chửi em, em dùng acc này để theo dõi bài mới thôi

tieufoo
19-05-2009, 11:47 AM
Foo có vài ý kiến...Foo nghĩ là trong 4room mình...các mod Foo nghĩ đa phần là người lớn hết rồi...nên việc quan điểm khác mọi người là phải rồi...nhưng Foo nghĩ cũng nên thoải mái trong nhiều thứ...ví dụ..

về việc spam:
-theo Foo nghĩ..spam để làm gì..chả có ít lợi gì hết..chỉ làm cho người đọc topic đó bực mình thồi...vì phải đọc 1 đống dài thật dài mà toàn mấy câu gì đâu không....!spam thẳng vài dòng cho có...không ăn nhập vô đâu..dạng như cho xom tụ thì nên nhắc nhỡ...lần đầu tiền bỏ qua...sau 5 bài như thế sẽ có 1 chữ đỏ nhỏ nhỏ là không được spam nữa...thì người đó spam nữa sẻ trừ thẳng 2 điểm...và có thưởng có phạt...nếu người đó có tiến triển tốt sau 5 ngày đóng góp sẽ được + lại 2 điểm...!

về các làm việc:

-Foo nghĩ là các mod nên hòa đồng vui vẻ chút...cùng tham gia post bài thật nhiều...vì Foo cũng như các mem khác...giống như 1 bài chả có gì..nhưng chỉ cần có tiếng nói của MOd trong đó thì sẽ quan trọng hơn rất nhiều...như về việc của Foo..không có nhắc nhỡ gì hết...nhắc ở đây là trử thẳng 2 điểm..và Foo thì bị trừ riết quen rồi...cảm thấy hồi đầu đến giờ Foo bị trừ 2 điểm tội nói bậy là xứng đáng...còn về các khoảng còn lại Foo thấy không chịu...các mod làm việc không thoáng cũng ko nên quá khắc khe..nếu đã xữ lý là xữ lý thật nặng..còn không thì thôi..gì không đáng thì thôi..vui vẻ nó tốt hơn...
- về việc các Pro chỉ các mem mới..Foo thấy cái này thik nè...Foo onl 8h-2h trưa xong rồi 7h tối-10h..tổng thời gian..nghe nhạc..post bài và chỉ mọi người chơi rubik qua mạng hoạc trong 4room..post bài vui vẻ cùng anh em..ngày nào cũng thế..mà Foo thấy hiếm hoi lắm mới thấy các mod làm việc...có 1 lần..có 1 bài viết hỏi làm 3x3 ra sao...Foo thử để xem sao..để hoài 1h đồng hồ..các mod onl rất đông..không ai trả lời..Foo vào trả lời kêu add nick Foo chỉ luôn...!...
-Foo nghĩ rubik là chủ đề chính của mình nhưng vui vẻ bạn bè no quan trọng hơn..thử xem..la lên...aaaa thik rubik quá mà chơi 1 mình bùn ko...!..nói thế này để mong các mod hay nói chuyện với các thành viên khác...!
----------------------------------------------------------------
Foo nói ra mấy cái trên nếu ai thấy Foo nói thấy ghét quá..thì Foo cũng chịu thôi...vì đó là những gì Foo suy nghĩ...
thì cũng như anh KieuPhong nói là các MOd là HS,SV...nên có công việc khác..em thấy cái này đúng nè anh...thì như em đã nói lập ra 1 cái Hội đi chỉ các mem mới trong khi đó Mod đi vắng..(hội này không phải là mod gì hết cũng chỉ là mem)...!
--------------------------------------------------------------
đó là tất cả gì Foo nghĩ...như với Foo..vui là chính...cần gì phải làm vấn đề thêm trầm trọng.xem mọi thứ bùn chỉ là gió đi........!vui lên nào..post bài tiếp

Thân Gởi
(nếu có gì nói không phải cho Foo xin lỗi luôn)

vuaquyen92
19-05-2009, 12:00 PM
@nghiavn: có thể do cách viết của em gây cảm giác coi thường người khác em chú ý xem có chỗ nào chưa phải thì chỉnh lại cách viết. Em cũng nên xét xem nếu người đọc sẽ có cảm nhận thế nào về cách viết của em

@Foo: MÌnh cũng đồng ý với bạn hiện nay có nhiều mod onl nhưng chưa thể trả lời hết tất cả các câu hỏi của các mem cũng 1 phần có 1 số mod không chuyên pro về 3x3 hoặc lúc đó chưa có thời gian. Đa phần chỉ trả lời những câu hỏi mới còn những dạng câu hỏi cũ nhiều người hỏi thì sẽ bỏ qua vì các post dạng này là rất nhiều (cái này thì mình nghĩ các mem nào rảnh có thể trả lời luôn nếu trả lời có thiếu sót thì mod mới bổ sung).

backden
19-05-2009, 12:01 PM
Mình nghĩ các mod nên duyệt topic mới trước khi nó đc đưa lên 4rum(cách này giống bên rapidshare.vn). Việc này hạn chế các bài trùng, thiếu nội dung, nội dung ko phù hợp, v.v.
Thứ 2, tiêu chuẩn của 1 mod mình vẫn chưa đc xem bao giờ, vì vậy, nếu những ai đăng ký làm mod mà đc thành mod thì mình cũng chưa chắc thấy phục.

tieufoo
19-05-2009, 12:54 PM
@ backden: về việc duyệt bài trước...Foo nghĩ cũng nên...nhưng cái này đỏi hỏi đội ngũ mod của chúng ta phải tức trực rất nhiều...đặc biệt dành cho ai có thể dùng từ "Siêng" ...theo Foo onl có thể gọi là Siêng thì cứ khoảng 30p là có khoang 3-5bài topic mới...nếu đợi duyệt thì Foo nghĩ cũng ko khó mấy...còn về quảng lý thì khoảng 30p là có khoang 20 bài viết mới..!...xem trước khi lập topic cũng hay...!..mà hơi ức chế khi xữ lý chậm trễ...đúng ko......!...cái này do mod thôi...:(...!

việc bầu mod thì thấy bình thường...ai chuyên về cái nào thì quảng lý cái đó...:)..thấy phân chưa mod cũng đúng rồi...ko có ý kiến gì hết...!

cfc_chelsea
19-05-2009, 01:23 PM
Em có ý kiến tí là: Trước hết là đội ngũ mod, hồi trước thì chỉ có anh kieuphong, anh Mr_Snape và anh pirates... xong tự dưng vào 1 ngày nào đó, tối hôm trước vào vẫn ko thấy gì, sáng hôm sau lên thì thấy tất cả các box đều có mod, mặc dù trong đó có nhiều người ai cũng biết (như anh Quyền, anh Toàn...) nhưng như thế cũng khiến nhều mem bất ngờ và có khi có chút ít gì đó ko phục. Em nghĩ cần có 1 topic tuyển mod và những người muốn dc làm mod phải gửi bài đăng ký lên đó để mọi ngời bết và cho ý kiến, có 1 topic cũ cũng nói về cái này nhưng em thấy chẳng ai đăng ký cả mà đã được xét làm mod rồi. Diễn đàn ngày càng phát triển, đông thành viên hơn đặc biệt là ngày càng có nhiều các thành viên nhiệt tình nên có lẽ họ cũng muốn được thử sức mình làm mod nhưng rõ ràng là ko có cơ hội. Và vì mod cũng rất quan trọng đối với diễn đàn nên cần phải có tiêu chuẩn chọn mod, sao cho phù hợp với chức vụ. Những lời này em nói ko phải là coi thường các mod bây gờ, chỉ là ý kiến xây dựng diễn đàn thôi, có gì sai sót xin bỏ qua.
Còn về việc hoạt động và đìều hành của mod, em nghĩ các mod ko cần trả lời các bài viết có nội dung trùng mà nên xóa bài đó đi luôn đồng thời pm qua tin nhắn cho thành viên đó biết nên làm gì, tại sao bài viết lại bị xóa, xóa đi như vậy vừa đỡ rối cho các mem mới vừa giảm dung lượng diễn đàn.

Toàn.DC
19-05-2009, 02:06 PM
Câu này thì dựa theo hiểu biểt của anh , anh xin trả lời cho em như sau:
Trước hềt là đợt tuyển mod đợt 1 : có anh, anh Gà, anh Hoàng,.. lên làm mod những box chính là Mua Bán, Xưởng Cơ Khí, Góc Phần Cứng, ... Việc lựa chọn những mod này đã được thông qua ở topic này :http://rubikvn.com/forum/showthread.php?tid=650&page=1

Việc chọn những mod nêu trên là do trực tiếp Admin Nghia, anh Kieuphong, Ngogiuoc,.. bổ nhiệm dựa theo ý kiến của member.

Đó là đợt 1, qua đợt 2, đợt do ThomasBlack bổ nhiệm gồm những box Video, Thư Giãn,...

Nhận thấy những box này cũng thuộc ngoài lề nên ThomasBlack lựa những ai am hiểu về cube (box hướng dẫn : Silv3r) hoặc có thời gian online nhiều ( Video , Thư giãn) để làm mod.

i love rubik
19-05-2009, 05:00 PM
Mặc dù trong 4rum mìh nên có sự thoải mái, vui vẻ giữa các thành viên với nhau nhưng cũng cần hạn chế việc spam lung tung, gây sự khó chịu cho các thành viên khác, làm loãng 4rum, hao bộ nhớ, khó tìm thông tin thật sự cần thiết khi toàn thấy spam nhảm, vv... Vì vậy, việc cảnh báo và ban nick những người hay spam của các mod, smod, ad là hoàn toàn đúng. Cần thiết hơn, nếu 1 thành viên đã bị ban mà vẫn tái phạm thì nên tăng thời gian ban nick. Hoặc các mod, smod,ad nếu gặp các bài spam thì xoá luôn, khỏi thông báo.
Bản thân em, có vài lần đã spam ^^ nhưng chưa bị cảnh báo :D nhưng sau đó đã xoá bài spam rồi :P
Hãy cùng lọc sạch các bài spam, bài nội dung nhảm để xây dựng 4rum lành mạnh hơn nhé !

Thanh Huy
19-05-2009, 05:24 PM
Em nghĩ cách làm việc của mod cũng tốt đấy chứ.
Và có lẽ đôi khi mod warn sai thì ta cũng nên tha thứ cho các mod vì đã là người ai chẳng sai bao giờ
Chúng ta đả bầu mod thì phải nghĩ cho mod nữa chứ :D:D

Mr_Snape
19-05-2009, 06:34 PM
@cfc_chelsea:Riêng về chuyện phục hay không thì khỏi lo,bạn sẽ thấy cách họ lam việc,cách đóng góp cho diễn đàn,có gì không vừa lòng thì bạn góp ý.
Bạn thấy bất ngờ,tự nhiên có nhiều mod mới thì là do bạn không theo dõi mục box Thông Báo của forum thôi(Khéo phải nhắc thomas mỗi lần có thông báo mới là phải cho cái title to đùng trên ngay forum ý)Mà mình thấy vấn đề bổ sung mod mới này là hoàn toàn hợp lí rồi

@backden:Theo như bạn nói thì cái đó mất thời gian và công sức lắm,chưa kể có phải lúc nào BQT cũng online để duyệt đâu,lại còn làm cho mem không post được bài lúc cần gấp,như vậy có phải là tạo cảm giác khó chịu cho người post bài không?

@Foo:Nếu bạn để ý,những bài không có mod tham gia reply là những topic TRÙNG LẶP hoặc những vấn đề vớ vẩn,được nói nhìu lần rồi.Nếu bạn là mod,bạn có thể sẽ trả lời lần thứ nhất,lần thứ 2,...những lặp đi lặp lại như vậy bạn có ức chế không?Qua đây phải nói về thái độ post bài của các mem mới,họ không chịu tìm hiểu trước mà cứ xông vô muốn hỏi rồi...chuồn,mình cảm thấy những mem như vậy không có chút nào là tôn trọng diễn đàn hay quý trọng forum chút nào cả,và mình không thích những mem như vậy
Có phải bài viết nào cũng nhất thiết phải là mod trả lời đâu,các mem khác giải đáp giùm cũng được mà,vì số lượng bài viết bây giờ khá là lớn.Nếu bạn theo dõi forum từ khi mới thành lập thì sẽ thấy:Hầu hết những bài post của forum đều là của mod.
Còn về vấn đề các mod vui vẻ với thành viên thì đương nhiên rôi,bạn sẽ thấy rõ nhất nếu bạn đi offline^^

@ngocbao:mình thấy các mod phải tự biết khi nào cần warn,bạn nói là"spam đến 90% rùi không spam nữa cũng như không"cái này bạn sẽ tự nghiệm ra thôi.Và mình cho bạn thấy nè:Nếu như mỗi người chỉ cần spam 1 chút thôi,vậy cả diễn đàn của chúng ta sẽ ra sao?Các bạn có thấy giống 1 lũ học sinh khối A trong giờ văn không?và người phải chịu ức chế là các mem khác,và nhất là các mod:lúc nào cũng phải xem xét...cũng mệt lắm chứ bộ

Nói tóm lại mình thấy các mem cũng nên thông cảm cho mod,vì họ phải xử lí bao nhiêu việc mà hơi 1 chút là các bạn trách mod làm việc không tốt.Có sai lầm cũng chỉ chút xíu thôi,họ làm việc không lương mà nên mong các mem mỗi lần góp ý các mod cũng nên xem xét kĩ tình hình đã rồi hãy lên tiếng.

rhapsody
19-05-2009, 08:15 PM
Em có ý kiến: các mod & BQT làm việc rất tốt, luôn có ý thức đóng góp xây dựng cho forum mình, nhắc nhở những hành vi sai trái hay không tốt cho forum, nhưng em nghĩ các mod và BQT nên nhắc nhở và thông báo nhiều hơn nữa cho các mem mới về nội quy hay các thông báo trong forum, em thấy khá nhiều bài có nội dung trùng lặp và các mem mới thường xuyên không đọc trước đâm ra post rất nhiều các topic thừa không cần thiết !
Em xin hết !!!:D

tieufoo
19-05-2009, 08:34 PM
Foo nghĩ tất cả mọi người đều vui vẻ hết...kể cả Foo..cho tiết lộ nỗi bùn ở đây xí nha...hơi xai đề tài mà thấy bùn wa...
Hôm nay bị baba đánh sau 15 năm trời...bị binh vào mặt 1 cái...cả nhà biết gì không...vì xin mua 1 cục rubik đó...mặc dù tiền mua thì có...:(...Foo bùn lằm...ngồi khóc luôn...có người nói rằng 18t mà đi khóc...nhưng Foo là người đa cảm nên chỉ cần 1 vấn đề nhỏ cảm súc là Foo khóc ah...giờ thì baba biết mình cũng hơi sai nên nc với Foo nhưng Foo vẫn ko nc...mà sẽ nc thôi..vì Foo ko bao giờ giận ai hết..5p là hết ah...kể cả ko để bụng gì hết...

nói ra để chi...vì Foo thấy vì rubik mà Foo sau 15 năm mới bị đánh vậy thì trò này mang cho Foo rất nhiều í nghĩa...các mod cũng vui vẻ nữa...nghĩ lại thì thấy họ làm việc quá nhiều đấy chứ...học đại học...lo làm đề án...nào là ăn...ngủ...đi chới với bạn gái..biết yêu mà...nên nhiều khi không có time...giờ nghĩ lại có gì nói mod này nọ Foo xin lỗi....

như bạn Mr_Snape có nói...các mod offline rất vui...khỏi nói Foo cũng biết...trên đây...ko tín mem mới..Foo nghĩ nhưng người wen thuộc thì biết nhau hết rồi...có thể gọi là Anh em nhau hết...vậy thì mình nên vui vẻ đi....kể cả trên 4room...post mấy bài vui vui..có khi ko đúng đâu vào đâu..nhưng có thể làm cho mọi người cười..kaka..thèn này ***** ghê...thế mà nó hay..:)..đúng hok....

về chuyện có người nói ko phục mod..Foo nghĩ...đã nói câu ko phục...vậy chắc chắn phải có người làm bạn phục..như là anh KieuPhong rồi anh Crystal anh gà và anh plp70....tất cả đều Pro..mỗi người Pro 1 việc..các mod khác mà bạn cho tự nhiên trên trời xuống thì Foo ngày nào cũng xem topic hết...có hẳng cả 1 cuộc bầu mod mà...và cũng theo Foo biết..mọi người đều nhiệt tình...mà cũng cần gì làm mod hay ko..làm chi cho mệt...vì sao..có việc vui gì thì cũng ko ai thanks mà có chuyện thi nói mod...........thật là khổ quá đi....!

mới hồi nãy bị đánh vào mặt..giờ nó sáng sáng cái đầu ra...hihi..........!

(thik màu Hồng..viết màu này đẹp..! có gì nỗi qua sr nha :) )

jackblk
19-05-2009, 09:08 PM
Mình nghĩ không phải mod nào cũng có thời gian. Hồi trước, mem ít, bài ít... mình có thể duyệt hết cả diễn đàn qua mục Bài mới, còn bây giờ???

Chúng ta đã có hơn 16 ngàn bài viết! các topic được mở ra liên tục! Không thể nào đọc hết, nhìn cái mục bài mới 15 trang chỉ sau 2 ngày bận thi thì bạn nào đọc nổi? Đã làm Mod thì phải cẩn thận ăn nói và thật chính xác, liệu 1 topic mà đọc trong 5 phút, trả lời 2 phút (kể cả tìm tài liệu để trả lời) thì bao lâu mới đọc xong hết? Bạn nên thông cảm với mod vì không phải mod nào cũng có thời gian online, chính mình cũng chỉ có 1 tiếng 1 ngày thôi

Từ vấn đề trên, việc cấp bách là cần tuyển thêm mod để lo chuyên môn của mình, liệu chỉ 3 smod, 3 admin, 1 mod như cũ thì sao chịu nổi lượng bài viết quá khổ này? Mình nghĩ việc tuyển mod là hợp lý (tuy là mình thấy mình còn non kém, nên chỉ đảm nhiệm phần việc nhẹ nhất), nhưng đa phần mod đã trực tiếp nói chuyện với các admin, không thông báo trên topic, phần lỗi này thuộc về BQT.

