PDA

View Full Version : Vietnam cubing clup ?

Lovelyboy
15-02-2011, 11:02 AM
hix sao hôm nay em vào thấy trên cái font chào năm mơi là : VietNam Cubing Clup là sao ?
Club chứ ạ

Mad
15-02-2011, 11:09 AM
đâu nhở :-?222222222222222

kidrock2007
15-02-2011, 11:13 AM
nghe nói có một cái banner bị sai chữ đấy :D hỏi anh tân ấy

cuber_tran
15-02-2011, 11:49 AM
đúng rồi có cái banner mà co rubik 7x7 í . Vietnam cubing clup

Mad
15-02-2011, 11:50 AM
ờ thấy rồi haizzzzzzzzz2222222222222

heomad
15-02-2011, 11:52 AM

cái có hình trái tim ấy.

ps:/ nhân tiện đây củng nhận xét luôn <tết nói sợ mất zui zờ hết tết rồi> mấy cái banner của 4rum củng có ý nghĩa nhưng mà xấu ko thể tả nổi. quá đợn điệu. quá tham lam vào chi tiết ( một vài cái ở sau thêm vào nhìn thêm rối mắt chẳng có tác dụng gì.) người làm banner đưa những chi tiết hiện đại vào nhưng kết quả cho ra cái banner nhìn cổ cổ :D hết

kidrock2007
15-02-2011, 12:02 PM

cái có hình trái tim ấy.

ps:/ nhân tiện đây củng nhận xét luôn <tết nói sợ mất zui zờ hết tết rồi> mấy cái banner của 4rum củng có ý nghĩa nhưng mà xấu ko thể tả nổi. quá đợn điệu. quá tham lam vào chi tiết ( một vài cái ở sau thêm vào nhìn thêm rối mắt chẳng có tác dụng gì.) người làm banner đưa những chi tiết hiện đại vào nhưng kết quả cho ra cái banner nhìn cổ cổ :D hết

tết sau bạn làm nhé ;;)
có còn hơn ko ,dư còn hơn thiếu ,vả lại cũng để thay đổi chút chứ (dù hơi thô) ,còn mấy cái do nhìn quen mắt rồi nên "đẹp" =))

Anhxtan
15-02-2011, 12:59 PM
hix sao hôm nay em vào thấy trên cái font chào năm mơi là : VietNam Cubing Clup là sao ?
Club chứ ạ

Lúc đầu anh phát hiện ra rồi, nói sửa rồi nộp lại cũng chẳng buồn sửa. Mà thời điểm đó lại đúng giao thừa, gom bài cho lẹ rồi up luôn.
Mà thôi bi giờ hết Tết rồi chuẩn bị gỡ để thay cái khác đây.

heomad
15-02-2011, 01:28 PM
:D:D

cái có hình trái tim ấy.

tết sau bạn làm nhé ;;)
có còn hơn ko ,dư còn hơn thiếu ,vả lại cũng để thay đổi chút chứ (dù hơi thô) ,còn mấy cái do nhìn quen mắt rồi nên "đẹp" =))

mình làm củng được. tại mình học trường kiến trúc nên có wen mấy đứa học đồ họa nếu cần thiết thì mình nhờ tụi nó làm xẽ đúng chuyên môn hơn

tut4ever
15-02-2011, 01:43 PM
ps:/ nhân tiện đây củng nhận xét luôn <tết nói sợ mất zui zờ hết tết rồi> mấy cái banner của 4rum củng có ý nghĩa nhưng mà xấu ko thể tả nổi. quá đợn điệu. quá tham lam vào chi tiết ( một vài cái ở sau thêm vào nhìn thêm rối mắt chẳng có tác dụng gì.) người làm banner đưa những chi tiết hiện đại vào nhưng kết quả cho ra cái banner nhìn cổ cổ 4 hết
hơ hơ xúc xúc phạm tinh thần nghệ sỹ =)). cho mình hỏi banner mình làm cổ ở chỗ nào??? Mình làm cái màu xanh nhưng tông màu không tết lắm chuyển sang đen ==) tết hơn còn gì.
Tết cổ truyền mà lại yêu cầu có tính hiện đại. làm kiểu gì ấy nhỉ???