Thiết nghĩ, chỉ có mod mới phải trả lời thôi sao, làm ra các bài chất lượng hay sao? Tại sao những thành viên hiểu biết nhiều, lại không trả lời những câu hỏi của mem mới? Hay họ viện lý là bận, hay là đó không phải phần việc của họ? Diễn đàn là nơi bàn luận, phát triển, tại sao các mem không trao đổi kinh nghiệm với nhau nhiều hơn nữa, tích cực giúp nhau hơn?

Dạo này 4rum chúng ta rất hỗn loạn vì tình trạng spam, phản kháng lại BQT. BQT trong thời gian này rất rối, các bạn nên thông cảm, sắp có một quy tắc mới để tránh tình trạng này xảy ra.

Để hạn chế sự trùng hợp, mem mới cần hỏi nên có ý thức hơn trong việc post bài.

Cuối cùng, mình muốn nói, diễn đàn là nơi giao lưu vui vẻ, không nên có thái độ thái quá, nên cảm thông nhiều hơn từ cả 2 phía mem và BQT, mem cũng nên đóng góp thật nhiều, trả lời hộ mod các câu hỏi nhiều hơn ^^. Mod cần gửi tin nhắn riêng cho các mem về các lỗi nhẹ, thông báo và chỉ xóa bài nếu nhẹ, warn nếu tái phạm

duykhoi1996
19-05-2009, 09:19 PM
Theo em, để tránh tình trạng pót bài lung tung lang tang (mà đã có topic giải quyết vấn đề ấy rùi) và tiêu đề ko thể hiện dc nội dung bài viết, các mod ở các box nên làm giống như box cơ khí: tạo 1 topic vào hàng wan trọng để các mem mới pót các câu hỏi rùi ai bit trả lời, còn thiếu thì các mod bổ sung thêm. Khi có topic đó rùi mà còn pót bài lung tung thì warn "thẳng cánh cò bay lun":)[hr]
Trước tình trạng pót bài lung tung và ko tôn trọng BQT, em có đề xuất: chúng ta nên tạo 1 topic quy định hẳn hoi về việc pót bài, tôn trọng BQT,... (hình như là có rồi thì phải), sau đó các mem mới còn 2 sao hiện giờ và vừa mới đăng kí tương lai, trong lần đăng nhập kế tiếp dc lập trình sẵn để vô thẳng topic đó lun để thông hiểu "luật" của 4rum. Sau này nếu có phạm lỗi đó nữa thì nhắc nhở vài lần rùi warn lun.(ko bít BQT làm dc ko)
P.S:có gì sai xin mấy anh thứ lỗi[hr]
Còn 1 chuyện nữa: mỗi box do 1 mod quản lí, dưới mod trưởng còn có các mod phó (do mod trưởng chọn) với đường dây liên lạc riêng bắng e-mail để góp ý về cách hoạt động của mod.( nhìu cái đầu cùng suy nghĩ thì tốt hơn 1 cái đúng ko)
Cuối cùng, việc chọn các mod phó, hoạt động theo ý mình hay mod phó đều do các mod làm (em tin tưởng vào trách nhiệm các mod). Nếu cả mod trưởng và phó đều ko bình thường thì xin anh kieuphong can thiệp giùm vậy. dc ko anh?

ngocbao4444
19-05-2009, 10:36 PM
Em đồng ý là phải có mod phó ^^ cái này giúp mod trưởng đỡ nhức đầu ^^ mấy anh bầu mod phó đi ^^

kieuphong
19-05-2009, 10:50 PM
Ko nên có mod phó đâu em, em có nghe câu "lắm thầy nhiều ma ko"? Các mod nếu tự thấy ko có thời gian thì có thể nêu ý kiến với admin xin thôi giữ chức vụ và nhường lại cho 1 người khác, còn ko thì mod sẽ phải cố gắng để làm cho tốt công việc, điều này rất bình thường ở các 4rum. Việc có mod phó anh thấy ko cần thiết và cũng chưa thấy ở đâu có cả.

cfc_chelsea
20-05-2009, 07:43 AM
Đúng đó, em thấy ko cần thiết phải có mod phó, vì chúng ta đã có 3 bậc là admin, Smod và mod rồi, như thế là đủ, với cả diễn đàn cũng mới phát triển có khoảng mấy ngàn thành viên và số box cũng như số bài post chưa phải quá nhiều nên đội ngũ số lượng mod hiện giờ là hợp lý.
Còn về việc nhiều bài viết trùng và ko được trả lời đó ko phải lỗi của mod mà là do ý thức của thành viên chưa tốt, ko thể trách mod được, có chăng là các mod nên làm cho box mình quản lý trở nên thông thoáng hơn, dễ theo dõi và tìm kiếm hơn, tiện cho các mem mới học tập.

spammer
20-05-2009, 08:08 AM
Thứ nhất cho em hỏi vậy em bị warn bao nhiêu phần trăm vì những lỗi gì?
Thứ hai là tại sao em ko đăng nhập với acc nghiavn đc, đúng ra đăng nhập vào nó mới báo bị ban mà đằng này nó ghi là hãy làm theo những cái j j đó trước khi tiếp tục mà chỉ thấy cái gạch đầu dòng chả có gì khác cả

jackblk
20-05-2009, 10:58 AM
Mình nghĩ cần thêm Trainee Mod cho các box đông bài ví dụ Nhập môn, Hướng dẫn!

Mr_Snape
20-05-2009, 11:43 AM
Cũng không cần thiết lắm đâu Trung àh,anh qua thấy nvt_zion và Silver làm việc khá tốt đấy chứ.Tuy nhiên vẫn còn nhiều bài cần mem post không phù hợp với nội dung của box,vậy nên góp ý 2 bạn nên xem xét cẩn thận hơn.Và mình khuyên các bạn muốn các topic có nội dung trùng lặp không bị hỏi nhiều thì khi bạn trả lời câu hỏi của các mem sau đó hãy đưa link có bàn về nội dung đó vào rồi close topic luôn

@tieufoo:Mình nghĩ bạn không nên để font chứ màu khác nữa,đọc thấy ức chế quá.Bạn hãy để FONT CHỮ BÌNH THƯỜNG NHƯ MỌI NGƯỜI ĐI.pls

ga fi tiu
20-05-2009, 09:59 PM
còn ai có ý kiến về cách làm việc của BQT nữa không, nếu không từ hôm nay BQT sẽ bắt đầu làm việc thoe yêu cầu của mọi người, ai vi phạm sẽ bị xử lí thằng tay!

Silv3r
20-05-2009, 10:02 PM
Thứ nhất cho em hỏi vậy em bị warn bao nhiêu phần trăm vì những lỗi gì?
Thứ hai là tại sao em ko đăng nhập với acc nghiavn đc, đúng ra đăng nhập vào nó mới báo bị ban mà đằng này nó ghi là hãy làm theo những cái j j đó trước khi tiếp tục mà chỉ thấy cái gạch đầu dòng chả có gì khác cả

Em bị ban bằng modcp, nên ko có reason đâu.

spammer
21-05-2009, 10:03 AM
Cho em hỏi thế nào là modcp, vì em đc nhớ là bị ban khi đến 100% thôi mà, mà em thì mới có 30%+40% (cái 40 em vẫn thấy hơi nặng) là 70% thôi, lý do em đã đã giải thích.
Với lại em nhắc lại cái này với, thả em ra tạm đã em đang cần sửa lại cái HD nxnxn cho dễ hiểu (đơn giản là chèn ảnh ví dụ thôi)

Silv3r
22-05-2009, 04:51 PM
Cho em hỏi thế nào là modcp, vì em đc nhớ là bị ban khi đến 100% thôi mà, mà em thì mới có 30%+40% (cái 40 em vẫn thấy hơi nặng) là 70% thôi, lý do em đã đã giải thích.
Với lại em nhắc lại cái này với, thả em ra tạm đã em đang cần sửa lại cái HD nxnxn cho dễ hiểu (đơn giản là chèn ảnh ví dụ thôi)

Mod control panel...Chức năng khóa nick ko cần lý do nên ko thấy lí do đâu...Mà warn ko ảnh hưởng gì đến có bị lock nick hay ko,2 cái này ko dính dáng đến nhau..warn lên 100% hay hơn nữa cũng ko bị khóa nick

Bài viết gốc đây cứ edit rồi pm lại anh anh edit hộ...mà bỏ cái link myminicity đi.

Sau một tgian nghiên cứu (ko đến 1 tuần) và thử nghiệm trên Cube 20 (tính tổng tgian là 7 tiếng rưỡi nhưng thực ra mất 5 ngày), mình rút ra một số TH sau để trong 4rum mình ai cũng có thể solve đc mọi loại rubik cube

Điều kiện:
- Có một cục rubik lớn hơn 5x5, ko có thật thì các bạn vào link sau để download fần mềm rubik cube 2x2->20x20 với dung lượng 5.52 MB (http://nghiavn.myminicity.com)http://www.gabbasoft.com/download.htm
- Bít solve cả 3x3, 4x4 và 5x5 (mọi ng vào link (http://nghiavn.myminicity.com)http://rubikvn.com/forum/showthread.php?tid=391 và (http://nghiavn.myminicity.com)http://rubikvn.com/forum/showthread.php?tid=417 để học)
- Sáng tạo, biết vận dụng (vẫn fải sáng tạo). Trong này mình nói hơi nhiều sáng tọa đừng bảo mình kiêu, hãy hiểu nó là có thể chế đc thôi, cái này quá dễ (tuy rằng mỗi ng một kiểu)
- Kiên nhẫn

Fần này mình sẽ dùng rất ít CT, V-Cube càng to thì tên CT cũng thay đổi theo liên tục, nếu lập luận có j khó hỉu xin giải đáp sau

Giải center:

Khi giải 4 center đầu, bạn vận dụng cách giải của 4x4 và 5x5 làm đã (cái này nhất thiết cần sáng tạo và vận dụng roài nha), còn mình thì mình theo cách là làm từng cột một, sau đó ghép với nhau theo kiểu 4x4

2 center cuối, fần này rất đơn giản (sáng tạo là trên hết), fần này yêu cầu sử dụng CT của 5x5 một cách thuần thục và một ít sáng tạo (ko còn chữ nào hơn đc nữa) nếu mọi ng nghĩ ra rồi thì tốt, chưa nghĩ ra thì mình nói như sau:

- Đưa 2 center cần đổi chỗ cho nhau mặt F và U
- Đưa 2 viên center cần đổi chỗ cho nhau lên cùng một toạ độ bằng cách sử dụng U và F liên tục (chẳng hạn như môn cờ vua, đánh dấu các cột từ fải sang trái từ a, b, c,....... và các hàng từ dưới lên trên 1, 2, 3, ........, ở đây ta đánh số cả 2 center và đưa các viên cần đổi chỗ về cùng 1 cột) đối với mình thì mình thường để cho nó càng gần hàng 1 và bên trái càng tốt, mọi ng làm sao cũng đc nhưng nếu chưa hiểu lắm thì nên làm như mình, sẽ có lợi ở đoạn sau (Ta gọi bước này là ***)
- Đếm hàng, bạn đếm xem toạ độ của nó ở hàng nào từ dưới lên
(đoạn sau rất khó hiểu, thông cảm nha)
- Xoay cột có 2 viên đấy xuống (chẳng hạn bạn để 2 viên ở cột f thì xoay cột f, để ở h thì xoay cột h), cái này bạn có thể hiểu như CT M nếu cột đấy ở giữa và r đối với việc cột đấy ở bên fải (như trong bài 5x5x5 solution của anh nanotek), l’ đối với việc cột đấy ở bên trái (Ta gọi bước này là *)
- Move F’ (ta gọi bước này là **)
- Từ việc đếm hàng, nếu chẳng hạn vừa rồi ta vừa xoay F thì ta đếm tiếp từ bên trái sang xem đó là cột nào rồi xoay xuống (chẳng hạn bạn đếm đc trước khi F thì toạ độ nó thuộc hàng 2, sau khi xoay F ta đếm từ bên trái sang tìm cột thứ 2 và xoay xuống), TH còn lại mọi ng đành tự suy thôi, em ko type nổi mỏi tay lắm (ta gọi bước này là ***)
- Move F
- Ở bước * ta xoay cột nào xuống thì bây giờ xoay cột đấy lên
- Move F'
- Từ bước ***, ta xoay cột nào xuống thì bây giờ ta xoay cột đấy lên

Hoặc nếu ở trên quá khó hiểu thì ta làm như sau:
- Vẫn đưa 2 viên cần đổi chỗ vào 1 tọa độ trên 2 mặt như trên
- 2 viên đấy ở cột nào thì kéo nó xuống (như trên)
- Move F'
- Cái viên cần đổi ở mặt F (có 2 viên cần đổi là mặt F và U tức ở mặt trước và trên, ta xét viên đằng trước) đang ở mặt nào thì kéo cột đấy xuống (cái này là giảm phần tìm hàng)
- F
Còn lại như trên

Cứ làm từng viên như thế cho đến hết, nếu là mình thì mình là thành từng vòng vuông từ ngoài vào trong, một số ng làm từ trong ra ngoài còn có n ng làm từng hàng một

Có rất nhiều TH trong giai đoạn này, mọi ng nên vừa thực hành vừa xem mình đã tạo ra nhưng hình j trong rubik chứ đừng chỉ học thuộc CT ko thôi, tức là vận dụng khả năng sáng tạo hết mức để làm nhanh hơn (nếu mọi ng làm 20x20x20 quá 9 tiếng thì chúng ta sẽ nói 1 số kinh nghiệm của nhau sau, bây giờ nghĩ đi đã)

Giải viên cạnh:

Ta làm như 4x4 và 5x5, đến edge cuối có thể gặp n TH gần giống như 5x5x5, bạn chỉ cần thay đổi CT 2r 2B 2U l 2U r' 2U r 2U 2F r 2F l' 2B 2r như sau:
Giữ nguyên các CT có B, U, F (cả có fẩy, ko fẩy hoặc 180 độ giữ hết)
Đối với các CT l và r (đương nhiên cả có fẩy, ko fẩy và 2 đều thay đổi) thì ta ko chỉ xoay viên thứ 2 từ bên fải sang (đối với r) như 5x5 nữa, mà ta xoay tất cả n viên bị khác màu với viên (hoặc n viên) ở giữa, bên trái cũng vậy

Giải tầng 3 (cái này chỉ cần học 4x4 là đủ, và nó chỉ gặp với chẵn x chẵn):
Bây giờ ta chia mỗi mặt của cục rubik ra làm 4 hàng và 4 cột như để giống như 4x4 (chia tưởng tượng mà), nhưng ko chia đều diện tích mà chia như sau: 2 cột 2 bên giữ nguyên làm 2 cột, những cột ở giữa đc chia đều, 2 hàng trên dưỡi đc giữ nguyên, các hàng ở giữa chia đôi
Sau đó solve như trong link (http://nghiavn.myminicity.com)http://rubikvn.com/forum/showthread.php?tid=391

Bây giờ bạn có thể tự hào solve đc mọi loại cube roài (chưa nói đến mũi tên:D:D)

Nếu thấy bài này có tác dụng thì thanks mình nha (http://nghiavn.myminicity.com)

spammer
25-05-2009, 04:47 PM
Em đề nghị cách chức của mod Hà Gia Bảo vì những lý do sau:
- Có hành động spam, bước đầu khiêu chiến khi em đã đính chính lại một câu trả lời:

Éc nghiavn em học Ngữ văn bài khác chữ nhưng đồng nghĩa chưa thế anh thấy em mới lớp 7 đã bít nói móc họng thế là không tốt đâu.Em có thấy anh ghi rõ là áp dụng công thức mới có nghĩa là công thức của lars đấy nhé.
- Spam khiêu khích (bài này đã bị del em ko trích đc, nhưng nói chung là ý là cả diễn đàn đều biết nghiavn spam này nọ rồi)
- Ý nghĩ thù địch, lạm dụng quyền hành, spam trong chính box của mình:

Cận thận đấy nhá nghiavn có xem hết clip không đoạn kia nó bảo cho nó 28s và quay xong thế là thế nào giải thích xem cãi bướm là 10% nữa đấy nhé
- Vui mừng khi mem khác có nguy cơ mất 1 thứ có giá trị:

He He xịt silicon quá liều thì chuẩn bị hòm cho cục rubik là vừa hê hê 1 khi đã khô thì nó thấm vào càng khó làm nữa nên xịt vừa đủ thui không nên nhiều quá cũng không nên ít quá Thân!!

Hơn nữa, em có ý kiến là khi tuyển mod nên có một thành tích đóng góp nào đấy, chẳng hạn như anh kevinnguyen (em ko có ý chê anh và anh thomasblack, nếu anh thomas đã tin tưởng anh thì em cugnx tin tươgnr thôi) mới vào, lại còn hình như trong box BLD lại làm 1 câu dạng như đây là BLD hay sao đó, em ko nhớ rõ. Đương nhiên việc của mod chỉ là điều hành diễn đàn nhưng em nghĩ là cugnx nên thông thạo một phần về chủ đề của diễn đàn trước thôi. (em hoàn toàn ko muốn hiềm khích, chỉ là đóng góp thôi)

thomasblack
25-05-2009, 04:56 PM
Do tình hình diễn đàn ngày càng phức tạp, không thể áp dụng nội quy như cũ (được xây dựng chủ yếu dựa vào ý thức tự nguyện của các thành viên) nên sắp tới sẽ có nội quy RubikVN mới, quy định đầy đủ các điều và mức phạt rõ ràng, cứ chiếu theo đó mà làm. Nhưng luật là luật, còn phần lớn mình vẫn mong các bạn tham gia có ý thức giùm, vì BQT hoạt động dù sao cũng vì lợi ích của diễn đàn, các bạn nghĩ các thành viên trong BQT hưởng lợi được một chút xíu gì khi ngồi vào cái ghế ấy ?

spammer
25-05-2009, 09:06 PM
Đương nhiên là được lợi chứ anh, như anh Nghĩa, em đã hoàn toàn tôn lên (chẳng lẽ lại nói là "tôn sùng" thì hơi thái quá) một bậc, anh Nghĩa là người sáng lập ra 4rum, dẫn dắt 1 đàn em theo sau. Nói chung là cứ nói đến 4rum là nói đến anh, quá vinh dự còn gì.
P/s: đương nhiên ko phải ng nào trong BQT cugnx đc thế

Hà Gia Bảo
25-05-2009, 09:36 PM
Mình ghi He He Hê Hê là lúc đấy mình đang vui nếu có xúc phạm gì thì bỏ qua nếu muốn cắt chức mình thì lập 1 topic xem hỏi bao nhiêu người muốn cắt chức mình trong số các người post có trên 50%(mem cũ) đồng ý cắt chức mình thì ok!! mình chịu xuống làm mem nhưng mình vẫn đóng góp cho box phim ảnh và nhắc mọi người edit tên topic cho phù hợp vậy thôi mình chã bít nói sao cho bạn hiểu mặc dù mình xứng tuổi anh bạn

spammer
25-05-2009, 09:59 PM
Cho phép em hỏi vài câu:
- Tại sao anh vui?
- Anh định nghĩa thế nào là mem cũ, và chúng ta đều biết chắc chắn rằng cũng còn đầy mem thuộc dạng inactive mà
Còn lại, việc anh có công sưu tầm cho box em ko phủ nhận, và tuổi tác thì đối với em ko bằng đầu óc, vì em đã ghi trong đoạn chat kia là em ko cần đc tôn trọng, chỉ cần hiểu là em ko dốt
Và em ko chỉ có 1 lí do là he he hê hê mà còn 3 cái ở trước nữa, theo em nhớ em bị ban vì tội thái độ ko tốt gây hiềm khích trong 4rum cũng ko phải là em bắt đầu trước đâu, và ít nhất việc chửi là nói móc họng, lạm dụng quyền hành, nói một tội cũ để của em để chửi lan ra n việc khác cũng mà trong 4rum lớp em thì cũng ít nhất bị 100 cái hate (lớp em dùng love/hate chứ ko có warn)
P/s: nhờ mấy bác admin vào sửa lại cái luật cho đầy đủ thôi, cứ chiếu theo đấy mà làm cho dễ chứ

Silv3r
25-05-2009, 10:10 PM
Cho phép em hỏi vài câu:
- Tại sao anh vui?
- Anh định nghĩa thế nào là mem cũ, và chúng ta đều biết chắc chắn rằng cũng còn đầy mem thuộc dạng inactive mà
Còn lại, việc anh có công sưu tầm cho box em ko phủ nhận, và tuổi tác thì đối với em ko bằng đầu óc, vì em đã ghi trong đoạn chat kia là em ko cần đc tôn trọng, chỉ cần hiểu là em ko dốt
Và em ko chỉ có 1 lí do là he he hê hê mà còn 3 cái ở trước nữa, theo em nhớ em bị ban vì tội thái độ ko tốt gây hiềm khích trong 4rum cũng ko phải là em bắt đầu trước đâu, và ít nhất việc chửi là nói móc họng, lạm dụng quyền hành, nói một tội cũ để của em để chửi lan ra n việc khác cũng mà trong 4rum lớp em thì cũng ít nhất bị 100 cái hate (lớp em dùng love/hate chứ ko có warn)
P/s: nhờ mấy bác admin vào sửa lại cái luật cho đầy đủ thôi, cứ chiếu theo đấy mà làm cho dễ chứ

Tại sao người ta vui hay buồn cũng phải nói cho cậu biết hả.
Mem cũ là mem đã từng post bài ở forum,đã hoạt động ở forum tầm 1,2 tháng,nói chung là đã đc biết đến ( Ko tính những ngượi thuộc diện trên bị ban nick mới lập lại , đó cũng là mem cũ ).

Vẫn ăn nói theo kiểu móc họng người khác,tính em ko sửa đổi thì ko bao giờ được người khác tôn trọng đâu.
Ở cả cái topic ý kiến về việc em bị ban,những post cuối đọc ai cũng hiểu là xin lỗi kiểu cho có,vẫn nói kiểu xỉa xói.

nhatelecom
25-05-2009, 11:02 PM
@ Nghĩa và Hà Gia Bảo: anh thấy giữa 2 anh em còn chút bất đồng. Nhưng mà đừng làm cho không khí topic này u ám như cái đã bị Close nữa. Dù sao thì ai cũng đã nhận khuyết điểm của người đó rồi. Vậy là rất tốt và xem như xong 1 vấn đề. Nếu vẫn còn thấy nóng quá, mà muốn làm cho cái đầu mát thì anh em rủ nhau offline lẻ, làm cốc bia hay nước ngọt, nói chuyện để hiểu nhau hơn.

Hà Gia Bảo
25-05-2009, 11:05 PM
Em chưa đủ tưổi uống bia anh:D

tieufoo
25-05-2009, 11:22 PM
tại sao chỉ có 1 cái vấn đề này mà nói hoài ah..:(...Foo xen xí vào nhen...Foo nghĩ mỗi người nhịn 1 câu..người này có cái này sai người kia có cái kia sai..FOo thì nhìn chung và khái quát mà nói là khi đã tạo ra cái topic này thì mọi người đã sai...sai ở đâu..mấy cái chuyện này không nên nói ở đây...mem như Foo thấy không sao vì bek chuyện..còn nếu mem mới nhìn vào rồi đánh giá về cách làm việc của Hà Gia Bảo...1 lần không thiện cảm thì mãi là thế thôi...rồi mai mốt sao..chưa kể đến liên quan nhiều thứ..rồi nếu về nghĩa thì người ta cũng đánh giá về em phần nào con người của em...

đặc biệt trong đây..em nhỏ nhất..anh thấy em nc nên zu chừng zu mực...không phải hùa nhau bắt nạt em hay gì..anh đứng cửa giữa từ lúc xảy ra đến lúc này...!..anh thấy mấy cái chuyện em đem ra nói không có gì là sai trái của Hà Gia Bảo hết..!..đánh giả 1 con người không phải chỉ đơn giản thế đâu em..!em không có thiện cảm rồi thì em mới nói thế thôi...chứ nếu là anh thì chắc chắn mọi chuyện cho qua hết..để tâm chi nếu em là người lớn..nhưng đặc biệt em ko người lớn..!nên chuyện nói lý lẽ chắc chắn em suy nghĩ không bằng mấy anh trong đây đâu...

nếu xét về Hà Gia Bảo thì cũng có phần không đúng..vì cũng là điều hành viên..thì ảnh giữ chức quản lý...nên lời nói cũng nên có chút gọi là ra quy quyền xí...điển hình không phải so sánh nhưng Foo thấy rõ ràng như anh KieuPhong đi hay là nhưng người dạng lớn tuổi khác...nói câu nào chắc câu đó..Foo rất nễ..thật tình là thế..!Foo nể tất cả các Mod hay Smod trong đây hết..vì làm chả được gì còn mệt..nhiều khi bị đem ra phê bình này nọ..

nếu em suy nghĩ thế..thì em hãy đứng ở cương vị của 1 mod em suy nghĩ đi..em muốn làm thử không..anh nghĩ không quá 15p đâu..:)...đơn giản vì cách suy nghĩ của em chưa tới thôi...!

giờ đơn giản là tất cả các topic liên quan vấn đề này del hết..để tránh tác hại xấu cho 4rum là 1..không gây bất hòa anh em là 2..muốn gì thì như nhatelecom nói đó...hẹn ra 1 quán nước nc...mà anh nghĩ Nghia em nên suy nghĩ lại đi...!đừng cố chấp quá...mình sống vì mọi người chứ đừng để mọi người xem mình như mọi..lớn rồi em sẽ hĩu thôi...!

đúng là trẻ con bồng bột là thế...haizz..............! http://emo.huhiho.com/set/milkbottle/26.gif

Hà Gia Bảo
26-05-2009, 12:34 AM
tại sao chỉ có 1 cái vấn đề này mà nói hoài ah..:(...Foo xen xí vào nhen...Foo nghĩ mỗi người nhịn 1 câu..người này có cái này sai người kia có cái kia sai..FOo thì nhìn chung và khái quát mà nói là khi đã tạo ra cái topic này thì mọi người đã sai...sai ở đâu..mấy cái chuyện này không nên nói ở đây...mem như Foo thấy không sao vì bek chuyện..còn nếu mem mới nhìn vào rồi đánh giá về cách làm việc của Hà Gia Bảo...1 lần không thiện cảm thì mãi là thế thôi...rồi mai mốt sao..chưa kể đến liên quan nhiều thứ..rồi nếu về nghĩa thì người ta cũng đánh giá về em phần nào con người của em...

đặc biệt trong đây..em nhỏ nhất..anh thấy em nc nên zu chừng zu mực...không phải hùa nhau bắt nạt em hay gì..anh đứng cửa giữa từ lúc xảy ra đến lúc này...!..anh thấy mấy cái chuyện em đem ra nói không có gì là sai trái của Hà Gia Bảo hết..!..đánh giả 1 con người không phải chỉ đơn giản thế đâu em..!em không có thiện cảm rồi thì em mới nói thế thôi...chứ nếu là anh thì chắc chắn mọi chuyện cho qua hết..để tâm chi nếu em là người lớn..nhưng đặc biệt em ko người lớn..!nên chuyện nói lý lẽ chắc chắn em suy nghĩ không bằng mấy anh trong đây đâu...

nếu xét về Hà Gia Bảo thì cũng có phần không đúng..vì cũng là điều hành viên..thì ảnh giữ chức quản lý...nên lời nói cũng nên có chút gọi là ra quy quyền xí...điển hình không phải so sánh nhưng Foo thấy rõ ràng như anh KieuPhong đi hay là nhưng người dạng lớn tuổi khác...nói câu nào chắc câu đó..Foo rất nễ..thật tình là thế..!Foo nể tất cả các Mod hay Smod trong đây hết..vì làm chả được gì còn mệt..nhiều khi bị đem ra phê bình này nọ..

nếu em suy nghĩ thế..thì em hãy đứng ở cương vị của 1 mod em suy nghĩ đi..em muốn làm thử không..anh nghĩ không quá 15p đâu..:)...đơn giản vì cách suy nghĩ của em chưa tới thôi...!

giờ đơn giản là tất cả các topic liên quan vấn đề này del hết..để tránh tác hại xấu cho 4rum là 1..không gây bất hòa anh em là 2..muốn gì thì như nhatelecom nói đó...hẹn ra 1 quán nước nc...mà anh nghĩ Nghia em nên suy nghĩ lại đi...!đừng cố chấp quá...mình sống vì mọi người chứ đừng để mọi người xem mình như mọi..lớn rồi em sẽ hĩu thôi...!

đúng là trẻ con bồng bột là thế...haizz..............! http://emo.huhiho.com/set/milkbottle/26.gif

OK!! với tư cách 1 mod em đứng ra xin lỗi và mong mọi người tha lỗi cho em đặc biệt là nghia

cfc_chelsea
26-05-2009, 12:56 PM
OK!! với tư cách 1 mod em đứng ra xin lỗi và mong mọi người tha lỗi cho em đặc biệt là nghia

Thế là xong rồi đó, mod Hà Gia Bảo đã xin lỗi mọi người, coi như là nhận lỗi, việc này rất tốt và cần thiết vì vậy Nghĩa hãy thôi cái trò hỏi han tới lui đi, hãy nhận lỗi và mọi bất đồng kết thúc, đừng để mọi người luôn nghĩ em là một người chẳng ra gì.

Trần Anh Duy
25-11-2009, 12:23 PM
TOPIC đã im lìm từ 26-05-2009 01:56 PM rồi.

raielclaire
20-12-2009, 09:05 AM
Tớ lập topic này.Sau đó bị move vào thùng rác+bị warn 100%.
http://www.rbvn.co.cc/forum/showthread.php?tid=4143&pid=51030#pid51030
Nội quy của diễn đàn

1. Không gửi các bài viết không có nội dung hoặc nội dung không liên quan đến chủ để thảo luận.
2. Không gửi các bài mang tính đả kích, khích bác, chỉ trích, nói xấu, dùng các từ ngữ không hay.
3. TUYỆT ĐỐI KHÔNG gửi các bài có nội dung liên quan đến ***, chính trị, tôn giáo, chính sách của Đảng và Nhà nước hoặc có nội dung không phù hợp với thuần phong mỹ tục của nước Việt Nam.
4.Không gởi những bài viết có liên kết hoặc kèm theo các tập tin chứa virus, keylogger, trojan, rootkit, *****, ??????s, bom mail ... hoặc cung cấp các mail list, công cụ spam email.
5.Không phát tán các liên kết trang web nhái, trang web Phishing .....
Và nội quy box:

1. Trong bài viết nếu bạn muốn chèn đường dẫn đến trang web khác hay đường dẫn download, trước hết bạn phải kiểm tra link có tồn tại hay không, có chứa virus hay không.
2. Không viết bằng tiếng nước ngoài do có thể gây khó hiểu cho người đọc hoặc nếu có viết thì phải dịch nghĩa từ đó ra.
3. Không lợi dụng forum để tuyên truyền văn hóa phẩm đồi trị, phát tán virus, trojan..., chống đối chính quyền, nhà nước, gậy mất trật tự an ninh xã hội...
4. Không chửi nhau, gây hấn trong forum bằng từ tục, thô thiển.
CÁC ĐIỀU KHÁC TRONG FORUM ĐÃ QUY ĐỊNH SẴN, MONG CÁC BẠN VUI LÒNG THỰC HIỆN THEO
Tớ thấy tớ chẳng vi phạm điểm nào thì vì sao lại bị warn?

ga xoay rubik
20-12-2009, 09:58 AM
Tớ lập topic này.Sau đó bị move vào thùng rác+bị warn 100%.
http://www.rbvn.co.cc/forum/showthread.php?tid=4143&pid=51030#pid51030
Nội quy của diễn đàn

1. Không gửi các bài viết không có nội dung hoặc nội dung không liên quan đến chủ để thảo luận.
2. Không gửi các bài mang tính đả kích, khích bác, chỉ trích, nói xấu, dùng các từ ngữ không hay.
3. TUYỆT ĐỐI KHÔNG gửi các bài có nội dung liên quan đến ***, chính trị, tôn giáo, chính sách của Đảng và Nhà nước hoặc có nội dung không phù hợp với thuần phong mỹ tục của nước Việt Nam.
4.Không gởi những bài viết có liên kết hoặc kèm theo các tập tin chứa virus, keylogger, trojan, rootkit, *****, ??????s, bom mail ... hoặc cung cấp các mail list, công cụ spam email.
5.Không phát tán các liên kết trang web nhái, trang web Phishing .....
Và nội quy box:

1. Trong bài viết nếu bạn muốn chèn đường dẫn đến trang web khác hay đường dẫn download, trước hết bạn phải kiểm tra link có tồn tại hay không, có chứa virus hay không.
2. Không viết bằng tiếng nước ngoài do có thể gây khó hiểu cho người đọc hoặc nếu có viết thì phải dịch nghĩa từ đó ra.
3. Không lợi dụng forum để tuyên truyền văn hóa phẩm đồi trị, phát tán virus, trojan..., chống đối chính quyền, nhà nước, gậy mất trật tự an ninh xã hội...
4. Không chửi nhau, gây hấn trong forum bằng từ tục, thô thiển.
CÁC ĐIỀU KHÁC TRONG FORUM ĐÃ QUY ĐỊNH SẴN, MONG CÁC BẠN VUI LÒNG THỰC HIỆN THEO
Tớ thấy tớ chẳng vi phạm điểm nào thì vì sao lại bị warn?

1st: cái link anh đưa die mất rùi còn đâu =.="
2nd: 4rum rubikvn mà anh đi quảng cáo nhưng vấn đề k liên quán j` đến rubik àh:-w

p/s:mà anhxtan nói thế chứ anh đã bị warn đâu #-o nếu bị thì anh còn cơ hội lên đây post bài àh :-t

Anhxtan
20-12-2009, 10:27 AM
Thứ nhất : topic của bạn không thuôc phạm vi "thư giãn"
Thứ hai: nếu tìm hiểu khoahocthanbi là thư giãn đi nữa thì 4rum này không phải là chỗ để bạn quảng cáo web

Chúng tôi, những người điều hành trang web này.........
Thứ ba: tại sao cứ phải nhắc đi nhắc lại 1 tên miền không vào được suốt cả bài post như muốn gây ấn tượng mời gọi mọi người click vào (nếu không muốn bị nghi ngờ là tuyên truyền virus trojan thì hơi bị khó àh)
Thứ tư: thành thật xin lỗi vì đã không ban nick ngay từ đầu mà mới chỉ warn 100% thôi

thân,

cuberbegin
22-02-2010, 07:59 PM
Nhắc lại câu anh Trần Đăng Duy nhé :D
TOPIC ĐÃ IM LÌM 2 THÁNG
Có lẽ ko còn ai có ý kiến gì về các mod.Mong BQT ngày càng chuyên nghiệp,khiến rubikvn vang danh thiên hạ(EM có nói nhảm ko :-/ )

maiduylinh
22-02-2010, 08:14 PM
em thấy các anh mod làm việc cực kì tốt không gì để mà nói nhưng còn vụ delete bài thì thẳng tay , không có chút linh động gì cả:D:D

Trần Anh Duy
22-02-2010, 09:24 PM
em thấy các anh mod làm việc cực kì tốt không gì để mà nói nhưng còn vụ delete bài thì thẳng tay , không có chút linh động gì cả:D:D

ý của bạn là gì?

nuocmat428
24-02-2010, 12:52 PM
mình có ý kiến về thái độ của các member trong 4rum đối với các new member , thường thì các new member khi mới tham gia vào 4rum sẽ còn nhiều thắc mắc ,bở ngỡ, nên không tránh được tình trạng các bạn lập box hỏi , xin ý kiến , vì thế nên khó tránh khỏi bị nghi spam , nhưng các member lâu năm trong forum cũng không vì thế mà có thái độ cứng ngắc dc như kiểu : " trong 4rum không có chắc năng search a' " ," sao bạn không tự search đi " , '" định spam ah' "v.v trả lời như thế sẽ gây phản cảm đối với các bạn mới gia nhập và các bạn ấy ễ nghĩ sao , thế nên chúng ta cần có thái độ cởi mở với các bạn mới như trả lời câu hỏi của các bạn đó bằng thái độ cởi mở rồi mới khuyên các bạn đó như thế sẽ tạo ấn tượng tốt hơn đối với forum chúng ta ( xem ra chả có chút thay đổi gì - mình cũng nản lắm rồi )