heomad
15-02-2011, 03:32 PM
ps:/ nhân tiện đây củng nhận xét luôn <tết nói sợ mất zui zờ hết tết rồi> mấy cái banner của 4rum củng có ý nghĩa nhưng mà xấu ko thể tả nổi. quá đợn điệu. quá tham lam vào chi tiết ( một vài cái ở sau thêm vào nhìn thêm rối mắt chẳng có tác dụng gì.) người làm banner đưa những chi tiết hiện đại vào nhưng kết quả cho ra cái banner nhìn cổ cổ 4 hết
hơ hơ xúc xúc phạm tinh thần nghệ sỹ =)). cho mình hỏi banner mình làm cổ ở chỗ nào??? Mình làm cái màu xanh nhưng tông màu không tết lắm chuyển sang đen ==) tết hơn còn gì.

sin lỗi. là mình chỉ góp ý xao bạn lái nói là xúc phạm tinh thần nghệ sĩ. góp ý là để lần sau rút kinh nghiệm mà làm tốt hơn, nếu hiểu như bạn thì ban giám khảo nhửng cuộc thi kiểu như vn idol đang sỉ nhục người đi thi đó...

ps:/ bạn muốn trích dẩn bài của người khác trước tiên bạn hảy hiểu bài đó viết gì. nghĩa của nó ra xao.

Anhxtan
15-02-2011, 06:11 PM
Cảm ơn bạn heomad đã góp ý.

Điều đầu tiên mình xin nhắc trước là cuộc thi này chỉ dành cho nội bộ rubikvn

Đồng ý là các banner này chưa có gì đặc sắc hết nhưng đó là banner do các bạn ý tự làm. các bạn ý không có ai khoe mình là dân kiến trúc, dân mỹ thuật dân thiết kế hết.
Mà nếu lỡ có khoe ồi thì cũng không mặt dày đến độ "để nhờ tụi bạn bên dân đồ hoạ làm xẽ đúng chuyên môn hơn đâu". Phần thưởng không đáng bao nhiêu hết nhưng mọi người cũng đã mày mò suy nghĩ, chỉnh tới sửa lui, tham khảo ý kiến nhiều lần. Các bạn ý rất tự trọng khi tự mình cố gắng hoàn tất bài thi.
Tóm lại, làm được thì nói được, không được thì thôi, chứ đừng có ta đây "dân kiến trúc, làm cũng được thôi" và hồi sau thì nhờ vả người khác làm để mình ẵm giải, mình "thích" những lời nói sáo rỗng như thế lắm đó.

atvhcm456
15-02-2011, 06:22 PM

cái có hình trái tim ấy.

xấu àh... sao bạn không tự mình mà làm đi
p/s bạn biết cái từ "tết cổ truyền" không vậy....[hr]

sin lỗi. là mình chỉ góp ý xao bạn lái nói là xúc phạm tinh thần nghệ sĩ. góp ý là để lần sau rút kinh nghiệm mà làm tốt hơn, nếu hiểu như bạn thì ban giám khảo nhửng cuộc thi kiểu như vn idol đang sỉ nhục người đi thi đó...

ps:/ bạn muốn trích dẩn bài của người khác trước tiên bạn hảy hiểu bài đó viết gì. nghĩa của nó ra xao.

pạn thấy ban giám khảo vnidol bị thí sinh sỉ nhục lại chưa...ko thì lên google coi đi.....

heomad
15-02-2011, 07:04 PM

làm gì mà bạn nổi nóng thế.bình tĩnh...:-*
trước hết mình kô biết là forum có tổ chức cuộc thi này. nên mình ko có ý định làm để ẳm giải(chưa chắc đã ẵm được). mình nghĩ vậy noái vậy làm như vậy củng có ý muốn làm cho bộ mặt forum đẹp hơn tý Cho nên mình nghĩ nếu các bạn cần giúp thì mình sẽ nhờ mấy đứa bạn học đồ họa làm giúp(mình nói là mình làm củng được chứ mình ko nói là mình làm sẽ đẹp). nếu đẹp thấy được thì dùng còn ko cần thì thôi chẳng xao cả cứ thế mà nhìn.

smartkids
15-02-2011, 07:28 PM

làm gì mà bạn nổi nóng thế.bình tĩnh...:-*
trước hết mình kô biết là forum có tổ chức cuộc thi này. nên mình ko có ý định làm để ẳm giải(chưa chắc đã ẵm được). mình nghĩ vậy noái vậy làm như vậy củng có ý muốn làm cho bộ mặt forum đẹp hơn tý Cho nên mình nghĩ nếu các bạn cần giúp thì mình sẽ nhờ mấy đứa bạn học đồ họa làm giúp(mình nói là mình làm củng được chứ mình ko nói là mình làm sẽ đẹp). nếu đẹp thấy được thì dùng còn ko cần thì thôi chẳng xao cả cứ thế mà nhìn.