MrRubik123
19-04-2010, 07:40 PM
mình có ý kiến về thái độ của các member trong 4rum đối với các new member , thường thì các new member khi mới tham gia vào 4rum sẽ còn nhiều thắc mắc ,bở ngỡ, nên không tránh được tình trạng các bạn lập box hỏi , xin ý kiến , vì thế nên khó tránh khỏi bị nghi spam , nhưng các member lâu năm trong forum cũng không vì thế mà có thái độ cứng ngắc dc như kiểu : " trong 4rum không có chắc năng search a' " ," sao bạn không tự search đi " , '" định spam ah' "v.v trả lời như thế sẽ gây phản cảm đối với các bạn mới gia nhập và các bạn ấy ễ nghĩ sao , thế nên chúng ta cần có thái độ cởi mở với các bạn mới như trả lời câu hỏi của các bạn đó bằng thái độ cởi mở rồi mới khuyên các bạn đó như thế sẽ tạo ấn tượng tốt hơn đối với forum chúng ta ( xem ra chả có chút thay đổi gì - mình cũng nản lắm rồi )

mình cũng từng Spam như vậy " LẠ nước lạ cái" mà có biết j đâu! Từng bị Nói kiểu đó phải chi như "thangtm" nói " lúc đầu em cũng thế, mai mốt anh nhớ tìm kỉ rùi hả lập topic nha" phải chi các mod nói vvạy thì hay bik mấy!
*mình cũng ko trách các mod do căng thẳng do tính chất công việc*
Mà có lúc "Tìm kiếm" cũng chẳng tìm đc j!
** mong rằng 4orum ta ngày càng phát triển *** :X

rubikfan1996
20-04-2010, 03:40 PM
1. Cái này thì đúng 1 phần lỗi do các newbie chứ! Ko chịu tìm hiểu kĩ càng mà cứ hỏi đi hỏi lại...cứ tựa như dạy ai đo how to solve the rubik's cube cả tuần mới xong, rồi ngay sau đo đúng 1 tuần, "mày ơi tao lại quên rồi"....
Và đấy là chưa nói đến tình trạng "thôi chán rồi, ko chơi nữa đâu" đã tạo vô số nick clone trên 4rum, phản ánh ko đúng dân số các cubers trong 4rum, có ng` nói càng nhiều thì càng tốt. Nhưng nếu nhiều như thế này thì chẳng có gì là đáng tự hào cả! Còn các ma cũ đúng là nên cởi mở hơn 1 ít, giống anh......(tên toàn kí tự)....luôn luôn trả lời câu hỏi mem mới :) Tốt bụng ghê
2. Bây giờ nếu mod thấy bài viết nào ko đáng hỏi của những ng` 3 sao trở lên (vì cỡ này là quá đủ để tự search rồi), Del thẳng tay!!
3. Đồng ý với việc mod nên vui vẻ, tham gia các topic của ae thường xuyên hơn chút cho nó có tinh thần :)
4. Thấy bài mua bán hay chủ ý gì đó mà giải quyết xong xuôi hết rồi mà chỉ tốn có vài ba trang post--->Vứt vô thùng rác!

viet_brother
20-04-2010, 06:13 PM
mình nghĩ nên lập 1 cái topic tổng hợp các câu hỏi mà các mem mới thường hỏi. VD như: giải rubik ntn, làm sao để giải dưới 5s, bơm silicone thế nào....blah..blah...:-?

rubikfan1996
21-04-2010, 04:39 PM
mình nghĩ nên lập 1 cái topic tổng hợp các câu hỏi mà các mem mới thường hỏi. VD như: giải rubik ntn, làm sao để giải dưới 5s, bơm silicone thế nào....blah..blah...:-?

Thìa là box Nhập Môn rồi còn gì

luckyluck29
16-06-2010, 06:52 AM
Xin hỏi chức Friends of RubikVN là làm gì vậy

programmer_94
16-06-2010, 07:01 AM

cựu mod hoặc cựu admin. nói chung đã từng nằm trong BQT

trung_italy
16-06-2010, 07:03 AM

Nói chung group này không khác gì mem thường mấy ngoại trừ màu nick và được vào p` họp của BQT. :)

P/s: post sai box r` :)

KySiMuDen
11-08-2010, 05:13 PM
cho em hỏi tại sao nick atvhcm456 của em mới nói bậy 1 lần mà đã bị ban 7 ngày ko dc post bài trong khi các mem khác chỉ bị ban trên SB
p/s nick này nick mượn nha đừng có ban

vipxu_a7
11-08-2010, 05:39 PM
Cho em hỏi là nói từ "****" trên chatbox có bị ban nick ko ạ :|
Mong BQT trả lời cho em sớm

Bunz
11-08-2010, 05:40 PM
Có bị                         

Taylor Swift
11-08-2010, 06:09 PM
Không đồng ý với phúc licking về việc ban nick atvhcm456, e nó chỉ chửi bậy trên SB và chỉ chửi bậy đúng 1 lần, theo đúng luật thì e nó chỉ bị ban trên SB, đằng này phúc lại ban luôn nick e nó, thiết nghĩ quá bất công, bởi trước đây đã có nhiều trường hợp chửi bậy, chuyi73 thề trên SB nhưng chỉ bị ban nick trên SB 7 ngày, mọi người xem xét nào :|.

vipxu_a7
11-08-2010, 08:23 PM
Cho em hỏi là nói từ "****" trên chatbox có bị ban nick ko ạ :|
Mong BQT trả lời cho em sớm

Mong có câu trả lời sớm từ BQT ạ :|

nhox.blue
11-08-2010, 08:28 PM
Vâng. Mong có câu trả lời sớm từ BQT. hồi trước em cũng chỉ bị anh Nghialun ban có vài ngày thôi ạ>:D<. Em thấy trường hợp anh tinh vi quá vô lý

jackblk
11-08-2010, 08:55 PM
Không đồng ý với phúc licking về việc ban nick atvhcm456, e nó chỉ chửi bậy trên SB và chỉ chửi bậy đúng 1 lần, theo đúng luật thì e nó chỉ bị ban trên SB, đằng này phúc lại ban luôn nick e nó, thiết nghĩ quá bất công, bởi trước đây đã có nhiều trường hợp chửi bậy, chuyi73 thề trên SB nhưng chỉ bị ban nick trên SB 7 ngày, mọi người xem xét nào :|.

Đồng ý phúc_lichking đã làm sai. Mình thay mặt Phúc lift ban cho atvhcm456 và xin lỗi bạn ấy, tuy nhiên atvhcm vẫn phải nhận án ban 7 ngày trên SB.

o0ozu_mjo0o
11-08-2010, 09:56 PM
em nghĩ là mod thì nên tuỳ theo trườg hợp mà xử chứ cứ tính là spam thì có người spam rõ nhiều xog lại ko thì lại ko sao à
xog 1 t/g sau lại spam lại thì sao?
nhưg có người bị nhắc thì thôi là tốt:D ( ví dụ như em đây bị anh program doạ thì em thôi liền:D)
có ji` mong mod bỏ quá cho em:D

sleepy
21-08-2010, 08:37 AM
Hồi h ít khi dùng SB, mới sáng sớm, lên SB chia sẻ 1 chút, hàng đặt lâu chưa về, ức chế, mới lỡ kêu "bui`" 1 tiếng, hồi h nc với bạn bè, dùng có sao đâu, cũng bị quy vào tội "tiếng lóng"
Viết 1 câu, tự nhiên nó lặp lại 2 3 lần, cũng bị kêu spam.
Bị lỗi lặp đi lặp lại, thì gọi là spam, còn ngồi cả ngày trên đó, ghi toàn kí hiệu ...[[[[ ]] )) (((( .... ...///?? rồi alo ola 2 3 4 5 thì rất là nghiêm túc, không bị coi là spam đâu !!!
Không cảnh cáo, k thông báo, k biết bị ban mấy ngày, cứ thế mà ban cho sướng tay thôi.
Đó là cách làm việc của Friends of RubikVN nvt_zion sao. Ở ngoài đời k có quyền j, lên đây làm càng ah` !!!

Một buổi sáng đầy bức xúc !!!! X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(

Kevin Nguyen
21-08-2010, 10:12 AM
Xin sleepy vui lòng nêu rõ ai ghi các kí tự đặc biệt đó ra. Nói suông thì không ai giải quyết dùm được. Bạn sleepy nên biết rõ "bùi" là 1 thứ tiếng lóng và hiển nhiên là như thế, cả trẻ con cũng biết nó dùng để chỉ cái gì.
Về việc ban bạn mấy ngày, xin vui lòng vào topic "Danh sách các thành viên bị ban" để biết cụ thể.

sleepy
21-08-2010, 10:23 AM
Các ký tự đó, bây giờ nó vẫn còn ở trên SB đó, bạn Kevin vẫn có thể ra thấy mà, .. (( ] rồi alo ola đầy ra đấy, kuroshi , anhkhoi ... thiếu j
ở đây m k nói là mấy bạn đó đáng bị ban, nhưng các mod và Friends of RubikVN cần phải biết phân biệt đâu là lỗi của 4rum và đâu là spam có chủ ý, đừng có làm việc theo kiểu trẻ con đó.
Còn chuyện "bùi" hay cái j đi chăn nữa, đó là 1 phút bực dọc, mình lỡ lời, k tự del đc, các mod và Friends of RubikVN cần phải biết phân biệt cái nào cố ý và cái nào lỡ lời, nói thẳng ra là cần thiết thì nhắc nhở, rồi del cái tin nhắn "tiếng lóng" đó đi cho nó sạch mắt. Đừng có cậy quyền mà hở tí là ban hở tí là ban, chỉ biết ban cho sướng tay thôi, cho mọi ng biết mình là Friends of RubikVN.
Kevin làm việc, ban thì thông báo ngay ở 2pic kia, mình k nói, nhưng Nvt_zion ban cho sướng tay, rồi out mất, k thèm thông báo, thì đó là thái độ làm việc như thế nào !!! ???? Muốn ban mấy ngày cũng đc, mình rất ít khi dùng SB, nhưng làm j làm phải có thông báo và cảnh cáo cụ thể.[hr]
Công lý ở đâu !!!![-([-(:-w:-w:-<:-<#-o#-o

nvt_zion
21-08-2010, 11:38 AM
Dạ em lúc đấy em vừa mất điện anh sleep ơi :">, ko thông báo đc, nhưng mà em có nêu rõ lí do mà, chủ yếu là anh dùng tiếng lóng, có chủ ý chứ đâu có buột miệng đâu :-/, trên notice sếp Kev nêu to đùng mà :)

ga fi tiu
21-08-2010, 12:03 PM
thứ nhất, về phần lỗi forum làm cho bài viết bị nhân lên, mình lưu ý ban quản trị cần xem xét kĩ trước khi ban, tuy nhiên mình không nghĩ các mod và FOR nhìn mà không biết đâu là spam đâu là lỗi. vụ này xem như các mod cần rút kinh nghiệm

thứ hai: về chuyện chữ "bùi", bạn ntv_zion ban sleepy là đúng nguyên tắc, bạn có thể xả ở ngoài yahoo hay với bạn bè. nhưng ở đây là forum, bạn vô tình hay cố ý thì đó cũng là lỗi của bạn, nhân nhượng cho bạn ,những bạn khác sau này chửi bậy lại nói mình vô ý thì chẳng lẽ phải tiếp tục nhân nhượng sao? nói chung có nói bậy thì phải có ban, cái này ban quản trị luôn luôn kiên quyết. còn ntv_zion đã giải thích rồi là do mất điện nên chưa thông báo kịp.

thứ ba: mình thấy lời lẽ của bạn hơi quá đáng, đặc biệt là cái câu "ban cho sướng tay", bạn mới chỉ bị ban trên shoutbox thôi mà:) không phải muốn ban là ban đâu bạn, trước khi ban phải nghĩ đến chuyện ban hợp lí hay chưa nếu không sẽ chịu sự chống đối của người bị ban nữa.

vậy nhé.

sleepy
21-08-2010, 12:25 PM
Anh Gà nói zị thui em cũng xin lỗi, sáng bực, vì hồi h chả xuống SB, hôm nay xuống lại bị ban ngay sáng sớm.
Em cũng góp ý, nếu mấy mod thấy có ng nói "tiếng lóng" hay nói bậy j j đó, thì cũng nhắc nhở 1 lần, rồi xóa cái tin nhắn bậy đó đi thì ổn, nếu ng đó vẫn nói típ thì hãy ban, chứ cái này ban rầm rầm mệt quá, nói nhiều khi đang trớn nói, ai mà nhớ cái nào tiếng lóng hay nói vs bạn bè hay k. Nhắc nhở mà ng đó xin lỗi thì hãy xóa cái tin nhắn đó đi là xong. Chiện đó đơn giản, ai cũng cảm nhận đc.
Cần thiết tí em del mấy cái reply ở đây là êm, khỏi gây bất hòa. Luật thì luật nhưng phải có warning cho ngta biết mà suy nghĩ lại.
Cảm ơn anh Ga`

hoanghiep64
04-09-2010, 09:10 PM
sao em lại bị cấm chat trên sb
thế này là thế nào[hr]
nếu ban em thì phải thông báo cho em biết chứ
em chả biết gì vậy là sao

o0ozu_mjo0o
04-09-2010, 09:17 PM
sao em lại bị cấm chat trên sb
thế này là thế nào[hr]
nếu ban em thì phải thông báo cho em biết chứ
em chả biết gì vậy là sao

Bạn vào ĐÂY (http://rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=1578) để xem xem có tên ko nhé:|

hoanghiep64
04-09-2010, 09:28 PM
không thì em mới nói chứ anh .

hoanghiep64
06-09-2010, 04:48 PM
mọi việc xong rồi
lần sau anh kevin ban thì nói với em chứ

Ilove$
01-10-2010, 09:28 PM
Em muốn Rubikvn có 1 cái page trên facebook để tiện theo dõi những thông tin quan trọng được không ạ ?
Rất nhiều trang web khác hoạt động kiểu này.

p/s: em có post đúng chỗ ko nhỉ ? :|

programmer_94
01-10-2010, 09:29 PM
Em muốn Rubikvn có 1 cái page trên facebook để tiện theo dõi những thông tin quan trọng được không ạ ?
Rất nhiều trang web khác hoạt động kiểu này.

p/s: em có post đúng chỗ ko nhỉ ? :|

đúng box nhưng ko đúng 2pic :|

Mà cái này cũng hay đấy :D

Ilove$
03-10-2010, 12:25 PM
:)) Thế bao h có ạ ??
biết đc câu trả lời thì em thề ko bao h spam nữa:))

cupid
05-10-2010, 10:19 AM
cần thì em làm facebook cho :|

shinichi_1998
05-10-2010, 10:24 AM
cho em hơi. bị warm là bị gì vậy anh?

cupid
05-10-2010, 10:26 AM
bị warn là bị cảnh cáo, warn đến 100% là thành ban.

Rubik_NMN
05-10-2010, 10:27 AM

Có cái warning level bên dưới avatar của em đó

o0ozu_mjo0o
05-10-2010, 06:06 PM

warm là ấm áp em à
:-<
warn chứ :|
warn là cảnh cáo[hr]
em có ý kiến là ko nên xoá mất cái nút del post đi az:-<
để nếu member cảm thấy bài viết, 2pic ko tốt thì có thể tự xoá đi chứ ko cần chờ tới các mod:-<

vipxu_a7
07-10-2010, 08:00 PM
hết 7 ngày sao ko unban cho em

Mod kiểu j thế

anhkhoi159
07-10-2010, 08:02 PM
hết 7 ngày sao ko unban cho em

Mod kiểu j thế

ko thấy ID, ko unban dc anh ạ :|

Kevin Nguyen
07-10-2010, 08:11 PM
Bảo Trung Italy chỉnh lại cái link User Profile cho nó hiện User ID ra, không hiện ra biết gì mà unban.
Còn nữa, chú nói chuyện lại cho đàng hoàng nhé, không phải mình đúng là nói chuyện kiểu xóc hông như thế đâu.

vipxu_a7
07-10-2010, 08:17 PM
Thì lâu ko lên,ko biết nên bức xúc nói vậy thôi[hr]
Thì lâu ko lên,ko biết nên bức xúc nói vậy thôi[hr]
Thì lâu ko lên,ko biết nên bức xúc nói vậy thôi

tranmynhquan1991
07-10-2010, 08:24 PM
Thì lâu ko lên,ko biết nên bức xúc nói vậy thôi

anh mở cho chú mày rồi đấy

yolkstar
07-10-2010, 08:55 PM
ghét nhất cái tay tranminhquan1991, còn về lý do thì xin phép, mình không muốn nói vì sợ ăn đạn

programmer_94
07-10-2010, 08:58 PM
ghét nhất cái tay tranminhquan1991, còn về lý do thì xin phép, mình không muốn nói vì sợ ăn đạn

nếu lý do chính đáng gì lấy đạn đâu ra mà ăn

gaconvn
07-10-2010, 09:02 PM

nếu lý do chính đáng gì lấy đạn đâu ra mà ăn

nếu lí do đó chấp nhận được thì sẽ không ăn đạn, còn ngược lại thì không chỉ anh Quân cho bạn ăn đạn đâu =.=

Anh Quân có điểm nào đáng ghét nào :-?

p0ywave
07-10-2010, 09:07 PM
Ngoại trừ điểm hôm trước trả lại mình 1 tờ pôlime bị vẽ bậy thì k tìm dc
Hát " hay " này

vuaquyen92
07-10-2010, 09:10 PM

Chắc vì vụ anh quân dìm hàng mem mới hả :)) =))
tính anh ấy thoải mái vui vẻ ko quá nghiêm túc như smod hay admin đâu :))

tranmynhquan1991
07-10-2010, 09:22 PM
Ngoại trừ điểm hôm trước trả lại mình 1 tờ pôlime bị vẽ bậy thì k tìm dc
Hát " hay " này

anh ko để ý , sao chú ko khiếu nại ngay để anh trả tờ khác :|

@yolkstar : ko hiểu làm gì phật ý bác mà bác căm thù em kinh thế :|

atvhcm456
07-10-2010, 09:31 PM
kiểu này là ghen tị với tài ca hát của anh Quân rồi :))

GunNhox
24-10-2010, 05:44 PM
Xin hỏi Fuk là gì mà ban tôi :-? .... viết tắt từ Phúc thôi mà :-? nhảm vãi lọ :-<

phuc_lichking
24-10-2010, 05:54 PM
http://img1-photo.apps.zing.vn/upload/original/2010/10/24/17/53/1287917604425873528_574_574.jpg
Bik ngay sẽ lên đây post. Bằng chứng đây nhá.

The_Death
24-10-2010, 05:57 PM
Xin hỏi Fuk là gì mà ban tôi :-? .... viết tắt từ Phúc thôi mà :-? nhảm vãi lọ :-<

ủng hộ gunhox>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

GunNhox
24-10-2010, 06:07 PM
http://img1-photo.apps.zing.vn/upload/original/2010/10/24/17/53/1287917604425873528_574_574.jpg
Bik ngay sẽ lên đây post. Bằng chứng đây nhá.

Tôi có hỏi bằg chứg đâu ... nhưg như thế thì có gì quá đáng kô ? Ống atv cũng nói lóng "súg" kia kìa sao kô ban đi .... nhảm :-<

o0ozu_mjo0o
24-10-2010, 06:08 PM
thôi unban cho anh ý đi anh phúc à
anh hơi nóng tính thế

atvhcm456
24-10-2010, 06:09 PM
gun ko phải súng chứ là gì :| a có nói từ súng nghĩa bậy đâu :|

GunNhox
24-10-2010, 06:11 PM
gun ko phải súng chứ là gì :| a có nói từ súng nghĩa bậy đâu :|

Em kô đá xoáy anh .... tất cả mọi ng` đều hiểu anh nói "súng" nghĩa là gì mà ... đúg kô ? Em chỉ bảo thế thôi .... anh em đag đùa tự nhiên ban ...

p/s: Id : 8513

phuc_lichking
24-10-2010, 06:16 PM
có mình bạn hiểu thôi,làm như ai cũng hiểu như bạn vậy. Không muốn mích lòng,nhưng gặp ai cũng phải vậy,nếu anh atv chửi như vậy mình cũng ban,mình đã bị chỉ trích một lần việc này,và không muốn lặp lại vết xe đổ đó,nên khá là (nói sao nhỉ:D) nới lỏng cho các bạn nói chuyện trên SB chứ không như ông Kev. đã từng có nhiều trường hợp như của bạn bị ban.

GunNhox
24-10-2010, 06:20 PM
có mình bạn hiểu thôi,làm như ai cũng hiểu như bạn vậy. Không muốn mích lòng,nhưng gặp ai cũng phải vậy,nếu anh atv chửi như vậy mình cũng ban,mình đã bị chỉ trích một lần việc này,và không muốn lặp lại vết xe đổ đó,nên khá là (nói sao nhỉ:D) nới lỏng cho các bạn nói chuyện trên SB chứ không như ông Kev. đã từng có nhiều trường hợp như của bạn bị ban.

Kô lẽ tất cả đều thiểu năg như ông nghĩ ? Tôi chắc 100% là ai cũng hiểu anh atv nói gì ...

Mad
24-10-2010, 06:36 PM
;));)) thôi thôi, có j đâu thiểu mới cả kô thiểu;)) nói chung là theo mình thấy thì hình như ông atv kia cũng dùng từ nhậy cảm nhưng mà đọc kĩ cũng thấy bt, mà em gunnhox cũng nói bt mà nếu theo em ý fuk là viêt tắt của phúc/:)

o0ozu_mjo0o
24-10-2010, 06:41 PM
tố cáo lecuong9691213 chửi em

youreally
24-10-2010, 06:43 PM
đùa quá hóa to chuyện :|..................

atvhcm456
24-10-2010, 07:12 PM
:| bọn này hôm nay cò chuyện gì mà xoáy nhau liên tục vậy 3 chú blue lecuong với zu mi gặp nhau ko hòa thuận dc àh

nhox.blue
24-10-2010, 07:13 PM
:| bọn này hôm nay cò chuyện gì mà xoáy nhau liên tục vậy 3 chú blue lecuong với zu mi gặp nhau ko hòa thuận dc àh

Chẳng qua không biết sao nay thằng cường nó ko nhẫn mấy mà em ghét cái giọng điệu thằng zu mì chảnh quá thôi :)):)):))

lovelyboy1712
24-10-2010, 07:15 PM
có khi mod phải để 1 trong 3 ng on sb thôi,ng này ko thì thôi người kia,po tay mỗi người nhường nhau 1 câu thì có j đấu??

detucuatazaca97
24-10-2010, 07:21 PM
có khi mod phải để 1 trong 3 ng on sb thôi,ng này ko thì thôi người kia,po tay mỗi người nhường nhau 1 câu thì có j đấu??

thì cứ để nhường thôi chứ để onl off thế khác gì bạ ban 4ever đâu :|
có em thì mọi chuyện xong tuốt ;))
nhân tiện cho em hỏi: sàm sỡ có phải từ bậy không :|

The_Death
24-10-2010, 10:57 PM
không đồng ý với bạn Phúc, nếu bạn cho rằng chỉ có gun nhox hiểu súng theo tiếng lóng thì tại sao gun nhox( hoặc tôi) lại không có quyền hiểu fuk là Phúc nhỉ, hay là chỉ có mình bạn hiểu từ fuk theo nghĩa khác, nói tóm lại là trong việc này cả gun nhox và cả phúc đều sai:|, mỗi người xin lỗi nhau 1 câu thì có sao đâu>:D<

GunNhox
24-10-2010, 11:03 PM
không đồng ý với bạn Phúc, nếu bạn cho rằng chỉ có gun nhox hiểu súng theo tiếng lóng thì tại sao gun nhox( hoặc tôi) lại không có quyền hiểu fuk là Phúc nhỉ, hay là chỉ có mình bạn hiểu từ fuk theo nghĩa khác, nói tóm lại là trong việc này cả gun nhox và cả phúc đều sai:|, mỗi người xin lỗi nhau 1 câu thì có sao đâu>:D<

Tôi có sai gì đâu .... a e đag đùa với nhau mà .... tự nhiên ông ấy lên cơn sĩ mới ban tôi đấy chứ

detucuatazaca97
26-10-2010, 07:06 PM
cho em hỏi là tại sao thành viên tuantu94 lại được lên làm FOR vậy, không có thông báo nào cả :-??
thậm chí nhiều mod còn thắc mắc

atvhcm456
26-10-2010, 07:51 PM
cho em hỏi là tại sao thành viên tuantu94 lại được lên làm FOR vậy, không có thông báo nào cả :-??

hacker chuyên nghiệp đó em =))

o0ozu_mjo0o
27-10-2010, 04:57 PM

hacker chuyên nghiệp đó em =))

thật à:-ss
nhìn thấy tên này mấy lần roài nhưg sao lại đc lên làm FOR trc' cả em là sao nhỉ:-s

GunNhox
27-10-2010, 05:07 PM
3 ngày rồi ..... unban tôi cái :|

atvhcm456
28-10-2010, 04:46 PM
a kev cho a hỏi tại sao em bị ban trên SB vậy a em có chửi bậy gì đâu thậm chí 1 từ ngữ bậy bạ chửi thề chửi tục em còn chưa nói ra mà

detucuatazaca97
28-10-2010, 04:48 PM
a kev cho a hỏi tại sao em bị ban trên SB vậy a em có chửi bậy gì đâu thậm chí 1 từ ngữ bậy bạ chửi thề chửi tục em còn chưa nói ra mà

anh nói chuẩn :D

Kevin Nguyen
28-10-2010, 04:50 PM
Chú chửi anh mấy lần rồi, anh tha, hôm nay chửi nữa, có thể nói anh "ngứa tay ban chơi" đấy. Còn chửi gì àh, tự hỏi mình đi rồi anh hẳn post lại em chửi anh cái gì nhé.

atvhcm456
28-10-2010, 04:54 PM
vậy a tự hỏi lại a xem a có đụng tới em với gunnhox trước ko nhé

GunNhox
28-10-2010, 04:54 PM
Chú chửi anh mấy lần rồi, anh tha, hôm nay chửi nữa, có thể nói anh "ngứa tay ban chơi" đấy. Còn chửi gì àh, tự hỏi mình đi rồi anh hẳn post lại em chửi anh cái gì nhé.

Vậy em chửi anh cái gì ??? Mà anh ban ? Em nói trúng tim đen anh rồi anh ban em à ? Tiếc là anh kịp prune kô thì có chứg cớ rõ ràng anh kô thể chối. Em chỉ kịp chụp phần đầu của đoạn hội thoại ... em mà chụp đc đoạn còn lại thì anh kô còn là anh nữa đâu Kev ạ ... có 2 ng` có thể làm chứng là anh sai đó là Recca và nhox.blue

Qua đoạn trên có thể thấy em chưa đụng vào anh nhé .... tự nhiên anh nói thêm thằg GunNhox

Kevin Nguyen
28-10-2010, 04:57 PM
Sao em không chụp khúc trên nữa :)), chụp hết đi rồi hẳn post lên, chụp được khúc anh chửi em với atvhcm456 thì anh nói sao lại :)).

atvhcm456
28-10-2010, 04:58 PM
xin lỗi a nha do a nói trước thì tụi em mới nói lại

GunNhox
28-10-2010, 04:58 PM
Sao em không chụp khúc trên nữa :)), chụp hết đi rồi hẳn post lên, chụp được khúc anh chửi em với atvhcm456 thì anh nói sao lại :)).

Tại vì anh hèn .. anh k dám để em chụp lên cho mọi ng` xem mà anh Prune ngay lập tức .... anh hèn lắm Kevin ạ ... anh k đáng đc làm mod ... đoạn sau có thể hỏi Recca và nhox.blue ... anh chắc k quên đc ngay đâu .... đừng hỏi em là đoạn sau ntn .... anh k dám nhận thì quá hèn

Kevin Nguyen
28-10-2010, 05:01 PM
Ai đụng chạm ai trước hả atvhcm456, nghĩ lại xem ai đụng chạm ai trước. Chú đá xoáy chửi anh bệnh tâm thần 2, 3 ngày nay anh không ban, hôm nay phải ban cho chừa.

o0ozu_mjo0o
28-10-2010, 05:03 PM
sao mà lại đánh chửi nhau như thế này
ko hòa giải đc à:-<
nguyên nhân đầu là ntn
chả hỉu sao nữa:|

detucuatazaca97
28-10-2010, 05:07 PM
em thấy từ hồi kevin lên quản lý SB thì có rất nhiều mem bất bình về việc quản lý, không biết có nên đổi mod khác không :-?

GunNhox
28-10-2010, 05:07 PM
Ai đụng chạm ai trước hả atvhcm456, nghĩ lại xem ai đụng chạm ai trước. Chú đá xoáy chửi anh bệnh tâm thần 2, 3 ngày nay anh không ban, hôm nay phải ban cho chừa.

ANh đừng đánh trống lảg nữa thế vụ của em thì ai sai ? Em chửi anh lúc nào ? Chửi như thế nào ?

atvhcm456
28-10-2010, 05:08 PM

vậy thì em xin lỗi anh nha tại hôm qua có thằng Koolcuber nào đó nói nó là người nước ngoài thế là lập tức a nói koolcuber là terrorist chú ấy nói lại rằng
this forum is a mess rồi bỏ đi nên em thấy "ngứa" quá mới xoáy a 1 câu cho đỡ tức

Kevin Nguyen
28-10-2010, 05:10 PM
Không phải 1 hôm qua, mà là mấy lần rồi. Không nhớ thì anh nhắc em đó.

atvhcm456
28-10-2010, 05:12 PM

vậy thì em xin lỗi a lần 2 nha em ko biết em nói gì mà hầu hết các mem trên sb đều thấy a sai vậy nhỉ
p/s nói thật với a là em biết a ưa em và em cũng chẵng ưa dc người như a ghét ai là kiếm chuyện ban đủ trò sau đó lại xóa đi vết tích thậm chí ko ghi lại ID để tụi em chết đứng ở đó ko bao giờ dc unban

GunNhox
28-10-2010, 05:13 PM

Em chửi ntn ? Sao lúc đấy a kô ban luôn đi ? Để hôm nay em nói trúng tim đen anh anh k xoáy lại đc nên ban em vô tội vạ 8-} lại còn prune đi nữa ... lấy lý do là tiện trao đổi .... ngụy biện .... sao k để em chụp lại n~ gì a và e nói với nhau ..... a sai thì nhận đi ... con trai k nên hèn như thế đâu =) ...

Kevin Nguyen
28-10-2010, 05:15 PM
Để Mod vào nói thêm đi, có mình mình nói không nổi (:| nguyên 1 đám 4 5 đứa cùng nhau chống 1 người đâu, mod vào giải quyết cho nhanh.

atvhcm456
28-10-2010, 05:17 PM
Để Mod vào nói thêm đi, có mình mình nói không nổi (:| nguyên 1 đám 4 5 đứa cùng nhau chống 1 người đâu, mod vào giải quyết cho nhanh.

thôi a đừng có đánh trống lảng làm chuyện sai giải quyết không được là đổ cho mod khác giải quyết àh
cho em hỏi a còn nhớ ID của em và gunnhox là gì ko vậy

Kevin Nguyen
28-10-2010, 05:19 PM
Hình như quên thêm comment khi ban, phải 8973 với 8513 không nhỉ.

GunNhox
28-10-2010, 05:19 PM

thôi a đừng có đánh trống lảng làm chuyện sai giải quyết không được là đổ cho mod khác giải quyết àh
cho em hỏi a còn nhớ ID của em và gunnhox là gì ko vậy

Kevin quá vô trách nhiệm ...

atvhcm456
28-10-2010, 05:21 PM
Hình như quên thêm comment khi ban, phải 8973 với 8513 không nhỉ.

vô tình quên comment hay là do ko muốn ghi để tụi em bị ban luôn nhỉ
có 1 vài mem nữa cũng bị trường hợp tương tự như phong96 tới bây giờ vẫn chưa dc unban

Kevin Nguyen
28-10-2010, 05:24 PM
Vào trong cái Setting thì biết chứ gì (:|, chú không biết thì đừng nói, miễn sao biết unban cho chú là được. Còn thằng phong96 thì không biết, ai ban nó thì hỏi người ấy.

atvhcm456
28-10-2010, 05:26 PM
Đã ban gaconvn, phong96, Yukito, atvhcm456 trên ShoutBox. Thời hạn: gaconvn, Yukito, atvhcm456 2 ngày, phong96 7 ngày. Lí do: spam
07-09-2010 01:18 PM
người ban Kevin Nguyễn

Kevin Nguyen
28-10-2010, 05:28 PM
Cái đó unban rồi, lúc sau ai ban nữa không biết. (:|, nói cho em biết, anh vào xem box đó từng ngày đó.

GunNhox
28-10-2010, 05:32 PM
Cái đó unban rồi, lúc sau ai ban nữa không biết. (:|, nói cho em biết, anh vào xem box đó từng ngày đó.

Thế bh anh có thả em kô ? Kô thì hãy cho 1 lý do chính đáng 8-| .... em nghĩ anh nh` tội hơn em đấy Kev à .... tội gì tự anh biết... em nói ra thì anh sẽ lại chối phăng đi vì đã prune mất rồi

Kevin Nguyen
28-10-2010, 05:33 PM
Chuyện của chú để mod vào thêm rồi nói. Còn chuyện của thằng atvhcm456 nhất quyết không tha.

empty1234
28-10-2010, 05:35 PM
Mệt với mấy người quá cơ.
Cãi nhau toàn chuyện không đâu =.="
Bắt tay giảng hòa được rồi đấy.

atvhcm456
28-10-2010, 05:37 PM
ko tha thì tùy a ai sai thì người đó tự biết em ko nói nhiều với mấy người cổ hữu nghĩ lúc nào mình cũng làm đúng hết mấy người đó cãi ngang lắm
P/s sao a ko nghĩ về thái độ của a ngày hôm qua và lúc này nhỉ, a có hơn gì em đâu thậm chí còn thua nữa đấy

vuaquyen92
28-10-2010, 06:29 PM
Xem ra có cái SB mà mọi người cứ không chịu dung hòa nhỉ, ít ra cũng phải biết nhường nhau tí chứ

Về phần mem: nên tôn trọng ý kiến của mod SB kev, nếu bị ban thì nhìn lại xem mình có mắc lỗi không, nếu có thì trật tự+ im lặng chịu phạt chứ không phải bới móc tội người khác rồi làm um lên.

Về phần mod: trước đấy anh cũng đã mấy lần nhắc thằng phuc_lich là SB do kev quản lí nhưng xem ra chú cứ thích dính vào, cho dù nó có vi phạm thì chỉ được phép tố cáo chứ không được phép ban. Nếu lần sau bất kì mod nào làm quyền trên SB mình sẽ warn 50%
Còn về phần kev, anh thấy mọi việc em làm là ổn anh ko có ý kiến gì, nhưng em nên chú ý phần phát ngôn của mình vì đã là mod SB nên phải làm gương.

Nói chung là cái vụ này nên chấm dứt luôn đi nếu còn tiếp tục mình sẽ đề nghị dẹp luôn cái SB thế là xong. CHỉ vì cái SB mà lắm chuyện thì tốt nhất là thà không có còn hơn

GunNhox
28-10-2010, 06:50 PM
Xem ra có cái SB mà mọi người cứ không chịu dung hòa nhỉ, ít ra cũng phải biết nhường nhau tí chứ

Về phần mem: nên tôn trọng ý kiến của mod SB kev, nếu bị ban thì nhìn lại xem mình có mắc lỗi không, nếu có thì trật tự+ im lặng chịu phạt chứ không phải bới móc tội người khác rồi làm um lên.

Về phần mod: trước đấy anh cũng đã mấy lần nhắc thằng phuc_lich là SB do kev quản lí nhưng xem ra chú cứ thích dính vào, cho dù nó có vi phạm thì chỉ được phép tố cáo chứ không được phép ban. Nếu lần sau bất kì mod nào làm quyền trên SB mình sẽ warn 50%
Còn về phần kev, anh thấy mọi việc em làm là ổn anh ko có ý kiến gì, nhưng em nên chú ý phần phát ngôn của mình vì đã là mod SB nên phải làm gương.