Dù sao thì phải viết đúng chính tả đã rồi hãy bàn chuyện đẹp xấu.
Các cụ nhà mình có câu của cho không bằng cách cho, góp ý cũng phải lựa lời mà nói chứ em, người ta mất bao nhiêu công sức mới làm ra cho mọi người cùng chơi.

mr_apao
15-02-2011, 07:55 PM
Em đồng ý với anh Smartkids. Heomad nên viết cho đúng chính tả đi đã rồi muốn nói gì thì nói. Hay bạn là người nước ngoài mới học tiếng Việt Nam?
Nên xem xét lại những gì mình đã nói đi heomad ạ. Hồi anh Tân phát động ra cuộc thi thiết kế banner, mình cũng đã định tham gia. Nhưng khổ nỗi không có thời gian và mình chỉ biết vẽ bằng paint :), nên mình không tham gia đc. Dù sao nếu có lần sau mình cũng cố gắng để tham gia (kể cả không đc giải), bởi vì mình muốn đóng góp một cái gì đó cho forum, và mình cũng hào hứng khi biết giám khảo của cuộc thi là người thiết kế logo cho WCA.
NGHĨ LẠI MỘT CHÚT ĐI HEOMAD Ạ!!!

mr_elite
15-02-2011, 08:19 PM
Cái nay phải ko nhỉ

wazowski
15-02-2011, 08:47 PM
Cái nay phải ko nhỉ

hix , có mỗi cái này thỳ k cái này thỳ cái nào đ.c . pót linh tinh quá @@!!!

vuaquyen92
15-02-2011, 09:26 PM
cái có hình trái tim ấy.

Mình công nhận những mong muốn đóng góp của bạn dành cho forum. Nhưng nói thật bạn nên xem kĩ lại cái kiểu nhận xét đi một chút bởi vì

FORUM NÀY LÀ FORUM RUBIK CHỨ KHÔNG PHẢI FORUM CHUYÊN DESIGN BANNER.
Những member ở đây không phải là chuyên gia design nên sai sót là khó tránh khỏi. Cái chính mà mọi người đều muốn công nhận ở đây là tấm lòng mà các cuber muốn đóng góp để góp phần giúp cho forum có một không khí Tết vui vẻ.

Vì vậy mình xin nói thẳng ra là mình cực kì ghét những kẻ thích ra vẻ ta đây không đúng chỗ chưa làm được cái gì mà cứ thích ra vẻ ta đây nguy hiểm. Quả thực mình rất bực mình vì lời lẽ của bạn có phần xúc phạm tấm lòng của anh em rubikvn đã mất công làm nên những tấm banner cho ngày Tết như thế này

wazowski
15-02-2011, 09:30 PM
cái có hình trái tim ấy.

Mình công nhận những mong muốn đóng góp của bạn dành cho forum. Nhưng nói thật bạn nên xem kĩ lại cái kiểu nhận xét đi một chút bởi vì

FORUM NÀY LÀ FORUM RUBIK CHỨ KHÔNG PHẢI FORUM CHUYÊN DESIGN BANNER.
Những member ở đây không phải là chuyên gia design nên sai sót là khó tránh khỏi. Cái chính mà mọi người đều muốn công nhận ở đây là tấm lòng mà các cuber muốn đóng góp để góp phần giúp cho forum có một không khí Tết vui vẻ.

Vì vậy mình xin nói thẳng ra là mình cực kì ghét những kẻ thích ra vẻ ta đây không đúng chỗ chưa làm được cái gì mà cứ thích ra vẻ ta đây nguy hiểm. Quả thực mình rất bực mình vì lời lẽ của bạn có phần xúc phạm tấm lòng của anh em rubikvn đã mất công làm nên những tấm banner cho ngày Tết như thế này

Anh Quyền nói chí phải . chắc bạn ấy chỉ nhìn về 1 phía rồi pót . chứ k nghĩ đến cái tấm lòng ng ta tạo cái banner cho 4rum để cho tét vui zẻ @@!

dung123
16-03-2017, 06:46 PM
3 khi đã có cross