Nói chung là cái vụ này nên chấm dứt luôn đi nếu còn tiếp tục mình sẽ đề nghị dẹp luôn cái SB thế là xong. CHỉ vì cái SB mà lắm chuyện thì tốt nhất là thà không có còn hơn

Anh kô hiểu việc nên mới nói như thế .... thôi coi như chưa có gì xảy ra ... vậy unban em và atv đi .... nếu kô thì em kô phục đâu vì trong chuyện này em kô hề có tội

lovelyboy1712
28-10-2010, 06:51 PM
em nghĩ nên đóng SB.
SB là nơi để nc vs nhau chứ ko phải cãi nhau như thế này. 3 hôm trc on thấy đã cãi nhau rồi . ko ai chịu nhường ai cả.
Em đề nghị đóng sb.
Hết

detucuatazaca97
28-10-2010, 06:55 PM
theo em nên có 2 lựa chon:
1. đóng cửa SB cho nó xong đi hết lằng nhằng
2. Thay bằng 1 mod khác được nhiều người ủng hộ hơn rồi cãi vã sẽ giảm

vuaquyen92
28-10-2010, 07:07 PM
1. Đóng SB (ý kiến này anh ủng hộ)

2. Thay mod (ý kiến không ủng hộ)

Bởi vì đã là mod SB không phải lúc nào mem cũng ủng hộ (cứ ban nhiều thì ủng hộ sao được), chưa kể mod cũng có đôi lúc mắc sai lầm. Chính vì vậy, anh không đồng ý thay mod

Còn vụ đóng SB thì anh hoàn toàn ủng hộ, nếu như các mem ko chịu nhường nhịn nhau. CÒn nếu cứ kiểu bị ban mà lên đây làm ầm rồi kêu unban xí xóa thì tốt nhất cứ đóng SB vì làm thế chả khác nào vừa đấm vừa xoa cả.

Những mem không phục thì rút kinh nghiệm lần sau nói chuyện nếu phát ngôn linh tinh trêu đùa nhau thì phải nói rõ là đùa còn không cứ theo luật mà xử.

GunNhox
28-10-2010, 07:08 PM

Bởi vì đã là mod SB không phải lúc nào mem cũng ủng hộ (cứ ban nhiều thì ủng hộ sao được), chưa kể mod cũng có đôi lúc mắc sai lầm. Chính vì vậy, anh không đồng ý thay mod

Còn vụ đóng SB thì anh hoàn toàn ủng hộ, nếu như các mem ko chịu nhường nhịn nhau. CÒn nếu cứ kiểu bị ban mà lên đây làm ầm rồi kêu unban xí xóa thì tốt nhất cứ đóng SB vì làm thế chả khác nào vừa đấm vừa xoa cả.

Những mem không phục thì rút kinh nghiệm lần sau nói chuyện nếu phát ngôn linh tinh trêu đùa nhau thì phải nói rõ là đùa còn không cứ theo luật mà xử.

Anh có bh dùng SB đâu mà lại chẳg ủng hộ. Tại vì đóng cũng chẳg ảnh hưởng đến anh. SB là lý do em onl 4rum nhiều hơn bt.

tuantu94
28-10-2010, 07:15 PM
Cái shoutbox thực sự là một phần quan trọng của forum, rất nhiều người vào forum có khi chỉ để được tán gẫu qua cái shoutbox đó.
Nói thật thì nhiều lúc thấy Mod kevin khá cửa quyền.

nhox.blue
28-10-2010, 07:19 PM
Em ủng hộ anh Gun và anh Tuantu đó . SB rất quan trọng

lovelyboy1712
28-10-2010, 07:23 PM
Cái shoutbox thực sự là một phần quan trọng của forum, rất nhiều người vào forum có khi chỉ để được tán gẫu qua cái shoutbox đó.
Nói thật thì nhiều lúc thấy Mod kevin khá cửa quyền.

Em ủng hộ anh Gun và anh Tuantu đó . SB rất quan trọng

Nếu thấy bó quan trọng vs mọi người thì phải biết nhường nhau mỗi người 1 câu chứ.đc đà là lại loạn lên.thấy mọi người nó khó nhau thì vào mà can ,chứ sao cũng nhảy vào nói cùng.làm thế thì rất dễ gây mất đoàn kết.\
Nói chung mình ủng hộ đóng SB.ai muốn nc j thì add đi 1 cái room trong y!.m.thick nói j thì nói đỡ bị ban nick

Hà Gia Bảo
28-10-2010, 07:30 PM
..........Chà lâu rồi không vô lại forum nhiều chuyện xảy ra với cái shout box nhỉ............. mỗi người nhường nhau một ít có chết ai đâu nào >:D<, làm mod không có dễ đâu, làm đâu có lấy dc cái gì đâu, đâu có ích lợi gì đâu? còn bị người ta chữi với hiểu lầm........

atvhcm456
28-10-2010, 07:33 PM

mod mắc sai lầm thì mod phải sửa chứ vậy sao cứ đổ cho mem
mod ban đúng thì mem có nói gì ko
câu trên rõ ràng đang bào chữa cho mod và đổ lỗi 100% cho mem rồi còn gì nữa

GunNhox
28-10-2010, 07:37 PM
..........Chà lâu rồi không vô lại forum nhiều chuyện xảy ra với cái shout box nhỉ............. mỗi người nhường nhau một ít có chết ai đâu nào >:D<, làm mod không có dễ đâu, làm đâu có lấy dc cái gì đâu, đâu có ích lợi gì đâu? còn bị người ta chữi với hiểu lầm........

Chính vì lâu rồi kô vào nên anh kô biết .... nên anh kô thể nói anh Kev bị hiểu nhầm ........ anh ấy đã prune chứng cứ rồi .... hèn kô chịu đc .... h kô có = chứg nên k làm gì đc .... hỏi mem sai chỗ nào thì đánh trống lảng vì biết lỗi 100% trog chuyện vừa rồi là của mình .... cứg lưỡi rồi .... :-j .... chán ... bh mà bị oan anh có ức kô ? Nhất là khi anh đúng và ng` kia sai hoàn toàn

Kevin Nguyen
28-10-2010, 07:48 PM
:)), thôi, không dám nói chuyện với công tử nhà giàu được ba mẹ cưng chiều nên chuyện láo toét là không thể tránh được :))

GunNhox
28-10-2010, 07:49 PM
:)), thôi, không dám nói chuyện với công tử nhà giàu được ba mẹ cưng chiều nên chuyện láo toét là không thể tránh được :))

Lại 1 lần nữa hắn đánh trống lảng

Kevin Nguyen
28-10-2010, 07:51 PM
Chà chà, đừng để phải lôi cha mẹ vào nói thế mà còn gông họng lên cãi chứ, tội lỗi lắm đó. :((

nhox.blue
28-10-2010, 07:51 PM

còn chưa biết ai prune trong lúc người ta chưa kịp chụp ảnh làm bằng chứng đâu:|X-( đừng có .. nữa anh

Kevin Nguyen
28-10-2010, 07:53 PM
Thôi chú cũng im đi, ban là 1 hình phạt, chú dể cho 1 đám lố nhố vào sử dụng nick mình mà không hề hay biết. Chưa ban là may lắm cho chú. Anh xét thấy người dùng không phải chú nên tha. Chú không có phận sự trong chuyện này thì im đi. Còn muốn làm chứng, xin thưa, chừng nào người ta cần tới nhân chứng, đối chất rồi tới chú.

atvhcm456
28-10-2010, 07:54 PM

thôi nha vừa phải thôi đó đừng có xoắn đểu kiểu mất dạy đó nha a

GunNhox
28-10-2010, 07:54 PM
Thôi chú cũng im đi, ban là 1 hình phạt, chú dể cho 1 đám lố nhố vào sử dụng nick mình mà không hề hay biết. Chưa ban là may lắm cho chú. Anh xét thấy người dùng không phải chú nên tha. Chú không có phận sự trong chuyện này thì im đi. Còn muốn làm chứng, xin thưa, chừng nào người ta cần tới nhân chứng, đối chất rồi tới chú.

Cái thằg vừa cm ở nik blue k phải Blue mà là Cường .... lúc đấy blue kô onl .... anh cũng k có quyền gì bắt nó im cả .... anh sai kô nhận là hèn lắm

Kevin Nguyen
28-10-2010, 07:57 PM
Tôi nói tôi không sai là quyền của tôi, cũng như chú nói chú không sai là quyền của chú. Nói chuyên sao đừng để mất tình bạn bè anh em nhé. Nếu mất rồi thì tôi không có kiểu nói chuyện thế này với chú đâu. Tôi ban thẳng tay trên forum đó x-(

GunNhox
28-10-2010, 07:59 PM
Tôi nói tôi không sai là quyền của tôi, cũng như chú nói chú không sai là quyền của chú. Nói chuyên sao đừng để mất tình bạn bè anh em nhé. Nếu mất rồi thì tôi không có kiểu nói chuyện thế này với chú đâu. Tôi ban thẳng tay trên forum đó x-(

Vậy anh unban em đi .... anh nói anh kô sai ... anh chứng minh đi ... có ng` làm chứng nhé .... anh gây với em trc ... em k chửi lại chỉ nói mỗi lần anh onl thấy e trên SB lại lôi cái chuyện mỗi ngày e tăg thêm 1 t? ra để kêu em bệnh , khìn rồi nọ kia. E bảo a ngứa tay thôi mà a ban em ... xong prune đi ... anh chứg minh đi

Kevin Nguyen
28-10-2010, 08:00 PM
Tôi đã bảo hỏi anh Quyền ấy, đừng hỏi tôi. Bây giờ chờ ảnh trả lời đi :-l

Kevin Nguyen
28-10-2010, 08:04 PM
Dĩ nhiên là không, hiểu sai thì đừng có nói. Chuyện nó láo toét không liên quan đến ba má nó, chỉ là do cưng quá nên nó học thói xấu bên ngoài mà mang ra láo toét với người lớn. Đây là chửi người làm cho nó trở nên láo toét ấy.

sun123
28-10-2010, 08:08 PM
bình tĩnh đã , càng nói càng nặng lời , lớn hết rồi , có gì từ từ nói , coi chừng mất hoà khí

Kevin Nguyen
28-10-2010, 08:08 PM
Sai là sai thế nào nhỉ? Ai cũng nói mình đúng, lỡ không phải tôi sai mà là nó sai thì sao. Nó vẫn nói nó đúng, thì tôi, tôi cũng có cái quyền nói TÔI ĐÚNG và các người đừng có hùa nhau mà chống lại tôi.

GunNhox
28-10-2010, 08:10 PM
Sai là sai thế nào nhỉ? Ai cũng nói mình đúng, lỡ không phải tôi sai mà là nó sai thì sao. Nó vẫn nói nó đúng, thì tôi, tôi cũng có cái quyền nói TÔI ĐÚNG và các người đừng có hùa nhau mà chống lại tôi.

Vậy tại sao anh lại phải prune đi mà kô để cho em chụp hình pót lên đây ? K có lửa làm sao có khói

Kevin Nguyen
28-10-2010, 08:13 PM
Những người đó đã có thành kiến với tôi, bao gồm chú lecuong9691213 đây, thành ra việc họ hùa theo chống lại tôi là chuyện đương nhiên. Còn việc prune àh, các chú cứ nói tôi huỷ bằng chứng, thế thì bằng chứng đâu chú nói thôi huỷ bằng chứng. Tại sao lúc cãi nhau ác chú không chụp lại đi rồi mang kiện, đợi tôi prune rồi hùa nhau nói?

GunNhox
28-10-2010, 08:15 PM
Những người đó đã có thành kiến với tôi, bao gồm chú lecuong9691213 đây, thành ra việc họ hùa theo chống lại tôi là chuyện đương nhiên. Còn việc prune àh, các chú cứ nói tôi huỷ bằng chứng, thế thì bằng chứng đâu chú nói thôi huỷ bằng chứng. Tại sao lúc cãi nhau ác chú không chụp lại đi rồi mang kiện, đợi tôi prune rồi hùa nhau nói?

Lúc em vừa nói cứ chờ đấy , để em chụp rồi pót lên xem ai sai ai đúng ... vừa dứt lời anh prune luôn ... em chỉ kịp chụp trang đầu .....

Kevin Nguyen
28-10-2010, 08:16 PM
Không đọc àh, tôi bảo sao vừa thấy không chụp lại làm bằng chứng đi, dĩ nhiên là nhanh hơn tôi prune rồi. Giờ còn hỏi sao tôi prune :)). Nếu tôi nói tôi làm mod, tôi thấy SB loạn quá, tôi có quyền prune, có được không hả?

vuaquyen92
28-10-2010, 08:18 PM
Xem ra có vẻ như mọi người ko chịu giảng hòa nhỉ, tình hình cứ tiếp tục thế này anh sẽ kêu đóng cửa SB cho xong. Chỉ vì một cái SB mà cãi nhau hết cả lên
@all: tất cả nên tự xem lại thái độ của mình đi

ANH KHÔNG CẦN BIẾT LÀ CÓ CHUYỆN GÌ NẾU NHƯ TÌNH HÌNH TRONG TUẦN NÀY TẤT CẢ KHÔNG AI CHỊU NHƯỜNG AI MỘT CÂU ANH SẼ KÊU ĐÓNG SHOUTBOX

GunNhox
28-10-2010, 08:18 PM
Không đọc àh, tôi bảo sao vừa thấy không chụp lại làm bằng chứng đi, dĩ nhiên là nhanh hơn tôi prune rồi. Giờ còn hỏi sao tôi prune :)). Nếu tôi nói tôi làm mod, tôi thấy SB loạn quá, tôi có quyền prune, có được không hả?

Cãi lý k đc h đến cãi cùn ....

Kevin Nguyen
28-10-2010, 08:19 PM
Sao chú biết được thế, chú là thần tiên hay sao mà biết được tôi nghĩ gì. Nói như chú, nếu forum bị hack, tôi nói chú làm thì chú có chịu không :)). Ăn nói có suy nghĩ tí đi, nói cái nào mà người ta không cãi được thì nói.

GunNhox
28-10-2010, 08:19 PM
Xem ra có vẻ như mọi người ko chịu giảng hòa nhỉ, tình hình cứ tiếp tục thế này anh sẽ kêu đóng cửa SB cho xong. Chỉ vì một cái SB mà cãi nhau hết cả lên
@all: tất cả nên tự xem lại thái độ của mình đi

ANH KHÔNG CẦN BIẾT LÀ CÓ CHUYỆN GÌ NẾU NHƯ TÌNH HÌNH TRONG TUẦN NÀY TẤT CẢ KHÔNG AI CHỊU NHƯỜNG AI MỘT CÂU ANH SẼ KÊU ĐÓNG SHOUTBOX

Vậy anh bảo anh Kevin unban em và anh atv đi .... nhường nhau đi chứ .... giảng hòa .... bọn em kô sai tại sao lại bị chịu kỉ luật của forum ..... nên nhường nhau chứ đúng ko anh ? ANh Kevin kô tự quyết định đc đâu vì anh ấy còn nhỏ quá ... cái gì cũng hỏi anh Quyền ấy ... anh unban bọn em đi .... bọn em sẽ giảng hòa

Kevin Nguyen
28-10-2010, 08:21 PM
Anh9 đi hỏi thằng GunNhox ấy, em đã im lặng, nó lấy nick nhox.blue lên SB chửi em, em đã gửi cho anh, rồi vào đây chửi ngược lại anh. Em chả làm gì cả, SB còn mấy câu nó nói rõ ràng.
Chuyện thằng atchcm456 không thể tha được. Không phải mới 1 lần. Đáng lẽ nó đã ăn ban trên ShoutBox Permanent, lần 3 rồi, nhưng tôi đây chỉ ban nó 7 ngày là quá nhân nhượng rồi. Còn vào đây chửi tôi mất dạy. Cha mẹ tôi còn chưa chửi tôi thế, nó có quyền gì chửi tôi.

gaconvn
28-10-2010, 08:31 PM
tất cả dừng cãi nhau hết, to đầu rồi mà còn chí chóe như trẻ con.

kevin, tôi thấy ông ngang bướng và bảo thủ lắm. Ông nhìn lại mình xem sai ở đâu rồi hãy nói mem thế này thế nọ nhé. Không có lửa sao có khói.

Còn mấy chú bị ban kia nữa. Các chú thấy sai thì nói nhỏ nhẹ thôi việc bé cỏn con mà cũng làm cho nó to chuyện ra được.

Các chú dừng hết vụ cãi nhau này đi. Anh em cùng 4rum cả mà cứ bất hòa thế này thì chán lắm.

hcuber
28-10-2010, 08:39 PM
lại thêm 1 vụ đình đám . sao forum ngày nào cũng có vụ cãi nhau liên tục ko bao giờ hết vậy . nhìn chán quá . nguyên nhân chủ yếu vẫn là xung đột từ lời ăn tiếng nói . 1 câu nói đùa trên shot box mà có thể trở thành nguyên nhân cho cả vụ cãi lộn trên topic. Cái này phải mời admin ra tay ko thì phe dân thường và mod + FOR lại chiến nhau thì khốn.:-SS:-SS. các bạn trẻ như Mi -zu ( ko nhớ chính xác ) gunnhox lecuong96.. vv đều có tiền án mà chủ yếu là do ông kevin thì thù oán sẽ lên đầu kevin thôi. do vậy mà kevin cũng nên nhường lại 1 tí . để mọi người bớt kêu . kevin có muốn nạn nhân của mình trả thù ko. cư xử mềm dẻo dù tên kia chửi thế nào cũng phải từ từ mà đáp lại . ko ra ngoài thế này là ko ổn đâu.
( em Lê cường vừa kêu oan là bị lợi dụng nick và ăn chưởng của mod , vậy mod nào dã ra hình phạt hãy tha cho em nó cai)
giờ mấy ông hay cho mượn nick lung tung hãy cẩn thận noi gương em Cường mà học tập nha.=))=)) . có ngày chết oan ko biết đâu đấy.

newcubie
28-10-2010, 08:42 PM
là mem mới chẳng biết dzì
nhưng chỉ xin góp 1 ý kiến thế này
đúng hay ko thì mọi người chỉ nên xem như 1 góp ý nhỏ
đây là 1 4rum chuyên về rubik
thế mà lại cãi nhau vì chuyện chữi nhau trên sb
mà chuyện có dzì đâu
chỉ từ những câu nói dzỡn hay mấy bạn thường gọi là nói "xoáy" ấy
nếu đã chấp nhận việc nói xoáy
thì khi mình đã nói người ta
thì chấp nhận việc người ta xoáy mình
thôi thì mỗi người nhịn 1 câu
atv nếu có lỗi cũng đã xin lỗi rồi
cộng đồng những người chơi rubik đã ít
những người trong VCC còn ít hơn
sao ko cùng giúp nhau hoàn thiện thành tích để chiến với các nước khác
mà cứ xoay qua đánh nhau thế này
em chỉ xin có ý kiến thế
có dzì sai mấy a bỏ qua

hcuber
28-10-2010, 09:15 PM
thôi nhỉ nếu sự việc đã yên ổn thì đâu lại vào đó . miễn là sau này ko phải thấy cãi nhau là ổn

yolkstar
28-10-2010, 09:24 PM
ôi, nói về ban quản trị thì vô vàn lắm, họ có quyền mà >:D<

empty1234
28-10-2010, 09:39 PM
@yolkstar: Cậu nói vậy là ý gì?
Tôi cũng nằm trong ban quản trị đấy.
Và tôi thực sự khó chịu với câu nói này.

@all: Tôi thực sự thấy quá bức xúc với những comment trên kia.
Tôi không định nêu ý kiến của mình, nhưng đã không chịu nổi nữa rồi.
Các cậu tham gia cãi nhau, thật đáng xấu hổ.
Các cậu biết suy nghĩ, vậy mà lại ăn nói với nhau như vậy trên forum, đây không phải là cái chợ.
Bất luận ai đúng, ai sai, tôi không biết đầu đuôi câu chuyện nên không dám chắc.
Nhưng tôi chỉ dám chắc một điều là, các cậu đã vượt quá giới hạn rồi.

@Quyền: Đóng của sb thì có lẽ hơi buồn.
Nhưng qua vụ này chắc cũng phải phạt cảnh cáo một vài cá nhân xem chừng mới dịu được.

@lecuong, nhox, atv, gun: Các em nên ăn nói lịch sự hơn một chút, dù sao cũng là người nhỏ tuổi hơn mod Kevin. Đừng có nghĩ là anh bênh mod mà nói thế.

yolkstar
28-10-2010, 09:44 PM
@yolkstar: Cậu nói vậy là ý gì?
Tôi cũng nằm trong ban quản trị đấy.
Và tôi thực sự khó chịu với câu nói này.

@all: Tôi thực sự thấy quá bức xúc với những comment trên kia.
Tôi không định nêu ý kiến của mình, nhưng đã không chịu nổi nữa rồi.
Các cậu tham gia cãi nhau, thật đáng xấu hổ.
Các cậu biết suy nghĩ, vậy mà lại ăn nói với nhau như vậy trên forum, đây không phải là cái chợ.
Bất luận ai đúng, ai sai, tôi không biết đầu đuôi câu chuyện nên không dám chắc.
Nhưng tôi chỉ dám chắc một điều là, các cậu đã vượt quá giới hạn rồi.

@Quyền: Đóng của sb thì có lẽ hơi buồn.
Nhưng qua vụ này chắc cũng phải phạt cảnh cáo một vài cá nhân xem chừng mới dịu được.

@lecuong, nhox, atv, gun: Các em nên ăn nói lịch sự hơn một chút, dù sao cũng là người nhỏ tuổi hơn mod Kevin. Đừng có nghĩ là anh bênh mod mà nói thế.

sao phải căng thẳng thế anh :)) :)) :))

Hà Gia Bảo
28-10-2010, 09:45 PM
ôi, nói về ban quản trị thì vô vàn lắm, họ có quyền mà >:D<

....... ý bạn này là sao nhỉ?, Ban quản trị cũng từ member mà ra thôi, đâu phải muốn làm dc mod thì làm đâu..... cũng đâu phải muốn làm gì thì làm đâu? BTQ có quyền chấp hành luật lệ forum thôi chứ có quyền nào khác nữa? Họ cũng muốn cái forum tốt hơn thôi, về phần mấy bạn bị ban thì các bạn có thể đợi 7 ngày nhưng mà 1 khi mà mất tình bạn rồi.... 7 ngày không lấy lại dc đâu... Kevin nữa...... tôi đồng ý với 1 mem nói là ông bảo thủ lắm........ dẹp luôn cái sb đi cho rồi..... khi mọi chuyện vẫn còn có thể giải quyết thì lại làm ầm ầm lên.... tới lúc mà mọi thứ.......... thì các bạn tự hiểu nha :)

hcuber
28-10-2010, 09:54 PM
em Lê cường bị hại mà cũng bị oan . thôi thêm phát mượn nick thật nguy hiểm quá.

o0ozu_mjo0o
29-10-2010, 06:10 AM
ui sời
thế chuyện này chưa chấm dứt à
mỗi người nhịn 1 tí đê( nói câu này thg` nhox.blue kiểu ji` cũg chửi mình nhưg mà vẫn cứ nói)
:-<
tự dưng lại đi chửi nhau om sòm cả cái SB lên
@trên: kevin nguyen là mod SB ko pải tried mod:D

kieuphong
29-10-2010, 10:52 AM
Kevin nguyen nói người khác là bệnh hoạn là ko ổn rồi, làm mod thì ko đc nói người khác như thế, dễ gây ức chế cho các mem.
Còn mấy mem bị ban thì cứ đợi 7 ngày đi, bây giờ mà unban thì lại chửi nhau loạn lên ngay, tốt nhất cứ đợi 7 ngày cho bình tĩnh lại đã.

GunNhox
29-10-2010, 12:06 PM
Kevin nguyen nói người khác là bệnh hoạn là ko ổn rồi, làm mod thì ko đc nói người khác như thế, dễ gây ức chế cho các mem.
Còn mấy mem bị ban thì cứ đợi 7 ngày đi, bây giờ mà unban thì lại chửi nhau loạn lên ngay, tốt nhất cứ đợi 7 ngày cho bình tĩnh lại đã.

Vâng thì đành vậy ..... em cũng xin lỗi mọi ng` trừ anh Kevin vì đáng nhẽ ra anh ấy phải xin lỗi em vì ban vô cớ

Mad
29-10-2010, 12:10 PM
đến khổ, có mỗi cái chuyện này thôi mà lên đến trang 14 liên, mỗi người nhịn 1 câu cho xong chuyện là đc cứ phải làm to nên làm j ko bít/:)

yolkstar
29-10-2010, 12:20 PM
THÔI ĐƯỢC RỒI, TRONG CHÚNG TA KHÔNG AI LÀ NGƯỜI KHÔNG CÓ LỖI, BIẾT NHẬN LỖI VÀ SỬA LỖI MỚI QUÝ :)

Kevin Nguyen
29-10-2010, 12:24 PM
Vậy chuyện này kết thúc đây nhé. Bây giờ tôi nói thêm 1 chuyện. Đó là từ bây giờ, nếu như tôi còn giữ chức vụ Mod SB, tôi sẽ siết chặt việc quản lí ShoutBox, không nhân nhượng nữa. Cho nên, các bạn hãy coi chừng hành động của mình, còn không chịu nổi thì đừng cái sử dụng.

trung_italy
29-10-2010, 04:35 PM
có nick đỏ lên tiếng mọi việc dễ dàng hẳn http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/QQ/005.gif

Ilove$
29-10-2010, 04:59 PM
Công nhận 4rum có nhiều người nóng nảy thật :| . Đề nghị ae đi tu cho nhẹ ng` :))
Tam Tạng said

các con phải lấy lòng từ bi làm gốc >:D< .

jackblk
29-10-2010, 10:23 PM
Việc kết thúc nhé. Không spam nữa nhé!

empty1234
30-10-2010, 12:42 AM
=)) =)) dzui thật tự nhiên có nick màu đỏ lên tiếng là mọi chuyện được bỏ qua chưa có ai nhận lỗi thậm chí có đe dọa là thắt chặt quyền hành trong SB đấy
mem bị ban thì cứ bị ban =)) =)) =)) công bằng ghê thật
mod thì nói vài câu thì bỏ qua =))
mem thì chịu ăn ban oan =)) =)) =))
nếu em nói gì sai thì xin lỗi mọi người nha(trừ a kevin còn lâu em mới xin lỗi a)
mà hình như kev là mod SB nhỉ có quyền gì để đụng vào lời nói trong cm ở box ý kiến mà ban giống lợi dùng quyền hành để ban quá nhỉ =)) =))

Mọi người đã thôi rồi mà em vẫn còn nói vậy. Là sao nhỉ?
Warn 30% cảnh cáo!!

Kevin Nguyen
30-10-2010, 10:03 AM
Box này không có quản lí riêng. Mod nào thấy member làm bậy thì đều có quyền Warn, Ban. Giống như chú, vừa mới bị empty warn cho 30%, đó có phải lạm quyền không nhỉ :|

GunNhox
30-10-2010, 12:30 PM
Em muốn kết thúc nhưg hình như anh vẫn chưa muốn kết thúc phải kô ? Vẫn phải bơm thêm vài câu anh mới chịu đc à .... anh đừng nói là anh kô ám chỉ ai nhé

jackblk
30-10-2010, 04:50 PM
sao em lại bị 30% nhỉ???? chỉ vì nói ra sự thật sao :|

Mình sẽ lift ban cho bạn. Nhưng mình cảnh cáo là trong topic này không nên sử dụng emo và nói 1 cách đá xoáy như thế.

Về phần mod SB, mình sẽ giảm bớt 1 số chức năng cho mod đó, chỉ làm trong quyền hành.

Mình nhắc nhở tất cả các mod cần làm việc đúng đắn, suy nghĩ hơn, hãy giữ cái đầu lạnh trong mọi tình huống, đừng để điều đáng tiếc xảy ra. Vì forum chúng ta không phải là nơi để gây gổ, đá xoáy nhau nên các bạn dừng ngay những việc đó nhé.

Bất cứ hành động đá xoáy nhau trong topic này sau bài post này sẽ bị warn 50%, kể cả mod hay member. Mình nói thì sẽ làm, hy vọng các bạn chấp hành tốt.

Topic được làm ra để ý kiến về cách làm việc của mod, mod nên lắng nghe và trình bày với BQT, không nên post ở đây gây mất đoàn kết nội bộ.

Mọi vấn đề warn/ban sai, oan uổng liên hệ với mình qua YM của mình và post bài tại đây trình bày sự việc.

P/s: YM: lethientrung95

GunNhox
04-11-2010, 12:04 PM
Unban cho em cái ..................

detucuatazaca97
11-11-2010, 08:03 PM
em thấy nhiều mem bị gãy core mà lại chưa thấy "ghi danh" trên Danh sách thành viên bị ban là sao :-??

trung_italy
11-11-2010, 08:51 PM
Mấy con bot vào 4rum quảng cáo nên k cần thông báo :-?

atvhcm456
22-11-2010, 08:06 PM
cho hỏi nick admin là ai vậy login vậy nghe nói a Nghĩa đỏ đâu có vào nick đó nửa đâu :-?
đôi khi em thấy nick này vào SB chém gió sau đó prune SB nữa :-?

sun123
22-11-2010, 08:46 PM
em thấy có nhiều mem có post là -1 là sao , có vụ âm nữa hẢ[hr]

cho hỏi nick admin là ai vậy login vậy nghe nói a Nghĩa đỏ đâu có vào nick đó nửa đâu :-?

hình như nick anh ý là Admin

Rubik_NMN
23-11-2010, 06:31 AM

Admin là anh kieuphong và anh Nghia

GunNhox
29-11-2010, 05:39 PM
Tố cáo namikaze ....

kaka_bs
16-09-2011, 05:39 PM
Mình có một vấn đề thực sự rất bức xúc về cách trả lời mem của mod mà cụ thể ở đây là gaconvn
Trưa nay lúc khoảng 1h mình có post 1 bài là "Ảo thuật=))))))))))))" bên box Thư giãn do anh leokey quản lí
Khi vừa post xong mình có thoát ra 1 lúc và quay lại thì ko thấy bài đâu nữa
Mình liền xuống chatbox hỏi mod xem có phải là bài của mình bị xoá ko(vì mình từng có lần bị mất bài(trên 1 4rum khác) do 4rum bị lỗi) và nhận được câu trả lời của gaconvn là "ngứa mắt thì del thôi","ko thích thì del,hỏi nhiều thế"(hình như là anh leokey del chứ ko phải gaconvn del)
Mình hỏi là muốn biết xem có phải bài mình bị del ko hay là bị mất dữ liệu để mình post lại bài khác vì mình thấy cái này (http://WWW.youtube.com/watch?v=lnp86EMrZCY&feature=player_embedded) cũng khá hay và muốn post cho mọi người cùng thư giãn thế nhưng lại nhận được sự trả lời như thế của mod gaconvn.Mình thực sự rất bức xúc về điều này
Mình cũng ko thấy cái clip này có trong box thư giãn nên tưởng chưa có ai post nên post lại nhưng nghe wazowski và 1 mem nữa mình ko nhớ tên nói là post rồi nên đã tự del bài của mình
Hãy thử nghĩ xem nếu 1 new mem mới vô diễn đàn có vấn đề gì cần hỏi mà lại nhận được những câu trả lời tương tự thế này thì họ sẽ nghĩ sao
Mong BQT xem xét vấn đề này
Thân

GunNhox
16-09-2011, 05:42 PM
^

Cái này đc post lâu rồi mà

tuantu94
16-09-2011, 05:43 PM
Mình có một vấn đề thực sự rất bức xúc về cách trả lời mem của mod mà cụ thể ở đây là gaconvn
Trưa nay lúc khoảng 1h mình có post 1 bài là "Ảo thuật=))))))))))))" bên box Thư giãn do anh leokey quản lí
Khi vừa post xong mình có thoát ra 1 lúc và quay lại thì ko thấy bài đâu nữa
Mình liền xuống chatbox hỏi mod xem có phải là bài của mình bị xoá ko(vì mình từng có lần bị mất bài(trên 1 4rum khác) do 4rum bị lỗi) và nhận được câu trả lời của gaconvn là "ngứa mắt thì del thôi","ko thích thì del,hỏi nhiều thế"(hình như là anh leokey del chứ ko phải gaconvn del)
Mình hỏi là muốn biết xem có phải bài mình bị del ko hay là bị mất dữ liệu để mình post lại bài khác vì mình thấy cái này (http://WWW.youtube.com/watch?v=lnp86EMrZCY&feature=player_embedded) cũng khá hay và muốn post cho mọi người cùng thư giãn thế nhưng lại nhận được sự trả lời như thế của mod gaconvn.Mình thực sự rất bức xúc về điều này
Mình cũng ko thấy cái clip này có trong box thư giãn nên tưởng chưa có ai post nên post lại nhưng nghe wazowski và 1 mem nữa mình ko nhớ tên nói là post rồi nên đã tự del bài của mình
Hãy thử nghĩ xem nếu 1 new mem mới vô diễn đàn có vấn đề gì cần hỏi mà lại nhận được những câu trả lời tương tự thế này thì họ sẽ nghĩ sao
Mong BQT xem xét vấn đề này
Thân

Clip có người post rồi thì move vào thùng rác thôi, bạn nên search trước khi post.
Và vấn đề post clip thư giãn chả liên quan gì đến việc new mem post bài hỏi cả.

kaka_bs
16-09-2011, 06:04 PM
@gun chính vì post lâu rồi nên mình mới ko biết
@kira đây ko phải là vấn đề post clip mà là vấn đề mình hỏi và được mod gaconvn trả lời như vậy đấy

tuantu94
16-09-2011, 06:08 PM
Vậy thì bạn pm riêng gaconvn mà giải quyết, gaconvn có phải là người del topic đâu mà ? Mình mới là người del :|

kaka_bs
17-09-2011, 12:56 PM
Vậy thì bạn pm riêng gaconvn mà giải quyết, gaconvn có phải là người del topic đâu mà ? Mình mới là người del :|

mình biết việc mình lập topic khi đã có người post rồi là ko đúng và mình cũng ko thắc mắc về việc bị ai del post mà là bức xúc về thái độ trả lời của 1 moderators là gaconvn
liệu 1 mod mà trả lời mem là "ngứa mắt thì del thôi","ko thích thì del,hỏi nhiều thế" thì có xứng đáng ko

ga fi tiu
17-09-2011, 01:16 PM
Theo ý kiến của mình:

1/ Việc kaka bs bức xúc là hoàn toàn đúng, đây là topic ý kiến về cách làm việc của mod, nếu ai bức xúc mod cũng đều pm riêng thì topic này đã không tồn tại cũng như không có kinh nghiệm nào được rút ra.

2/ mod gaconvn từ lúc làm mem đến lúc làm mod để ý thấy lời ăn tiếng nói vẫn không có gì thay đổi. Mình đã nhiều lần thấy gaconvn làm mod nhưng nói chuyện không được nhã nhặn. Có lẽ gaconvn cần phải suy nghĩ lại và rút kinh nghiệm nhiều hơn!

Neta Rivar
17-09-2011, 01:28 PM
Các a cho e hỏi từ cm có gì là bậy hôm bữa e nói vs a mad là: lên fb cm cho ý e muốn nói trả lời cho e thì có gì tục vậy sao lại bị hù ban :shot:

phuthuyanhtrang98vn
17-09-2011, 01:29 PM
Các a cho e hỏi từ cm có gì là bậy hôm bữa e nói vs a mad là: lên fb cm cho ý e muốn nói trả lời cho e thì có gì tục vậy sao lại bị hù ban :shot:

bị hù thôi chứ có ban thật đâu mà kêu:plaster:

Neta Rivar
17-09-2011, 01:30 PM
@phù thuỷ ý ta muốn hỏi cm có gì là bậy mà lại hùa vô chém mình :shot:

ocviclata
24-10-2011, 06:52 PM
chúc mừng các mod đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, bấm nút ban, chắc bấm cái nút đó sướng tay lắm...
hoàn toàn thất vọng cung cách làm việc của mấy cụ mod, mún người khác tôn trọng mình thì hãy học cách tôn trọng người khác...
chỉ vì muốn ý kiến về 1 mod mà các mod khác phản ứng mạnh mẽ qá... thế này thì hỏi tại sao người ta ko bao h tôn trọng bqt... hãi thật

khongcogingoairubik
24-10-2011, 06:56 PM
4 người cùng chửi lộn mà có 2 người bị ban :stick::stick::stick::stick::stick::shot::shot::sh ot::shot::shot::shot:

ocviclata
24-10-2011, 06:58 PM
4 người cùng chửi lộn mà có 2 người bị ban :stick::stick::stick::stick::stick::shot::shot::sh ot::shot::shot::shot:

ha ha BQT mình làm việc theo kiểu cocc mà vui vui là bấm thôi :))

sniper3776
24-10-2011, 07:05 PM
biết ngay các bạn có học đầy mình lại lên đây ý kiến mà =]]
mình vừa đi ăn mà quay lại 2 bạn đã bị ban r`, khổ thế
:kiss:

ocviclata
24-10-2011, 07:07 PM
biết ngay các bạn có học đầy mình lại lên đây ý kiến mà =]]
mình vừa đi ăn mà quay lại 2 bạn đã bị ban r`, khổ thế
:kiss:

ui khổ thế đấy, ăn học đầy mình giang hồ nó gét em ạ...có tội anh ko cơ chứ, anh mang tội nhiều hơn em nên bị ban là đúng rồi, anh đâu có quen mấy cu làm mod :))... em biết rồi cớ đấy em giỏi thế, chắc là ngày xưa 3 mẹ có dạy dỗ chút ít :X:X

sniper3776
24-10-2011, 07:09 PM
ồ tốt quá, phận vô học nên mọi người thương ko bị ban í mà =)))

ocviclata
24-10-2011, 07:10 PM

ha ha=)) ừ chắc thế nên có nhiều người thương hại lắm :))... thương nhất là lại còn lấy đó làm niềm vui nữa chứ :))

sniper3776
24-10-2011, 07:12 PM

ha ha=)) ừ chắc thế nên có nhiều người thương hại lắm :))... thương nhất là lại còn lấy đó làm niềm vui nữa chứ :))

vui chứ, hanh phúc chứ, vinh dự chứ =)))
bé đến h chưa đihọc nên chưa có hôm nào vui như hôm nay, đc người có học chỉ bảo :kiss:

wazowski
24-10-2011, 07:12 PM
Mỗi bạn bị warn 20% ^^ :sogood:

ocviclata
24-10-2011, 07:14 PM

bé đến h chưa đihọc nên chưa có hôm nào vui như hôm nay, đc người có học chỉ bảo :kiss:

thế thì tốt rồi đã ngộ ra được cái gì chưa,... hay lại ngộ ra là cứ ra đường nhận mình vô học thì người ta thương:))... ôi mà tiếc thế, mod ban thế nào mà anh vẫn cm được thế này...cm thế này kẻo chú sniper lại tức xón ra quần bi h :">:">

sniper3776
24-10-2011, 07:16 PM

thế thì tốt rồi đã ngộ ra được cái gì chưa,... hay lại ngộ ra là cứ ra đường nhận mình vô học thì người ta thương:))... ôi mà tiếc thế, mod ban thế nào mà anh vẫn cm được thế này...cm thế này kẻo chú sniper lại tức xón ra quần bi h :">:">

chó khôn là chó ko sủa:kiss:
warn khác band nhé có học :kiss:

wazowski
24-10-2011, 07:16 PM
Tái phạm spam :sogood: .
Warn mạnh hơn, rút kn đi nhé!

ocviclata
24-10-2011, 07:17 PM
Tái phạm spam :sogood: .
Warn mạnh hơn, rút kn đi nhé!

oh chú này là trùm warn 4r đây mà, sr nhé dụ thằng cu cho nó spam để có dính tí bùn chứ, cùng chơi người bẩn người sạch nó ko hay :))

empty1234
24-10-2011, 07:19 PM
thứ nhất: tôi đã cảnh báo mấy bạn không cãi nhau nữa.
thứ hai: tôi đã nói, sau khi tôi prune mà các bạn còn cãi nhau sẽ bị ban.
và sau đó, có ocviclata và khongcogingoairubik tiếp tục khích đểu sniper3776, trong khi đó sniper3776 đã không nói gì nữa.
Vì vậy tôi ban ocviclata và khongcogingoairubik là hoàn toàn chính xác.
nếu 2 bạn tiếp tục cãi cùn mà không đưa ra được lí lẽ sát đáng, tôi sẽ ban luôn account của các bạn. okie!

ocviclata
24-10-2011, 07:20 PM
và sau đó, có ocviclata và khongcogingoairubik tiếp tục khích đểu sniper3776, trong khi đó sniper3776 đã không nói gì nữa.
nếu 2 bạn tiếp tục cãi cùn mà không đưa ra được lí lẽ sát đáng, tôi sẽ ban luôn account của các bạn. okie!

vậy mong bạn đọc lại cm nãy h để hiểu thêm chi tiết, mình ko cãi với bạn cũng ko xích mích với bạn, mình ngĩ bạn là người thông minh, chắc bạn hiểu...

Taylor Swift
24-10-2011, 07:23 PM

vậy mong bạn đọc lại cm nãy h để hiểu thêm chi tiết, mình ko cãi với bạn cũng ko xích mích với bạn, mình ngĩ bạn là người thông minh, chắc bạn hiểu...

Just one more time, and ur core will broke, ok

ocviclata
24-10-2011, 07:37 PM
với mình core gãy hay ko ko quan trọng, thế này nhé đây là cm cuối nhỉ, thứ nhất khongcogingoairubik ko tham gia vào vụ này, em nó đã can ngăn vụ này từ đầu, và cuối cùng em nó bị ban, còn sniper bạn bảo ko nói gì nữa, bạn ban hết 2 nick rồi thì còn gì để nói ở chat box nữa, rồi sniper vào đây cm cũng như mình, vậy mà bạn bảo ko nói gì nữa, đây là spam các mod cứ việc bẻ core, nhưng làm việc nên công tâm tí, người bị oan nhất là khongcogingoairubik, can ngăn mãi ko được lại bị ban, tất cả cũng chỉ bắt đầu từ việc mình mún ý kiến về bạn waz gì đó, và thế là cãi nhau... emty cũng biết vụ này từ đầu nhé, nếu mình mún ý kiến rồi có người bay vào 55 đòi cãi nhau trước như thế thì cái ý kiến có tác dụng gì,...
Ps: cứ việc bẻ core nhưng riêng khongcogingoairubik nhấn mạnh là nó chẳng làm gì cả ngoài việc can ngăn... bạn tự xem lại đi

phuc_lichking
24-10-2011, 07:48 PM
chúc mừng các mod đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, bấm nút ban, chắc bấm cái nút đó sướng tay lắm...
hoàn toàn thất vọng cung cách làm việc của mấy cụ mod, mún người khác tôn trọng mình thì hãy học cách tôn trọng người khác...
chỉ vì muốn ý kiến về 1 mod mà các mod khác phản ứng mạnh mẽ qá... thế này thì hỏi tại sao người ta ko bao h tôn trọng bqt... hãi thật

đây là topic góp ý thẳng,có gì cứ nói thẳng ra ví dụ như: mod XYZ đánh tôi, SMOd Abc ban sai tôi.............. nói thẳng ra hết nhé.
mình k bik đầu đuôi câu chiện ra sao nhưng mình thấy việc bạn và snip ăn warn 20% là đúng, và việc ban có sướng hay không bạn có thể thử
the_death_king113 add nick này vào rồi mình cho thông tin nick mod này vào xem ban có "sướng" không nhé.

ocviclata
24-10-2011, 07:53 PM

đây là topic góp ý thẳng,có gì cứ nói thẳng ra ví dụ như: mod XYZ đánh tôi, SMOd Abc ban sai tôi.............. nói thẳng ra hết nhé.
mình k bik đầu đuôi câu chiện ra sao nhưng mình thấy việc bạn và snip ăn warn 20% là đúng, và việc ban có sướng hay không bạn có thể thử
the_death_king113 add nick này vào rồi mình cho thông tin nick mod này vào xem ban có "sướng" không nhé.

thì mình có bảo là warn ko đúng đâu nhỉ? chỉ là ban ko đúng thôi, bạn cũng là mod chắc bạn hiểu, cm này chắc mấy mod đọc được rồi nhưng vẫn ko unban cho người vô tội, người ta thường bảo càng đuối lý con người ta càng cố gắng bảo vệ hành động ko đúng của mình...
sao ko bẻ core mình rồi unban cho thằng nhỏ nhỉ, còn nếu vẫn ko unban cho nó thì chịu rồi, chữ lý vốn cũng chẳng có nghĩa gì ở 4r này mất

phuc_lichking
24-10-2011, 07:59 PM
sao không đề cập đến vấn đề mình nói nhỉ, bạn có nói ra mod nào có vấn đề gì không? ngồi đó đâm sau lưng người khác chắc vui lắm nhỉ. hay không can đảm nói ?? ban đúng ban sai nói thẳng ra đi chứ. nếu sai đưa ra lí lẽ ng khác ban sai chỗ nào. mình nghĩ bạn cũng thuộc 9x hay 8x gì đấy nên cũng đủ hiểu nhỉ

tuy tuổi đời mình khá ít nhưng nói thật nhé, chữ lý ở đời thật bạn còn kiếm không ra chứ đừng nói môi trường online thế này.

ocviclata
24-10-2011, 08:06 PM
đâm sau lưng? nếu 2 đứa cm tiếp như thế này bạn có bị warn ko nhở, mod mà chắc ko, thế nãy h bạn ko đọc cm sao, mình chẳng nói ra nick hết rồi còn gì nhỉ, à hình như quên cái mod emty1234 thì phải, mà ổng bay rồi, ko dám vào đây nói nữa đâu, vì có nói được đâu, đuối lý qá rồi....
Ps: chính xác hoàn toàn đồng ý với bạn, chính bạn cũng thừa nhận là các mod nhà mình ko làm theo lý nhá, chỉ là làm theo hứng thôi...vì nếu làm theo lý thì kết quả nó khác rồi

phuc_lichking
24-10-2011, 08:11 PM
cùn rồi đấy.... mình đang xoáy vào vấn đề sao bạn không nói thẳng ra, để tất cả xem xét giải quyết. mình không quan tâm các CM ở trang 17, mình không biết empty làm gì bạn,mình chỉ bik bạn nói móc 1 mod nào đó,và việc đó chắc chắn không thể xem là góp ý đc. mà bạn nên nhớ nhé: ở đây cho phép nói thẳng mod sai gì,nói bậy gì,chứ không phải chỗ chửi mod,nói móc mod như bạn đâu.. từ câu nói của bạn gần như là lôi tất cả các mod ở đây là thích bấm nút ban lắm ấy.

còn về vụ lý hứng gì đó, đưa ra bằng chứng. không có là bạn perament luôn đáy, hiểu??

empty1234
24-10-2011, 08:14 PM
@Phúc: thôi em, kệ đi, chẳng có gì nữa.
@ocvi: đã không muốn nói nhiều, lại còn kháy đểu mình. ban 1 tháng nhé

gaconvn
24-10-2011, 08:59 PM
Mỗi bạn bị warn 20% ^^ :sogood:

Lần sau để ý tí, spam trên 2pic như này thì phạt phải nặng vào, 20% là nhẹ đấy, ít cũng phải 40% e ạ.

À ai có thẩm quyền vào del bớt post cái @@

khongcogingoairubik
26-10-2011, 12:11 PM
Mình không muốn lên tiếng để lật lại vụ này làm gì nhưng mà để khỏi để lại ấn tượng xấu với các bạn forum ở tỉnh khác rằng rubik Đà Nẵng toàn là lũ "đuối lí cãi cùn" mình xin được lên tiếng bởi vì không biết lí do gì mà anh ocviclata không chịu nói ra bằng chứng cụ thể nữa
Mình sẽ không nói đến những gì đã xảy ra giữa anh ocviclata với các mod trước khi mình tham gia vào vụ chatbox mà mình sẽ nói về thái đọ của các mod và mem trong vụ này
Thứ nhất:Vụ cãi nhau ở chatbox có 4 người trực tiếp tham gia là : khongcogingoairubik(là mình),ocviclata,sniper3776 và lecuong9691213
Mod có liên quan là :gaconvn và empty1234
Trong lần đó , khi thấy ocviclata cãi nhau với sniper3776 mình đã khuyên can.
Sau một hồi thì mod empty đã ban ocviclata trên chatbox.3 phút sau thì ban mình.Trước khi bị ban mình thấy gaconvn có nói:"ban luôn khongcogingoairubik luôn đi anh".Vài giây sau toàn bộ lưu trữ của chatbox bị empty1234 xóa hết.
Mình xin hỏi anh empty1234:cho là anh ban anh ocviclata là đúng,có lí do là nói kháy người khác thì sao anh không ban luôn sniper3776 luôn vì đó là người trực tiếp cãi với ocviclata mà.Và anh có lí do gì để ban em trên chatbox ???Em chửi bậy, nói kháy người khác, đưa link xấu,.... hay là vì lí do khác.Mod là người quản lí hàng trăm người thế mà lại làm việc kiểu đó sao?Chả trách anh ocviclata bức xúc
Thứ hai:Sau khi bị ban ở chatbox do quá bức xúc anh ocviclata đã có những lời lẽ hơi nặng với sniper3776 và bị ban.Mình đồng ý với quyết định ban của các mod nhưng mà thật bất ngờ với việc mà các mod tha cho snipper3776 và không ban bạn ấy
Theo các anh lời này có đáng bị ban không: "chó khôn là chó không sủa". Có thể bạn nói là bạn không ám chỉ ai cả nhưng mà nhìn vào ngữ cảnh là có thể nhận thấy bạn đã xúc phạm ocviclata và theo như qui định của forum bạn sẽ bị ban 3 ngày thế mà các mod lại cho qua
Em thật sự thất vọng về cách làm ciệc của các mod.Mình sinh năm 1997 và vó thể nói là em trong forum và những lời trên đây có thể coi là vô lễ nhưng mà mình phải nói ra chứ không sẽ ức chế không chịu được
Và đề nghị của mình là : Thứ nhất unban cho mình trên chatbox.Thứ hai là đã ban ocviclata thì cũng phải ban sniper3776 vì lỗi xúc phạm người khác

Mong các anh xem xét và thực hiện những đề nghị trên của em

tuantu94
26-10-2011, 12:33 PM
Mình không muốn lên tiếng để lật lại vụ này làm gì nhưng mà để khỏi để lại ấn tượng xấu với các bạn forum ở tỉnh khác rằng rubik Đà Nẵng toàn là lũ "đuối lí cãi cùn" mình xin được lên tiếng bởi vì không biết lí do gì mà anh ocviclata không chịu nói ra bằng chứng cụ thể nữa
Mình sẽ không nói đến những gì đã xảy ra giữa anh ocviclata với các mod trước khi mình tham gia vào vụ chatbox mà mình sẽ nói về thái đọ của các mod và mem trong vụ này
Thứ nhất:Vụ cãi nhau ở chatbox có 4 người trực tiếp tham gia là : khongcogingoairubik(là mình),ocviclata,sniper3776 và lecuong9691213
Mod có liên quan là :gaconvn và empty1234
Trong lần đó , khi thấy ocviclata cãi nhau với sniper3776 mình đã khuyên can.
Sau một hồi thì mod empty đã ban ocviclata trên chatbox.3 phút sau thì ban mình.Trước khi bị ban mình thấy gaconvn có nói:"ban luôn khongcogingoairubik luôn đi anh".Vài giây sau toàn bộ lưu trữ của chatbox bị empty1234 xóa hết.
Mình xin hỏi anh empty1234:cho là anh ban anh ocviclata là đúng,có lí do là nói kháy người khác thì sao anh không ban luôn sniper3776 luôn vì đó là người trực tiếp cãi với ocviclata mà.Và anh có lí do gì để ban em trên chatbox ???Em chửi bậy, nói kháy người khác, đưa link xấu,.... hay là vì lí do khác.Mod là người quản lí hàng trăm người thế mà lại làm việc kiểu đó sao?Chả trách anh ocviclata bức xúc
Thứ hai:Sau khi bị ban ở chatbox do quá bức xúc anh ocviclata đã có những lời lẽ hơi nặng với sniper3776 và bị ban.Mình đồng ý với quyết định ban của các mod nhưng mà thật bất ngờ với việc mà các mod tha cho snipper3776 và không ban bạn ấy
Theo các anh lời này có đáng bị ban không: "chó khôn là chó không sủa". Có thể bạn nói là bạn không ám chỉ ai cả nhưng mà nhìn vào ngữ cảnh là có thể nhận thấy bạn đã xúc phạm ocviclata và theo như qui định của forum bạn sẽ bị ban 3 ngày thế mà các mod lại cho qua
Em thật sự thất vọng về cách làm ciệc của các mod.Mình sinh năm 1997 và vó thể nói là em trong forum và những lời trên đây có thể coi là vô lễ nhưng mà mình phải nói ra chứ không sẽ ức chế không chịu được
Và đề nghị của mình là : Thứ nhất unban cho mình trên chatbox.Thứ hai là đã ban ocviclata thì cũng phải ban sniper3776 vì lỗi xúc phạm người khác

Mong các anh xem xét và thực hiện những đề nghị trên của em

Theo mình nhớ thì không phải mod gaconvn mà là mod wazowski cơ mà ?

wazowski
26-10-2011, 12:37 PM
Sau khi a empty prune và bảo: nếu còn cãi nhau nữa thì sẽ bị ban.
Và sau khi prune vẫn có cãi nhau => ai cãi thì sẽ bị ban.

khongcogingoairubik
26-10-2011, 01:54 PM

anh ơi đọc kĩ giùm em , em nói là ban ocviclata thì em ko phản đối chỉ có điều là phải ban sniper3776 cho công bằng

wazowski
26-10-2011, 04:26 PM

anh ơi đọc kĩ giùm em , em nói là ban ocviclata thì em ko phản đối chỉ có điều là phải ban sniper3776 cho công bằng

Sau khi a empty prune, sniper đã k cãi thêm gì nữa, còn ocvi vẫn cố nói thêm => bị ban.
Còn e thấy ocvi bị ban, và muốn sni phải bị ban cùng, nhưng sni lúc đó đã k cãi nữa => e bị ban, còn thấy bị ban k chính đáng nữa thì hỏi a empty.

khongcogingoairubik
26-10-2011, 05:03 PM
nói thế này cho dễ hiểu anh nhé: em đề nghị sniper3776 bị ban không phải vì lí do là cãi dai, cãi cố mà anh có thể xem ở post#239 có đoạn sniper đã viết:
"chó khôn là chó ko sủa
warn khác band nhé có học"
theo anh lời đó có đáng bị ban không
Thế thôi.Nếu anh còn không hiểu nữa thì thôi em bó tay
còn empty1234 sao không thấy anh trả lời nhỉ?????

wazowski
26-10-2011, 05:07 PM
nói thế này cho dễ hiểu anh nhé: em đề nghị sniper3776 bị ban không phải vì lí do là cãi dai, cãi cố mà anh có thể xem ở post#239 có đoạn sniper đã viết:
"chó khôn là chó ko sủa
warn khác band nhé có học"
theo anh lời đó có đáng bị ban không
Thế thôi.Nếu anh còn không hiểu nữa thì thôi em bó tay
còn empty1234 sao không thấy anh trả lời nhỉ?????

A đã warn sni rồi e ạ.